Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Hỏi về cách tính Đại hạn, tiểu hạn một lá số.

Gửi bài gửi bởi Môc huynh »

Kbakdm đã viết: 21:58, 29/10/19 @mộc huynh

Chuyên đề về tìm bạn đời kết thúc chưa hả bác hà???😁😁😁
Bạn nên xem video này: https://www.youtube.com/watch?v=pZZXfR2-_3s&t=836s
rồi bạn tính mốc thời gian ra đời của lá số tử vi khi dựa vào Thiên văn, để tự suy ngẫm xét về logic, sẽ thấy sự kỳ thú của vị tổ sư của lá số tử vi ntn? làm bài phân tích, phát biểu chính kiến nhé.

* Bài trên nói về vật chất và hành khí, bạn ngẫm xem cho kỹ, bạn đời phần nào cũng hiện diện để cho bạn thấy từ hai vế ấy, vật chất là chính con người và vạn vật...

* Trong mỗi con người từ khi sinh ra đã hấp thu, nôm na là khí trời, sinh mùa nào thì bị ảnh hưởng của mùa nấy tác động, với ngày giờ thì sáng, trưa, chiều, tối cũng tương tự, thuận hay hợp tùy thuộc với mỗi tuổi...do vậy để tìm bạn đời về hành khí giữa hai người hợp hay không cũng nên xem xét, để biết đường tính liệu trước: một sự nhịn chín sự lành(nét chung), chi tiết bắt đầu từ cung Mệnh( gọi là Mệnh lý theo hành khí)...Thể xác con người chỉ tương ứng như những cục pin di động, tích điện trường sinh (khí của Trời đất giao hòa) mà nên tính nết(cha mẹ sinh con Trời sinh tính), do vậy hình thức bề ngoài, và hành động qua đối nhân sử thế...chỉ là bản ngã của mỗi con người tự bộc lộ, hoặc không bộc lộ, đó là Thường lý, giữa người với người thì khó đoán định chính xác được (lòng người sâu hơn biển cả).

* Do vậy bạn phải tự đông não tư duy cộng hưởng, từ thực tiễn của Mệnh lý với hoàn cảnh sống ở thể vật chất bao gồm nhân tướng khí phách...thì chỉ có bạn mới biết rõ, để cộng vào trừ ra tốt hơn mình, là phải hỏi han...
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Kbakdm
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Môc huynh đã viết: 23:34, 29/10/19
Kbakdm đã viết: 21:58, 29/10/19 @mộc huynh

rồi bạn tính mốc thời gian ra đời của lá số tử vi khi dựa vào Thiên văn, để tự suy ngẫm xét về logic, sẽ thấy sự kỳ thú của vị tổ sư của lá số tử vi ntn? làm bài phân tích, phát biểu chính kiến nhé.

* Bài trên nói về vật chất và hành khí, bạn ngẫm xem cho kỹ, bạn đời phần nào cũng hiện diện để cho bạn thấy từ hai vế ấy, vật chất là chính con người và vạn vật...

* Trong mỗi con người từ khi sinh ra đã hấp thu, nôm na là khí trời, sinh mùa nào thì bị ảnh hưởng của mùa nấy tác động, với ngày giờ thì sáng, trưa, chiều, tối cũng tương tự, thuận hay hợp tùy thuộc với mỗi tuổi...do vậy để tìm bạn đời về hành khí giữa hai người hợp hay không cũng nên xem xét, để biết đường tính liệu trước: một sự nhịn chín sự lành(nét chung), chi tiết bắt đầu từ cung Mệnh( gọi là Mệnh lý theo hành khí)...Thể xác con người chỉ tương ứng như những cục pin di động, tích điện trường sinh (khí của Trời đất giao hòa) mà nên tính nết(cha mẹ sinh con Trời sinh tính), do vậy hình thức bề ngoài, và hành động qua đối nhân sử thế...chỉ là bản ngã của mỗi con người tự bộc lộ, hoặc không bộc lộ, đó là Thường lý, giữa người với người thì khó đoán định chính xác được (lòng người sâu hơn biển cả).

* Do vậy bạn phải tự đông não tư duy cộng hưởng, từ thực tiễn của Mệnh lý với hoàn cảnh sống ở thể vật chất bao gồm nhân tướng khí phách...thì chỉ có bạn mới biết rõ, để cộng vào trừ ra tốt hơn mình, là phải hỏi han...
Hình ảnh
Bạn tích mình viết trực diện vào câu bạn viết " Chuyên đề về tìm bạn đời"...

