Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Gửi bài gửi bởi Môc huynh »

vuphai đã viết: 00:23, 27/02/18 Bác Mộc Huynh hoặc ai đi quá giúp mình nhận xét tổng quát lá số này ạ.Thanks
Hình ảnh
......................

Bạn thuộc nhóm người hành động, tâm địa tốt(Tứ linh cung Mệnh+ Thân), nhưng phải tranh đấu với ngữ cảnh cuộc đời gặp nhiều ngịch cảnh không thuận lợi(nơi sinh ,nơi làm việc), bạn bè không mấy tốt, Mệnh Thân song Phá( Phá quân+ Phá toái), nhóm sao Tử vi bất lực tranh đấu với nhóm sao Tham + Sát + Phá, chúng bất chấp Tuần Triệt( đại diện là chính bạn phải tự thân vượt qua các cửa ải thử thách - tuổi Tỵ hẳn phải vất vả khi sinh ra vào nắng gắt ban ngày).

* Đ/vận 35-44 cung Tử là Đ/v Thiên không với tuổi Tứ sinh( Dần Thân Tỵ Hợi) là khó khăn, Lưu tuổi 42 cung Huynh, T/hạn 2018 cung Phụ, cũng không giúp đỡ được bao phần.
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

CHÚ Ý.

Đối với số bạn có đam mê và muốn giúp người thân qua lá số Tử vi thực sự, thì phải dựa trên căn bản theo nguyên lý của tự nhiên từ vòng xoay của Trái Đất + Mặt Trời + Mặt Trăng vận động lặp đi lặp lại theo 04 mùa Xuân - Hạ - Thu - Đông, khởi phát(sinh ra) từ MẶT ĐẤT = THỔ => MỘC => HỎA => KIM => THỦY ...

* NHÂN TƯỚNG là từ TÂM SINH( bất kể hình tướng gì).
* Lá số Tử vi chỉ là một trong những phác đồ ghi chép lại, do vậy chúng ta cần dùng nhân tướng để kiếm tra lại độ chuẩn xác của lá số được an sao từ Web( phần lớn chưa hoàn chỉnh).

* Dưới đây là một giải pháp thời nay( HỎA sinh KIM) mình đã kiểm tra qua để các bạn áp dụng, ít ra chúng ta không tự an thủ công ra lá số, thì cũng phải biết cách kiểm tra lại cung Mệnh, xem như là giải pháp xác định lại giờ sinh cho lá số cho đúng với chủ nhân của nó....
- Trích dẫn theo link:https://www.youtube.com/watch?v=zTNtVGTww94
Hình ảnh
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Môc huynh đã viết: 08:44, 27/02/18
vuphai đã viết: 00:23, 27/02/18 Bác Mộc Huynh hoặc ai đi quá giúp mình nhận xét tổng quát lá số này ạ.Thanks
Hình ảnh
......................

Bạn thuộc nhóm người hành động, tâm địa tốt(Tứ linh cung Mệnh+ Thân), nhưng phải tranh đấu với ngữ cảnh cuộc đời gặp nhiều ngịch cảnh không thuận lợi(nơi sinh ,nơi làm việc), bạn bè không mấy tốt, Mệnh Thân song Phá( Phá quân+ Phá toái), nhóm sao Tử vi bất lực tranh đấu với nhóm sao Tham + Sát + Phá, chúng bất chấp Tuần Triệt( đại diện là chính bạn phải tự thân vượt qua các cửa ải thử thách - tuổi Tỵ hẳn phải vất vả khi sinh ra vào nắng gắt ban ngày).

* Đ/vận 35-44 cung Tử là Đ/v Thiên không với tuổi Tứ sinh( Dần Thân Tỵ Hợi) là khó khăn, Lưu tuổi 42 cung Huynh, T/hạn 2018 cung Phụ, cũng không giúp đỡ được bao phần.
Bác ak, chú này chưa lấy vợ lần nào, đang độc thân. Bác xem giúp chú ấy bao giờ lấy vợ và ổn định cuộc sống đi ạ.
Khổ thân chú ấy quá!!😔😔😔😔
Đầu trang

copy_right
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi copy_right »

Kính mong bác Mộc Huynh xem giúp em công việc trong năm 2018 làm an có phát triển không ah?
Em cảm ơn bác nhiều

Hình ảnh
Đầu trang

gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi gianguyenthaonguyen »

Môc huynh đã viết: 20:37, 26/02/18 Cháu xem lại và sửa lại nhé.

