Cháu cảm ơn cô chú đã xem tử vi và cho cháu lời khuyên ạ.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Manhdat9xbn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cháu cảm ơn cô chú đã xem tử vi và cho cháu lời khuyên ạ.

Gửi bài gửi bởi Manhdat9xbn »

:( chặng đường tiếp theo biết là sẽ vô cùng gian nan, khổ cực. Nhưng thật sự cháu rất khổ tâm và nằm suy nghĩ nhiều đêm mới đưa ra quyết định này. Cháu cảm thấy mình nghiệp rất nặng , đi làm cũng k dc mà ở lại cũng xấu hổ trước bố mẹ, dòng họ. Cháu chỉ làm gánh nặng cho bố mẹ thôi. Anh cháu thì bị thần kinh, chị cháu nhiễm chất độc màu da cam và mất vào tháng 1 năm ngoái, giờ nhà còn mỗi cháu thì lại bị như vậy.
Biết là bỏ nhà ra đi sẽ mang tội bất hiếu nhưng cháu đã suy nghĩ , suy nghĩ rất nhiều. Cháu hiện đang ở 1 nơi rất xa và đi cầu đạo tìm cơ duyên xuất gia tu hành nương nhờ cửa phật.
Thời gian qua lên lyso.vn để nhờ cô chú chỉ hướng đi giúp cháu. Cháu cảm ơn ạ. Cảm ơn các bạn. Mình quyết định rồi, sẽ ra đi để tìm con đường cho mình, cũng như giải nghiệp này.
Tập tin đính kèm
FB_IMG_1709881143251.jpg (56.6 KiB) Đã xem 581 lần
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Cháu cảm ơn cô chú đã xem tử vi và cho cháu lời khuyên ạ.

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Manhdat9xbn đã viết: 11:12, 09/03/24 :( chặng đường tiếp theo biết là sẽ vô cùng gian nan, khổ cực. Nhưng thật sự cháu rất khổ tâm và nằm suy nghĩ nhiều đêm mới đưa ra quyết định này. Cháu cảm thấy mình nghiệp rất nặng , đi làm cũng k dc mà ở lại cũng xấu hổ trước bố mẹ, dòng họ. Cháu chỉ làm gánh nặng cho bố mẹ thôi. Anh cháu thì bị thần kinh, chị cháu nhiễm chất độc màu da cam và mất vào tháng 1 năm ngoái, giờ nhà còn mỗi cháu thì lại bị như vậy.
Biết là bỏ nhà ra đi sẽ mang tội bất hiếu nhưng cháu đã suy nghĩ , suy nghĩ rất nhiều. Cháu hiện đang ở 1 nơi rất xa và đi cầu đạo tìm cơ duyên xuất gia tu hành nương nhờ cửa phật.
Thời gian qua lên lyso.vn để nhờ cô chú chỉ hướng đi giúp cháu. Cháu cảm ơn ạ. Cảm ơn các bạn. Mình quyết định rồi, sẽ ra đi để tìm con đường cho mình, cũng như giải nghiệp này.
Tu hành và trốn tránh , là 2 khái niệm khác nhau , nhưng thường chung hình thức .
Tu hành để ngộ đạo , hiểu đời , cứu giúp chúng sinh , tu hành để thông tuệ mà răn dạy con cháu , chúng sinh , để xã hội tốt lên .
Còn trốn tránh , là tìm 1 nơi yên tĩnh , đền chùa , cũng cạo tóc , cũng ăn chay , cũng tu hành , nhưng bản thân vẫn còn lưu luyến trần tục , chỉ vì ko đạt dc mục đích , gia cảnh , cuộc sống trở ngại , ko dám đối diện nên đi tu , loại này chiếm 9/10 số người tu hành .

