Lá số miss lý số của 10 năm trước khi mới bắt đầu thành lập ly số.vn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
biển xanh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Lá số miss lý số của 10 năm trước khi mới bắt đầu thành lập ly số.vn

Gửi bài gửi bởi biển xanh »

4pillar đã viết: 20:52, 02/11/19 Lấy tứ trụ tôi xem thử
Xin chào bác 4pillar ạ!
Vì ở đây cháu đang xin được xác định lại lá số nên cháu đang phân vân ko biết sẽ lấy tứ trụ của lá số nào ạ! Cháu sinh lúc 19:56 phút ngày 7/3/1985 (al) nhưng đổi ra ngày âm theo lịch VN là 16/2/1985 , còn theo lịch TQ là 16/1/1985! Theo những gì được luận hôm bữa giờ thì một số Bác xác định cháu sinh 16/1/1985 nhưng vẫn có ý kiến là cháu đúng với lá số 16/2/1985, bản thân cháu thì đang nghiêng về ls 16/1/1985 nên cháu lấy tứ trụ theo ls này nhé bác
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: biển xanh
Đầu trang

4pillar
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi 4pillar »

Lấy ngày dương. Tuổi của tôi hơn cô khoảng hơn chục tuổi, gọi anh không phải gọi bác- cháu
Được cảm ơn bởi: biển xanh
Đầu trang

biển xanh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

nguoigiaochi đã viết: 21:03, 02/11/19 Cảm ơn cô đã trả lời, dọn mở đường thêm cho các Cao thủ luận đoán.

Về các ý tui hỏi cô, thuộc về lá số Cơ Lương.

Câu 1: Đúng số, cận, mắt phải nặng hơn.

Câu 2: Đúng số, mệnh Thiên Lương, Tật Thiên Phủ nên giải cứu khá tốt bệnh tật.

Câu 3: Đúng số luôn.

Câu 4: Sau 30, xét cung Thân nhiều hơn, Thân có Thái Âm, Thiên Quý xung với Đào Hoa nên tui có nhận định trên.

Câu 5 6 7 không xảy ra, thì cô miss Biển xanh nên chú ý đến tháng 11 sắp tới nhé, tháng hạn nằm trong tam hợp Tiểu hạn và Lưu niên Đại hạn. Và nên lưu ý năm nay có Hóa Khoa đệ nhất giải thần, có Tử vi Miếu, có Giải thần, Tật có Thiên Phủ, mệnh có Thiên Lương - Quyền - Lộc, mệnh hảo - thân cũng hảo hảo chua cay luôn. Do vậy nên giải cứu khá tốt tai ách.

Số cô theo nhận định của tui sẽ thọ trường.

Về hạn mua nhà cô đã trình bày, tui biết nên không hỏi vì hạn có Thai - Tọa, Long - Phượng.

Tui góp 1 vote vào lá số Cơ Lương nhé. (Ý kiến cá nhân)

Cảm ơn quý vị đã đọc qua. Tiểu Tốt xin mắc cỡ vì những lời trình bày vừa qua, góp vui và rút thôi.

Buổi tối vui vẻ again. :">
Cháu xin cảm ơn bác nguoigiaochi đã dành tgian luận giúp cháu, về câu số 4 cháu xin nói thêm thế này, sau kết hôn châu ko có ai nữa vì sau kết hôn cháu chỉ tập trung cho gia đình chồng con! Còn hiện giờ cháu độc thân và cũng có nhiều người theo đuổi nhưng cháu lại ko mặn mà và cũng chưa chọn được người thật sự phù hợp! Số lượng người theo đuổi bay giờ ko nhiều như trước lúc kết hôn nhưng lại “chất lượng” hơn!
Cháu sẽ cẩn thận lưu ý tất cả những vấn đề bác đã đề cập trong câu 5, 6, 7 trong tháng 11 al tới ạ! Một lần nữa cháu xin chân thành cảm ơn!
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi
Đầu trang

biển xanh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

4pillar đã viết: 21:13, 02/11/19 Lấy ngày dương. Tuổi của tôi hơn cô khoảng hơn chục tuổi, gọi anh không phải gọi bác- cháu
Dạ e lấy lại tứ trụ theo ngày DL như anh bảo đây ạ! Em cảm ơn anh
Hình ảnh
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nguoigiaochi »

biển xanh đã viết: 21:20, 02/11/19
nguoigiaochi đã viết: 21:03, 02/11/19 Cảm ơn cô đã trả lời, dọn mở đường thêm cho các Cao thủ luận đoán.

