Em chỉ muốn hỏi là chừng nào em lấy chồng ạ? Em 33 tuổi rồi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Thanh333
Chính thức
Chính thức

Re: Em chỉ muốn hỏi là chừng nào em lấy chồng ạ? Em 33 tuổi rồi

Gửi bài gửi bởi Thanh333 »

Không phải là cung Quan Lộc có nhiều "chữ" (tinh đẩu/Sao) thì là chú tâm nhiều vào sự nghiệp. Mà tùy vào những Sao đó chủ về cái gì. Nhiều Sao mà Sao xấu thì khốn khổ ấy chứ. Vả lại, xem về chí hướng/sự nghiệp không phải chỉ xem ở cung Quan.

Chú tâm/tập trung vào sự nghiệp không có nghĩa là sự nghiệp phải to lớn, phải có thành tựu to. Mà chỉ đơn giản là người ta dành nhiều thời gian, tâm trí, sức lực vào sự nghiệp/công việc, hoặc vì thế này thế kia hay vì hoàn cảnh mà người ta phải cố gắng trong công việc/sự nghiệp. Ví dụ như 1 anh đạp xích lô mãi lo (đạp xe) kiếm tiền phụng dưỡng/nuôi mẹ già mà "quên" lấy vợ thì cũng là 1 người chú tâm/tập trung vào công việc.

Chuyện hôn nhân thì phụ nữ trên 30 tuổi và là người mạnh mẽ (có thể tự chủ được) thì không cần phải xem số. Được hay không, có hay không, là ở họ thôi. Có tín hiệu mà họ ì ra thì cũng chịu thôi. Còn bảo Không mà họ muốn thì cũng có thể được. Trên 30 thì thường là ít yêu theo con tim hơn và phần yêu theo lý trí tăng lên, hoặc có nhiều người đến khi cảm thấy không còn thêm thời gian nữa thì hốt đại hoặc đại hạ giá.
[/quote]

Không biết bạn Long Đức có làm bên báo chí/kinh doanh/luật/y dược không mà bạn giải thích rất súc tích và dễ hiểu :) . Cảm ơn sự kiên nhẫn và chia sẻ của bạn nha :)

Bạn nói câu cuối rất đúng. Có tuổi, đầu cũng có vài hạt sạn, và bao giờ cũng ở vị trí cao hơn trái tim. Nên ra quyết định thì không thể một túp lều tranh với hai trái tim vàng được :D. Nghe bạn khuyên đường con cái có chút không suôn sẻ thì mình cũng nói thật. Mình vẫn đang suy nghĩ về chuyện làm mẹ đơn thân tự nguyện, tầm 36,38 tuổi mà vẫn độc thân.

Chuyện chồng con là thứ khiến mình muộn phiền.
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Thanh333 đã viết: 22:29, 20/06/20 Không biết bạn Long Đức có làm bên báo chí/kinh doanh/luật/y dược không mà bạn giải thích rất súc tích và dễ hiểu :) . Cảm ơn sự kiên nhẫn và chia sẻ của bạn nha :)
Mình lúc xưa đi học thì kém môn Văn :D ! 3 ngành phía sau là 3 ngành mình muốn theo lúc vào Đại Học.

Thanh333 đã viết: 22:08, 20/06/20 Sau khi lo xong chuyện gia đình (bảo lãnh toàn bộ gia đình định cư úc, cuối năm 2018) thì em có thời gian để sống cho bản thân, rồi nhìn lại con đường đã đi qua, được và mất và mình là ai.
Có thể đây là nguyên nhân! Đấy không chỉ là 1 dạng "sự nghiệp" mà còn là một "sự nghiệp" vĩ đại nữa đấy!
Được cảm ơn bởi: Thanh333
Đầu trang

Thanh333
Chính thức
Chính thức

Long Đức đã viết: 06:29, 21/06/20 Mình lúc xưa đi học thì kém môn Văn :D ! 3 ngành phía sau là 3 ngành mình muốn theo lúc vào Đại Học.

