Lá số làm ko giữ được tiền của

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Thaolinh250899
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Lá số làm ko giữ được tiền của

Gửi bài gửi bởi Thaolinh250899 »

Cho e hỏi làm sao để đăng được ảnh lá số vậy ạ. E đăng toàn bị lỗi ấy ạ
Đầu trang

thienvannguyen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thienvannguyen »

Thaolinh250899 đã viết: 20:09, 14/12/19 Cho e hỏi làm sao để đăng được ảnh lá số vậy ạ. E đăng toàn bị lỗi ấy ạ
Hi em @Thaolinh250899,

Lúc e xem lá số xong, copy link rồi paste vô, vd link dưói nhưng a đã bỏ dấu ngoặc vuông ở đầu và ở cuối rồi. E paste đủ thì đc
IMG]lasotuvi/2020/5G7R2S94.jpg[/IMG

LS1
Hình ảnh
LS2
Hình ảnh

@ gửi các huynh đệ,
Sẳng đây đệ post lá số của bạn, huynh đệ xem qua 2 lá đi với nhau thì thế nào ạ?

Cảm ơn,
Đầu trang

Thaolinh250899
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thaolinh250899 »

Vâng ạ. E đăng đc r ạ. Thank kiu
Được cảm ơn bởi: thienvannguyen
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

thienvannguyen đã viết: 15:50, 14/12/19
KMD đã viết: 11:20, 14/12/19 Đằng nào ta cũng không giữ được tiền, ta nên bố thí với tâm chân thành.
Quả đúng như vậy @KMD, mình vẫn hay bố thí nhưng ko đc nhiều :)
Có điều huynh có thể lý giải rõ hơn do đâu? Và khi nào thì mới cầm đc?

Rất cảm ơn
Thân cư Phúc Đức, Tử Vi cư Ngọ.

Tâm và thân ta nên như thế nào đây?
Được cảm ơn bởi: thienvannguyen
Đầu trang

thienvannguyen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

thienvannguyen đã viết: 16:03, 14/12/19
lieutrai đã viết: 11:41, 14/12/19 Éc Xin hỏi bạn có bồ hay vợ không? nhìn lá số là thấy cô đơn rồi. Bạn tính tình nóng nảy, không cao, lộ tướng. Làm nghề kinh doanh buôn bán, hình như liên quan đến làm đẹp. Nhà gần chợ, nơi phố xá đông người, bạn bè lắm kẻ có tiền nhưng chơi không bền? Mắt cận, bị đường ruột?
Cảm ơn @lieutrai về lời bình, huynh nói cũng có ý đúng. Là đệ đây ko cao (chưa đc 1m65), điểm nào nói vậy huynh? còn lộ tướng là thế nào thì đệ chưa hiểu? Huynh làm rõ hơn và lý giải tưg cung/sao nào ko?

Tại sao hợp kinh doanh mua bán, cung nào/sao nào huynh? Hiện đệ theo ngành giống IT mà thiên về phần cứng tí. Tự thấy làm đc việc chứ ko giỏi

Đệ có bạn gái chưa lâu (hồi mới là sv thì có mà chiatay), tính sang năm về chung một nhà. Thấy cung thê đệ có sao Thiên Việt cũng ko tệ mà. Nhưng quả là đệ ko thể nói đc ngày mai, có sao nào xấu hả huynh?

Bạn bè thì đủ cả, từ giàu có đến bần cũng có luôn. Nhưng chơi ko đc mặn mà son sắc cho lắm, có phải cung nô có hóa kỵ chăng?

Mà mắt thì vài năm trc tốt lắm 10/10 cả hai, 1 năm gần đây ko tốt lắm, dạ dày thì đúng là cũng có chút vấn đề. Ko biết hà cớ vì đâu huynh?

Còn về cung thiên di, huynh xem đệ có thể đi xa làm ăn đc ko? Có cơ hội đc đi ko?

Rất cảm ơn
Huynh @lieutrai đi đâu lâu quá vậy? 8-> về cho đệ nhờ đi
Đầu trang

leroicuaphat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi leroicuaphat »

Mệnh có Hồng - không - cô - quả - không - kiếp , thân ôm hình - hao - không - kiếp. Có bao nhiêu tiền chăng nữa cũng có sự việc bất ngờ xảy ra để tiêu cho bằng hết.
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

thienvannguyen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

leroicuaphat đã viết: 19:18, 15/12/19 Mệnh có Hồng - không - cô - quả - không - kiếp , thân ôm hình - hao - không - kiếp. Có bao nhiêu tiền chăng nữa cũng có sự việc bất ngờ xảy ra để tiêu cho bằng hết.
Ôi quả đúng như vậy. Đang yên đang lành thì lại có việc phải xài :(( :((
Đầu trang

changlagica
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi changlagica »

Khi luận giải tử vi đã đời rồi, người khôn ngoan chỉ còn quan tâm một điều: lá số mình nói lên mình có những tính xấu gì, tật gì cần sửa để tránh mang họa, và lá số mình có những điều gì tốt đẹp để phát huy thêm?

Sao tốt, sao xấu ... là không hề có nếu chỉ xét đơn lẻ một mình nó. Phải xét theo các bộ sao đi kèm trong một cung. Rồi chưa hết phải xét tam hợp nữa. Rồi phải xét ngũ hành của các sao với cung...

