Cám giác chán nản, khó khăn, áp lực. Em nhờ mọi người tư vấn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
truongneo
Chính thức
Chính thức

Cám giác chán nản, khó khăn, áp lực. Em nhờ mọi người tư vấn

Gửi bài gửi bởi truongneo »

Chào mọi người!

Em đang thực sự chán nản với công việc hiện tại, áp lực, bỏ thì vương mà vương thì tội. Nhiều lúc muốn nghỉ để tìm kiếm một công việc khác làm cho thoải mái. Nhưng nghĩ đến cảnh công việc giờ xin thì khó mà người thì đông, khó kiếm công việc mà lương đang đủ chi tiêu như bây giờ.

Vừa ra trường đã đi làm xa nhà, bon chen nơi đất khách quê người, em cảm thấy ngột ngạt. Làm về kỹ thuật nên làm từ sáng sớm đến tầm 9-10h đêm mới về nhà, cơm nước, tắm giật rồi lăn ra ngủ, hết ngày. Nhiều lúc quá mệt mỏi, không có thời gian nghỉ ngơi. Em thực sự không biết giờ phải quyết định thế nào nữa. Nhờ mọi người xem giúp em năm nay công việc thế nào, có khả năng có được công việc mới hay công việc cũ có thể tiến triển hơn, có thể về gần nhà công tác được không? Bon chen không biết bao giờ có thể mua được nhà. Em cám ơn mọi người
Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
minhthu311
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Cám giác chán nản, khó khăn, áp lực. Em nhờ mọi người tư

Gửi bài gửi bởi minhthu311 »

Bạn bè của mình nhìu đứa ra đời khó xin việc làm cũng có tậm trạng như bạn vậy. Đó là tâm lý chung chứ kg chỉ riêng bạn thôi đâu. Bạn cứ làm đỡ chỗ này đi,nhưng song song đó gửi hồ sơ xin những chỗ khác tốt hơn. Khi nào xin được việc hãy nghỉ việc bên đây.Đi làm kiểu bạn sao mình có cảm giác sống để làm việc quá! Nếu được ráng xin chỗ nào làm trong giờ hành chính 8-5pm ấy. Thử dò la xem có việc nào thích hợp ở gần nhà,các vùng lân cận không, xin được thì chuyển về dưới luôn. :)
Được cảm ơn bởi: truongneo
Đầu trang

truongneo
Chính thức
Chính thức

Cám ơn những lời khuyên của bạn!
Thú thực mình làm ở viettel, công việc tuy chỉ ngồi một chỗ, lúc nào cũng dán mắt vào máy tính, về nhà nhìn thấy máy tính chẳng buồn bật lên nữa. Nhiều người mơ ước muốn vào, nhưng khi vào rồi thì thấy lúc nào cũng cảm thấy áp lực, không có thời gian nghỉ ngơi, làm và làm.

Không biết năm nay công việc có được suôn sẻ không, nhờ mọi người xem giúp. Cám ơn mọi người rất nhiều!
Đầu trang

ninhnga
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ninhnga »

trẻ măng. mới có 88 bằng tớ. ra trường bắt đầu đi kiếm tiền không tránh khỏi việc chán việc đâu, như t xác định tư tưởng là trẻ còn phải khổ và chán nản vài năm nữa . nên cứ từ từ mà tiến , Lạc quan lên thì mới nhìn thấy nhiều đường.
Được cảm ơn bởi: truongneo, kidboy173
Đầu trang

Tuanva111988
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Tuanva111988 »

lâu lắm rồi mới gặp 1 lá số y chang mình :)), bắt tay làm wen nào

Hình ảnh
Đầu trang

truongneo
Chính thức
Chính thức

@tuanva111988: lá số giống nhau không biết cuộc sống có giống nhau không bạn nhỉ :)
Đầu trang

mr_binh88
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi mr_binh88 »

Đọc câu đầu là mình biết ngay bạn làm viettel, sang nước ngoài còn khổ hơn nữa nhưng bù lại lương cao. Bạn mình nó bảo còn không có chỗ tiêu tiền bên Lào, Cam. Bạn có mái tóc đẹp đúng không? Quan lộc gặp tuần mà công việc có sớm như thế là tốt đấy, bạn hợp quân sự nhất, đi buôn cũng có nhiều tiền. Lấy vợ có hoa tay, khéo léo thủ công nhưng nói nhiều, con cái hiếu thảo, có 1 đứa phá sản. Bạn kiếm được tiền nhưng khó giữ tiền, vất vả đến suốt đời trong vòng xoáy đó.
Đầu trang

truongneo
Chính thức
Chính thức

Tóc mình thì không biết có đẹp không nhưng mà rậm, mọc nhanh nên toàn cắt cua đỡ phải chải chuốt nhiều. Đúng là mình khó giữ tiền, cứ có là tiêu, k để được :).
Vậy là dù làm ở đâu cũng vẫn sẽ vất vả như bây giờ? Mình định làm một thời rồi xin về chi nhánh tỉnh gần nhà. Chứ làm ở HN, làm hùng hục cũng chẳng đủ mua nhà. Tuổi rồng nhưng mà cứ như cầm tinh con trâu ý :(

Vậy theo bạn, năm nay công việc của mình có gì tiến triển, tốt hơn bây giờ không? Trước có người xem cho mình có bảo buổi đầu vất vả, sau này mới khá. Nhưng không biết sau này là đến bao giờ, chắc đến già mới khá được :D
Đầu trang

nguyenlan_xon
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyenlan_xon »

Thôi, ráng 30 năm đầu đi. Sau 30 sẽ tốt mà. Ls cũng từa tựa Ba mình
Đầu trang

nguyenlan_xon
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Re: Cám giác chán nản, khó khăn, áp lực. Em nhờ mọi ngườ

Gửi bài gửi bởi nguyenlan_xon »

mr_binh88 đã viết:Đọc câu đầu là mình biết ngay bạn làm viettel, sang nước ngoài còn khổ hơn nữa nhưng bù lại lương cao. Bạn mình nó bảo còn không có chỗ tiêu tiền bên Lào, Cam. Bạn có mái tóc đẹp đúng không? Quan lộc gặp tuần mà công việc có sớm như thế là tốt đấy, bạn hợp quân sự nhất, đi buôn cũng có nhiều tiền. Lấy vợ có hoa tay, khéo léo thủ công nhưng nói nhiều, con cái hiếu thảo, có 1 đứa phá sản. Bạn kiếm được tiền nhưng khó giữ tiền, vất vả đến suốt đời trong vòng xoáy đó.

-nếu như 2 ls trên giống ls Ba mình, thì 2 bạn kia bớt " thom thóp" lo sợ đi. Sẽ không cực khổ suốt đời đâu, chắc chắn, người có ls này sau 30t sẽ tốt mà. Số xài nhiều tiền, vì làm ra nhiều, chứ k phải k giữ được tiền. ( làm nhiều xài nhiều thôi)

ps: công nhận qua ls thấy cuộc đời cũng từa tựa nhau hen. Lúc trẻ cũng ly hương lập nghiệp, tuổi trẻ cực khổ...........
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”