Con cái khó nuôi, nhờ mọi người xem giúp cung tử tức

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Đầu to
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Con cái khó nuôi, nhờ mọi người xem giúp cung tử tức

Gửi bài gửi bởi Đầu to »

Con em là bé trai năm nay 2 tuổi, đã đi khám và được kết luận có các dấu hiệu chậm phát triển so với lứa tuổi. Bé sinh ra khỏe mạnh bụ bẫm, trộm vía có sức khỏe và phát triển thể chất rất tốt nhưng về mặt nhận thức lại đáng lo ngại. Do bé sinh mổ nên lá số của bé có thể không chuẩn, vậy kính nhờ mọi người xem giúp đường con cái của em có thuận không ạ.

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

ToyRav4
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Con cái khó nuôi, nhờ mọi người xem giúp cung tử tức

Gửi bài gửi bởi ToyRav4 »

Bạn có thể giúp bộ não của con bạn phát triển nhanh hơn và to hơn bằng cách thay muối mà Việt Nam thường dùng bằng muối Iodine lúc nấu ăn. Không biết sao lúc trước về VN chơi mình thường hay thấy họ bán ngoài chợ mà giờ không thấy nữa. Ăn uống thiếu chất này làm cho bộ não thiếu phát triển và hay bị bứu cổ. Bạn có thể tham khảo thêm ở trên mạng nhé.

https://www.ncbi.nlm.nih.gov/pubmed/10828176
Đầu trang

luc96
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi luc96 »

Đầu to đã viết: 09:17, 01/04/19 Con em là bé trai năm nay 2 tuổi, đã đi khám và được kết luận có các dấu hiệu chậm phát triển so với lứa tuổi. Bé sinh ra khỏe mạnh bụ bẫm, trộm vía có sức khỏe và phát triển thể chất rất tốt nhưng về mặt nhận thức lại đáng lo ngại. Do bé sinh mổ nên lá số của bé có thể không chuẩn, vậy kính nhờ mọi người xem giúp đường con cái của em có thuận không ạ.

Hình ảnh
Thái âm hãm can canh hóa khoa + tam minh đào hồng hỉ thì được sáng lên.Thái dương đại biểu cho chồng, con trai, thái dương hãm có tuần + hóa lộc>> sáng . Em nghĩ là đường con cái của chị khá tốt.
Đầu trang

Đầu to
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Đầu to »

luc96 đã viết: 09:50, 01/04/19
Thái âm hãm can canh hóa khoa + tam minh đào hồng hỉ thì được sáng lên.Thái dương đại biểu cho chồng, con trai, thái dương hãm có tuần + hóa lộc>> sáng . Em nghĩ là đường con cái của chị khá tốt.
Lúc trước chị cũng thấy bé dễ nuôi lắm, không ốm đau gì bao giờ, tưởng thế là ổn đường con cái, mà đến giờ đi khám về, kết hợp với các dấu hiệu của bé thì hoang mang quá
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Em toàn dặn mọi người mua muối iot ở siêu thị không à. Tại dạo này ở chợ toàn bán muốn giả, ghi muối iot mà sản suất thì không có thêm vô. Cách đây chục năm thì VN ko có bị thiếu iot. Nhưng dạo này thì tỷ lệ thiếu tăng lên kinh khủng lắm.
Chị cố gắng để ý cho gia đình.
Cung Tử Tức của chị ổn nhưng tuyến Tử Điền thì không ổn. Có thể do nơi ở của chị có vấn đề ô nhiễm về không khí chăng?
Được cảm ơn bởi: Thanhhangn, Tealightdalat, cự nhật không kiếp
Đầu trang

