bộ tứ phủ thủ tướng và sát phá tham rốt cuộc bộ nào mạnh hơn và lợi thế hơn trong thời buổi hiện đại này

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Biluoc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: bộ tứ phủ thủ tướng và sát phá tham rốt cuộc bộ nào mạnh hơn và lợi thế hơn trong thời buổi hiện đại này

Gửi bài gửi bởi Biluoc »

Biluoc đã viết: 02:36, 19/11/23
kimthanh123 đã viết: 02:01, 18/11/23 xin mời các cao nhân vào diễn đàn à hãy để lại những lá số tử phủ tướng và sát phá tham để mọi người có cơ hội bàn luận
Mệnh mình đây, cơ cực từ nhỏ luôn có ý chí ý vươn lên nhưng đều gặp trở ngại.
Lúc mẹ sinh mình ra thì bị băng huyết cũng may mẹ mình không sao nhưng cũng từ lúc sinh mình mẹ mình sức khoẻ giảm trầm trọng
Mình được cha mẹ đổi tên 1 lần chắc cũng ứng với số của mình.
Được cô,dì và chú bác thương & chăm lo bởi vậy từ nhỏ ít khi ở nhà lắm
Từ năm cấp 1 mình có ước mơ làm công an, nhưng vì mắt cận từ năm cấp 1 nên mình dẹp bỏ ý định đó luôn
Học hành thì có tiếng & được vinh danh học & chơi đều giỏi ( mọi người xung quanh đánh gía mình như vậy)
Sang năm cấp 3 mình vừa học vừa làm vừa phụ mẹ nên việc học hành sa sút & cố bò lết để tốt nghiệp. Hiện tại mình đang học tài chính & luật để sau này vào nhà nước cho dễ thở hơn
Hiện giờ thấy cuộc sống tốt hơn hồi xưa rất nhiều
Mình có nghe mẹ kể hồi ông sơ bà cố mình làm lớn lắm mặc áo quan đi xe ngựa đỏ và có người hầu hạ bên cạnh lâu lâu ông ngoại mình mơ thấy & kể với mẹ mình.
Mình nghe nói mệnh mình làm lớn không được vì dễ phạm pháp luật nên thôi cố gắng chừng nào hay chừng đấy.
Mình còn giao lưu được mấy anh chị tay giang hồ tỉnh & huyện bảo kê khu vực :v
Đầu trang

kimthanh123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: bộ tứ phủ thủ tướng và sát phá tham rốt cuộc bộ nào mạnh hơn và lợi thế hơn trong thời buổi hiện đại này

Gửi bài gửi bởi kimthanh123 »

Biluoc đã viết: 02:39, 19/11/23
Biluoc đã viết: 02:36, 19/11/23
kimthanh123 đã viết: 02:01, 18/11/23 xin mời các cao nhân vào diễn đàn à hãy để lại những lá số tử phủ tướng và sát phá tham để mọi người có cơ hội bàn luận
Mệnh mình đây, cơ cực từ nhỏ luôn có ý chí ý vươn lên nhưng đều gặp trở ngại.
Lúc mẹ sinh mình ra thì bị băng huyết cũng may mẹ mình không sao nhưng cũng từ lúc sinh mình mẹ mình sức khoẻ giảm trầm trọng
Mình được cha mẹ đổi tên 1 lần chắc cũng ứng với số của mình.
Được cô,dì và chú bác thương & chăm lo bởi vậy từ nhỏ ít khi ở nhà lắm
Từ năm cấp 1 mình có ước mơ làm công an, nhưng vì mắt cận từ năm cấp 1 nên mình dẹp bỏ ý định đó luôn
Học hành thì có tiếng & được vinh danh học & chơi đều giỏi ( mọi người xung quanh đánh gía mình như vậy)
Sang năm cấp 3 mình vừa học vừa làm vừa phụ mẹ nên việc học hành sa sút & cố bò lết để tốt nghiệp. Hiện tại mình đang học tài chính & luật để sau này vào nhà nước cho dễ thở hơn
Hiện giờ thấy cuộc sống tốt hơn hồi xưa rất nhiều
Mình có nghe mẹ kể hồi ông sơ bà cố mình làm lớn lắm mặc áo quan đi xe ngựa đỏ và có người hầu hạ bên cạnh lâu lâu ông ngoại mình mơ thấy & kể với mẹ mình.
Mình nghe nói mệnh mình làm lớn không được vì dễ phạm pháp luật nên thôi cố gắng chừng nào hay chừng đấy.
Mình còn giao lưu được mấy anh chị tay giang hồ tỉnh & huyện bảo kê khu vực :v
tài quan ăn tuần triệt
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Thật cuộc đời mình thì mọi thứ đều tốt.
Thật sự có nhiều chuyện không tốt ( đời mà làm gì có chuyện gì cũng tốt) nhưng mình không quan tâm.
Mình chỉ muốn làm bánh
Rảnh thì được một không gian nhỏ yên lặng viết thư pháp
Làm thật nhiều việc thiện nguyện
Chăm sóc chó mèo
Chăm sóc cha mẹ,….
Nói chung thấy nhiêu đó là đủ nên không quan tâm những chuyện khác.
Hài lòng về lá số cuộc đời của mình
Tập tin đính kèm
701F89E8-4313-4AA6-A6CE-BEBF356AB7C1.jpeg (456.08 KiB) Đã xem 370 lần
Được cảm ơn bởi: minh5982, hysshu
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Vua ko nhất thiết phải ra trận , nhưng cùng các quan bàn mưu tính kế để mà dành thắng lợi . Khi thắng lợi rồi , họ lại cùng bàn ra các điều luật và lên phương án cai trị quốc gia .

