Hạn gì mà TRẦM CẢM quá vậy

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Vĩ Cầm
Chính thức
Chính thức

Re: Hạn gì mà TRẦM CẢM quá vậy

Gửi bài gửi bởi Vĩ Cầm »

Thêm thông tin để mn chiêm nghiệm lá số ạ

-2018: năm em có stress về công việc và cũng là năm kiếm được rất nhiều tiền.
Cuối năm em chuẩn bị rất nhiều hồ sơ giấy tờ để thi đại học.
2019/2: mất số tiền lớn cho tiền học
-2019/5/1: em chuyển nhà đến nơi mới, ở 1 mình.
Từ đây đến tháng 7 chật vật tìm việc, nhiều chuyện không may xảy ra
Trong tháng 7 e có đi nha khoa chữa răng nữa (rơi đúng nguyệt hạn cung tật, năm nay em có tiểu hạn cung tật)
Trong tháng 7 có tìm được công việc, và có sự không hoà hợp với đồng nghiệp, không ai làm hại gì mình nhưng lãnh đạm.

Năm nay hoặc năm sau em dự kiến ly hôn chồng ạ

Năm sau 2020:
- Lưu thiên mã cung di, tiểu hạn cung di
- lưu thái tuế, lưu niên tiểu hạn cung quan

=]] liêu 2020 Báo hiệu điều gì ạ
Nói về từ khi lớn đi kiếm tiền thì em chỉ có làm lại nước ngoài
Mệnh cũng nhiều sao chỉ sự di chuyển. Mệnh an tại dần thân tị hợi, có mã khốc khách, mã lộc giao trì, mã phi, thanh phi phục, tang mã phượng khách, quan có phượng các giải thần. Tuy mệnh tuần triệt nhưng số này định cư được không ạ
Đầu trang

Vĩ Cầm
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vĩ Cầm »

.....................
Đầu trang

Vĩ Cầm
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vĩ Cầm »

vio đã viết: 17:22, 20/11/18
thachcamdang đã viết: 16:51, 20/11/18
Vĩ Cầm đã viết: 19:50, 13/11/18 Chào các cô chú, anh chị trong diễn đàn. Hiện tại em đang rất mệt mỏi, stress, cảm thấy như bị trầm cảm vậy.
3 năm tam tai 2016-2017-2018 thì 2 năm trước đã chật vật vượt qua. Năm nay năm cuối. Năm sau dự tính ly hôn nữa. Năm sau muốn 1 chữ “dũng cảm”, vứt bỏ hết để làm lại từ đầu. Không biết chông chênh khó khăn lắm không ạ.
Lá số em chính xác giờ sinh 100%. Mong các cao nhân cho vài lời về lá số :(

Hình ảnh
năm dậu 2017 : có hạn cãi nhau do bạn hoặc chồng bạn có ngoại tình

năm nay 2018 : chỉ muốn sống cho bản thân trên moi phương diện

năm sau 2019 : ly hôn chắc luôn và khả năng quen người đàn ông mới

bạn kết hôn sớm , mệnh bạn yếu trong khi cung phu kia quá mạnh quá giàu đâm ra cũng có sự không hợp về hoàn cảnh thế đứng trong xã hội nên ly hôn là chuyên dễ xảy ra

từ 30 tuổi trở đi sẽ ổn về mọi phương diện
Tôi rất phản đối cách xem độc địa của ông Thach.
Không phải xem trên mạng thì muốn nói gì thì nói. Ở đây không nói chuyện nghiệp quả.
Vợ chồng người ta có vấn đề (ông chắc chưa có vợ, và tôi tin là người như ông trên mạng này nói năng thế này phụ nữ ngoài đời họ phát khiếp luôn), vợ chồng xưa nay các cụ nói như bát đĩa khó tránh đụng chạm, không hài lòng nhau sau hôn nhân (khoảng 2 năm) chiếm chắc không dưới 90%.
Tôi xin kể lại câu chuyện nhà tôi, bà xã tôi năm 2013 cũng đi xem tử vi vì băn khoăn muốn đi xem vì tập đoàn bên Nhật họ muốn mời sang người của tập đoàn (lương cao nhưng vất vả và phải chuyển sang cty Nhật mẹ rồi mới về lại liên doanh, và dễ bị đối tác bên Việt kỳ thị) thì mụ mê tín đi xem, vừa đọc ngày giờ sinh thày cho ngay 1 câu: ly dị đến nơi rồi, thôi xem làm gì nữa. Mụ vợ tôi còn ớ người ra vì không có ý định hỏi về vấn đề đó, về kể lại với tôi (lúc đó mình không hề biêt tẹo nào về tử vi), mình nói sao em không ỉ.a mẹ nó vào mồm cái thằng thày tử vi ấy.
Xem dù là thu phí, hay xem giúp, hay xem cho vui, cũng nên có trách nhiệm với lời luận đoán của mình, phải nhớ rằng về chuyện tình cảm mình phán là sẽ ám thị rất nặng nề, có thể khiến gia đình họ tan nát.
Còn trình không cao, như tôi đây này chỉ xem quá khứ và nói ngay tôi nghiệm lý quá khứ thế này thế kia, vui thì vài lời tư vấn khéo léo (do đương số tha thiết yêu vầu) chứ không phải gặp đâu cũng phun ra những lời độc địa như vậy được. Mà tôi để ý bạn Thach này rất nhiều lần phán kiểu này rôi.