Có thể đây là nguyên nhân! Đấy không chỉ là 1 dạng "sự nghiệp" mà còn là một "sự nghiệp" vĩ đại nữa đấy!
Bạn khiêm tốn quá nè :D . Cách hành văn và truyền tải thông điệp của bạn rất hay.

Mình thì không nghĩ chăm lo cho gia đình là sự nghiệp đâu ạ. Mình làm vì lúc đó suy nghĩ đơn giản lắm, mình tin và đầu tư vào nhân quả, lo cho ba mẹ vì muốn đoàn tụ và muốn sau này mình sẽ gia đình êm ấm như vậy; lo cho em gái vì ko muốn nó sẽ vất vả như mình. Giờ nghe thấy là khó có chồng, khó có con thì cũng buồn.

Mình thì chỉ mong tìm được người thật lòng và phù hợp thôi, chứ không có mộng mơ là cao 1m8 hay lương 10 số :D
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Thanh333 đã viết: 18:56, 21/06/20 Giờ nghe thấy là khó có chồng, khó có con thì cũng buồn.
Nói thế là không chuẩn đâu nhé! Không phải là chỉ nghe nói thôi đâu mà là "đến nay ngoảnh mặt nhìn lại thấy ta đã 32 tuổi rồi ... " (sự việc nó đang dần biểu hiện ra trước mắt) mới phải :D .

---------------------------

Lá số của bạn cũng có nhiều cách cục hay đấy!

Như Mệnh có Vũ Tham + Lộc. Tướng Ấn thủ Mệnh cũng hay (giỏi quán xuyến. Với nữ mệnh thì thường có phần lấn át chồng. Lấn át là vì giỏi quán xuyến, tháo vát). Bộ Sát Phá Liêm Tham có Tả Hữu đi cùng cũng hay (cho thêm năng lực, cho thêm thành tựu/dễ có thành tựu). Quan có Tử Vi + Tả Hữu cũng tốt (thêm Khoa Lộc Sinh Vượng).
Đầu trang

thanh_thien171
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thanh_thien171 »

Bạn có thể cho mình biết tháng mấy năm 2019 bạn gặp người yêu vậy?
Mình muốn nghiệm lý xem chính xác ko.
Đầu trang

Thanh333
Chính thức
Chính thức

thanh_thien171 đã viết: 07:34, 22/06/20 Bạn có thể cho mình biết tháng mấy năm 2019 bạn gặp người yêu vậy?
Mình muốn nghiệm lý xem chính xác ko.
Chào bạn.
Mình biết anh này từ năm 2017, nhưng không nói chuyện gì nhiều. Từ tháng 1/2019 mới bắt đầu nói chuyện. Tụi mình quen xa (mình ở úc, anh này ở mỹ). Chính thức gặp mặt là ngày 9/8/2019 dương lịch.

Cảm ơn bạn nha :)
Đầu trang

Thanh333
Chính thức
Chính thức

Long Đức đã viết: 20:46, 21/06/20
Thanh333 đã viết: 18:56, 21/06/20 Giờ nghe thấy là khó có chồng, khó có con thì cũng buồn.
Nói thế là không chuẩn đâu nhé! Không phải là chỉ nghe nói thôi đâu mà là "đến nay ngoảnh mặt nhìn lại thấy ta đã 32 tuổi rồi ... " (sự việc nó đang dần biểu hiện ra trước mắt) mới phải :D .
---------------------------
Lá số của bạn cũng có nhiều cách cục hay đấy!

Như Mệnh có Vũ Tham + Lộc. Tướng Ấn thủ Mệnh cũng hay (giỏi quán xuyến. Với nữ mệnh thì thường có phần lấn át chồng. Lấn át là vì giỏi quán xuyến, tháo vát). Bộ Sát Phá Liêm Tham có Tả Hữu đi cùng cũng hay (cho thêm năng lực, cho thêm thành tựu/dễ có thành tựu). Quan có Tử Vi + Tả Hữu cũng tốt (thêm Khoa Lộc Sinh Vượng).
Dạ bạn nói rất chuẩn :-bd . Mình lo thực hiện ước mơ 10 năm quá nên ngoảnh lại thì đã 32. :)
Ở nhà, mình tuy là con thứ nhưng tiếng nói rất có trọng lượng hahaha, với bạn bè cũng vậy, khá nhiều người tìm đến để tâm sự hay xin ý kiến (ngộ ở chổ là tới khi mình cần tư vấn thì ko ai dám cho ý kiến hết :)). Còn thành tựu thì mình tự xét thấy bản thân cũng chưa đạt được gì đáng kể.

