GIÚP LUẬN CHO LS CÓ 4 CUNG VCD!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
SƯ TỬ
Tứ đẳng
Tứ đẳng

GIÚP LUẬN CHO LS CÓ 4 CUNG VCD!

Gửi bài gửi bởi SƯ TỬ »

Chào các bạn!
Sư tử đang tập tành xem tử vi , chủ yếu để tự xem lá số mình và bạn bè...Sư tử đang nhờ xem 1 lá số mà cung Vô Chính Diệu khá nhiều như : cung Phụ mẩu , cung Huynh đệ , cung Phu Thê và cung Tử Tức. Nếu trường hợp lá số như vậy , thì số mệnh của người mang nó sẽ thế nào??? Mong các bạn chỉ dẫn.

Hình ảnh
Mình đọc sách nhưng không biết luận như thế nào cho đúng đây:
1/Phụ Mẫu VCD thì lấy chính tinh tại cung Tật (Thiên cơ, Thiên Lương) vì chính tinh tại cung Tật còn ảnh huởng đến cung Huynh và cung Điền (ảnh hưởng đến Phụ bao gồm Nô Tử Tật Điền Huynh); các phụ tinh gồm: Văn xương;long đức;linh tinh; địa võng bệnh phù:Phải tự tay tạo lập cuộc sống, không được hưởng di sản của cha mẹ, thường phải xa cách cha mẹ, ly hương lập nghiệp. Gặp Tuần hoặc Triệt án ngữ thì phụ mẫu tốt hơn nhưng lại đưa đến dễ khắc cha hoặc mẹ, hoặc phải sớm xa cách cha mẹ, hoặc làm con nuôi người khác. Nên sớm xa gia đình, xuất ngoại thì mới có thể có công danh. ?
2/Tử Tức VCD thì lấy chính tinh tại cung Điền (Thiên đồng, Thái âm) vì chính tinh tại cung Điền còn ảnh hưởng đến cung Tật và cung Huynh:Không có con, ít con, hoặc chậm con, hoặc không nhờ cậy được con, hoặc con đầu lòng sinh ra khó nuôi.
Tuần Triệt án ngữ: thường chậm có con hoặc sinh con ban đầu khó nuôi nhưng con khá giả. Hung tinh đắc địa độc thủ: con cái khá giả nhưng khó nuôi con hoặc muộn sinh con, hoặc con cái không hợp với cha mẹ. Có Nhật Nguyệt chiếu thì con khá giả, quí hiển. ?
3/Huynh Đệ VCD thì lấy chính tinh tại cung Nô (Thái dương, Cự môn) vì chính tinh tại cung Nô còn ảnh hưởng đến cung Tử Tức và cung Phụ Mẫu: Thường không ở gần anh chị em, anh em ly tán. Tuần Triệt án ngữ: tốt hơn, nhưng thường có anh chị trưởng chết sớm, thông thường anh em khá giả về hậu vận, con tiền vận thì long đong. Nhật Nguyệt sáng sủa hội chiếu: anh em thương nhau, gặp Tuần Triệt án ngữ thì càng tốt hơn. ?
4/Cung phu VCD: Lập gia đình thường chậm trễ, hoặc thường không có xu hướng lập gia đình mạnh mẽ, hoặc hay thay đổi đối tượng, chóng chán, không yêu ai mặn nồng, yêu cũng chỉ trong một giai đoạn. Nếu lập gia đình sớm thường dễ bị hình khắc
Gặp Tuần Triệt án ngữ: buổi đầu tuy có khó khăn trắc trở nhưng sau lại tốt hơn, nên lập gia đình trễ thì tốt hơn, sớm thì dễ không bền vững. Gặp Tuần tốt hơn gặp Triệt. Đắc Tam không Hỏa Mệnh thì chồng vợ tốt, hoà thuận.
Hung sát tinh độc thủ: cả hai tuy cương cường, đảm đang nhưng không hoà thuận, dễ hình khắc hoặc chia ly. Nhật Nguyệt sáng sủa hội chiếu: vợ chồng tốt đẹp, nhưng nếu có Nhật Nguyệt đóng cũng thì vợ chồng không nhường nhịn, thường hay tìm cách lấn nhau. Gặp Tuần Triệt án ngữ thì lại bị trục trặc trắc trở ban đầu về tình duyên, lập gia đình sớm dễ đổ vỡ?
5/Muốn xem đại hạn, tiểu hạn nhưng bó tay luôn?
Xem qua thấy rất choáng, mong các bạn chỉ giáo (mình tự nghỉ, không lẽ Cu này tệ vậy sao?)!
Trân trọng!
Sửa lần cuối bởi SƯ TỬ vào lúc 20:32, 28/12/13 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Anna_T
Đầu trang

