Công danh vượng?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
codai2810
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Công danh vượng?

Gửi bài gửi bởi codai2810 »

am Kính chào cả nhà, chúc cả nhà một năm mới sức khỏe dồi dào, vạn sự an khang :)

Đầu năm nói chuyện "bói", phiền mọi người xem giúp Codai lá số dưới đây coi đường học hành, công việc của Codai có được tốt không. Codai đi đâu xem cũng thấy các thầy bảo học hành công việc đặng tốt, nhưng thực sự Codai thấy việc học hành của Codai không được như ý. Năm nay đi xem cũng vậy, thầy nào cũng bảo Codai cố gắng học hành, khi hỏi đến đường tình duyên các thầy còn gạt đi bảo tập trung học cho xong đã... Thực sự Codai thấy việc học hành không được như ý nên rất hồ nghi.
Kính mong mọi người xem giúp, Codai chân thành cám ơn :)

Đây là lá số:

Hình ảnh

Ngoài ra, qua mấy hôm tìm hiểu về tử vi, Codai thấy rất thích và muốn học một cách có hệ thống. Codai cũng đã download một số ebook về và đã đọc, nhưng giữa rừng sách không biết đâu là chân kinh :) Liệu cuốn nào viết đúng, viết hay, và Codai nên đọc cuốn nào trước, phiền mọi người chỉ bảo?
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

TL: Công danh vượng?

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Phúc không có văn tinh, mệnh khoa xương khúc lại dính ngay con hóa kị nên học hành nó mơi không như ý là do hóa kị mà ra.cung an thân rất đep khi âm dương quyền cái ( chức tước cao) chiếu về cề cung vcd có kị. 25-34 là giai đoạn phát triển rực rỡ. 35-44 cũn khá nhưng dính hạn đào hoa thiên không + hoá kị mệnh nên tình duyên có trục trặc( bản thân là người đào hoa sẵn).45-54 thì tuy có song lộc( cự lộc) nhưng cục khắc suất và gặp mã hình, mã triệt thì cũng không hay, cẩn thận khi đi lại tránh thương tích.55-64 ổn định, 65-74 rất khá. 75-84 hết vận.về hậu vận rất khá, có chức vị.Năm nay học hành cũng thường không khá hơn, nên cẩn thận đi lại và có hạn tình duyên.
Được cảm ơn bởi: Ngàn Phố, aiminh14, strongstream41, codai2810
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
manhho
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi manhho »

Về chuyện học hành không được như ý thì cũng dễ hiểu thôi! Xương Khúc Hoá Khoa nhưng lại Linh Kỵ Hư Tuế và Phá thì ít nhiều cũng bị cản trở, không gặp may. Chỉ là cản trở nhất thời còn nhìn chung vẫn tốt nghiệp đại học, không sao cả. :))
Với cái Mệnh VCD này, dù có Nhật Nguyệt chiếu ở Mùi thì cũng ắt hẳn phải tự cố gắng nhiều, khi bản thân cung Phúc cũng VCD. Bản thân cần chăm học, hay giúp người, sống tốt, tâm vững... ;;)
Có vẻ họ hàng cũng khá giả, quyền tước nhưng không được hưởng hoặc chỉ được phần nào nhỏ thôi! :-j
Được cảm ơn bởi: Ngàn Phố, aiminh14, codai2810
Đầu trang

codai2810
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hì, codai2810 cám ơn bác/chú/bạn/anh dung1 và bác/chú/bạn/anh manhnho đã quan tâm trả lời codai2810 nhé :)
1 tháng trôi qua rồi, đúng là chuyện học hành thi cử chả thấy tốt đẹp gì lắm, đang chồng chất và sắp chết ngạt ~~ nhưng mà codai2810 gặp hạn tình duyên thật rồi. Hiện tại codai đang có 2 anh theo đuổi (thực ra là 3, nhưng mà có 2 anh qua đc vòng gửi xe rồi :(), codai đang khá là đau đầu, muốn nhờ các bậc tiền bối xem qua lá số của codai xem vận tình duyên năm nay thế nào với ạ. (Nghe có vẻ rất là lợi dụng vì trên vừa nhờ xem đường sự nghiệp mà giờ lại hỏi về tình duyên, coi như xem cả rồi ^^)

Codai cám ơn rất nhiều :)
Đầu trang

baovu2104
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi baovu2104 »

Lá số của em rất giống với ny cũ của anh .
Hình ảnh
Đầu trang

manhho
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi manhho »

Năm nay đúng là năm tình duyên không tốt cho em gái.
Sẽ có rất nhiều mối đến với em, trong đó chỉ có một chàng sẽ khiến em thổn thức, nhưng cuối cùng chả đâu vào đâu cả. Nói chung là cũng yêu nhau được mấy tháng. Coi như rút kinh nghiệm đợt 1. :))
Đã là số thì khó tránh khỏi, không hạn thì cũng hạn khác thôi, nên chỉ có thể thay đổi thái độ với sự việc này. Đó là chuẩn bị tinh thần về chuyện tình cảm trong năm nay, đối với em lúc này là biết trước để bình thản, bình thản để mà thanh thản. Thế nhé! :)
Được cảm ơn bởi: aiminh14, codai2810
Đầu trang

codai2810
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Thực ra thì chuyện hơi phức tạp một tí!