Như mình nói ở trên là mình không chọn thành công rực rỡ và sống không có hạnh phúc hôn nhân, con cái. Bên nội mình, có 3 người cô không chồng không con, nên mình thấy rất rõ con đường đó. Và mình không muốn như vậy.

Chúc bạn tuần mới vui vẻ nha :)
Được cảm ơn bởi: Long Đức
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thamvu88
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamvu88 »

chào bạn, rất vui được làm quen
Đầu trang

Thanh333
Chính thức
Chính thức

thamvu88 đã viết: 10:55, 22/06/20 chào bạn, rất vui được làm quen
Chào bạn Thamvu88 :) . Mình cũng rất vui khi có thêm bạn mới :)
Mình đoán là bạn cũng sinh năm 88, vì tên nick í :D .
Đầu trang

Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vân Quý »

Long Đức đã viết: 20:38, 19/06/20
Thanh333 đã viết: 19:52, 19/06/20 Dạ em cảm ơn anh Long Đức đã giải thích và dành lời khen cho em :D .
Vậy là theo lá số thì khả năng không chồng không con rất thấp đúng không ạ. Anh có thể xem giúp em là hạn kết hôn là năm nào và có mấy con ạ? Mẹ em nghe bà xem bói phán là năm sau, 2021 mà không lấy chồng thì chắc chắn là ở giá. Nghe chữ ở giá xong là mẹ bắt đầu lo sốt sắng.
Chắc do tính cách có phần lạnh lùng, kiên cường và quyết đoán nên em ở đây cũng khó kết bạn, thành ra tới giờ vẫn ế :D
Bạn dùng từ "lạnh lùng" chuẩn đấy! Lạnh lùng, khó gần. Nên mở cỏi lòng một chút.

Tính cách mạnh mẽ, lại giỏi nữa. Lấy về làm chồng thì rất tốt (khen bạn đấy chứ không phải dè bỉu đâu).

Đại Vận 24-33 cũng có thể lập gia đình mà có lẽ bạn bỏ qua cơ hội, có thể vì 1 phần là "Vũ Khúc Quả Tú", 1 phần vì tính lạnh lùng/khó gần, và cũng có thể 1 phần do chú tâm vào sự nghiệp. Các Đại Vận kế tiếp cũng có tín hiệu chứ không phải là không có, như Vận 34-43 có Hỉ Xương Riêu Phượng cũng là tín hiệu của tin vui lấy chồng sinh con vậy (lá số bạn cũng có chút hiếm muộn/khó khăn về vấn đề con cái), ngay cả Vận 44-53 cũng rất đào hoa nữa mà (càng già càng xinh, càng đào hoa nữa ấy chứ), Đào Hỉ Tả Hữu Lộc Tham.

Cung Phu của bạn có Phủ Tướng Quang Quý Hồng Hỷ nên cũng đâu phải là có vấn đề.

Vấn đề chính có lẽ là ở bạn. Bạn muốn thì được thôi. Với lại, lúc còn nhỏ thì là yêu đương theo con tim chứ một khi lớn rồi thì quyết định ở bản thân là chính, khi ấy "số" không còn ảnh hưởng/quyết định nhiều nữa.
Bác có thấy là lá số của em với bạn này giống nhau ở Chính Tinh. phụ tinh giống đến 70-80% luôn.
Khác mỗi thân cư ở đâu. Ngày - tháng - giờ sinh.

Phục bác Long Đức lắm, nhìn lá số nói chuẩn tính cách của đương số luôn.
Tự nhiên cứ lạnh lùng chứ có khi bản thân cũng ko muốn thế :D
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”