1- Giờ mẹ cho biết là 3giờ15phút đúng không? khi nhập vào Web lấy ra lá số cháu đã trừ đi 01 giờ chưa?
2 - chụp 2 ảnh gồm hai tay(phải và trái) phải rõ chỉ tay giữa lòng bàn tay, nhưng có đủ cả 5 ngón tay.
- Kèm hai ảnh, 2 hai tay (phải, trái)chụp nghiêng, Cháu chụp hình lại để rõ hơn góc dưới ngón út của hai tay, lấy nghiêng thêm vào phía lòng bàn tay đến gò dưới của ngón áp út(gò Thái dương), không cần phải co gấp bàn tay như hình cũ.
3 - Khuôn mặt không nên dùng phần mềm sử lý chỉnh sửa quá sáng, nên để mộc cho rõ sắc thái mầu sắt thật nhất, càng rõ nét thì mới có hiệu quả thật nhất.
( nhớ trả lời rõ từng ý của câu hỏi số 01 nhé)
Cháu cám ơn bác rất nhiều ạ. Hihi dạ cháu lùi xuống 1h và dưới đây là lá số 2h15p của cháu ạ.
Cháu cũng xin up lại ảnh chỉ tay ạ.
Hình ảnh
Sửa lần cuối bởi gianguyenthaonguyen vào lúc 12:00, 27/02/18 với 2 lần sửa.
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

gianguyenthaonguyen đã viết: 11:13, 27/02/18
Môc huynh đã viết: 20:37, 26/02/18 Cháu xem lại và sửa lại nhé.

1- Giờ mẹ cho biết là 3giờ15phút đúng không? khi nhập vào Web lấy ra lá số cháu đã trừ đi 01 giờ chưa?
2 - chụp 2 ảnh gồm hai tay(phải và trái) phải rõ chỉ tay giữa lòng bàn tay, nhưng có đủ cả 5 ngón tay.
- Kèm hai ảnh, 2 hai tay (phải, trái)chụp nghiêng, Cháu chụp hình lại để rõ hơn góc dưới ngón út của hai tay, lấy nghiêng thêm vào phía lòng bàn tay đến gò dưới của ngón áp út(gò Thái dương), không cần phải co gấp bàn tay như hình cũ.
3 - Khuôn mặt không nên dùng phần mềm sử lý chỉnh sửa quá sáng, nên để mộc cho rõ sắc thái mầu sắt thật nhất, càng rõ nét thì mới có hiệu quả thật nhất.
( nhớ trả lời rõ từng ý của câu hỏi số 01 nhé)
Cháu cám ơn bác rất nhiều ạ. Hihi dạ cháu lùi xuống 1h và dưới đây là lá số 2h15p của cháu ạ.
Cháu cũng xin up lại ảnh chỉ tay ạ.
Hình ảnh
..........................

* Cháu xác định giờ lại thì tạm ổn, còn chỉ tay thì giảm ánh sáng bớt đi, lấy ánh sáng thật(ban ngày thì rõ hơn) tay chụp với góc máy nghiêng với bàn tay, đế lấy thêm rõ cạnh ở góc dưới ngón út, chứ không phải vẹo tay nghiêng như vậy, chú có xem cung Từ tức sinh con đâu mà lấy hình như vậy.

* Tạm lấy mẫu chỉ tay của 01 bạn, đế cháu xem và chụp lại theo mẫu, nhưng đừng ưỡn bàn tay ra phía sau nhé, nhớ nói rõ cháu thuận tay nào, quê quán và sinh ra ở đâu? gia đình sinh sống tại đâu là nhiều nhất?:

Hình ảnh
Đầu trang

gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi gianguyenthaonguyen »

Môc huynh đã viết: 11:40, 27/02/18 * Tạm lấy mẫu chỉ tay của 01 bạn, đế cháu xem và chụp lại theo mẫu, nhưng đừng ưỡn bàn tay ra phía sau nhé, nhớ nói rõ cháu thuận tay nào, quê quán và sinh ra ở đâu? gia đình sinh sống tại đâu là nhiều nhất?:
Hic cháu cám ơn bác đã nhẫn nại với cháu ạ. Cháu thuận tay phải, sinh ra tại Quảng Bình, lớn lên tại Ninh Bình. Gia đình sống ở Dak Lak là nhiều nhất.(2000)đến nay ạ)
Đầu trang

vuphai
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vuphai »

Kbakdm đã viết: 10:12, 27/02/18
Hình ảnh
......................

