hạn làm nhà

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

hạn làm nhà

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

cái bà 79 hàng xóm xây nhà xong vài tháng sau thì ck bị tai nạn xe hơi chết, còn mình thì cũng tuổi mùi ko biết thế nào, chỉ biết ngày đầu đã cãi cọ lôi thôi quát tháo thị phi to tiếng gầm thét như điên dồ :-S ko biết có giải bớt hạn ko, vì mình chửi ck mà mình lại cảm thấy bẽ mặt :-<
mình rất buồn ko biết có chuyện j xảy ra ko nữa
Hình ảnh
thực sự mình cảm thấy bẽ mặt và xấu hổ
quanh đây người ck chết, người bỏ ck, xóm này như kiểu xóm ko ck, chả nhẽ m lại chung vận mệnh :-< mình thì ko hay có kiểu soi mói đời tư nhà người khác, nghe thì biết vậy chứ ko phán xét chê bai gì vì mình cũng có những nỗi đau 😵‍💫
các cụ ngày xưa nhà tranh vách đất cũng vẫn sống nhăn răng con đàn cháu đống, giờ đua nhau làm nhà to xong lắm hạn nọ hạn kia, chả nhẽ vận nước chưa lên nên cứ up level là có biến :( chả nhẽ làm nhà cấp 4 mái ngói cho nó an toàn @@
Được cảm ơn bởi: Nhatdinhlamduoc
Đầu trang

Nihaotachahao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: hạn làm nhà

Gửi bài gửi bởi Nihaotachahao »

Rainbowlight đã viết: 01:03, 27/02/24 cái bà 79 hàng xóm xây nhà xong vài tháng sau thì ck bị tai nạn xe hơi chết, còn mình thì cũng tuổi mùi ko biết thế nào, chỉ biết ngày đầu đã cãi cọ lôi thôi quát tháo thị phi to tiếng gầm thét như điên dồ :-S ko biết có giải bớt hạn ko, vì mình chửi ck mà mình lại cảm thấy bẽ mặt :-<
Hình ảnh
quanh đây người ck chết, người bỏ ck, xóm này như kiểu xóm ko ck, chả nhẽ m lại chung vận mệnh :-< mình thì ko hay có kiểu soi mói đời tư nhà người khác, nghe thì biết vậy chứ ko phán xét chê bai gì vì mình cũng có những nỗi đau 😵‍💫
các cụ ngày xưa nhà tranh vách đất cũng vẫn sống nhăn răng con đàn cháu đống, giờ đua nhau làm nhà to xong lắm hạn nọ hạn kia, chả nhẽ vận nước chưa lên nên cứ up level là có biến :( chả nhẽ làm nhà cấp 4 mái ngói cho nó an toàn @@
Năm nay chị sẽ có xu hướng di chuyển rất nhiều. Nếu như những năm trước chị do dự chưa muốn thay đổi thì vào năm nay chị sẽ không còn muốn mình bị giam cầm trong vỏ bọc cũ nữa.
Năm nay là với chị là năm của sự trải nghiệm, tự do tâm trí và thức tỉnh tâm linh. Năng lượng chung của năm nay, là chị cần phải tin tưởng, buông bỏ sự lo lắng. Có thể là chị sẽ có một công việc mới, thay đổi nhà ở và di chuyển nhiều. Em đi ngủ đây!
Được cảm ơn bởi: Rainbowlight
Đầu trang

Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

Nihaotachahao đã viết: 23:37, 02/03/24
Rainbowlight đã viết: 01:03, 27/02/24 cái bà 79 hàng xóm xây nhà xong vài tháng sau thì ck bị tai nạn xe hơi chết, còn mình thì cũng tuổi mùi ko biết thế nào, chỉ biết ngày đầu đã cãi cọ lôi thôi quát tháo thị phi to tiếng gầm thét như điên dồ :-S ko biết có giải bớt hạn ko, vì mình chửi ck mà mình lại cảm thấy bẽ mặt :-<
Hình ảnh
Năm nay chị sẽ có xu hướng di chuyển rất nhiều. Nếu như những năm trước chị do dự chưa muốn thay đổi thì vào năm nay chị sẽ không còn muốn mình bị giam cầm trong vỏ bọc cũ nữa.
Năm nay là với chị là năm của sự trải nghiệm, tự do tâm trí và thức tỉnh tâm linh. Năng lượng chung của năm nay, là chị cần phải tin tưởng, buông bỏ sự lo lắng. Có thể là chị sẽ có một công việc mới, thay đổi nhà ở và di chuyển nhiều. Em đi ngủ đây!
uh chúc em ngủ ngon nhé, chả là chị đang bị mất niềm tin và phân vân ko biết m có bị dậm chân tại chỗ ko, nhà mới thì xong rồi chuyển gần hết đồ đạc rồi, ck mới mua con xe cũ cùi 7 chỗ, nhưng chị vẫn cảm thấy ko có sự phát triển trong cuộc sống, ko biết do lòng tham hay do bị mất niềm tin bởi đại vận thiên ko xấu xa kia nữa #-o tự dưng chị nghĩ đến em tudo 94 ko biết có động viên mình câu gì ko thì vào thấy luôn cmt của e, cảm ơn e nhiều nhé!
p/s: thông báo tin vui là quán nhà chị bị sập trần, chắc bị hạn làm nhà, may chị nghỉ từ mấy tháng trước nên chả liên quan, ai phụ trách tiệm đi mà dọn dẹp kkk, khớp với lá bài the tower
Tập tin đính kèm
6C750262-725A-4114-B2EB-1196388B654B.jpeg (64.66 KiB) Đã xem 408 lần
Đầu trang

tungbachtk
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tungbachtk »