* Trên đời không nên đơn giản và phiến diện, chúng ta nên đánh giá tổng quát(toàn cảnh) ví dụ với TTCK Việt Nam qua VN-Index mình luôn cập nhật và tổng kết....

* Với tình yêu tìm bạn đời để tiến tới hôn nhân, cũng tương tự và rất cần có sự cảm thông, bao dung của bạn với bạn đời trong cùng ngữ cảnh của XH thực tại, tương ứng như một mã Cổ phiếu trong thị trường CK vậy.
Hoang Habach
17 giờ ·
TỔNG KẾT THÁNG, TỚI 29/10/2019 CỦA VNi.
Hình ảnh

* Nhìn từ lá số của bạn, chỉ cần so với lá số của mình, từ cung Thiên Di, cho thấy một sự khác biệt, ở bạn với chính tinh Thiên Tướng + Thiếu Dương...Bạn thuộc Thiếu Âm, như vậy bạn tự biết chấp nhận, cư sử sao cho phải đạo, thì mới có thành quả tốt đẹp( đức năng thắng số) như bạn đã nửa đời trăn trở suy nghĩ ( Thân cư Thê)
Hình ảnh
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

Môc huynh đã viết: 17:37, 29/10/19
nguoigiaochi đã viết: 15:28, 29/10/19 Chào chú Môc huynh,

Thấy chú miệt mài với topic này, say sưa trình bày những quan điểm kiến thức huyền học, làm lòng cháu nảy sinh tâm tư muốn được trò chuyện với chú.

* Trang viết này là mình tự nguyện vào trả lời cho các bạn có đặt câu hỏi, không phải topic của mình tạo dựng. Có lẽ do cung Thiên Di của mình có sao Tham Lang, nên mình yên vị tại đây, chủ topic là một bạn gái, mình cũng không rõ bạn ấy còn chú ý gì tới trang viết này hay không? từ thời điểm vào viết bài đầu tiên, cho tới nay mình cũng không tiện hỏi thăm...

Cháu tuổi còn trẻ con nên sự hiếu học còn lớn nên mạo mụi xin hỏi chú nên đọc những quyển sách tử vi nào để nâng cao trình độ? Để cháu được mở rộng ạ.

* Theo cách học riêng của mình, thì bạn nên DỰA vào một quyển sách để có các bước học tuần tự theo sách, và sách phải được viết ra từ sự nghiệm lý của chính chủ nhân viết ra cuốn viết sách. Đó là sách Tử vi Nghiệm lý Thiên Lương (vào gooogle tài về). Trước khi nhìn vào lá số tử vi bạn nên học về Ngũ hành, để phân biệt Ngũ Hành phổ cập(hiện hành) và khi Cụ Thiên Lương viết sách là HOÀN TOÀN SAI TRÁI ( như Cụ đã cảnh báo trong sách) tuy nhiên thời đó Cụ chưa tìm ra NGŨ HÀNH NGUYÊN THỦY để thay thế như mình đang áp dụng...BÀI HỌC MÌNH ĐÃ BỊ TẨU HỎA NHẬP MA vì chưa biết gì về NGŨ HÀNH, đã sông vào lướt web truy cứu so sánh trên các lá số...nên bạn cẩn trọng.

Biết chú sở học cao thâm nên cháu mong được xem lá số chú. Lý do là vì cháu nghe nói rằng nhìn vào lá số Tử vi sẽ biết được năng lực 1 người tới đâu nói chung, cũng như sở học Tử vi đến mức nào nói riêng. Thấy chú cao cường như vậy, chắc là có một lá số rất hãnh diện để trưng bày. Cháu muốn xem quá!

* Mình biết sở học của bản thân chưa thật cao cho mấy, do vậy vẫn phải đi "gây chiến" chấp nhận bị đối phương chửi thậm tệ...nhưng mục tiêu DUY NHẤT, của mình là để được học hỏi thêm từ các bạn các thầy khác, dù họ sai hay đúng về quan điểm nhận thức.
- Bạn viết... hãnh diện, thì không phải lý do để mình viết bài và đã post lá số của mình lên đây nhiều lần rồi, cốt làm bài học cho số đông các bạn. Lý do chính là do mình kém hiểu biết sớm về tử vi lý số, nên cuộc đời đã bị các "thầy mo" làm hại thê thảm( dán tiếp qua mẹ của mình) từ khi bắt đầu cưới vợ, cho tới khi thất bại trong đầu tư sau này...

