Các bác xem giúp em lá số Tam hóa bất mãn với ah.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Hoamai.22
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Các bác xem giúp em lá số Tam hóa bất mãn với ah.

Gửi bài gửi bởi Hoamai.22 »

Em nhờ các bác xem hộ lá số Tam hóa bất mãn của con trai. Mệnh Tham Lang Hãm lại gặp Thiên Hình, Hóa Kỵ, có Địa Kiếp, Địa ko, Thiên ko, Cô thần, Qủa tú, ... chiếu về Mệnh. Mong các bác cho em vài lời khuyên để có định hướng đúng cho bé. Em hiểu bé là kiểu người gần mực thì đen, gần đèn thì sáng nên em hướng bé học các giáo lý và thực hành. Em rất cố gắng và mục tiêu lớn nhất của em là có thể giúp bé thành nhân.

Hiện tại, bé học hành rất tốt, nghe lời em chuyên tâm học, luôn muốn bản thân học giỏi và luôn đứng trong top 3 của lớp. Nhìn bề ngoài thì bé rất ổn, hiểu chuyện, tình cảm, biết nghe lời và thương yêu gia đình. Ví dụ bạn bè xung quang chơi điện tử rất nhiều và bé cũng thích lắm, nhưng khi em bảo ko chơi thì bé sẽ nghe lời. Dù rất thích nhưng bé cũng hiểu cái gì cũng cần có giới hạn và hợp lý. Tuy nhiên, em cũng hiểu những tính ngầm của bé như khôn lõi, bốc đồng, nhanh chán, và kiểu rất dễ bị ảnh hưởng bởi bạn bè. Đó là lý do em luôn dành tối đa thời gian quan sát và đồng hành cùng bé. Vì muốn giúp con mình nên bản thân em cũng luôn tu sửa bản thân mỗi ngày để là tấm gương cho con, cũng như có thể để lại phúc đức cho con cái.

Mong các bác xem giúp lá số Tam hóa bất mãn này giúp em. Em nên định hướng bé theo ngành nghề nào để đỡ vất vả ah. Em chỉ tự học được một ít về tử vi nên em nhận thấy lá số này con em ko nên theo ngành kinh doanh, kinh tế đúng ko các bác? Cuộc đời bé có quá gian nan, bất ổn quá ko ah?

Tận đáy lòng em cảm ơn các bác thật nhiều.

K.M.jpg (179.65 KiB) Đã xem 282 lần
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Các bác xem giúp em lá số Tam hóa bất mãn với ah.

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Hoamai.22 đã viết: 15:44, 03/03/24 Em nhờ các bác xem hộ lá số Tam hóa bất mãn của con trai. Mệnh Tham Lang Hãm lại gặp Thiên Hình, Hóa Kỵ, có Địa Kiếp, Địa ko, Thiên ko, Cô thần, Qủa tú, ... chiếu về Mệnh. Mong các bác cho em vài lời khuyên để có định hướng đúng cho bé. Em hiểu bé là kiểu người gần mực thì đen, gần đèn thì sáng nên em hướng bé học các giáo lý và thực hành. Em rất cố gắng và mục tiêu lớn nhất của em là có thể giúp bé thành nhân.

Hiện tại, bé học hành rất tốt, nghe lời em chuyên tâm học, luôn muốn bản thân học giỏi và luôn đứng trong top 3 của lớp. Nhìn bề ngoài thì bé rất ổn, hiểu chuyện, tình cảm, biết nghe lời và thương yêu gia đình. Ví dụ bạn bè xung quang chơi điện tử rất nhiều và bé cũng thích lắm, nhưng khi em bảo ko chơi thì bé sẽ nghe lời. Dù rất thích nhưng bé cũng hiểu cái gì cũng cần có giới hạn và hợp lý. Tuy nhiên, em cũng hiểu những tính ngầm của bé như khôn lõi, bốc đồng, nhanh chán, và kiểu rất dễ bị ảnh hưởng bởi bạn bè. Đó là lý do em luôn dành tối đa thời gian quan sát và đồng hành cùng bé. Vì muốn giúp con mình nên bản thân em cũng luôn tu sửa bản thân mỗi ngày để là tấm gương cho con, cũng như có thể để lại phúc đức cho con cái.