Theo minh thay thi luu thai tue vao cung Phu The nen co the su thay xao dong trong chuyen vo chong ma cung Phu nhi hop voi cung Dien nen kha nang cao lien quan den dat dai ma cai nhau.
Cung Tai la co Luu Loc, Ma Khoc roi Luu Tang tu cung menh hoi chieu ve, Cung co nguoi cho tien ma lam nha day chu'.
So ban nhieu tien ma lo gi.
Được cảm ơn bởi: Lavender91
Đầu trang

Nhatdinhlamduoc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nhatdinhlamduoc »

Em thật sự không biết nói gì.
18 tuổi được cho cả cửa tiệm đủ để kiến tiền và đi dạy học miễn phí cũng như đủ để lo nơi ở cho một số em không được gia đình yêu thương, cứ vậy cố gắng cày lo cho các em ấy giúp đỡ lo lắng được bao nhiêu thì cố gắng hướng dẫn, nói chung các em ấy cứ siêng năng, hướng thiện, yêu thương giúp đỡ lẫn nhau, sống có trách nhiệm, luôn niệm Phật sống tốt, sống hạnh phúc vui vẻ, làm thật nhiều việc phước thiện, tuân thủ năm giới cấm chắc chắn sau này các em ấy có cuộc sống giàu sang, em chắc chắn sẽ không còn phải sống cực khổ, gieo thật nhiều nhân lành nhân tốt thì sau này chắc chắn có phước hưởng.
Báo hiếu thì an tâm lo cho cha mẹ đàng hoàng.
Em thích giúp người lắm.
Thật sự em không giàu cũng không dư dã vì nhiêu em cũng đổ đi giúp người khác ngay không biết cách tiết kiệm tiền, em không nghĩ ngày mai em còn sống giữ tiền làm gì để báo hiếu, giúp được nhiều người không phải vui vẻ hạnh phúc sao.
Em luôn cố gắng tới đâu hay đến đó.
Chị cứ từng bước từ từ xem lại chi phí, hỏi bà Châu đốc xem linh cực kì nhưng nhớ phải trả lễ nhé.
Nhờ bà giúp đỡ.
Em chúc chị thành công
Đầu trang

Lavender91
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Lavender91 »

Nhatdinhlamduoc đã viết: 08:26, 03/03/24 Em thật sự không biết nói gì.
18 tuổi được cho cả cửa tiệm đủ để kiến tiền và đi dạy học miễn phí cũng như đủ để lo nơi ở cho một số em không được gia đình yêu thương, cứ vậy cố gắng cày lo cho các em ấy giúp đỡ lo lắng được bao nhiêu thì cố gắng hướng dẫn, nói chung các em ấy cứ siêng năng, hướng thiện, yêu thương giúp đỡ lẫn nhau, sống có trách nhiệm, luôn niệm Phật sống tốt, sống hạnh phúc vui vẻ, làm thật nhiều việc phước thiện, tuân thủ năm giới cấm chắc chắn sau này các em ấy có cuộc sống giàu sang, em chắc chắn sẽ không còn phải sống cực khổ, gieo thật nhiều nhân lành nhân tốt thì sau này chắc chắn có phước hưởng.
Báo hiếu thì an tâm lo cho cha mẹ đàng hoàng.
Em thích giúp người lắm.
Thật sự em không giàu cũng không dư dã vì nhiêu em cũng đổ đi giúp người khác ngay không biết cách tiết kiệm tiền, em không nghĩ ngày mai em còn sống giữ tiền làm gì để báo hiếu, giúp được nhiều người không phải vui vẻ hạnh phúc sao.
Em luôn cố gắng tới đâu hay đến đó.
Chị cứ từng bước từ từ xem lại chi phí, hỏi bà Châu đốc xem linh cực kì nhưng nhớ phải trả lễ nhé.
Nhờ bà giúp đỡ.
Em chúc chị thành công
nhà mới này bố mẹ chị xây dựa trên cơ sở chị giúp đỡ bố mẹ bán đất để có tiền xây nhà và trả nợ, chứ chị ko mất xu nào em ạ, chị chỉ mua sắm nội thất lặt vặt từ 2 năm nay để chuẩn bị cho việc chuyển nhà, chứ ck chị phải 2 năm nữa mới được tuổi xây nhà, với lại còn đợi bên nội sang tên miếng đất cho ck chị thì mới nghĩ đến xây nhà chứ giờ đất chưa có thì làm sao mà xây đc, tranh thủ 2 năm cày cuốc gom lấy 1 tỏi để xây là vừa, xe thì ck chị bỏ tiền ra mua chứ chị cũng ko đóng góp gì, nói chung chị chả mất xu nào 8-X kiểu như mình là người góp công nhiều hơn góp của, với lại còn trẻ thì còn sức khỏe để cày cuốc chứ về già thì lại bỏ tiền ra giãy thôi 8-> vì thế cho nên đại vận này mà thấy rảnh rỗi ngồi không là cảm giác như sắp chết rồi, vì giờ này đáng ra chị phải đi công tác hoặc làm việc cho tổ chức, chứ giờ thương hiệu của anh Hà tiền anh Hà bỏ ra đầu tư, mình chỉ có việc bỏ công sức ra mà làm thôi nhưng chưa làm được cái gì nên thấy sốt ruột và nghi ngờ mất niềm tin =.=
Được cảm ơn bởi: Nhatdinhlamduoc
Đầu trang