ndangduc
Chính thức
Chính thức

TL: GIÚP LUẬN CHO LS CÓ 4 CUNG VCD!

Gửi bài gửi bởi ndangduc »

Bạn SU TU, nói kĩ hơn về mấy VCD được không? Mình cũng hơi hiểu chút thôi.
So với lá số CU NHO (1999), bạn xem lá số mình với CU NHO , khác nhau nhiều không nhé.
Hình ảnh
Cảm ơn bạn,
Đầu trang

SƯ TỬ
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi SƯ TỬ »

ndangduc đã viết:Bạn SU TU, nói kĩ hơn về mấy VCD được không? Mình cũng hơi hiểu chút thôi.
So với lá số CU NHO (1999), bạn xem lá số mình với CU NHO , khác nhau nhiều không nhé.
Hình ảnh
Cảm ơn bạn,
Cảm ơn bạn đã chia sẽ, nhưng mình đang bối rối đây !! mình thấy lá số của bạn có 4 cung VCD; chỉ khác nhau về VCD của 2 cung Mệnh, Phúc(có tuần). Nếu bạn biết có thể chia sẽ nhé! Thân
À, mình chỉ biết: Thái Âm, Thiên Đồng đồng cung tại Tý: Công danh hiển hách, có nhiều tài năng khéo léo, nghề tinh xảo, đặc biệt, thông minh, mưu trí. Là số tay trắng làm giàu, càng lớn tuổi thì càng khá giả.
Sửa lần cuối bởi SƯ TỬ vào lúc 21:00, 28/12/13 với 1 lần sửa.
Đầu trang

danvac
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi danvac »

lá số trên thật sự đen vl, k còn gì để nói, vợ đẹp con xinh để làm gì trong khi mệnh vs thân đều gặp nhiều cay đắng
nhưng phải hỏi cho rõ là trước 0 giờ hay sau 0 giờ, nó khác nhau nhiều đấy

lá sau mệnh vcd đc nhật nguyệt sáng chiếu, làm quân sư cố vấn rất tốt, có điều sức khoẻ yếu và...........
Đầu trang

ndangduc
Chính thức
Chính thức

danvac đã viết:lá số trên thật sự đen vl, k còn gì để nói, vợ đẹp con xinh để làm gì trong khi mệnh vs thân đều gặp nhiều cay đắng

lá sau mệnh vcd đc nhật nguyệt sáng chiếu, làm quân sư cố vấn rất tốt, có điều sức khoẻ yếu và...........

Cảm ơn anh danvac, đúng là sức khỏe em không tốt, cái 3 chấm anh không nói ra được ạ, em hơi tò mò.
Làm quân sư, cố vấn: Cái ngày nghiệm thấy khá chuẩn. Em không có thiên hướng lãnh đạo, chỉ có tá phụ họ mà thôi.