Đầu to
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Đầu to »

silverlight267 đã viết: 12:06, 02/04/19 Em toàn dặn mọi người mua muối iot ở siêu thị không à. Tại dạo này ở chợ toàn bán muốn giả, ghi muối iot mà sản suất thì không có thêm vô. Cách đây chục năm thì VN ko có bị thiếu iot. Nhưng dạo này thì tỷ lệ thiếu tăng lên kinh khủng lắm.
Cung Tử Tức của chị ổn nhưng tuyến Tử Điền thì không ổn. Có thể do nơi ở của chị có vấn đề ô nhiễm về không khí chăng?
Bạn nói đúng đấy, nhà mình ở hiện tại là ở trong ngõ nhỏ, cách đó mấy mét là chỗ ở của một bà cụ điên, bà cụ tha lôi đủ thứ rác thải về tập kết ở đó, cộng với nuôi chó nên chỗ ở của bà rất bẩn thỉu, ô nhiễm. Do hàng xóm phàn nàn nên chính quyền đã phải xuống tận nơi làm việc nhiều lần nhưng cụ ý bị điên thì đâu lại vào đấy thôi.
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Đầu to đã viết: 12:27, 02/04/19
silverlight267 đã viết: 12:06, 02/04/19 Em toàn dặn mọi người mua muối iot ở siêu thị không à. Tại dạo này ở chợ toàn bán muốn giả, ghi muối iot mà sản suất thì không có thêm vô. Cách đây chục năm thì VN ko có bị thiếu iot. Nhưng dạo này thì tỷ lệ thiếu tăng lên kinh khủng lắm.
Bạn nói đúng đấy, nhà mình ở hiện tại là ở trong ngõ nhỏ, cách đó mấy mét là chỗ ở của một bà cụ điên, bà cụ tha lôi đủ thứ rác thải về tập kết ở đó, cộng với nuôi chó nên chỗ ở của bà rất bẩn thỉu, ô nhiễm. Do hàng xóm phàn nàn nên chính quyền đã phải xuống tận nơi làm việc nhiều lần nhưng cụ ý bị điên thì đâu lại vào đấy thôi.
Chị có thể xem bát tự để thay đổi hướng nhà hướng gió, hoặc trồng thêm một số cây, mua một số đá phong thủy.
Môi trường tốt, rồi ăn uống chú ý, tinh thần vui vẻ thì mới cải thiện được.
Nhược thuộc về điền, là môi trường chị sống, chị xem rồi cân nhắc.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

Đầu to
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Đầu to »

silverlight267 đã viết: 12:38, 02/04/19
Chị có thể xem bát tự để thay đổi hướng nhà hướng gió, hoặc trồng thêm một số cây, mua một số đá phong thủy.
Môi trường tốt, rồi ăn uống chú ý, tinh thần vui vẻ thì mới cải thiện được.
Nhược thuộc về điền, là môi trường chị sống, chị xem rồi cân nhắc.
Cảm ơn bạn. Quả thật bạn luận rất đúng. Lúc mình nhờ xem thì con mình bị phát triển chậm, có nhiều dấu hiệu tự kỷ hoặc tăng động, lúc đó thật sự mình rất hoang mang lo lắng, nhưng sau vài tháng gia đình chú ý nói chuyện, dạy bé học nói thì bé đã bắt đầu nói khá nhiều và không còn các dấu hiệu tự kỷ nữa, mình rất nhẹ nhõm.

Bạn có nói là tuyến Tử điền của mình không được tốt, trong đó có yếu tố nhà cửa thường gần những nơi không khí ô nhiễm, cái này cũng đúng. Bạn xem thêm giúp mình xem ngoài yếu tố đấy ra thì mình cần lưu ý những gì ở tuyến Tử điền này không?

Rất cảm ơn bạn đã bỏ thời gian xem giúp :)
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Đầu to đã viết: 09:05, 16/07/19
Cảm ơn bạn. Quả thật bạn luận rất đúng. Lúc mình nhờ xem thì con mình bị phát triển chậm, có nhiều dấu hiệu tự kỷ hoặc tăng động, lúc đó thật sự mình rất hoang mang lo lắng, nhưng sau vài tháng gia đình chú ý nói chuyện, dạy bé học nói thì bé đã bắt đầu nói khá nhiều và không còn các dấu hiệu tự kỷ nữa, mình rất nhẹ nhõm.

