ĐINH MÃO NỮ 36 TUỔI, TÌNH DUYÊN LẬN ĐẬN QUÁ GIỜ VẪN CHƯA LẤY ĐƯỢC CHỒNG

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: ĐINH MÃO NỮ 36 TUỔI, TÌNH DUYÊN LẬN ĐẬN QUÁ GIỜ VẪN CHƯA LẤY ĐƯỢC CHỒNG

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Long Đức đã viết: 18:56, 03/05/23
Daisy1987 đã viết: 01:34, 03/05/23
CHUONGZKHUE đã viết: 01:21, 03/05/23

Lá số giờ Thìn đúng rồi .
Cháu chào bác,
Mẹ cháu nói là từ gần 5h sáng tới gần 7h sáng thôi. Chưa tới 7h vì lúc đó mọi người mới bắt đầu đi cấy lúa. Mà mùa hè thì cháu nghĩ phải đi cấy sớm ko nắng lắm :">. Cháu nghĩ trong khoảng thời gian cuối giờ dần đầu giờ mão. Chỉ trong hai giờ là giờ Dần và giờ Mão thôi ạ.
Ca này hơi khó,cháu phiền tới bác nhiều quá ạ.
Có thể ý của bác ấy không phải lá số giờ Thìn mà lá số Cơ Lương được bạn đưa lên trang đầu với Mệnh tại Thìn!

Với 3 điểm: sinh xong là trời sáng, những người (trên đường) đi cấy lúa ghé vào nhìn mặt, và thời gian sinh khoảng 5 đến gần 7 giờ sáng thì khó có thể rơi vào giờ Thìn. Vào mùa hè mặt trời lên khá sớm và người ta ra đồng áng thường không muộn hơn 7 giờ, huống chi để vào nhìn mặt thì phải sau khi sinh được một lúc mới vào được.

Theo thời gian thì tỷ lệ cao rơi vào giờ Mão, một chút xíu còn lại rơi vào giờ Dần

Giữa 2 lá số Tử Sát vs Cơ Lương cũng không khó để phân biệt. Nếu thuộc típ người nhẹ nhàng, khéo léo, cuộc sống/đường đời thuận lợi không nhọc nhằn, cũng mộng mơ yêu đương như bao cô gái khác, v.v... thì có thể lá số Cơ Lương. Nếu thuộc típ người mạnh mẽ, cấp táo, hành động, hơi nam tính, cuộc sống/đường đời nhiều sóng gió, va chạm với đời sớm, tính có chút cô độc, khô khan, v.v... thì có thể là lá số Tử Sát.
Theo mô tả thì chắc chắn là mệnh Tử Vi Thất Sát rồi. Giờ Dần 100% khi tức giận chỉ một lúc là xong, sau lại bình thường ngay. Đây là 1 trong các chi tiết về tính cách của Thất Sát: Chính tinh Thất Sát dù miếu địa nhưng cũng rất nóng tính, mọi tình cảm vui buồn đều biểu hiện ra ngoài, sau khi tức giận thì ngay lập tức lại vui vẻ, giống như bầu trời sau cơn mưa...Mệnh Tử sát có tả hữu Khôi Việt địa không địa kiếp hỏa tinh chiếu và đà la đồng cung thì quật cường, ko chịu thua kém ai, tính cách đàn ông, tinh thần cạnh tranh mạnh mẽ
Daisy1987 đã viết: 09:37, 03/05/23
hysshu đã viết: 09:27, 03/05/23
Daisy1987 đã viết: 00:48, 03/05/23

Chào hysshu!
Giờ sinh của mình không chính xác 100% đâu. Mẹ mình chỉ nhớ là sinh mình xong là trời sáng,Mẹ nói không biết lúc đó đã sang giờ mão chưa (5h sáng). Nên mình không rõ là mình giờ mão hay giờ dần.
Tính cách của mình rất mạnh mẽ, như đàn ông ấy. Mình có tố chất làm lãnh đạo, thời đi học thì luôn làm lớp trưởng, từ cấp 1 cho tới khi học thạc sĩ đều làm lớp trưởng. Ra trường đi làm thì cũng làm quản lý.
Con đường sự nghiệp của mình thì rất ok. Nhưng đường tình duyên thì lận đận quá. Cứ quen ai mà chuẩn bị có kế hoạch tiến tới hôn nhân thì lại trục trặc, không hiểu sao. Mình tự tin mình là người sống rất đàng hoàng, tử tế, sống có trước có sau, luôn giúp đỡ người khác hết mình, hiếu thảo với cha mẹ. Mà không hiểu sao số mình tình cảm nó lại trục trặc đến như vậy. Chán thực sự.
Hỏi thêm bạn. Tính cách bạn chắc là rất thẳng tính, nóng, việc gì đã muốn thì sẽ làm bằng được. Mừng giận thất thường, hỉ nộ ái ố thể hiện ra mặt, tính cách độc lập cao, ko muốn ai can thiệp, ko thích vòng vo tam quốc? Từ bé đến giờ bạn cũng hay có nhiều người giúp đỡ?
Chào hysshu!
Mình là người rất nóng tính, khi tức giận chỉ một lúc là xong, sau lại bình thường ngay. Là phụ nữ nhưng rất quyết đoán như đàn ông, muốn làm việc gì phải làm cho bằng được, không từ bỏ giữa chừng. Rất thẳng thắn, có sao nói vậy ko thích úp mở. Đây vừa là ưu và cũng là nhược điểm của mình, nhiều khi con trai họ không thích phụ nữ mạnh mẽ quá làm họ sợ. Trộm vía khi đi học hay đi làm mình hay gặp may mắn và hay được nhiều người giúp đỡ.
Được cảm ơn bởi: Daisy1987
Đầu trang