Thứ 2 , tu là tu tại tâm , chứ ko hẳn cứ phải tu tại chùa .
Cha ta , mẹ ta , là bồ tát sống mà đời này ta phải đền ơn họ sinh thành .
Mong muốn tu hành , cứu độ chúng sinh , thì trc đó phải song song đi kèm cái đạo làm con .
Ko có pháp môn nào bỏ rơi cha mẹ trong lúc khó khăn mà gọi là chân lý cả , đây là thời bình chứ ko còn là thời chiến .
Có sinh con mới thấu lòng cha mẹ , chưa ngộ đc nỗi đau mất con , xa con của mẹ , thì làm sao giác ngộ để tu hành ?
Nhất tu tại gia , nhì tu chùa , tu thân tề gia trị quốc bình thiên hạ .
Bản thân phải hiểu , cha mẹ ta là phật sống mà ta phải lạy , phải đền ơn . Nếu làm ko xong chớ nói giác ngộ hay cứu chúng sinh . Thô nhưng thật .
Được cảm ơn bởi: LadyR, 十面埋伏, Tannguyen1804, Nihaotachahao, huongdo11
Đầu trang

EinEMC2
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi EinEMC2 »

Manhdat9xbn đã viết: 11:12, 09/03/24 :( chặng đường tiếp theo biết là sẽ vô cùng gian nan, khổ cực. Nhưng thật sự cháu rất khổ tâm và nằm suy nghĩ nhiều đêm mới đưa ra quyết định này. Cháu cảm thấy mình nghiệp rất nặng , đi làm cũng k dc mà ở lại cũng xấu hổ trước bố mẹ, dòng họ. Cháu chỉ làm gánh nặng cho bố mẹ thôi. Anh cháu thì bị thần kinh, chị cháu nhiễm chất độc màu da cam và mất vào tháng 1 năm ngoái, giờ nhà còn mỗi cháu thì lại bị như vậy.
Lỗ Tấn từng nói "Trên đời này làm gì có đường, người ta đi mãi cũng thành đường thôi". Đấy là nếu cháu có đủ quyết tâm vượt qua hùm beo, bẫy thú giăng khắp cánh rừng, còn nếu đó chỉ là mong muốn nửa vời, bồng bột thì ta khuyên cháu nên đi theo những lối mòn người ta đã vạch sẵn.
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

Vậy là bạn ấy đã tìm đường ra xã hội như Thân cư thiên di.
Mong bạn ở đâu cũng được sức khỏe ổn định nhé.
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Hình như có sự hiểu lầm. Tôi thấy mn xem cho bạn khuyên bạn nên tu/thờ cúng tâm linh nhưng có ai khuyên bạn bỏ nhà/bỏ bố mẹ đi đâu nhỉ?

hoi-tu-vi/chau-bi-benh-tam-than-that-su ... 27787.html

Ko đạo nào khuyên vậy cả đâu
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

Bạn nên tập xả tâm( tâm bất động) trước nếu chưa xả được tâm thì sẽ chướng ngại vô cùng trên đường tu . Tâm chưa xả được hết thì khó lắm bạn ax . Nếu bạn muốn xả tâm thì phải giải quyết xong nhân quả, nghiệp nợ ( phá 12 cửa nhân duyên) còn tồn đọng trước đã . Có 4 cửa có thể vào đạo mình phải tùy tướng trạng, hoàn cảnh và căn cơ mà đi cửa nào nếu không sẽ chẳng qua nổi .
Nếu chúng ta không rõ 12 cửa vào đạo thì không biết mình phải xông vào cửa nào để đập phá vỡ 12 cửa nhân duyên. Mười hai cửa nhân duyên là một trận rất là rối rắm khi nó chịu đi vào hoạt động thì thiên biến vạn hóa nhân duyên, nên cứ duyên này có thì có duyên khác, trùng trùng duyên khởi vô cùng vô tận mà thôi. Mình nghĩ đi cửa sinh ( xuất gia) có thể vẫn chưa tròn vì còn nhân quả với người nhà
1- Cửa Vô Minh
2- Cửa Lục Nhập
3- Cửa Thọ
4- Cửa Sinh
Được cảm ơn bởi: Manhdat9xbn
Đầu trang

hathao207
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hathao207 »

Hồng Hạnh đã viết: 18:27, 09/03/24 Bạn nên tập xả tâm( tâm bất động) trước nếu chưa xả được tâm thì sẽ chướng ngại vô cùng trên đường tu . Tâm chưa xả được hết thì khó lắm bạn ax . Nếu bạn muốn xả tâm thì phải giải quyết xong nhân quả, nghiệp nợ ( phá 12 cửa nhân duyên) còn tồn đọng trước đã . Có 4 cửa có thể vào đạo mình phải tùy tướng trạng, hoàn cảnh và căn cơ mà đi cửa nào nếu không sẽ chẳng qua nổi .
Nếu chúng ta không rõ 12 cửa vào đạo thì không biết mình phải xông vào cửa nào để đập phá vỡ 12 cửa nhân duyên. Mười hai cửa nhân duyên là một trận rất là rối rắm khi nó chịu đi vào hoạt động thì thiên biến vạn hóa nhân duyên, nên cứ duyên này có thì có duyên khác, trùng trùng duyên khởi vô cùng vô tận mà thôi. Mình nghĩ đi cửa sinh ( xuất gia) có thể vẫn chưa tròn vì còn nhân quả với người nhà
1- Cửa Vô Minh
2- Cửa Lục Nhập
3- Cửa Thọ
4- Cửa Sinh