Bác ak, chú này chưa lấy vợ lần nào, đang độc thân. Bác xem giúp chú ấy bao giờ lấy vợ và ổn định cuộc sống đi ạ.
-----------------------------------------------------------------------------------------------------
Bác Mộc huynh xem kỹ dùm đi ạ, ngày sinh 24/2 âm lịch chưa phải trời nắng gắt,bản thân nhàn hạ, công việc thì cũng có nhiều quý nhân chỉ đường giúp, nhưng bản thân ko nỗ lực, công việc chưa như ý nên chuyện vợ con cũng ko dc đặt mục tiêu, để muộn nên dần dần dần cũng lười.
Mong bác xem kỹ dùm, thấy mẹ nói lúc sinh viên bệnh viện từ 8h xong vài iếng sau mới sinh, chỉ đoán trong tầm 10h30 đến 11h 30.Thnkssssssssss
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

vuphai đã viết: 12:16, 27/02/18
Kbakdm đã viết: 10:12, 27/02/18
......................

-----------------------------------------------------------------------------------------------------
Bác Mộc huynh xem kỹ dùm đi ạ, ngày sinh 24/2 âm lịch chưa phải trời nắng gắt,bản thân nhàn hạ, công việc thì cũng có nhiều quý nhân chỉ đường giúp, nhưng bản thân ko nỗ lực, công việc chưa như ý nên chuyện vợ con cũng ko dc đặt mục tiêu, để muộn nên dần dần dần cũng lười.
Mong bác xem kỹ dùm, thấy mẹ nói lúc sinh viên bệnh viện từ 8h xong vài iếng sau mới sinh, chỉ đoán trong tầm 10h30 đến 11h 30.Thnkssssssssss
.................

Không ai lại đi xem kiểu ấy bạn ạ, mình nổ tý cho vui thôi, phương pháp là phương pháp, lá số của người nào thì phải có đủ dữ liệu hình ảnh kèm theo tối thiểu hư mình đã nêu ra (như vậy là đã phạm luật là không trực tiếp kiểm tra thực tế, về khí phách, thanh khí, sắc khí... thật sự của con người đó), để chứng tỏ thành ý của người nhờ xem, còn loại loạng quạng thì phớt qua là quá đủ rồi...

* Việc xem lá số để vỗ ngực xưng thầy đã đi vào dĩ vãng bẩn thỉu của làng Tử vi rồi, có thầy còn khoe thâm niên rằng đã xem vài ngàn lá số...việc ấy để các vị bác sỹ chuyên khoa giải phẫu, tuyên bố thì mới đáng gờm với tay nghề của chính họ.

- Sự thật thì mình chưa có thâm niên bao năm với làng Tử vi, xem lá số thì chỉ vỏn vẹn vài trục lá với thành tâm mà thôi, và có lẽ mình là người được xếp vào hạng lớt phớt nhất trong giới Tử vi ngày nay cũng như ttck việt nam ngày nay.
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

gianguyenthaonguyen đã viết: 11:56, 27/02/18
Môc huynh đã viết: 11:40, 27/02/18 * Tạm lấy mẫu chỉ tay của 01 bạn, đế cháu xem và chụp lại theo mẫu, nhưng đừng ưỡn bàn tay ra phía sau nhé, nhớ nói rõ cháu thuận tay nào, quê quán và sinh ra ở đâu? gia đình sinh sống tại đâu là nhiều nhất?:
Hic cháu cám ơn bác đã nhẫn nại với cháu ạ. Cháu thuận tay phải, sinh ra tại Quảng Bình, lớn lên tại Ninh Bình. Gia đình sống ở Dak Lak là nhiều nhất.(2000)đến nay ạ)
....................

Cháu gianguyenthaonguyen thì cứ túc tắc nhé, khi rảnh có hứng chú sẽ kiểm tra thêm, giờ mới chỉ là giai đoạn 01 tìm và sửa lại vòng Tr/sinh và Cục cho lá số, khoản chụp hình chỉ tay sao cháu kém thế( ánh sáng chói lòa làm đường chỉ nhỏ không thấy rõ ), chú muốn thấy rõ hơn cung Phu Thê trên bàn tay cũng không được, giờ chú đưa lá số đã sửa lên để mọi người đi ngang qua thấy có gì sai thì giúp thêm cho cháu:
Hình ảnh
*So sánh với lá số cháu đã tự lấy ra trên mạng ?:
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”