Câu 4: Sau 30, xét cung Thân nhiều hơn, Thân có Thái Âm, Thiên Quý xung với Đào Hoa nên tui có nhận định trên.

Câu 5 6 7 không xảy ra, thì cô miss Biển xanh nên chú ý đến tháng 11 sắp tới nhé, tháng hạn nằm trong tam hợp Tiểu hạn và Lưu niên Đại hạn. Và nên lưu ý năm nay có Hóa Khoa đệ nhất giải thần, có Tử vi Miếu, có Giải thần, Tật có Thiên Phủ, mệnh có Thiên Lương - Quyền - Lộc, mệnh hảo - thân cũng hảo hảo chua cay luôn. Do vậy nên giải cứu khá tốt tai ách.

Về hạn mua nhà cô đã trình bày, tui biết nên không hỏi vì hạn có Thai - Tọa, Long - Phượng.

Cảm ơn quý vị đã đọc qua. Tiểu Tốt xin mắc cỡ vì những lời trình bày vừa qua, góp vui và rút thôi.

Cháu xin cảm ơn bác nguoigiaochi đã dành tgian luận giúp cháu, về câu số 4 cháu xin nói thêm thế này, sau kết hôn châu ko có ai nữa vì sau kết hôn cháu chỉ tập trung cho gia đình chồng con! Còn hiện giờ cháu độc thân và cũng có nhiều người theo đuổi nhưng cháu lại ko mặn mà và cũng chưa chọn được người thật sự phù hợp! Số lượng người theo đuổi bay giờ ko nhiều như trước lúc kết hôn nhưng lại “chất lượng” hơn!
Cháu sẽ cẩn thận lưu ý tất cả những vấn đề bác đã đề cập trong câu 5, 6, 7 trong tháng 11 al tới ạ! Một lần nữa cháu xin chân thành cảm ơn!
Hi cô,

Để đường xá rộng rãi hơn cho các cao thủ, thì tui chợt nghĩ quý cô nên post lên lá số của con trai vì:

1. Cung Tử Tức của cô vs lá số con cô.

2. Cung Phụ mẫu con trai cô sẽ giúp suy ngược về cô.

3. Vận hạn, cách số xuất ngoại nếu có sẽ trùng với vận hạn của cô.

4. Ngoài ra biết đâu ai đó thuận tình xem thêm cho con trai cô.

5. Cô có tò mò, kỳ vọng về con mình?

Với 5 lý do trên, cô cân nhắc gợi ý của tui nhé.

Buổi tối vui vẻ again & again :))
Được cảm ơn bởi: biển xanh, suriquan
Đầu trang

biển xanh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

nguoigiaochi đã viết: 21:27, 02/11/19
biển xanh đã viết: 21:20, 02/11/19

Hi cô,

Để đường xá rộng rãi hơn cho các cao thủ, thì tui chợt nghĩ quý cô nên post lên lá số của con trai vì:

1. Cung Tử Tức của cô vs lá số con cô.

2. Cung Phụ mẫu con trai cô sẽ giúp suy ngược về cô.

3. Vận hạn, cách số xuất ngoại nếu có sẽ trùng với vận hạn của cô.

4. Ngoài ra biết đâu ai đó thuận tình xem thêm cho con trai cô.

5. Cô có tò mò, kỳ vọng về con mình?

Với 5 lý do trên, cô cân nhắc gợi ý của tui nhé.

Buổi tối vui vẻ again & again :))
Dạ vâng, đây là lá số con trai cháu! Bé đã ko sống với cha có thể nói là gần như từ lúc sinh ra đến giờ! Có cha cũng như ko ạ!