Binh lính , tướng sĩ thì ngược lại , họ hiện thực hoá kế hoạch của vua quan , ngay khi hoà bình , họ cũng là bộ phận thi hành đường lối bên trên đề ra .

Thuyền thì cao hơn nước .
Nhưng nước thì lại đẩy thuyền .
Ko có nước thì thuyền ko có tác dụng , nước cũng có thể lật đc thuyền .

Trí tuệ , cần có hành động , trí tuệ mà ko hành động thì việc ko thành , hành động mà ko có trí tuệ , thì chỉ là kẻ tầm thường .
Đó là lý do trên ls có cả tpvt và spt , chứ ko bỏ đi loại nào .
Rồi xét cho cùng thời nay cần bộ nào ???
Câu hỏi này tựa như mẹ tính toán quán xuyến chăm lo gia đình , cha ra ngoài làm lụng kiếm tiền , đứa con ngồi chơi hỏi , thời nay ta cần mẹ hay cần cha ????
Được cảm ơn bởi: kevinnguyen, Hnagnad
Đầu trang

kevinnguyen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi kevinnguyen »

NCTien đã viết: 20:50, 18/11/23 Thực ra có 3 bộ là Tử Vũ Liêm, Phủ Tướng và Sát Phá Tham. Sát Phá Tham và Sát Phá Liêm Tham tính khác nhau nhiều, Tử Phủ Vũ Tướng và Phủ Tướng cũng khác nhau nhiều.

Theo mình Tử Vũ Liêm và Phủ Tướng đồng cung, Sát Phá Tham thuần sẽ tốt hơn là Phủ Tướng đơn thủ, Sát Phá Liêm Tham.
Thì đúng rồi. 2 bộ đó giao hội với nhau thì bị xếp là tạp cách mà, chắc là Ko tốt rồi.
Đầu trang

Minh vyy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Minh vyy »

Nhờ các bác xem giúp lá số của em phải sát phá tham không ạ, em là nữ
Tập tin đính kèm
IMG_0518.jpeg (446.27 KiB) Đã xem 309 lần
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

Xin mạo muôi đăng lên
Đầu trang

Dibui_HB
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Dibui_HB »

theo các bác năm 2000 và 2001 em có hạn gì không ạ, em xem mãi mà không ra đúng với thực tế
giờ sinh ngày sinh em chuẩn chắc chắn ạ

từ ngày em học mót tử vi
em xem cái lá số chẳng thấy ứng vào em mấy chắc đc 50%
đúng đc cái vợ mở hỗn
Hình ảnh
Tập tin đính kèm
9KTAXNYM.jpg (185.66 KiB) Đã xem 265 lần
Sửa lần cuối bởi Dibui_HB vào lúc 10:53, 22/11/23 với 1 lần sửa.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Thời nào Tử Phủ Vũ Tướng cũng có vai trò quan trọng, Sát Phá Tham là bộ sao hành động thì thời nào cũng rất cần, đặc biệt là thời loạn, thời chiến. Sát Phá Tham rất hợp an ninh, quân đội nhưng thời bình bây giờ thi các trường đại học an ninh, quân đội khó đỗ ( điểm 3 môn rất cao: toàn 28 trở lên mới đỗ). Thời đại bây giờ trí tuệ nhân tạo, công nghệ thông tin phát triển vô cùng mạnh, thời đại của trí óc lên ngôi. Những lá số Cơ Nguyệt đồng lương, Cự Nhật ( Nhật miếu càng tốt),,., có nhiều cát tinh, khoa bảng thì cũng rất hợp.
Đầu trang

evil.love198
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi evil.love198 »

Như thế nào là giàu. Như thế nào là nghèo. Xã hội thay đổi từng ngày cũng khó định nghĩa lắm
Tập tin đính kèm
IMG_9006.jpeg (312.93 KiB) Đã xem 174 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”