* Những bạn có hiểu biết tương đối về lá số rồi, thì nhìn vào lá số của mình cũng ứng nghiệm sẽ thấy, có thể tốt trong bối cảnh XH ngày xưa, với XH Việt nam thực tại thì không phải là tốt như sách vở..., đơn giản nhất để thấy Mệnh Tử Vi cư Ngọ, thì ứng với ngôi vị cao nhất, đã cao nhất thì xem thường mọi người xung quanh, kể cả cha, mẹ, anh, chi, em...như vậy thì có gì là tốt, nếu ai đó không sớm tự nhận ra cá tính xấu ấy từ việc học hiểu qua tử vi lý số, khi con trẻ tuổi, để kịp thời mài giũa bớt đi cho đúng với vị trí thực tại...

* Lá số của mình, tạm cho bạn thấy 04 cung và có kèm lý giải( bạn sẽ tự tìm ra lá số đầy đủ)

Hình ảnh

Cháu mong nhận được hồi âm trò chuyện, giúp đỡ của chú về các điều trên. Và chúc chú có những đóng góp được đông đảo những người yêu tử vi quan tâm ạ.

Trân trọng,
Cháu đã tìm ra, nhưng xin hỏi chú dùng trình an sao nào, cách an sao nào (chú tự phát triển cách an sao lạ) và sao dùng Hoả 6 cục lại chỉnh là ...2 cục ạ?

Xin hỏi lại cho chắc, lá Số Tử vi cư Ngọ lâm KÌNH HỔ là của chú?
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

PHẦN SUY NGẪM, DÀNH CHO SỐ ĐÔNG NGƯỜI NGHIÊN CỨU VỀ MÔN HỌC TỬ VI.

* Với một cỗ máy muốn chuyển động thì cũng phải có động lực từ nguồn năn lượng nào đó đủ mạnh tác động...
Với von người cũng vậy, khi mình không còn ở độ tuổi dành phần lớn thời gian cho chuyện yêu đương, bạn tình, như số bạn trẻ...ở đây phái Nữ là động lực mạnh đầy quyến rũ đam mê với phái Nam...

* Vậy động lực nào đủ mạnh, quyến rũ mình lấy từ đâu cho sự nhiệt huyết nghiên cứu môn tử vi như một thứ tình yêu? hẳn nhiều bạn đang còn thắc mắc. Mình cũng không có thời gian để thuyết trình tỷ mỉ, và mình chỉ biết rằng cho tới thời điểm này thì số đông đều hiểu rõ, tử vi bắt nguồn và hình thành ra lá số nhờ vào Thiên văn Vũ trụ, vào trước thời ông Trần Đoàn thì tên của các sao chinh tinh đã có, Ô Trần Đoàn là một Đạo sỹ(Trái đất là trung tâm Vũ trụ thời kỳ ấy), lánh nạn chiến tranh, đã lên núi ẩn cư, khi thành tài xuống núi, ông gặp một bà ghánh hai đứa nhỏ trong thúng (ông được diễn tả) là đã dùng nhân tướng dự đoán hai đứ trẻ...không đề cập gì tới lá số tử vi, ông sinh ra vào khoảng năm 888( đời Đường sau thời Tống TQ) so với ông Galileo được gọi là "cha đẻ của thiên văn học, ông sinh ra năm 1564( Mặt trời là trunh tâm Vũ trụ - ông đi ngược với Đạo giáo)...
Hình ảnh

* Từ nghi vấn ấy, để mình có động lực mạnh lao vào nghiên cứu sâu xa từ cội nguồn lich sử nhân loại, đâu là sư thật xuất phát của lá số Tử vi, từ sự mùi mờ trong qua khứ, mình mạnh bạo tìm lối đi logic của riêng mình để cải chỉnh lại lá số như hiên nay, là điều tất yếu với quy luật của tự nhiên...
Mình tạm diễn tả qua hình ảnh:
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

nguoigiaochi đã viết: 10:18, 30/10/19
nguoigiaochi đã viết: 15:28, 29/10/19 Chào chú Môc huynh,

Thấy chú miệt mài với topic này, say sưa trình bày những quan điểm kiến thức huyền học, làm lòng cháu nảy sinh tâm tư muốn được trò chuyện với chú.