Ngocvandav
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Ngocvandav »

Tất cả các cung đều đẹp và rất đẹp trừ cung “phu thê”. Đại vận 26-35 có đủ bộ Đào Hồng Hỷ nhưng vẫn không thành ắt phần nhiều do bộ Đào Hồng nằm cung Tý (đêm) nên không sáng. Nếu nằm cung Ngọ (trưa) thì rất sáng lại kén chọn. Muốn quyết trường hợp này giờ chỉ lấy người đã có 1 đời vợ và cưới 2 lần để chuyển cung Phu.:)
Đầu trang

Daisy1987
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Daisy1987 »

hysshu đã viết: 19:20, 03/05/23

Cháu chào bác,
Mẹ cháu nói là từ gần 5h sáng tới gần 7h sáng thôi. Chưa tới 7h vì lúc đó mọi người mới bắt đầu đi cấy lúa. Mà mùa hè thì cháu nghĩ phải đi cấy sớm ko nắng lắm :">. Cháu nghĩ trong khoảng thời gian cuối giờ dần đầu giờ mão. Chỉ trong hai giờ là giờ Dần và giờ Mão thôi ạ.
Có thể ý của bác ấy không phải lá số giờ Thìn mà lá số Cơ Lương được bạn đưa lên trang đầu với Mệnh tại Thìn!

Với 3 điểm: sinh xong là trời sáng, những người (trên đường) đi cấy lúa ghé vào nhìn mặt, và thời gian sinh khoảng 5 đến gần 7 giờ sáng thì khó có thể rơi vào giờ Thìn. Vào mùa hè mặt trời lên khá sớm và người ta ra đồng áng thường không muộn hơn 7 giờ, huống chi để vào nhìn mặt thì phải sau khi sinh được một lúc mới vào được.

Theo thời gian thì tỷ lệ cao rơi vào giờ Mão, một chút xíu còn lại rơi vào giờ Dần

Giữa 2 lá số Tử Sát vs Cơ Lương cũng không khó để phân biệt. Nếu thuộc típ người nhẹ nhàng, khéo léo, cuộc sống/đường đời thuận lợi không nhọc nhằn, cũng mộng mơ yêu đương như bao cô gái khác, v.v... thì có thể lá số Cơ Lương. Nếu thuộc típ người mạnh mẽ, cấp táo, hành động, hơi nam tính, cuộc sống/đường đời nhiều sóng gió, va chạm với đời sớm, tính có chút cô độc, khô khan, v.v... thì có thể là lá số Tử Sát.
Theo mô tả thì chắc chắn là mệnh Tử Vi Thất Sát rồi. Giờ Dần 100% khi tức giận chỉ một lúc là xong, sau lại bình thường ngay. Đây là 1 trong các chi tiết về tính cách của Thất Sát: Chính tinh Thất Sát dù miếu địa nhưng cũng rất nóng tính, mọi tình cảm vui buồn đều biểu hiện ra ngoài, sau khi tức giận thì ngay lập tức lại vui vẻ, giống như bầu trời sau cơn mưa...Mệnh Tử sát có tả hữu Khôi Việt địa không địa kiếp hỏa tinh chiếu và đà la đồng cung thì quật cường, ko chịu thua kém ai, tính cách đàn ông, tinh thần cạnh tranh mạnh mẽ
Daisy1987 đã viết: 09:37, 03/05/23
hysshu đã viết: 09:27, 03/05/23

Hỏi thêm bạn. Tính cách bạn chắc là rất thẳng tính, nóng, việc gì đã muốn thì sẽ làm bằng được. Mừng giận thất thường, hỉ nộ ái ố thể hiện ra mặt, tính cách độc lập cao, ko muốn ai can thiệp, ko thích vòng vo tam quốc? Từ bé đến giờ bạn cũng hay có nhiều người giúp đỡ?
Chào hysshu!
Mình là người rất nóng tính, khi tức giận chỉ một lúc là xong, sau lại bình thường ngay. Là phụ nữ nhưng rất quyết đoán như đàn ông, muốn làm việc gì phải làm cho bằng được, không từ bỏ giữa chừng. Rất thẳng thắn, có sao nói vậy ko thích úp mở. Đây vừa là ưu và cũng là nhược điểm của mình, nhiều khi con trai họ không thích phụ nữ mạnh mẽ quá làm họ sợ. Trộm vía khi đi học hay đi làm mình hay gặp may mắn và hay được nhiều người giúp đỡ.
Dạ tất cả tính cách anh nói về em đều đúng, ko sai tý nào. Chắc em sinh giờ Dần là chuẩn ạ.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Daisy1987
Mới gia nhập
Mới gia nhập

