Các bác xem giúp em có nên về quê làm việc không ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
bixanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Các bác xem giúp em có nên về quê làm việc không ạ?

Gửi bài gửi bởi bixanh »

Năm sau em ra trường rồi mà bây giờ em vẫn chưa quyết định được nên ở lại Hà Nội hay về quê (Nghệ An) làm việc ạ. Hôm trước đi tàu ra Hà Nội mệt quá lại chỉ muốn về quê nhanh nhanh thôi :D Em phân vân quá. Mong các bác xem giúp em, cho em lời khuyên với ạ. Em xin cảm ơn ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

KhucTham
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Các bác xem giúp em có nên về quê làm việc không ạ?

Gửi bài gửi bởi KhucTham »

Số nhờ phúc ông bà dòng họ âm phần...Xa thơm gần thì....không hay.....Ở HN chăm về quê thăm họ hàng mồ mả tổ tiên là hợp cách....Trước có vất vả sau sẽ tốt....lá số được.
Được cảm ơn bởi: bixanh
Đầu trang

TRƯỜNG GIANG
Ban tư vấn
Ban tư vấn

Gửi bài gửi bởi TRƯỜNG GIANG »

về quê cũng được em ạ. Nếu làm thích năng động thì có thể kiếm việc hay phải đi lại nhưng mang tính ngắn về thời gian chứ ko cố định hay đi dài lâu.
Đầu trang

dung90
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi dung90 »

Di có Cự Kị thì ở xa quê làm gì cho dễ rắc rối về tình cảm. Số này hợp với kiểu kiếm 1 chỗ ở ổn định gần gia đình, họ hàng, sau đó kiếm 1 công việc mà năng đi lại xa gần để kiếm tiền, thế là hợp cách.
Đầu trang

bixanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Re: Các bác xem giúp em có nên về quê làm việc không ạ?

Gửi bài gửi bởi bixanh »

KhucTham đã viết:Số nhờ phúc ông bà dòng họ âm phần...Xa thơm gần thì....không hay.....Ở HN chăm về quê thăm họ hàng mồ mả tổ tiên là hợp cách....Trước có vất vả sau sẽ tốt....lá số được.
hix nhưng quê cháu xa Hà Nội lắm ạ, mỗi lần đi mất khoảng 7 tiếng :( nếu cháu làm ở Hà Nội thì có khi chỉ về được mỗi dịp Tết thui ấy, mà bon chen mua được cái vé tàu cũng phát mệt hixhix, hơn nữa ở Hà Nội mua nhà khó quá ạ :D
Bác xem giúp cháu ở Hà Nội thì cháu có sớm mua được nhà không ạ? Còn về quê không hay như thế nào vậy bác? Bố mẹ thì muốn cháu về quê ạ.
Đầu trang

bixanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi bixanh »

dung90 đã viết:Di có Cự Kị thì ở xa quê làm gì cho dễ rắc rối về tình cảm. Số này hợp với kiểu kiếm 1 chỗ ở ổn định gần gia đình, họ hàng, sau đó kiếm 1 công việc mà năng đi lại xa gần để kiếm tiền, thế là hợp cách.
công việc mà năng đi lại xa gần để kiếm tiền là những công việc gì bạn nhỉ?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi tutruongdado »

Nhìn chung Phúc đức có thiên đồng hóa khoa, long trì thanh long xương khúc thì là số hưởng phúc lớn từ tổ tiên rồi, tuần nó chỉ là giảm bớt đi chứ vẫn còn nhiều, về quê vừa thuận lợi hơn về công danh, mà tránh cái xấu, cái thị phi, cái rắc rối về tình cảm sau khi kết hôn. Nhìn chung số này cũng nhàn, ít vất vả. Không đáng ngại lắm đâu.
Được cảm ơn bởi: Tr_ThanhThuy, bixanh, aiminh14
Đầu trang

bixanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi bixanh »

tutruongdado đã viết:Nhìn chung Phúc đức có thiên đồng hóa khoa, long trì thanh long xương khúc thì là số hưởng phúc lớn từ tổ tiên rồi, tuần nó chỉ là giảm bớt đi chứ vẫn còn nhiều, về quê vừa thuận lợi hơn về công danh, mà tránh cái xấu, cái thị phi, cái rắc rối về tình cảm sau khi kết hôn. Nhìn chung số này cũng nhàn, ít vất vả. Không đáng ngại lắm đâu.
bạn nói số cũng nhàn nghe đang sướng sướng, tự dưng thêm câu không đáng ngại lắm lại thấy sao sao :-S tóm lại số t có được 7/10 điểm k nhỉ :D
Đầu trang

eastseavn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi eastseavn »

em cũng đang phân vân nhiều với câu hỏi tương tự. Em du học sắp xong và không biết nên ở lại hay về việt nam. Đây là lá số của em, mong được mọi người tư vấn. Em rất cảm ơn
Hình ảnh
Đầu trang

dung90
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi dung90 »

Về quê kiểu gì chả nhàn hơn, rõ đi rồi.Về mọi mặt. K phải bàn
Ở xa vất vả hơn nhưng có thể kiếm được công việc tốt hơn chồng ngon hơn, quần áo đẹp hơn, mức sống cao hơn =)). Ở hn đông người phức tạp chuyện tình cảm rắc rối hơn là pải rồi Ở quê ôn dịnh vậy lấy đâu ra chuyện tình cảm phức tạp được. Có cũng rất ít
Giàu thì ở mô cụng sướng. Nhiều tiền thuê taxi máy bay về quê có chi đáng ngại
Giàu chưa được mức nớ thì ở quê cho đỡ vất vả
Rứa tóm lại bixanh có nhiều tiền k bạn Lê Thương
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”