Có phải cung Điền này là đẹp không?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
tinhyeu_cuagio
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Có phải cung Điền này là đẹp không?

Gửi bài gửi bởi tinhyeu_cuagio »

Hình ảnh

Mọi người xem giúp em nhé. Có phải cung Điền và cung Phúc của lá số này đẹp không ạ? Vì cung Điền VCD có nhiều phụ tinh tốt đẹp, có Nhật, Nguyệt dd chiếu. Cung Phúc( Thân) có phượng các, giáp khúc, tả, hữu, Khoa thì như thế nào ạ?
Cung tài của lá số này tuy có Vũ Phủ dd nhưng lại ngộ kiếp, Triệt thì thành phá cách. Nhưng Địa Kiếp ở đây hãm địa thì Triệt sẽ làm giảm cái xấu của Kiếp hãm đi hay cản trở Vũ phu.
Mệnh TPVT, Thân SPT nhưng giờ vẫn nghèo rớt mồng tơi! :(
Đầu trang

TienThinhNg
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Có phải cung Điền này là đẹp không?

Gửi bài gửi bởi TienThinhNg »

Mệnh khắc cục kìa, có lẽ sẽ gặp nhiều trở ngại hỏng việc lắm đó.
hì hì ko biết xem nhiều, nhưng ở cung điền U ko được thừa hưởng tổ nghiệp đâu (Vô chính diệu kìa).
Cung phúc thì ko được hưởng dồi dào, may rủi đi liền, U sẽ được phú quí, họ tộc khá, nhưng li tán, có Hóa Khoa có nhiều may mắn trợ giúp.
Hình như nhà bạn theo nghiệp binh hay võ nghiệp hả ?
Thân cư Phúc Đức mà dính Thất sát, Tang Môn tổn thọ đó, ko thì gia định ko trọn vẹn.
Thất sát với Kình dương đi chung kìa, trong nhà có người bị đột tử hay ít nhất giảm thọ gặp tai họa.
Cung tài thì U có của, có tiền nhưng cũng hay hao tiền. Gặp triệt ko được hưởng tổ nghiệp hay có của cho con cái.
Được cảm ơn bởi: tinhyeu_cuagio
Đầu trang

binbinbush
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi binbinbush »

Mệnh Tử Tướng ái ngộ Tả Hữu Khoa Việt nên cung Điền này tính là đẹp được. Cứ đến năm Sửu lại gặp nhiều thuận lợi. Bạn thử nghiệm lại xem có đúng thế không?
Được cảm ơn bởi: tinhyeu_cuagio
Đầu trang

tinhyeu_cuagio
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cám ơn mọi người. Mệnh khắc Cục có nghĩa là hành của Mệnh khắc hành của Cục, không biết nó có quan trọng lắm không?
Tổ nghiệp thì không được hưởng, mà hình như cũng chẳng có cái gì mà hưởng?
Nhà em thì không ai theo nghề binh cả nhưng cũng có nhiều người khá giả, làm quan, tiếng nói có trọng lượng lớn(cũng có thể coi là võ nghiệp chăng) song cũng không được giúp đỡ gì nhiều( cuộc sống mà)
Còn về gia đình thì từ khi bé đến giờ bố một nơi, mẹ một nơi.Bố mẹ em ly dị mà.
Có thọ hay không thì cũng không quan trọng. Chỉ cần sống 50 tuổi mà thành đạt được thì em mãn nguyện lắm rồi.hihi...
Anh binbinbush bảo cứ đến năm Sửu thì gặp nhiều thuận lợi,quả thực em cũng không kiểm chứng được. Vì từ khi sinh ra đến giờ em cũng mới trải qua 2 năm là năm Sửu. Nhưng năm nay thì cũng có thuận lợi hơn mấy năm trước.
Mệnh Tử tướng ái ngộ Tả Hữu khôi Việt là gì hả anh? Có Phải là 4 sao này sẽ giáp 3 cung tam hợp là Mệnh Tài Quan không ạ?
Không biết lá số của em như thế này thì sau này có nên đi theo con đường kinh doanh không?vì em tương đối thích kinh doanh. Em đang học ĐH nghành Cơ Khí.
Mọi người cho em hỏi mấy câu ạ.
- Mệnh Tử tướng tại Thìn là cung thiên la. Vậy Đà la đắc địa ở đây có phá được cái lưới trời kia không ạ.
- Em thấy nói Tuần triệt đóng ở cung nào thì gây cản trở cho cung đó (trừ cung VCD và Tật ách ra) nhưng cung Thiên di của em có địa võng thì Tuần đóng ở đấy thì sẽ lý giải thế nào ạ?
- Có câu trai bất nhân Phá quân Thìn Tuất, ngộ khoa Tuần cải ác vi lương. Phá Quân ở thiên di của lá số này có ứng với câu phú đó không ạ?
Em không biết về Tử vi, chẳng qua cũng là đọc mấy quyển sách thấy có nhiều điều đúng với mình từ đó đâm ra yêu thích nó. Bản thân là người thường hay suy nghĩ về cuộc sống, ít khi trong lòng cảm thấy vô tư thoải mái.
Mong mọi người bớt chút thời gian giải thích giúp em, em cũng được dịp hoc hỏi. Cám ơn mọi người nhiều!
Đầu trang

tinhyeu_cuagio
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Mọi người giải đáp giúp mình nhé! Cám ơn đã giúp đỡ.
Đầu trang

TPSM
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi TPSM »

Có chính tinh thì đẹp, ko thì vừa phải thôi
Đầu trang

tinhyeu_cuagio
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Có chính tinh hay không không quan trọng lắm, có khi có chính tinh hãm địa ở cung bất lợi còn nguy hại hơn. Cung Điền không có chính tinh thì không được hưởng tôr nghiệp. Cái gọi là tổ nghiệp ấy thật ra cũng mênh mang lắm.Dù sao cũng cám ơn bạn nhiều
Đầu trang

binbinbush
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi binbinbush »

Tử Tướng tượng ông vua cầm quân đi đánh giặc, vô vàn vất vả. Mệnh Tử Tướng không tránh khỏi vất vả, cả đời phải tranh đấu từ trong nhà cho tới ngoài xã hội.

Đà La cư Thìn Tuất là lưới trời, trói buộc mình.

Tử Tướng gặp Đà La vì thế là hình ảnh phải tranh đấu trong hoàn cảnh không thuận lợi, khiến cho mình càng thêm vất vả.
Đầu trang

tinhyeu_cuagio
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Ah, hoá ra vậy. Số em đúng là cũng vất vả thật.Taats nhiên càng vất vả lại càng phải cố gắng.Cám ơn anh binbinbush nhiều ạ.
Đầu trang

TPSM
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi TPSM »

Cung ko cho chính tinh thì ko vững, dĩ nhiên còn phụ thuộc đắc hãm nữa, nếu cung ko có chính tinh mà như cung Điền này thì phải có Tuần mới đẹp mới thu hút được Nhật Nguyệt.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”