CHUONGZKHUE đã viết: 01:21, 03/05/23

Lá số giờ Thìn đúng rồi .
Cháu chào bác,

Dạ chắc lá số Tử Sát là chính xác đó ạ.
Đầu trang

Daisy1987
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Ngocvandav đã viết: 20:05, 03/05/23 Tất cả các cung đều đẹp và rất đẹp trừ cung “phu thê”. Đại vận 26-35 có đủ bộ Đào Hồng Hỷ nhưng vẫn không thành ắt phần nhiều do bộ Đào Hồng nằm cung Tý (đêm) nên không sáng. Nếu nằm cung Ngọ (trưa) thì rất sáng lại kén chọn. Muốn quyết trường hợp này giờ chỉ lấy người đã có 1 đời vợ và cưới 2 lần để chuyển cung Phu.:)
Bây h em đang rất áp lực về việc kết hôn. Ở tuổi 36, nếu là 1 người đàn ông tốt thì hầu như đều đã có vợ con, còn nếu họ đang độc thân thì có thể họ chưa được tốt, sự nghiệp dang dở, hoặc họ đã ly hôn, hoặc tệ hơn là họ là người xấu (cả về nghĩa đen và nghĩa bóng). Tuy nhiên vẫn có những ng đàn ông như em vì tập trung học tập và lập nghiệp nên chưa kết hôn, nhưng sẽ rất hiếm.
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Vui Tí
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Vui Tí »

Daisy1987 đã viết: 22:15, 03/05/23
Ngocvandav đã viết: 20:05, 03/05/23 Tất cả các cung đều đẹp và rất đẹp trừ cung “phu thê”. Đại vận 26-35 có đủ bộ Đào Hồng Hỷ nhưng vẫn không thành ắt phần nhiều do bộ Đào Hồng nằm cung Tý (đêm) nên không sáng. Nếu nằm cung Ngọ (trưa) thì rất sáng lại kén chọn. Muốn quyết trường hợp này giờ chỉ lấy người đã có 1 đời vợ và cưới 2 lần để chuyển cung Phu.:)
Bây h em đang rất áp lực về việc kết hôn. Ở tuổi 36, nếu là 1 người đàn ông tốt thì hầu như đều đã có vợ con, còn nếu họ đang độc thân thì có thể họ chưa được tốt, sự nghiệp dang dở, hoặc họ đã ly hôn, hoặc tệ hơn là họ là người xấu (cả về nghĩa đen và nghĩa bóng). Tuy nhiên vẫn có những ng đàn ông như em vì tập trung học tập và lập nghiệp nên chưa kết hôn, nhưng sẽ rất hiếm.
Lá Tử Sát này hầu như sẽ không lấy chồng em ạ. Nếu cố lấy thì ông này chẳng xứng đáng tẹo nào, còn phá tài của em nữa! (Cờ bạc chẳng hạn)

Ngày nay một số chị em phụ nữ ở các nước có khuynh hướng không thích lấy chồng!
Đầu trang

Daisy1987
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Vui Tí đã viết: 22:48, 03/05/23
Daisy1987 đã viết: 22:15, 03/05/23
Lá Tử Sát này hầu như sẽ không lấy chồng em ạ. Nếu cố lấy thì ông này chẳng xứng đáng tẹo nào, còn phá tài của em nữa! (Cờ bạc chẳng hạn)

Ngày nay một số chị em phụ nữ ở các nước có khuynh hướng không thích lấy chồng!
Dạ em hi vọng đức năng thắng số, có thể cải nghịch số mệnh do Trời đặt ra. Em luôn tin tưởng vào chính mình, thường xuyên làm việc tốt, luôn giúp đỡ người khó khăn hơn mình bằng khả năng của mình, không làm việc trái với lương tâm. Em RẤT THÍCH LẤY CHỒNG chứ ko có khuynh hướng không thích lấy chồng :(
Được cảm ơn bởi: Vui Tí, Tudotutronghanhphuc, LadyR
Đầu trang

Ngocvandav
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Ngocvandav »

Không có đâu em, nếu sót lại họ sẽ chọn các bé cơ.:)
Được cảm ơn bởi: Vui Tí
Đầu trang

Vui Tí
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Vui Tí »

Thì trước sau vẫn ứng lời anh luận: em cố lấy chồng thì sẽ phải chiều anh ta và dễ gặp kẻ đào mỏ phá tiền em!

Chuyện đời đôi lúc ngộ lắm! Có người giỏi giang mọi thứ nhưng lại gặp anh chồng nát bét!

Vậy nên Ngọc Trinh xứng đáng triết gia: các chị giỏi quá nên không ai thương, ngốc ngốc như em mới được các anh tài giỏi thương! :))
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Daisy1987
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Ngocvandav đã viết: 00:25, 04/05/23 Không có đâu em, nếu sót lại họ sẽ chọn các bé cơ.:)
Dạ vâng ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”