Còn lá số CU NHO (1999), với của em khác nhau nhiều không anh? Lá số CU NHO (1999) sao lại quá đen vậy?
Em cảm ơn,
Đầu trang

SƯ TỬ
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi SƯ TỬ »

danvac đã viết:lá số trên thật sự đen vl, k còn gì để nói, vợ đẹp con xinh để làm gì trong khi mệnh vs thân đều gặp nhiều cay đắng

Xin cảm ơn bạn! Giờ Bính tý (00:19) là chắc rùi!
- Theo mình lá số này rất khó luận ( hình như là Phản vi kỳ cách gì đó?). Nếu tính cung VCD xung chiếu có các chính tinh thì:
1/Phụ mẩu:Thiên cơ , Thiên lương (M): Cha mẹ giàu sang và sống lâu.
2/Tử tức: Thiên đồng, thái âm (V):Điền sản rất nhiều.
3/Huynh đệ: Thái dương, Cự môn (V):Giàu sang vinh hiển ba đời.
4/Phu thê:....
5/Theo sách Liêm Phá Dậu đâu có xấu . Khi Liêm Phá ở Dậu thì Vũ Tham ở Sửu, cách nầy là đệ nhứt cách . Bạn hãy đọc quyển Tử Vi Lập Thành của Nguyễn Phúc Ấm thì rõ hơn! Lá số này phải xem cho kỹ, nếu không rất nguy hiểm cho đs!!!
Thân!
Sửa lần cuối bởi SƯ TỬ vào lúc 21:19, 28/12/13 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Anna_T
Đầu trang

danvac
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi danvac »

ndangduc đã viết:

Cảm ơn anh danvac, đúng là sức khỏe em không tốt, cái 3 chấm anh không nói ra được ạ, em hơi tò mò.
Làm quân sư, cố vấn: Cái ngày nghiệm thấy khá chuẩn. Em không có thiên hướng lãnh đạo, chỉ có tá phụ họ mà thôi.

Còn lá số CU NHO (1999), với của em khác nhau nhiều không anh? Lá số CU NHO (1999) sao lại quá đen vậy?
Em cảm ơn,
nếu đúng lá số, thì người này sẽ nghèo rớt mùng tơi, nghèo rơi nước mắt (cais này đoán bừa :D)
Đầu trang

ndangduc
Chính thức
Chính thức

@ anh SU TU: Anh có thể vào xem Mr. Patton Nguyen giải đáp qua Email cho CU NHO(1999) hoặc bản thân,.., nhưng phải đủ 18 tuổi mới được ạ. Xem vào đầu tháng âm, em thấy khá chuẩn, dung sai rất ít ạ.
http://tu-vi.net/tuvimienphi.html" target="_blank
@ danvac: Cảm ơn anh luận đoán. Em ngu muội đã hiểu 1 chút rồi ạ.

Cảm ơn 2 anh. Năm mới 2014, chúc 2 anh và gia đình nhiều sức khỏe, và nhiều niềm vui trong cuộc sống.
Đầu trang

SƯ TỬ
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi SƯ TỬ »

ndangduc đã viết:@ anh SU TU: Anh có thể vào xem Mr. Patton Nguyen giải đáp qua Email cho CU NHO(1999) hoặc bản thân,.., nhưng phải đủ 18 tuổi mới được ạ. Xem vào đầu tháng âm, em thấy khá chuẩn, dung sai rất ít ạ.
http://tu-vi.net/tuvimienphi.html" target="_blank
@ danvac: Cảm ơn anh luận đoán. Em ngu muội đã hiểu 1 chút rồi ạ.

Cảm ơn 2 anh. Năm mới 2014, chúc 2 anh và gia đình nhiều sức khỏe, và nhiều niềm vui trong cuộc sống.
Mình thích lên diễn đàn hơn, vì học hỏi được nhiều điều bổ ích vậy! Thân
Đầu trang

SƯ TỬ
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi SƯ TỬ »

Tuần, Triệt gặp Sát, Phá, Liêm, Tham đắc địa cũng còn đỡ khổ, không đáng lo ngại về sự thăng giáng hay gãy đổ sự nghiệp.
Nếu Liêm, phá hãm địa thì lại đẹp: công danh bộc phát mạnh mẽ.
không biết đúng không?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”