Thay vì lo lắng vì cung này có sao này, đại vận kia có sao kia. Thì bạn hãy lấy cái lo đó để lo lắng ưu tư làm sao mang đến niềm vui, hạnh phúc, sự thỏa lòng cho gia đình, người thân, những người yêu thương mình; làm sao để trong công việc mình đóng góp được nhiều hơn? ...

Cái lo ban đầu không tạo ra phúc, mà không có phúc thì không thay đổi được cuộc đời theo chiều hướng tốt.

Cái lo thứ hai mới tạo ra phúc. Phúc sẽ giúp bạn tiến lên.

Lá số tử vi này không phải là một số phận cứng nhắc được định đoạt ngay từ khi bạn sinh ra. Nó chỉ là một bản phác họa cái tầm phước của bạn đến đâu, cái tài cái trí cái giàu của bạn đến độ nào. Nhưng nếu trong 20 năm, 30 năm cuộc đời bạn lỡ gây tạo quá nhiều điều xấu ác, thì cái tốt lành trong lá số cũng bị đánh văng; hoặc ngược lại bạn tác thành quá nhiều điều thiện lành, thậm chí làm được những điều thiện tột cùng mà bản thân bạn phải gánh lấy thiệt thòi về thân thể hay về danh dự (bị oan)... thì lúc đó lá số hẩm hiu thuở lọt lòng mẹ cũng phải nương theo cái phước của bạn mà trổ ra những hoa thơm trái ngọt.

Vui vẻ lạc quan lên mà sống bạn ơi. Số phận của mình nằm trong tay của mình, trong miệng của mình, trong tâm của mình. Đừng quá đắm chìm trong sự tò mò, bất an về tương lai mà làm mất thời gian và tâm trí cho việc nỗ lực của bản thân ở hiện tại.
Được cảm ơn bởi: AdaCoree, Ne0, thienvannguyen
Đầu trang

thienvannguyen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

changlagica đã viết: 17:06, 17/12/19 Khi luận giải tử vi đã đời rồi, người khôn ngoan chỉ còn quan tâm một điều: lá số mình nói lên mình có những tính xấu gì, tật gì cần sửa để tránh mang họa, và lá số mình có những điều gì tốt đẹp để phát huy thêm?

Sao tốt, sao xấu ... là không hề có nếu chỉ xét đơn lẻ một mình nó. Phải xét theo các bộ sao đi kèm trong một cung. Rồi chưa hết phải xét tam hợp nữa. Rồi phải xét ngũ hành của các sao với cung...

Thay vì lo lắng vì cung này có sao này, đại vận kia có sao kia. Thì bạn hãy lấy cái lo đó để lo lắng ưu tư làm sao mang đến niềm vui, hạnh phúc, sự thỏa lòng cho gia đình, người thân, những người yêu thương mình; làm sao để trong công việc mình đóng góp được nhiều hơn? ...

Cái lo ban đầu không tạo ra phúc, mà không có phúc thì không thay đổi được cuộc đời theo chiều hướng tốt.

Cái lo thứ hai mới tạo ra phúc. Phúc sẽ giúp bạn tiến lên.

Lá số tử vi này không phải là một số phận cứng nhắc được định đoạt ngay từ khi bạn sinh ra. Nó chỉ là một bản phác họa cái tầm phước của bạn đến đâu, cái tài cái trí cái giàu của bạn đến độ nào. Nhưng nếu trong 20 năm, 30 năm cuộc đời bạn lỡ gây tạo quá nhiều điều xấu ác, thì cái tốt lành trong lá số cũng bị đánh văng; hoặc ngược lại bạn tác thành quá nhiều điều thiện lành, thậm chí làm được những điều thiện tột cùng mà bản thân bạn phải gánh lấy thiệt thòi về thân thể hay về danh dự (bị oan)... thì lúc đó lá số hẩm hiu thuở lọt lòng mẹ cũng phải nương theo cái phước của bạn mà trổ ra những hoa thơm trái ngọt.

Vui vẻ lạc quan lên mà sống bạn ơi. Số phận của mình nằm trong tay của mình, trong miệng của mình, trong tâm của mình. Đừng quá đắm chìm trong sự tò mò, bất an về tương lai mà làm mất thời gian và tâm trí cho việc nỗ lực của bản thân ở hiện tại.
Cảm ơn những góp ý chân thành từ @changlagica :x :x :x
Chúc bạn nhiều sức khỏe và như ý! :-bd
Đầu trang

thienvannguyen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

LS1
Hình ảnh
LS2
Hình ảnh

Bạn @changlagica, cho mình hỏi về cung Phu Quân của LS2 trên này xíu,
Mình đọc một số topic cho rằng những thông tin trên cung này của nữ sẽ dự đoán về chính chủ người nữ (ko như lá số người nam, là dự đoán về người phối ngẫu), như vậy có đúng ko?

Cũng nghe nói là nếu cung Phối Ngẫu và Tử Tức có nét tương đồng thì hai người sẽ hòa hợp/thuận nhau? Như vậy có hợp lý?

Cảm ơn bạn!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”