Nihaotachahao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Rainbowlight đã viết: 23:49, 02/03/24
Hình ảnh
uh chúc em ngủ ngon nhé, chả là chị đang bị mất niềm tin và phân vân ko biết m có bị dậm chân tại chỗ ko, nhà mới thì xong rồi chuyển gần hết đồ đạc rồi, ck mới mua con xe cũ cùi 7 chỗ, nhưng chị vẫn cảm thấy ko có sự phát triển trong cuộc sống, ko biết do lòng tham hay do bị mất niềm tin bởi đại vận thiên ko xấu xa kia nữa #-o tự dưng chị nghĩ đến em tudo 94 ko biết có động viên mình câu gì ko thì vào thấy luôn cmt của e, cảm ơn e nhiều nhé!
p/s: thông báo tin vui là quán nhà chị bị sập trần, chắc bị hạn làm nhà, may chị nghỉ từ mấy tháng trước nên chả liên quan, ai phụ trách tiệm đi mà dọn dẹp kkk, khớp với lá bài the tower
Em không phải là bạn nữ tudo 94.
Chị nên quyết liệt, độc lập với suy nghĩ của chính mình. Chị hãy tự tin vào chính bản thân mình. Đồng thời, chị nên tránh nghe đông nghe tây nghe nam nghe bắc để rồi bị rụt rè và thiếu những hành động quyết định quan trọng.
Được cảm ơn bởi: Rainbowlight
Đầu trang

Lavender91
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Lavender91 »

Nihaotachahao đã viết: 12:25, 04/03/24
Chị nên quyết liệt, độc lập với suy nghĩ của chính mình. Chị hãy tự tin vào chính bản thân mình. Đồng thời, chị nên tránh nghe đông nghe tây nghe nam nghe bắc để rồi bị rụt rè và thiếu những hành động quyết định quan trọng.
chị ko hiểu sao cứ thi thoảng chị lại đuổi ck ra khỏi nhà, ngày trc ở nhà cũ cũng thế mà ở trọ thì nó về nhậu muộn là xác định nằm bếp luôn và bây giờ cũng vậy, ko biết có liên quan j đến tâm linh ko, mà kiểu nó ra đi như ko có j áy náy thậm chí còn vui vẻ như kiểu đúng ý đồ, và chị cũng thẳng tay đóng cửa mà ko cảm thấy áy náy :| hay là do các cụ phạt nó ko cho nó ở nhà vì nó ko thắp hương lễ bái hoặc là ko chịu sắm sửa nhà cửa chỉ biết ăn sẵn nên bị đuổi
Đầu trang

Nihaotachahao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lavender91 đã viết: 23:36, 07/03/24
Nihaotachahao đã viết: 12:25, 04/03/24
chị ko hiểu sao cứ thi thoảng chị lại đuổi ck ra khỏi nhà, ngày trc ở nhà cũ cũng thế mà ở trọ thì nó về nhậu muộn là xác định nằm bếp luôn và bây giờ cũng vậy, ko biết có liên quan j đến tâm linh ko, mà kiểu nó ra đi như ko có j áy náy thậm chí còn vui vẻ như kiểu đúng ý đồ, và chị cũng thẳng tay đóng cửa mà ko cảm thấy áy náy :| hay là do các cụ phạt nó ko cho nó ở nhà vì nó ko thắp hương lễ bái hoặc là ko chịu sắm sửa nhà cửa chỉ biết ăn sẵn nên bị đuổi
Chị giỏi chiến tranh lạnh, nhưng luôn muốn giành những điều tốt đẹp cho chồng mà. Em cảm thấy vậy.
Tại ông chồng bị " hư" nên chị mới vậy. :))
Đầu trang

supachai749
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi supachai749 »

Chú ý lưu tang nằm ở điền thì không nên làm nhà hoặc mua xe.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”