* Trang viết này là mình tự nguyện vào trả lời cho các bạn có đặt câu hỏi, không phải topic của mình tạo dựng. Có lẽ do cung Thiên Di của mình có sao Tham Lang, nên mình yên vị tại đây, chủ topic là một bạn gái, mình cũng không rõ bạn ấy còn chú ý gì tới trang viết này hay không? từ thời điểm vào viết bài đầu tiên, cho tới nay mình cũng không tiện hỏi thăm...

Cháu tuổi còn trẻ con nên sự hiếu học còn lớn nên mạo mụi xin hỏi chú nên đọc những quyển sách tử vi nào để nâng cao trình độ? Để cháu được mở rộng ạ.

* Theo cách học riêng của mình, thì bạn nên DỰA vào một quyển sách để có các bước học tuần tự theo sách, và sách phải được viết ra từ sự nghiệm lý của chính chủ nhân viết ra cuốn viết sách. Đó là sách Tử vi Nghiệm lý Thiên Lương (vào gooogle tài về). Trước khi nhìn vào lá số tử vi bạn nên học về Ngũ hành, để phân biệt Ngũ Hành phổ cập(hiện hành) và khi Cụ Thiên Lương viết sách là HOÀN TOÀN SAI TRÁI ( như Cụ đã cảnh báo trong sách) tuy nhiên thời đó Cụ chưa tìm ra NGŨ HÀNH NGUYÊN THỦY để thay thế như mình đang áp dụng...BÀI HỌC MÌNH ĐÃ BỊ TẨU HỎA NHẬP MA vì chưa biết gì về NGŨ HÀNH, đã sông vào lướt web truy cứu so sánh trên các lá số...nên bạn cẩn trọng.

Biết chú sở học cao thâm nên cháu mong được xem lá số chú. Lý do là vì cháu nghe nói rằng nhìn vào lá số Tử vi sẽ biết được năng lực 1 người tới đâu nói chung, cũng như sở học Tử vi đến mức nào nói riêng. Thấy chú cao cường như vậy, chắc là có một lá số rất hãnh diện để trưng bày. Cháu muốn xem quá!

* Mình biết sở học của bản thân chưa thật cao cho mấy, do vậy vẫn phải đi "gây chiến" chấp nhận bị đối phương chửi thậm tệ...nhưng mục tiêu DUY NHẤT, của mình là để được học hỏi thêm từ các bạn các thầy khác, dù họ sai hay đúng về quan điểm nhận thức.
- Bạn viết... hãnh diện, thì không phải lý do để mình viết bài và đã post lá số của mình lên đây nhiều lần rồi, cốt làm bài học cho số đông các bạn. Lý do chính là do mình kém hiểu biết sớm về tử vi lý số, nên cuộc đời đã bị các "thầy mo" làm hại thê thảm( dán tiếp qua mẹ của mình) từ khi bắt đầu cưới vợ, cho tới khi thất bại trong đầu tư sau này...

* Những bạn có hiểu biết tương đối về lá số rồi, thì nhìn vào lá số của mình cũng ứng nghiệm sẽ thấy, có thể tốt trong bối cảnh XH ngày xưa, với XH Việt nam thực tại thì không phải là tốt như sách vở..., đơn giản nhất để thấy Mệnh Tử Vi cư Ngọ, thì ứng với ngôi vị cao nhất, đã cao nhất thì xem thường mọi người xung quanh, kể cả cha, mẹ, anh, chi, em...như vậy thì có gì là tốt, nếu ai đó không sớm tự nhận ra cá tính xấu ấy từ việc học hiểu qua tử vi lý số, khi con trẻ tuổi, để kịp thời mài giũa bớt đi cho đúng với vị trí thực tại...

* Lá số của mình, tạm cho bạn thấy 04 cung và có kèm lý giải( bạn sẽ tự tìm ra lá số đầy đủ)

Hình ảnh

Cháu mong nhận được hồi âm trò chuyện, giúp đỡ của chú về các điều trên. Và chúc chú có những đóng góp được đông đảo những người yêu tử vi quan tâm ạ.