Vio nói luôn với đương số chớ có tin những kiểu phán đoán thế này.

Em đã quay trở lại đây ạ. Để review lại năm 2018 và 2019 cho mọi người

2018 là năm em kiếm được khá nhiều tiền. Là năm em gửi tiền nhiều về cho gia đình

2019 tháng 2 em thi vào 1 trường đại học về kinh tế (số em không hiểu sao cứ đưa đẩy học kinh tế hết lần này tới lần khác). Đóng 1 số tiền lớn

5/2019 em chuyển nhà mới. 2019 là năm tiền bạc không có, thiếu nọ hụt kia. Cũng là năm em sống một mình. Không ly hôn, không quen người đàn ông nào mới

Chúc mn sức khoẻ
Đầu trang

Vĩ Cầm
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vĩ Cầm »

Mọi người luận về lá số. Hết năm em lại phản hồi lại ạ
Đầu trang

Nmtuan93
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Nmtuan93 »

Bạn cho mình hỏi là bạn có cao không, bạn có nét đẹp chứ, da bạn như thế nào ?
Đầu trang

Vĩ Cầm
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vĩ Cầm »

Nmtuan93 đã viết: 20:56, 20/02/20 Bạn cho mình hỏi là bạn có cao không, bạn có nét đẹp chứ, da bạn như thế nào ?
Mình cao 1m56, đậm người. Da trắng như tuyết, mịn (nói chung mọi người ai cũng khen da đẹp)

Mắt cũng hơi to, lông mày nhạt :))
sống mũi không cao nhưng thẳng (được mn bảo vậy)

Mặt không xinh, nhưng trông có nét sang (mn nói vậy :)))
Đầu trang

Nmtuan93
Tam đẳng
Tam đẳng

Vĩ Cầm đã viết: 21:04, 20/02/20
Nmtuan93 đã viết: 20:56, 20/02/20 Bạn cho mình hỏi là bạn có cao không, bạn có nét đẹp chứ, da bạn như thế nào ?
Mình cao 1m56, đậm người. Da trắng như tuyết, mịn (nói chung mọi người ai cũng khen da đẹp)

Thế thì cũng thấp bé nếu thất sát ở mệnh có lẽ đây là sao tuyệt lại gặp tuần triệt.
Tang tuế điếu thì cả đời lo lắng r, thiên khốc hãm địa chủ lo nghĩ.

Mà năm xem là 2018, tang khốc hư lại ăn đủ l.tang, l.khốc, l.đà la nó l. thiên mã đã thế đại vận cũng hít đủ l. bạch hổ, l.kình dương vào mặt nó đập vào mặt thì trầm cảm là đúng mẹ rồi còn gì.
Năm 2018 bắt đầu trầm cảm phải không ?
Đầu trang

Nmtuan93
Tam đẳng
Tam đẳng

Nmtuan93 đã viết: 22:02, 20/02/20

Thế thì cũng thấp bé nếu thất sát ở mệnh có lẽ đây là sao tuyệt lại gặp tuần triệt.

Mà năm xem là 2018, tang khốc hư lại ăn đủ l.tang, l.khốc, l.đà la nó l. thiên mã đã thế đại vận cũng hít đủ l. bạch hổ, l.kình dương vào mặt nó đập vào mặt thì trầm cảm là đúng mẹ rồi còn gì.
À mà nếu bạn mệnh vô chích diệu mà bị đánh phá thé này dễ là đi gặp các cụ lắm nhé.
Đầu trang

Vĩ Cầm
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Vĩ Cầm »

Mình nghe anh “lê quang lăng” trên fb, chuyên xem tử vi nói không nên tin vào mấy cái lưu khốc đà la gì, lưu mã lưu tang thì đúng

Mệnh mình có thất sát triều đẩu (tuy tuần triệt phá thật), không phải vô chính diệu mà nhỉ :))

Trầm cảm là u uất thì từ 2017. Nhưng 2018 có thể coi là bắt đầu. Kiểu công việc nhiều cái thấy không vui. Được đề bạt lên rồi sau do chuyển nhà để đi học nên bỏ chỗ làm đó

Mà đi làm đâu kiểu gì trong 1-2 năm sẽ được tăng lương, hoặc lên chức @@@ :D

Năm 2020 có biến gì không bạn [-O<
Đầu trang

Nmtuan93
Tam đẳng
Tam đẳng

Vĩ Cầm đã viết: 22:14, 20/02/20

Mình nghe anh “lê quang lăng” trên fb, chuyên xem tử vi nói không nên tin vào mấy cái lưu khốc đà la gì, lưu mã lưu tang thì đúng

Mệnh mình có thất sát triều đẩu (tuy tuần triệt phá thật), không phải vô chính diệu mà nhỉ :))

Trầm cảm là u uất thì từ 2017. Nhưng 2018 có thể coi là bắt đầu. Kiểu công việc nhiều cái thấy không vui. Được đề bạt lên rồi sau do chuyển nhà để đi học nên bỏ chỗ làm đó

Mà đi làm đâu kiểu gì trong 1-2 năm sẽ được tăng lương, hoặc lên chức @@@ :D

Năm 2020 có biến gì không bạn [-O<
Tuyệt vời nhé, :))) nhưng tháng 2 mệt mỏi, tháng 3 ngon, tháng 4 đau đầu, tháng 5 tuyệt vời.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”