Em xin hỏi khi nào em lấy chồng và sự nghiệp ạ!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Yuudachi Ngọc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Em xin hỏi khi nào em lấy chồng và sự nghiệp ạ!

Gửi bài gửi bởi Yuudachi Ngọc »

Em xin chào các mọi người ạ!
Em mong mọi người hữu duyên có thể xem lá số tử vi của em khi nào em lấy chồng và sự nghiệp với ạ.
Trước nay em cũng có đi coi 1 2 thầy, thầy bảo em phải lấy chồng trễ mới tốt, nhưng mà em không biết trễ là khi nào ạ.
Tập tin đính kèm
Picture1.jpg (271.33 KiB) Đã xem 189 lần
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Lavender91
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Em xin hỏi khi nào em lấy chồng và sự nghiệp ạ!

Gửi bài gửi bởi Lavender91 »

bây giờ được tính là trễ rồi, năm nay có hạn hỷ đấy bạn cố gắng nắm bắt nhé!
Đầu trang

Yuudachi Ngọc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lavender91 đã viết: 17:16, 11/04/24 bây giờ được tính là trễ rồi, năm nay có hạn hỷ đấy bạn cố gắng nắm bắt nhé!
Lavender91 đã viết: 17:16, 11/04/24 bây giờ được tính là trễ rồi, năm nay có hạn hỷ đấy bạn cố gắng nắm bắt nhé!
Dạ em cảm ơn ạ
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Yuudachi Ngọc đã viết: 16:55, 11/04/24 Em xin chào các mọi người ạ!
Em mong mọi người hữu duyên có thể xem lá số tử vi của em khi nào em lấy chồng và sự nghiệp với ạ.
Trước nay em cũng có đi coi 1 2 thầy, thầy bảo em phải lấy chồng trễ mới tốt, nhưng mà em không biết trễ là khi nào ạ.
Số này năm 2024 có chuyển biến xoay quanh cung công danh , có dấu hiệu thuyên chuyển đi lại , chuyển đổi .
Nếu chưa có dự tính thì nên có kế hoạch sẵn , để tránh chuyển đổi ngoài dự tính , hoặc k chuẩn bị kịp .
Số này nhìn chung đường sự nghiêp cũng ko có j đáng bận tâm lắm , tuy nhiên các cụ nói ko sai , phụ nữ hơn nhau tấm chồng , dù sự nghiệp ta ổn , mà lấy phải ông ck bê tha , thì chưa nói tới vuệc nghỉ ở nhà chăm con mà bỏ việc , thì bao nhiêu của nả , ông ck cũng đem đi cả .
Còn như ta có kém , mà lấy dc ông ck giỏi giang , thì cuộc sống cũng đi lên .
Đó là lý do phụ nữ xét phu thê , đàn ông xét quan lộc . Còn về nam nữ bình đẳng thì đồng ý , nhưng thực tế ko nhiều . Ta bàn về đa số .

Xét về phu thê , cái lớn nhất và quab trong nhất vs nữ giới , thì phu thê ls này phạm nợ cung nhân quả gián tiếp ở thế nhị hợp và giáp góc , từ nhóm tật huynh điền .
Đặc biệt là cung tật ách .
Số này dù nạn sức khoẻ to hay bé , chu kỳ diễn ra liên tục hay lâu lâu mới bị , thì sau này cũng ko tránh khỏi phen thập tử nhất sinh , bao gồm các vấn đề liên quan bệnh lý và xe cộ , đi lại nói chung .
Nhiều khi ta đang ổn , đang khoẻ , vài tiếng sau cũng chả biết thế nào mà lần .
Từ đó tình duyên do lặp truyền tinh , cũng k thể ổn . Đó là lý do tình duyên xấu , nhìn xấu tốt thì dễ , nhưng tìm ra vì sao nó xấu để khắc phục , mới là cái ta cần qtam .

Quan niệm lập gdinh muộn để tốt là gì ? , phải hiểu rõ cái đã
Lập gdinh muộn đơn giản là để cả 2 bớt trẻ con , chín chắn , kinh tế vững vàng , qua tuổi nông nổi ăn chơi , để tỷ lệ ly thân giảm đi .
Thứ 2 lập gd muộn để qua chu kỳ xấu , vdu số tối năm 35 mới tốt , 30 mới tốt , nên chờ tới đó r lập gdinh .
Còn ls bạn thì khác , gốc nhân quả là dai dẳng từ khi bạn sinh ra rồi , nên viec bạn chậm lap gdinh hay ko , nó ko thay đổi dc gì cả , còn gốc ắt còn ngọn .
Chỉ khi biết an gốc nhân quả này , thì từ sức khoẻ , nạn tai , cũng ko cần lo nghĩ , mạnh khoẻ an yên , và tất nhiên tình duyên khi ấy khắc viên mãn .
Còn như k biết an gốc này , thì thôi khoan nói tình duyên , nói ngay cái thọ yểu , cái nạn , mới là cái trực trờ đe doạ .
Đầu trang