Hình ảnh

Cháu cũng xin nói thêm, bé hiện giờ 5 tuổi nhưng cháu đã dắt bé theo đi khắp nơi từ lúc 2 tuổi! Bé cũng đi được 6 nước trên thế giới với cháu roi ạ!
Sửa lần cuối bởi biển xanh vào lúc 21:36, 02/11/19 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi, anhthu5993
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Ừm thì,
Sau khi xem xét thì lá số con trai cô khá khớp với tình trạng vợ chồng cô:

1. Phú Tử vi: Âm Dương Tuần Triệt Tại Tiền, Mẹ Cha Định Đã Chơi Tiên Thuở Nào (Cung Phụ Mẫu có Thái Âm hay Thái Dương tọa thủ gặp Tuần, Triệt án ngữ tất cha mẹ mất sớm)
Ở trường hợp cô có thể hiểu là bé từ bé đã thiếu vắng cha, sống 1 mình với mẹ.

2. Cung Mẫu có Thái Âm: nghĩa là lợi ích từ mẹ nhiều hơn từ cha. Ngoài ra còn nói lên tình trạng cha mẹ khá là đào hoa (hội hợp Đào Hồng)

3. Bé dính Bàng Giờ (google) + mệnh KK nên nhỏ khó nuôi, nhọc công và bé cũng khá bướng. Nên giữ gìn bé kỹ và chú ý ở bệnh tiêu hóa và ho, phổi.

4. Bé có cách số ly hương. Còn hạn ly hương thì thực tui không có kinh nghiệm nhiều coi. Do đó không dám phán.

5. Sau này cậu bé khá là sợ vợ, mẹ chồng lưu ý :))

6. Hạn bé năm nay 6 tuổi, theo Tử vi cũng là hạn của cha mẹ, hạn nằm ở cung Quan Lộc hội hợp Bát Tọa, Phượng Các (hạn mua nhà).

Tui thích Phú Tử vi vì nó cũng như Ca dao, Tục ngữ được những Tiền nhân đúc kết tâm huyết và để được truyền miệng đến thế hệ này thì nó ít nhiều có sự gạn lọc, chấp nhận rộng rãi (đúng người ta mới truyền miệng, sai thì ai truyền miệng?)

Mong thông qua đối đáp qua lại giữa cô miss Biển xanh và tui, dù đúng dù sai, thì các cao nhân có thêm cở sở cho các nhận định của mình.

Xin lỗi, hôm nay tui tự thấy mình nhiều lời quá trong khi trình độ lại kém, mong được lượng tình. Cảm ơn. Xin ngưng và xin chào. :">

Buổi tối lại vui vẻ nhé!

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: biển xanh, anhthu5993, suriquan
Đầu trang

biển xanh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

nguoigiaochi đã viết: 22:29, 02/11/19 Ừm thì,
Sau khi xem xét thì lá số con trai cô khá khớp với tình trạng vợ chồng cô:

1. Phú Tử vi: Âm Dương Tuần Triệt Tại Tiền, Mẹ Cha Định Đã Chơi Tiên Thuở Nào (Cung Phụ Mẫu có Thái Âm hay Thái Dương tọa thủ gặp Tuần, Triệt án ngữ tất cha mẹ mất sớm)
Ở trường hợp cô có thể hiểu là bé từ bé đã thiếu vắng cha, sống 1 mình với mẹ.

2. Cung Mẫu có Thái Âm: nghĩa là lợi ích từ mẹ nhiều hơn từ cha. Ngoài ra còn nói lên tình trạng cha mẹ khá là đào hoa (hội hợp Đào Hồng)

3. Bé dính Bàng Giờ (google) + mệnh KK nên nhỏ khó nuôi, nhọc công và bé cũng khá bướng. Nên giữ gìn bé kỹ và chú ý ở bệnh tiêu hóa và ho, phổi.

4. Bé có cách số ly hương. Còn hạn ly hương thì thực tui không có kinh nghiệm nhiều coi. Do đó không dám phán.

5. Hạn bé năm nay 6 tuổi, theo Tử vi cũng là hạn của cha mẹ, hạn nằm ở cung Quan Lộc hội hợp Bát Tọa, Phượng Các (hạn mua nhà).

Tui thích Phú Tử vi vì nó cũng như Ca dao, Tục ngữ được những Tiền nhân đúc kết tâm huyết và để được truyền miệng đến thế hệ này thì nó ít nhiều có sự gạn lọc, chấp nhận rộng rãi (đúng người ta mới truyền miệng, sai thì ai truyền miệng?)

Mong thông qua đối đáp qua lại giữa cô miss Biển xanh và tui, dù đúng dù sai, thì các cao nhân có thêm cở sở cho các nhận định của mình.