Mong các bác xem giúp lá số Tam hóa bất mãn này giúp em. Em nên định hướng bé theo ngành nghề nào để đỡ vất vả ah. Em chỉ tự học được một ít về tử vi nên em nhận thấy lá số này con em ko nên theo ngành kinh doanh, kinh tế đúng ko các bác? Cuộc đời bé có quá gian nan, bất ổn quá ko ah?

Tận đáy lòng em cảm ơn các bác thật nhiều.

Ng ta hay nói gần mực thì đen , gần đèn thì sáng .
Mình thì nghĩ nó ko đúng lắm .
Cuộc đời ko ai dám chắc mình lúc nào cũng có môi trường tốt để phát huy , sẽ có những lúc sóng gió , sẽ có những lúc hoàn cảnh đẩy ta xa đèn , gần mực , lúc đó ta cũng đổi thành đen luôn hay sao ?
Nếu đúng thì tại sao Bác Hồ vẫn ko "đen" , anh hùng vào giữa lòng địch thu thập tình báo , vẫn ko " đen " . Mình thấy câu gần mực thì đen , gần đèn thì sáng , nó rất dễ xa ngã , khó 1 tý , hoàn cảnh xấu 1 tý , cám dỗ 1 tý , ví như mực , thì có thể chuyển đen luôn vậy .

Mình có con sẽ theo chiều hướng cho nó tự do trải nghiệm , nhưng luôn theo sát khuyên răn , dạy bảo , cho nó ngã và học cách đứng dạy , mục đích sau cùng , là để cho dù ko có mình , thì con mình dù vào mực , nó cũng vẫn sáng . Mình k dạy nó cách xa mực , mà dạy nó cách tồn tại , và trong sáng ngay cả trong mực . Vì csong ko phải lúc nào cũng là ánh sáng .
Nhìn chung mỗi bậc cha mẹ có 1 cách giáo dục khác nhau .
Cái bạn thấy xấu trên ls , nhưng với mình nó lại là cái cần để đứa trẻ trưởng thành .
Chính vì tư duy ko giống nhau , nên mình xin phép ko luận bàn ls .
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Không phải Tam hóa .
Cách : Sát Phá Tham, giáp Khoa Quyền nhưng ngộ Triệt .
Loc tồn ngộ Triệt nên đi xa .
Số nầy đi xa lập nghiep thì thành công sau tuổi trung niên gian nan cực khổ .
Đầu trang

Hoamai.22
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Bác begauhn: Em cảm ơn những lời khuyên chân thành và thẳng thắn của bác ah. Thật ra, mỗi khi bé gặp những vấn đề ko như ý, em đều hướng dẫn bé về việc thay đổi góc nhìn và hướng đến việc chúng ta có được bài học gì ở vấn đề đấy, thay vì chỉ tức giận và bất mãn. Bé hiểu được nhân quả và cũng quan tâm đến các giáo lý. Bé nhà em vẫn được trải nghiệm rất nhiều ah. Thật ra để bé có thể được như bây giờ thì em cũng phải khóc hết nước mắt bao năm trước đây, em đã phải thay đổi bản thân, đặt mình vào bé để có thể đồng hành và giúp bé. Để bé có thể được như bây giờ, đó là sự cố gắng ko ngừng nghỉ của em và bé trong 6 năm qua. Đây là diễn đàn lý số ko phải diễn đàn tâm sự chuyện con cái nên em chỉ nói chung chung để có thể chia sẻ ở chừng mực nào đó thôi ah. Em sẽ lưu tâm những lời khuyên của bác.
Đầu trang

Hoamai.22
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Bác CHUONGZKHUE: Em cảm ơn bác đã xem lá số của bé ah. Em có thể hỏi bác về việc bé cần đi xa lập nghiệp có thể hiểu theo nghĩa nào được ko bác? Em có thể hiểu theo nghĩa sống khác nơi sinh ra hay sống xa bố mẹ, ko nên sống gần bố mẹ ah?