Bạn có nói là tuyến Tử điền của mình không được tốt, trong đó có yếu tố nhà cửa thường gần những nơi không khí ô nhiễm, cái này cũng đúng. Bạn xem thêm giúp mình xem ngoài yếu tố đấy ra thì mình cần lưu ý những gì ở tuyến Tử điền này không?

Rất cảm ơn bạn đã bỏ thời gian xem giúp :)
Nếu có bát tự của cháu thì em sẽ xem giúp phong thủy. Nhưng vì sinh mổ nên em cũng ngại xem, xem cũng ko chính xác...
Giống như đi khám bác sĩ viêm xoang, viêm mũi dị ứng. Hỏi bác sĩ làm sao khỏi, bác sĩ bảo là chuyển nhà đi... Nhưng chuyển nhà đâu có dễ dàng gì... Với lại chuyển thêm nơi khác vẫn ko hợp phong thủy thì sao.

Trong nhà chị, có người nào có cảm quan tốt, về đất đai, nhà ở thì nhờ giúp xem. Ví dụ như đi xem nhà, mua nhà, dắt theo trẻ con, hoặc chó con. Nếu con chó hay đứa trẻ, đến 1 ngôi nhà lạ mà chạy lăng xăng, quấn quýt thì phong thủy ngôi nhà đó thường tốt... Trong nhà, có ai mà cảm quan về nơi ở tốt, tính cách nhìn nhận sự việc phóng khoáng thì nhờ họ xem cho

Nhà cửa không được âm u, không được ô nhiễm, phải thoáng khí, phải đủ ánh sáng mặt trời, chị có thể bảo chồng tìm hiểu xem bao nhiêu m2 nhà ở thì cần bao nhiêu m2 cửa sổ... Về độ ẩm, về nhiệt độ phòng?

Còn lại, xét riêng cung tử tức thì không có vấn đề gì. Chị cố gắng đến khi bé lớn hơn, hòa nhập với bạn bè, giai đoạn này khá quan trọng...
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

silverlight267 đã viết: 09:44, 16/07/19
Đầu to đã viết: 09:05, 16/07/19
Nếu có bát tự của cháu thì em sẽ xem giúp phong thủy. Nhưng vì sinh mổ nên em cũng ngại xem, xem cũng ko chính xác...
Giống như đi khám bác sĩ viêm xoang, viêm mũi dị ứng. Hỏi bác sĩ làm sao khỏi, bác sĩ bảo là chuyển nhà đi... Nhưng chuyển nhà đâu có dễ dàng gì... Với lại chuyển thêm nơi khác vẫn ko hợp phong thủy thì sao.

Trong nhà chị, có người nào có cảm quan tốt, về đất đai, nhà ở thì nhờ giúp xem. Ví dụ như đi xem nhà, mua nhà, dắt theo trẻ con, hoặc chó con. Nếu con chó hay đứa trẻ, đến 1 ngôi nhà lạ mà chạy lăng xăng, quấn quýt thì phong thủy ngôi nhà đó thường tốt... Trong nhà, có ai mà cảm quan về nơi ở tốt, tính cách nhìn nhận sự việc phóng khoáng thì nhờ họ xem cho

Nhà cửa không được âm u, không được ô nhiễm, phải thoáng khí, phải đủ ánh sáng mặt trời, chị có thể bảo chồng tìm hiểu xem bao nhiêu m2 nhà ở thì cần bao nhiêu m2 cửa sổ... Về độ ẩm, về nhiệt độ phòng?

Còn lại, xét riêng cung tử tức thì không có vấn đề gì. Chị cố gắng đến khi bé lớn hơn, hòa nhập với bạn bè, giai đoạn này khá quan trọng...
Sinh mổ xem tử vi không chính xác nữa ha em. Chị hên, bệnh viện chị sinh mỗi ngày có mấy ca sinh, hồi sinh bé đầu cả ngày có 2 ca nên bs vẫn cố chờ cho sinh thường. Chứ bạn bè chị đa số sinh mổ cả em ah. Vậy rồi sao ta.
Được cảm ơn bởi: cự nhật không kiếp
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”