Trân trọng,
Cháu đã tìm ra, nhưng xin hỏi chú dùng trình an sao nào, cách an sao nào (chú tự phát triển cách an sao lạ) và sao dùng Hoả 6 cục lại chỉnh là ...2 cục ạ?

Bạn nên xem xét kỹ lại những bài đã qua, rồi hãy đặt câu hỏi nghi vấn nhé.
Lá số của mình đưa ra làm chứng cứ, đã được nghiêm lý song hành...

https://www.facebook.com/bctrochoicuacalon/
CÔNG TRÌNH NGHIÊN CỨU TỪ THỰC TIỄN NGHIỆM LÝ VỚI THỜI GIAN ĐỦ DÀI, TRÊN 02 LÁ SỐ CÙNG TUỔI( THÂN THIẾT), CÓ SỰ KHÁC BIỆT VỀ 02 CỤC SỐ, THỦY & HỎA...ĐÚC RÚT ĐƯỢC ĐỀU GÌ CƠ BẢN?
Hình ảnh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Kbakdm đã viết: ↑21:58, 29/10/19
@mộc huynh

@Kbakdm ! Chý ý mới chỉ vài nét...

Hình ảnh
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Môc huynh đã viết: 14:37, 30/10/19 Kbakdm đã viết: ↑21:58, 29/10/19
@mộc huynh

Hình ảnh
Choẹt choẹt....1 sai lầm chết người....
Nói thật cháu cũng chưa dám chắc lá số này của em ấy đâu, vì độ chính xác của nó không được cao cho lắm nên....thời gian sinh vào ban đêm lúc nửa đêm bác ạ. Nên nó bị giao thời giữa khoảng giờ và ngày....
Cháu có thể cung cấp cho bác 1 chút thông tin mà cháu có được như sau:
+, em ấy người thấp lùn, cao khoảng 1m45, cân nặng 50-60kg....tính cách thì cháu không biết diễn tả sao, khó nhưng có 1 điều chắc chắn là em cũng hơi nóng tính, vì có 1 lần cháu thấy em ý thét to các cháu (có thể quên mất rằng cháu đang đứng đó nên mới bộc lộ ra chăng? Hoặc cháu nhầm lẫn 😂😂😂...).
+, em ấy đang làm công nhân(nói là thế, nhưng vẫn hơn công nhân 1 tý) cho 1 cty tai nghe của sam sung, nokia....cách nhà khoảng 2km.
+, về tình duyên thì hơi trắc trở , chưa lấy chồng . Có lần cháu cũng hỏi giai đoạn 15-24 , đường tình duyên trắc trở và không có yêu đương hay gì.... Cái này thì không nói ra chắc bác cũng đoán được, em ấy sẽ ập ừ cho xong, không ai đi nói thật hay gì cả.... Hoặc cũng có thể cháu là mối tình đầu tiên chăng???
+, về gia cảnh thì nhà em ấy thuộc dạng khá giả, đủ ăn đủ tiêu theo con mắt nhìn và quan sát của cháu.
+, bố mẹ em ấy vẫn còn sống với nhau, bố em là con thứ, bố em làm thợ xây, mẹ bán trứng. Cả 2 bên ông bà nội ngoại đều mất cả.
+, bố mẹ em sinh được 1 trai 3 gái ( em là út ), trong đó có 2 chị gái đầu thì hôn nhân và gia đình không được hạnh phúc.... Anh trai em ấy làm gỗ, lấy vợ và sinh được 2 trai....chị thứ 2 của em ấy không được vui cho lắm, khi chồng và bố chồng của chị đều mất cùng năm và hiện tại chị ở cùng mẹ chồng + 1 đứa con trai (hiện tại tháng 9/2019 âm đang sửa sang xây lại nhà cửa). Mẹ chồng của chị thứ 2 sinh được 1 trai 1 gái, cô em chồng của chị thì lấy chồng rồi, nhưng lấy nhau được 5 năm chưa có con.....
+, 2012, bà ngoại e mất
+, 2014, bác gái e mất ( chị ruột của mẹ e)
+, 2018, vào 22Tết, ông chú ruột e mất ( em trai của bố e)
+, vào khoảng giữa năm 2019 , em nói mẹ của em ý đi khám mắc bệnh ung thư....cháu thì cũng chỉ biết thế thôi, chứ đang phân vân không biết lá số đó có thể hiện hay không ....??? Nếu có thì có thể xem và tìm cách hóa giải thì tốt quá, nhưng tiếc rằng trình độ non kém quá...choẹt choẹt

Đó là tất cả những gì cháu biết được về em ấy, bác thử chiêm nghiệm xem sao( nếu có thời gian!)