A. Tiểu nữ cô đạo hữu. Lại gặp nhau ở đây. Lần này mà đại nam cậu kia (hay pede không biết nữa) tiếp tục có nhã hứng bàn Đạo luận về cỗ bánh xe Đại thừa với Bồ Tát thừa cùng em yêu dấu mấy mươi kiếp qua thì không có biết bạn có muốn tiếp tục tranh luận như lần trước hay sẽ chỉ lặng im - không thèm chấp… :)) :)) :)) . Lần này là quà. Kẹo ngọt nhé, thật. Nhưng sắp hết date rồi. Có ăn không - à, có nghe (đọc) bàn Đạo luận không chứ… :))
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

hathao207 đã viết: 21:01, 10/03/24
Hồng Hạnh đã viết: 18:27, 09/03/24 Bạn nên tập xả tâm( tâm bất động) trước nếu chưa xả được tâm thì sẽ chướng ngại vô cùng trên đường tu . Tâm chưa xả được hết thì khó lắm bạn ax . Nếu bạn muốn xả tâm thì phải giải quyết xong nhân quả, nghiệp nợ ( phá 12 cửa nhân duyên) còn tồn đọng trước đã . Có 4 cửa có thể vào đạo mình phải tùy tướng trạng, hoàn cảnh và căn cơ mà đi cửa nào nếu không sẽ chẳng qua nổi .
1- Cửa Vô Minh
2- Cửa Lục Nhập
3- Cửa Thọ
4- Cửa Sinh

A. Tiểu nữ cô đạo hữu. Lại gặp nhau ở đây. Lần này mà đại nam cậu kia (hay pede không biết nữa) tiếp tục có nhã hứng bàn Đạo luận về cỗ bánh xe Đại thừa với Bồ Tát thừa cùng em yêu dấu mấy mươi kiếp qua thì không có biết bạn có muốn tiếp tục tranh luận như lần trước hay sẽ chỉ lặng im - không thèm chấp… :)) :)) :)) . Lần này là quà. Kẹo ngọt nhé, thật. Nhưng sắp hết date rồi. Có ăn không - à, có nghe (đọc) bàn Đạo luận không chứ… :))
Xin cảm ơn kẹo 🍭 của thầy nhưng bé đang bận đi tán anh FX :(( . Thầy có bí kíp tán trai thì bé lãnh giáo
Đầu trang

hathao207
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hathao207 »

Hồng Hạnh đã viết: 21:08, 10/03/24
Xin cảm ơn kẹo 🍭 của thầy nhưng bé đang bận đi tán anh FX :(( . Thầy có bí kíp tán trai thì bé lãnh giáo

Làm gì có chuyện tán trai mà dễ có bí kíp thế thì chắc tớ đã không ế… :-/

Vậy thôi, vậy thôi, chẳng còn gì cho ta nữa rồi…

- Cư sĩ á. Không phải cứ đọc Kinh, đọc Pháp, nghe giảng nghe bình Kinh luận… rồi mù quáng nhồi nhét và thực hành (cứ cho là chuyên cần đi) mà đã đúng là Cư sĩ đâu. Xin hỏi, đã có Sư thừa chưa (thầy ý) - hay đã đang theo Sư thừa nào chưa?
Đầu trang

CHOCHIT
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi CHOCHIT »

Người ta là nữ. Dỗi thật chớ.

Có biết gì đâu mà kêu luận Đạo. Chịu.

Đây đầu óc rỗng tuếch, còn đang hưởng thụ cái rỗng tuếch đây nè.

Biết gì cứ nói, dù hiểu hay không hiểu không quan trọng.

Tên HaThao giống cây thuốc vị ngọt, tính mát. Cảm giác thế.

Chém về Đạo với người ko biết gì như mình giống bắt nạt người ta đó :))

Hehe. =))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”