Yuudachi Ngọc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

begauhn đã viết: 11:25, 12/04/24
Yuudachi Ngọc đã viết: 16:55, 11/04/24 Em xin chào các mọi người ạ!
Số này năm 2024 có chuyển biến xoay quanh cung công danh , có dấu hiệu thuyên chuyển đi lại , chuyển đổi .
Nếu chưa có dự tính thì nên có kế hoạch sẵn , để tránh chuyển đổi ngoài dự tính , hoặc k chuẩn bị kịp .
Số này nhìn chung đường sự nghiêp cũng ko có j đáng bận tâm lắm , tuy nhiên các cụ nói ko sai , phụ nữ hơn nhau tấm chồng , dù sự nghiệp ta ổn , mà lấy phải ông ck bê tha , thì chưa nói tới vuệc nghỉ ở nhà chăm con mà bỏ việc , thì bao nhiêu của nả , ông ck cũng đem đi cả .
Còn như ta có kém , mà lấy dc ông ck giỏi giang , thì cuộc sống cũng đi lên .
Đó là lý do phụ nữ xét phu thê , đàn ông xét quan lộc . Còn về nam nữ bình đẳng thì đồng ý , nhưng thực tế ko nhiều . Ta bàn về đa số .

Xét về phu thê , cái lớn nhất và quab trong nhất vs nữ giới , thì phu thê ls này phạm nợ cung nhân quả gián tiếp ở thế nhị hợp và giáp góc , từ nhóm tật huynh điền .
Đặc biệt là cung tật ách .
Số này dù nạn sức khoẻ to hay bé , chu kỳ diễn ra liên tục hay lâu lâu mới bị , thì sau này cũng ko tránh khỏi phen thập tử nhất sinh , bao gồm các vấn đề liên quan bệnh lý và xe cộ , đi lại nói chung .
Nhiều khi ta đang ổn , đang khoẻ , vài tiếng sau cũng chả biết thế nào mà lần .
Từ đó tình duyên do lặp truyền tinh , cũng k thể ổn . Đó là lý do tình duyên xấu , nhìn xấu tốt thì dễ , nhưng tìm ra vì sao nó xấu để khắc phục , mới là cái ta cần qtam .

Quan niệm lập gdinh muộn để tốt là gì ? , phải hiểu rõ cái đã
Lập gdinh muộn đơn giản là để cả 2 bớt trẻ con , chín chắn , kinh tế vững vàng , qua tuổi nông nổi ăn chơi , để tỷ lệ ly thân giảm đi .
Thứ 2 lập gd muộn để qua chu kỳ xấu , vdu số tối năm 35 mới tốt , 30 mới tốt , nên chờ tới đó r lập gdinh .
Còn ls bạn thì khác , gốc nhân quả là dai dẳng từ khi bạn sinh ra rồi , nên viec bạn chậm lap gdinh hay ko , nó ko thay đổi dc gì cả , còn gốc ắt còn ngọn .
Chỉ khi biết an gốc nhân quả này , thì từ sức khoẻ , nạn tai , cũng ko cần lo nghĩ , mạnh khoẻ an yên , và tất nhiên tình duyên khi ấy khắc viên mãn .
Còn như k biết an gốc này , thì thôi khoan nói tình duyên , nói ngay cái thọ yểu , cái nạn , mới là cái trực trờ đe doạ .
Dạ em chào bác, đầu tiên em cảm ơn bác đã dành thời gian luận cho em ạ.
Về công danh, đúng là từ năm 2024 em dự tính giữa năm 2024 chuyển về quê (Nha Trang), hiện tại em đang sống và làm việc tại Sài Gòn, nhưng vì còn vài vướng mắc nên em dự tính đến cuối năm 2024 mới quyết định có về hẳn quê làm và sinh sống luôn không, giờ em vẫn đang phân vân thôi ạ!
Sau khi về quê, e dự tính sẽ kinh doanh riêng, không đi làm công ty nữa nên cũng đang phân vân và tìm hiểu thêm. (vì em chưa có kế hoạch cụ thể sẽ kinh doanh về lĩnh vực gì)
Về sức khỏe, xưa khi còn bé em gầy gò, ốm yếu, dễ bệnh. Đặc biệt về da và máu huyết, em bị thiếu máu lên não nữa, nên vài năm trước cũng có lần bị xỉu đột ngột, mấy năm trở lại đây thì đỡ hơn, nhưng em không làm được việc nặng, và hay bị đau lưng từ nhỏ tới giờ luôn. Nhìn chung thì e thấy sức khỏe của em cũng không tốt mấy.
Về tình duyên, em thấy lận đận lắm luôn, quen ai cũng không thành cả.
Về giờ sinh, mẹ em bảo sinh từ 10h30 ~ 11h mà mẹ em không nhớ chính xác nên em đang lấy 11h, em cũng không biết có ảnh hưởng gì lớn đến ls nếu giờ sinh thay đổi không?
Bác cho em hỏi thêm là ls của em phạm nợ cung nhân quả gián tiếp, vậy em cần làm gì khắc phục hay có thể thay đổi được ls này không? Vì em cũng lớn tuổi rồi, và cũng muốn lập gia đình để sinh em bé. Mong bác hữu duyên hướng dẫn dùm em với ạ!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”