P/s: nhân tướng + chỉ tay của em ấy thì cháu chịu....ôm hôn còn chưa có cửa huống chi chụp ảnh 😂😂😂, có lần cầm tay xem qua, nhưng quên mất rồi 😁😁😁.Đọc xong chắc có nhiều người bảo cháu nhát gái... Thừa nhận luôn😅
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Kbakdm đã viết: 17:00, 30/10/19
Môc huynh đã viết: 14:37, 30/10/19 Kbakdm đã viết: ↑21:58, 29/10/19
@mộc huynh

Hình ảnh
Choẹt choẹt....1 sai lầm chết người....
Nói thật cháu cũng chưa dám chắc lá số này của em ấy đâu, vì độ chính xác của nó không được cao cho lắm nên....thời gian sinh vào ban đêm lúc nửa đêm bác ạ. Nên nó bị giao thời giữa khoảng giờ và ngày....
Cháu có thể cung cấp cho bác 1 chút thông tin mà cháu có được như sau:
+, em ấy người thấp lùn, cao khoảng 1m45, cân nặng 50-60kg....tính cách thì cháu không biết diễn tả sao, khó nhưng có 1 điều chắc chắn là em cũng hơi nóng tính, vì có 1 lần cháu thấy em ý thét to các cháu (có thể quên mất rằng cháu đang đứng đó nên mới bộc lộ ra chăng? Hoặc cháu nhầm lẫn 😂😂😂...).
+, em ấy đang làm công nhân(nói là thế, nhưng vẫn hơn công nhân 1 tý) cho 1 cty tai nghe của sam sung, nokia....cách nhà khoảng 2km.
+, về tình duyên thì hơi trắc trở , chưa lấy chồng . Có lần cháu cũng hỏi giai đoạn 15-24 , đường tình duyên trắc trở và không có yêu đương hay gì.... Cái này thì không nói ra chắc bác cũng đoán được, em ấy sẽ ập ừ cho xong, không ai đi nói thật hay gì cả.... Hoặc cũng có thể cháu là mối tình đầu tiên chăng???
+, về gia cảnh thì nhà em ấy thuộc dạng khá giả, đủ ăn đủ tiêu theo con mắt nhìn và quan sát của cháu.
+, bố mẹ em ấy vẫn còn sống với nhau, bố em là con thứ, bố em làm thợ xây, mẹ bán trứng. Cả 2 bên ông bà nội ngoại đều mất cả.
+, bố mẹ em sinh được 1 trai 3 gái ( em là út ), trong đó có 2 chị gái đầu thì hôn nhân và gia đình không được hạnh phúc.... Anh trai em ấy làm gỗ, lấy vợ và sinh được 2 trai....chị thứ 2 của em ấy không được vui cho lắm, khi chồng và bố chồng của chị đều mất cùng năm và hiện tại chị ở cùng mẹ chồng + 1 đứa con trai (hiện tại tháng 9/2019 âm đang sửa sang xây lại nhà cửa). Mẹ chồng của chị thứ 2 sinh được 1 trai 1 gái, cô em chồng của chị thì lấy chồng rồi, nhưng lấy nhau được 5 năm chưa có con.....
+, 2012, bà ngoại e mất
+, 2014, bác gái e mất ( chị ruột của mẹ e)
+, 2018, vào 22Tết, ông chú ruột e mất ( em trai của bố e)
+, vào khoảng giữa năm 2019 , em nói mẹ của em ý đi khám mắc bệnh ung thư....cháu thì cũng chỉ biết thế thôi, chứ đang phân vân không biết lá số đó có thể hiện hay không ....??? Nếu có thì có thể xem và tìm cách hóa giải thì tốt quá, nhưng tiếc rằng trình độ non kém quá...choẹt choẹt

Đó là tất cả những gì cháu biết được về em ấy, bác thử chiêm nghiệm xem sao( nếu có thời gian!)