Xin lỗi, hôm nay tui tự thấy mình nhiều lời quá trong khi trình độ lại kém, mong được lượng tình. Cảm ơn. Xin ngưng và xin chào. :">

Buổi tối lại vui vẻ nhé!

Hình ảnh
Cháu cũng có nghe nói bé nhà cháu sinh giờ này là phạm giờ Kim Xà gì đấy ạ! Bé rất bướng, đầu 2 xoáy, lúc nhỏ cháu nuôi bé rất cực và vất vả, nghĩ lại giờ vẫn còn sợ! 3 tháng đầu khóc đêm ko ngừng nghỉ! Rồi cháu lại đem bé lên chùa xin lưỡi Ông Tiêu về để gối bé nằm, từ đấy bé đỡ hẳn khóc đêm! Và 1 điều nữa là bé sinh non ạ, nên phổi bé yếu, bé hay mắc vấn đề về ho và phổi, còn về tiêu hoá thì bé ổn! Nếu bé có cách số ly hương thì cháu nghĩ là cháu sẽ đi định cư và đem theo bé vì cháu đi định cư 90% vì muốn đem bé ra nước ngoài chứ bản thân cháu thì sống ở đâu cũng được! Thậm chí cháu còn tính cho bé ổn định cs bên xứ người thì cháu sẽ đi đi về về chứ ko tính ở hẳn bên đấy! Tất nhiên đây là mong muốn và nguyện vọng của cháu còn thành hay bại thì phải xem ý Trời vì người tính ko bằng Trời tính! Chúc bác nguoigiaochi đêm ngon giấc!
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi, anhthu5993, suriquan
Đầu trang

nguoigiaochi
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

biển xanh đã viết: 22:41, 02/11/19
nguoigiaochi đã viết: 22:29, 02/11/19
Cháu cũng có nghe nói bé nhà cháu sinh giờ này là phạm giờ Kim Xà gì đấy ạ! Bé rất bướng, đầu 2 xoáy, lúc nhỏ cháu nuôi bé rất cực và vất vả, nghĩ lại giờ vẫn còn sợ! 3 tháng đầu khóc đêm ko ngừng nghỉ! Rồi cháu lại đem bé lên chùa xin lưỡi Ông Tiêu về để gối bé nằm, từ đấy bé đỡ hẳn khóc đêm! Và 1 điều nữa là bé sinh non ạ, nên phổi bé yếu, bé hay mắc vấn đề về ho và phổi, còn về tiêu hoá thì bé ổn! Nếu bé có cách số ly hương thì cháu nghĩ là cháu sẽ đi định cư và đem theo bé vì cháu đi định cư 90% vì muốn đem bé ra nước ngoài chứ bản thân cháu thì sống ở đâu cũng được! Thậm chí cháu còn tính cho bé ổn định cs bên xứ người thì cháu sẽ đi đi về về chứ ko tính ở hẳn bên đấy! Tất nhiên đây là mong muốn và nguyện vọng của cháu còn thành hay bại thì phải xem ý Trời vì người tính ko bằng Trời tính! Chúc bác nguoigiaochi đêm ngon giấc!
Cập nhật, Người Giao Chỉ nhỏ hơn chị ít tuổi, nhưng nãy giờ chưa khai báo vì để tiện cho việc "ép cung, mớm cung, điều tra, xét hỏi". :">

Chúc chị buổi tối thiệt là.....vui vẻ chứ còn gì nữa :))
Được cảm ơn bởi: anhthu5993, suriquan, biển xanh, quochuu1996
Đầu trang

biển xanh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

nguoigiaochi đã viết: 22:53, 02/11/19
biển xanh đã viết: 22:41, 02/11/19
nguoigiaochi đã viết: 22:29, 02/11/19
Cập nhật, Người Giao Chỉ nhỏ hơn chị ít tuổi, nhưng nãy giờ chưa khai báo vì để tiện cho việc "ép cung, mớm cung, điều tra, xét hỏi". :">

Chúc chị buổi tối thiệt là.....vui vẻ chứ còn gì nữa :))
Hihi, dù nguoigiaochi có nhỏ tuổi hơn biển xanh nhưng biển xanh vẫn tôn trọng! Cảm ơn em đã luận giúp c!
Được cảm ơn bởi: nguoigiaochi
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”