Bác có thể cho em lời khuyên nên định hướng bé theo nhóm ngành nghề nào được ko bác? Thật sự em cũng cảm thấy cuộc đời bé sau này gian nan, khó mà thuận được nên em muốn hướng bé đi tu thiền, tham gia Làng Mai để có thể tu tập hy vọng cuộc đời bình yên hơn. Tuy nhiên, em cũng lo với tính bé ko biest có phá chùa ko, có tu được ko? Thế nên, em mong bác giúp bé, có thể cho bé lời khuyên về nhóm ngành nghề với ah. Em cảm ơn bác ah.

Bé nhà em sinh ra ở Việt Nam, khi bé được 3 tháng thì gia đình chuyển đến Canada sống và hiện tại đã chuyển đến Mỹ được 2 năm bác ah.
Sửa lần cuối bởi Hoamai.22 vào lúc 16:37, 03/03/24 với 1 lần sửa.
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Vậy là đi xa nhà rồi đó .
Đầu trang

Hoamai.22
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Bác CHUONGZKHUE: Em cảm ơn bác đã trả lời em. Bác có thể cho em lời khuyên cuối cùng nên định hướng bé theo nhóm ngành nghề nào được ko bác? Thật sự em cũng cảm thấy cuộc đời bé sau này gian nan, khó mà thuận được nên em muốn hướng bé đi tu thiền, tham gia Làng Mai để có thể tu tập hy vọng cuộc đời bình yên hơn. Tuy nhiên, em cũng lo với tính bé ko biếtt có phá chùa ko, có tu được ko? Thế nên, em mong bác giúp bé, có thể cho bé lời khuyên về nhóm ngành nghề với ah. Em cảm ơn bác ah.
Đầu trang

Hoamai.22
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Em mới xem thầy tử vi cho bé. Họ khuyên nên cho bé theo nghề bác sĩ thú y. Bé khá thông minh, nhanh nhạy nhưng lại ko có sự chú tâm, chủ động và sự kiên nhẫn nên em phải luôn đồng hành cùng bé. Với em, thái độ trong việc học của bé ko thể nào theo học y. Em lo với tính ham chơi ko biết sau này bé có học hành đến nơi đến chốn lấy được bằng cấp ko ah? Mong được các bác cho em vài lời về lĩnh vực, nhóm nghề phù hợp với bé. Em mong được các bác cho em vài lời khuyên với đứa bé này. Em cảm ơn các bác.
Đầu trang

bkg123
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi bkg123 »

Hoamai.22 đã viết: 16:38, 03/03/24 Bác CHUONGZKHUE: Em cảm ơn bác đã trả lời em. Bác có thể cho em lời khuyên cuối cùng nên định hướng bé theo nhóm ngành nghề nào được ko bác? Thật sự em cũng cảm thấy cuộc đời bé sau này gian nan, khó mà thuận được nên em muốn hướng bé đi tu thiền, tham gia Làng Mai để có thể tu tập hy vọng cuộc đời bình yên hơn. Tuy nhiên, em cũng lo với tính bé ko biếtt có phá chùa ko, có tu được ko? Thế nên, em mong bác giúp bé, có thể cho bé lời khuyên về nhóm ngành nghề với ah. Em cảm ơn bác ah.
Khiếp quá, lo thế này thì lo cả đời mất! Mới có 12t mà nghĩ gì toàn những điều tiêu cực vậy chứ. Mẹ tích cực, lạc quan sẽ ảnh hưởng tích cực đến con, chứ chưa gì toàn lo với sợ. Con mình lá số còn xấu hơn thế này. M nghĩ phiên phiến, ai cũng chỉ đến với cuộc đời này có 1 lần, sướng khổ hay vất vả cũng là trải nghiệm, nhân duyên, miễn được sống đúng ý.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”