P/s: nhân tướng + chỉ tay của em ấy thì cháu chịu....ôm hôn còn chưa có cửa huống chi chụp ảnh 😂😂😂, có lần cầm tay xem qua, nhưng quên mất rồi 😁😁😁.Đọc xong chắc có nhiều người bảo cháu nhát gái... Thừa nhận luôn😅
QUÁ NHÁT GAN, ***** CƯỜI QUÁ....Chào cô bạn Nam.

* Tý rảnh đỡ buồn cười mới viết tiếp được.
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

@ Kbakdm !

* Khi thấy bạn diễn tả ở trên...mình nhớ ra ở những trang viết đầu, cũng có một bạn Dương Nữ Nhâm Thân(lá số dưới)...bạn tham khảo, và mình cũng đã giử gắn lời ẩn dụ, chân thành với bạn về cách ứng sử ở bài viết vừa qua rồi... Lá số bạn ấy thì cũng tạm như vậy, mình không muốn can dự chi tiết...

* Nói về tâm lý trai gái gặp gỡ tìm hiểu nhau, thì mình hai lúa thế này: Khi bạn gái chấp nhận đến gặp Bố mẹ bạn, còn tặng quà nữa chứ,... như vậy về tâm lý là đã tỏ lòng chấp chuận bạn rồi, vấn đề còn lại là ở chính con người bạn, có thể hiện được bản lãnh là người đàn ông hay không? Nam Nữ đã hẹn và chấp thuận gặp nhau để nói về chuyện tinh yêu hôn nhân, thì xem như đã mến thương, đồng cảm cho hoàn cảnh của nhau rồi, bạn phải làm chủ được tình huống mỗi khi gặp, nếu bạn gái ngại trả lời, mỗi khi bạn đặt câu hỏi, ví dụ: em có yêu anh không? nếu không trả lời thì càng tốt, bạn mạnh dạn nói tiếp anh muốn ôm em...và nếu em chấp thuận thì xem như em đã nói lời yêu anh, nếu em không chấp thuận xem như em không yêu anh, bạn chỉ cần đơn giản vậy thôi,( đó thường là cơ hội mà bạn gái thường tạo đều kiện cho bạn trai âu yếm) và theo kinh nghiệm của mình thì hơn 90 % bạn gái trong tình trạng ấy, đều mong chờ ở người bạn trai có hành động âu yếm ở mức độ chiều mến( nếu họ thật sự yêu bạn)....Nếu bạn không làm được đều đó sớm, thì sẽ là nỗi thất vọng của bạn tình, khéo dài thì trước sau bạn gái cũng chán( xem bạn như trẻ con) ...Vì đó là thứ logic của tình yêu từ hai phía, là sự thật, tuy nói ra có thô thiển, nên phải nhẹ nhàng tế nhị vui vẻ khi mở lời...đó là nghệ thuật.
Hình ảnh
Đầu trang

Môc huynh
Lục đẳng
Lục đẳng

Môc huynh đã viết: 13:33, 30/10/19
nguoigiaochi đã viết: 10:18, 30/10/19

Bạn nên xem xét kỹ lại những bài đã qua, rồi hãy đặt câu hỏi nghi vấn nhé.
Lá số của mình đưa ra làm chứng cứ, đã được nghiêm lý song hành...

https://www.facebook.com/bctrochoicuacalon/
CÔNG TRÌNH NGHIÊN CỨU TỪ THỰC TIỄN NGHIỆM LÝ VỚI THỜI GIAN ĐỦ DÀI, TRÊN 02 LÁ SỐ CÙNG TUỔI( THÂN THIẾT), CÓ SỰ KHÁC BIỆT VỀ 02 CỤC SỐ, THỦY & HỎA...ĐÚC RÚT ĐƯỢC ĐỀU GÌ CƠ BẢN?
Hình ảnh
Trích: https://www.facebook.com/bctrochoicuacalon/
TỬ VI Trò Chơi Của Cá Lớn.

* Lá số Mệnh Phá Quân - Thái Tuế, có Thân cư Thê cung, sao Liêm Trinh, thì có chuyện vợ chồng long đong, bất hòa, rồi đến ly dị từ khi có con còn nhỏ tuổi, để rồi cả hai sống độc thân cho tới nay.

* Lá số cung Thê Thát Sát có Tuần đóng với Đà (Thìn - Thiên La)...Đà La là lưới trời bao bọc, nên vợ chồng gắn chặt tới nay, nhờ Quang Quý.
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”