Cao nhân nào xem giùm hạn hiện tại của cháu đẹp hay xấu ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
trietthienkhoi
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Cao nhân nào xem giùm hạn hiện tại của cháu đẹp hay xấu ?

Gửi bài gửi bởi trietthienkhoi »

Ai xem giùm hộ cháu đại hạn hiện tại thế nào ạ ?
Đẹp hay xấu , liệu sẽ xảy ra những chuyện gì ạ ?
Hình ảnh
Đầu trang

trietthienkhoi
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: Cao nhân nào xem giùm hạn hiện tại của cháu đẹp hay xấu

Cháu vừa trải qua đại hạn 10 năm xấu không tả .
Nếu đại hạn này còn xấu nữa thì xác định .
Đầu trang

anhminh1990
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhminh1990 »

nam mệnh có thiên phủ bao giờ cũng rất dễ thương nhưng thân cư phu thê có liêm phá, địa vận này cũng khá vất vả bởi hội thêm song hao nhị hợp thiên không kiếp hỏa hội về, tuy nhiên tam hợp tuổi hỏa cục khắc chế được tam hợp đại vận này nên cố gắng nỗ lực sẽ thắng được hoàn cảnh. dù sao mệnh và tài hội đủ bộ tứ linh trong đời tất phải có lằn vinh quang đến ngoài ra những rủi ro cũng hóa giải được. số thường được người khác giúp đỡ về tiền bạc nhưng đến tuổi trung niên đề phòng dính đến kiện cáo bởi bộ Tuế Phù Phủ. cung quan lộc ko được tốt nếu có làm quan cũng dễ bị rớt xuống, khó bền lâu được phải đến sau 30t triệt bớt tác dụng sẽ khá hơn
Được cảm ơn bởi: trietthienkhoi, Ngàn Phố, Cáo tiểu thư, Mattroinho
Đầu trang

trietthienkhoi
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Vâng cảm ơn bác đã xem giúp .
Nếu nói vậy thì cháu chả được mấy hạn đẹp cả .
Bác có thể chỉ giùm xem năm sau của cháu hạn ra sao ạ ? Có gì xảy ra ạ ? Tốt hay xấu ạ ?
Không mong quan lộc cao , chỉ mong tiền bạc dư giả tý , có cuộc sống ổn định là được .
Còn 1 lần vinh quang thì quả thực là cháu chưa thấy lần nào .
Mà bác nói cụ thể thêm giùm là khó khăn ở hạn này là sao ạ ?(cái thắng hoàn cảnh ở đây là sao ạ ) Và trong hạn này tiền bạc làm sao ạ ?
Đầu trang

anhminh1990
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hạn năm sau tiểu hạn cung điền có cự nhật sáng gặp triệt nên mọi việc đều khó mà hài lòng được, đề phòng hao tài, sức khỏe của nam trong gia đình, ngoài ra cự môn hóa kỵ cũng dễ có chuyện lôi thôi bực mình đến hạn có thiên việt sẽ hết( đại vận),lưu đại vận lại rơi vào cung thìn có thiên không đa phần ko có bệnh cho bản thân nhưng nhiều cản trở trong công việc.thân có phá quân hãm thì nếu đã hứa giữ lời thì nên làm, nói và hành động ko được phản trắc. hạn năm Đinh Dậu tốt có thể phát tài, năm Giáp Ngọ nửa tốt nửa xấu, thanh Long Lưu Hà chủ về phát danh tiếng thi cử tuy nhiên Cơ Lương dính sát tinh nên trong nhà thiếu hòa khí
Đầu trang

trietthienkhoi
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Vâng , như vậy là đã rõ rồi . Xem như số cháu là số khổ , mấy đại hạn đều không ra gì . Vì đại hạn sau gặp 1 lô sát tinh như vậy (kiếp sát , lưu hà , phục binh , hoả tinh , địa kiếp , thiên không , hoá kị đầy đủ ) . Vậy là đủ biết rồi . Nản .
Đầu trang

trietthienkhoi
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Bác cho cháu hỏi thêm chút ạ .
Đó là khó khăn hiện tại của cháu là thế nào ạ ?
Có phải cung thê của cháu xấu lắm không ạ ?
Liệu vợ cháu thế nào ạ ?
Đầu trang

anhminh1990
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

lá số này bác phải sang đến đại vận 44t mới đỡ. mệnh hỏa mà cung thê thuộc Kim là ko được hay cho lắm, lại bị chính tinh Phá Quân thuộc thủy khắc nhưng bác tính khá chính trực nên chưa chắc có 2 lần lập gia đình. Người hôn phối là con trưởng tính ko hiền, có học thức tiếng tăm thậm chí lưu tiếng thơm về cho hậu thế, ưa văn chương nghệ thuật( xương khúc) tuy nhiên với nam giới có bộ này vẫn có thể có vợ lẽ nếu ko hài lòng ở hiện trạng. Đi xa mà lập gia đình, cưới xin khỏi cần mối lái, vợ hoặc chồng hay ương ngạnh, bòn của. có mộ thai tọa hội hợp thì tuy vinh hiển nhưng ko thích làm viẹc nhà, khả năng việc khó làm được nhưng việc vặt thì ko. theo em Thân cư thê thì nên lấy người thân cư phu. tuổi hợp nhứt là Kỷ Tỵ, Giáp Tuất. Phương hợp là Tây Nam hoặc Đông Bắc so với quê hương của bác
Đầu trang

trietthienkhoi
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Khà , không nghĩ Anhminh1990 là năm sinh thật của bạn . (vì ở tuổi đó mà coi vậy là hay quá , và rất tỷ mỷ nữa )
:D
44 tuổi tức là 20 năm nữa , 20 năm vất vả + 24 năm tuôi trẻ = 44 năm . Cũng không ít nhỉ .
Đầu trang

trietthienkhoi
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Bác giải giùm luôn về đại hạn 10 năm này 24 -34 như thế này nghĩa là thế nào ạ ?
Thanks
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”