Cung phu xấu nhưng lấy chồng tốt

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Nguyên123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Cung phu xấu nhưng lấy chồng tốt

Gửi bài gửi bởi Nguyên123 »

Kenneth đã viết: 22:11, 03/05/20
Nguyên123 đã viết: 20:30, 03/05/20
Kenneth đã viết: 17:43, 03/05/20
Thiên hình? Cung phu của cô bạn mình vừa có thiên hình và điếu khách nhưng chồng thì yêu chiều vô đối luôn mặc dù chồng hơi ănchơi ( chơi xe hơi đua , moto)
Phu mình chỉ có thiên hình vs phi liêm mà khổ lắm lun, ck lăng nhăng, đánh vk, ác miệng ác tâm lắm, cuối cùng là bỏ nhà theo ng ta lun, đánh vk bắt ép ly hôn nữa, nên m sợ thiên hình lắm
Bạn có thể up lá số của bạn ko . Đây là lá số cô bạn thiên hình phu cung đây
Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

Nguyên123 đã viết: 22:45, 03/05/20
Kenneth đã viết: 22:11, 03/05/20
Nguyên123 đã viết: 20:30, 03/05/20
Phu mình chỉ có thiên hình vs phi liêm mà khổ lắm lun, ck lăng nhăng, đánh vk, ác miệng ác tâm lắm, cuối cùng là bỏ nhà theo ng ta lun, đánh vk bắt ép ly hôn nữa, nên m sợ thiên hình lắm
Hình ảnh
Lá số này nhìn bên tứ trụ thì thấy rõ cách chồng lăng nhăng, tệ bạc, vũ phu, theo mình xem bằng tử vi không bằng xem tứ trụ.
Được cảm ơn bởi: Cô rô na
Đầu trang

HuongNguyen199
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi HuongNguyen199 »

siunhan92dn đã viết: 23:20, 03/05/20

Lá số này nhìn bên tứ trụ thì thấy rõ cách chồng lăng nhăng, tệ bạc, vũ phu, theo mình xem bằng tử vi không bằng xem tứ trụ.
Anh (chị) có thể giúp em xem lá số này có cách cục đó không ạ?
Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
marco
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi marco »

Lá số của chị Nguyên123 cung phu xấu nhiều!
Cung phúc có Riêu Y, Quả tú là gánh nghiệp tổ tiên và những người nữ trong dòng họ này thường bị lận đận khổ về tình duyên, hôn nhân.
Cung phu ở thế Long đức chồng là người đàng hoàng, tốt tính thường hay nhún nhường chứ gì đâu. Nhưng mà do con Thất sát ở hành kim khắc bản mệnh hành mộc mình. Giống như mình là một cái cây, chồng là cây kiếm chém mình thì có phải là toang không!
Rồi trong đó có con thiên hình cũng là cây kiếm, hai cây kiếm đánh nhau. Còn Phi liêm chủ xa cách nghĩa là chồng một nơi vợ một nơi thì tốt. Còn ân quang ở đó là hai vợ chồng khó bỏ nhau.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Kenneth đã viết: 12:04, 02/05/20 Chị gái này , cung phu nhìn kém. Nhưng chồng tốt , rất giỏi giang và thương yêu vợ con. Ai có thể lý giải giúp em không ? ^:)^
Hình ảnh
Cung phu thê này thực tế nếu thuận theo tứ đức đc , thì hoàn toàn kích phát dc thiếu dương , mà từ đó bình ổn đc cục diện đào không sát .
Có điều thuận theo tứ đức đc bao nhiêu phần , thì chỉ chủ nhân ls mới biết .
Thêm nhóm quý nhân thì theo nghiệm lý nhiều ca rất khó xa rời .
Nên cung phu thê này chưa đủ căn cứ gọi là xấu , tuy nhiên cũng ko đủ căn cứ để coi là tốt .

Vấn đề ở chỗ bạn quan niệm thế nào là tốt thế nào là xấu ?
Xấu với bạn là ko hợp , chia ly , tốt với bạn là hạnh phúc cưng chiều nhau ?
Vậy mối tình Mị châu Trọng thủy , với bạn là tốt hay xấu ? , hay như rất yêu nhau , nhưng âm dương chia lìa , bệnh lý nạn tai chia cắt , thì là tốt hay xấu ?
Ko nhất thiết cứ phải cãi nhau , ko hp mới chia ly , đầy người chia ly vì sự cố ngoài mong muốn 1 cách hết sức đột ngột .
Vì sao mình lại đưa ra vi dụ như vậy .
Bởi tật ách ls này nợ cung nhân quả , báo nạn xa nhà liên quan nạn xe cộ phá mã rất rõ nét . Thêm nữa 1 cung phu thê lâu bền buộc phải nhập đc 1/8 sao nhân quả duyên nợ nhánh 2 , mới là có duyên nợ sâu nặng , trong khi ls này ko sử hữu bộ sao đó ở cung phu thê , tuy ko sở hữu nhóm duyên nợ gắn kết sâu nặng ko phải là xấu , nhưng thiếu đi nhóm sao duyên nợ bền vững nên ở 1 góc độ nào đấy cần chú ý vận hạn mà đề phòng , Thời gian sẽ chứng minh luận điểm , chúc may mắn .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”