Em đã có 1 mối, đến nay là được 1 năm 9 tháng tròn. Người đó sinh ngày 10/1/1988, giờ sinh ko rõ, nhưng thấy bảo là khoảng trước sau 11h đêm. Người này hiện nay đã học xong thạc sĩ, đang làm nghiên cứu ở trường ĐH mà em học, tính tình độc lập, thẳng thắn, em biết là yêu em rất chân thành, nhưng không biết tại sao em không có cảm giác được anh ấy quan tâm, em và anh ấy cũng không hay gặp gỡ lắm (em là mối tình đầu ^^)

Người thứ hai học cùng lớp ĐH với em, sinh ngày 9/1/1991, giờ sinh không rõ. Về gia cảnh, nhà có 3 anh em, bố mất sớm. Người đó đã có một mối tình, nhưng đã chia tay đúng ngày 9/1/2012. Người này có nhiều tài lẻ (nấu ăn, chơi đàn, chụp ảnh...), có tâm hồn nghệ sĩ và rất tốt bụng, hay giúp đỡ mọi người, nhiều bạn bè. Người ấy có một bàn tay rất lạ với những ngón tay rất dài, em thấy rất đặc biệt. Từ khi chia tay người yêu, do tinh thần người ấy suy sụp nên em thường xuyên ở bên cạnh người ấy chia sẻ, sau đó người ấy đã nảy sinh tình cảm trước. Người ấy rất biết quan tâm chăm sóc và nắm bắt tâm lý em (chính cái mà người yêu hiện tại của em thiếu) nên không khỏi làm em thổn thức :P Thậm chí, em thấy tình cảm của người này dành cho em còn lớn hơn của người yêu hiện tại.

Bây giờ, mỗi quyết định em đưa ra đều sợ làm một trong hai người tổn thương, và em cũng không coi tình yêu là một trò chơi. Hiện tại em cứ vô tư xuôi theo thời gian thôi, nhưng không biết mọi chuyện rồi sẽ thế nào, không biết chuyện tình duyên tương lai của 2 người trên sẽ ra sao, nên em rất băn khoăn.

Thêm nữa, em đọc một số nơi thấy bảo rằng con gái sinh tháng 9 năm Tân Mùi sẽ phải thay đổi tình duyên và hạnh phúc 3 lần, vậy em muốn hỏi đây là 3 lần chồng hay 3 lần thay đổi người yêu thế ạ? Trước đây em cũng có 1 mối rồi, nếu lần này thay đổi thì sẽ là lần thứ 3 @@

@anh Baovu1204: giống thật, hi`hi`, cùng ngày sinh mà ^^
Đầu trang

baovu2104
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi baovu2104 »

:) có 1 lời khuyên cho em. Nếu 2 người ngang nhau, nên chọn người đến sau :)) nếu còn yêu ng đến trước , ko thể yêu ng đến sau..
option 2 : Yêu ai mà người đó làm mình tốt lên , chứ không yêu người tốt hơn..
Được cảm ơn bởi: codai2810
Đầu trang

strongstream41
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi strongstream41 »

không biết với ny a bảo vũ thì ny a đã chọn lựa option 1 hay 2 thế :D
Đầu trang

kidboy174
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kidboy174 »

bạn có gương mặt khá duyên nên nhiều a theo là phải thôi, cả đại hạn và tiểu hạn năm nay đều có Đào Hồng nên nhiều người nhòm ngó. Về dài hạn thì sức khỏe không tốt vùng hạ bộ và tim, ra ngoài đi lại cẩn thận kẻo dễ gặp những điều nguy hiểm, sinh con khó đấy
Bạn là người suy nghĩ khá sâu sắc, dễ xúc động, xem 1 bộ phim Hàn Quốc là có thể khóc ngay được, vui buồn cũng thất thường, đang vui mà có thể buồn ngay được 8-}, thích sự thay đổi, thích những điều mới mẻ
Được cảm ơn bởi: aiminh14, strongstream41, codai2810
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”