Lá số Nữ tháng nhuận năm 95, đã có các dữ kiện để nghiệm lý

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
MaiAnhNgoc
Chính thức
Chính thức

Re: Lá số Nữ tháng nhuận năm 95, đã có các dữ kiện để nghiệm lý

Gửi bài gửi bởi MaiAnhNgoc »

Bobbysir đã viết: 09:40, 29/05/24
十面埋伏 đã viết: 09:30, 29/05/24 À, ý đó thì tôi cũng đồng ý 1 nửa.
Bạn đó giỏi tứ trụ, nên cũng có lúc ko thể khách quan tuyệt đối khi nói về tính cách cũng như tương lai của bản thân
Nhưng tứ trụ an theo tiết khí nên ko có chuyện tháng nhuận

Nhưng logic rất xuất sắc nên ko có chuyện kể sai hạn quá khứ hay ngoại hình.

Vả lại, làm gì có khách quan tuyệt đối. Kể cả bạn hay tôi xem cho bạn ấy cũng ko khách quan tuyệt đối đc.
Không thể phủ nhận bạn đó rất thông minh. Nhưng chưa hiểu về tử vi. Luận tử vi mà đi luận tính cách với hình dáng thì vứt đi rồi. Tính cách hình dáng là việc làm không cần thiết của tử vi. Ví dụ lấy cùng h sinh đi có khi ba người là ba kiểu hình dạng khác nhau rồi (thực tế là vậy). Vậy từ hình dáng tính cách suy ngược lại h sinh là sai. Đố ai suy ngược lại theo kiểu đó. Suy luận dựa vào cái không chắc chắn. Chỉ có dùng hạn thì mới tìm h sinh chuẩn được
Trong một bữa nhậu khi mọi người ngà ngà say và đi vệ sinh, hút thuốc; chỉ còn lại em và 1 anh ngồi lại trong phòng, anh ý đã đặt câu hỏi về giờ sinh cho em đoán. Em đoán đúng dựa trên ngoại hình, thanh tướng của anh ý; và vì thế mà có cơ duyên tham gia vào 1 số dự án của anh ý.

Đến bây giờ em vẫn xem vận hạn cho anh ý. Em xem vận hạn bằng tứ trụ nhưng chọn giờ sinh bằng tử vi nhé. Nên không thể nói hình tướng và thanh tướng không quyết định đâu
Đầu trang

MaiAnhNgoc
Chính thức
Chính thức

Bobbysir đã viết: 12:50, 30/05/24
MaiAnhNgoc đã viết: 12:25, 30/05/24
Bobbysir đã viết: 06:52, 29/05/24

E nghĩ như này là chưa hiểu sâu sắc về tử vi rồi. A đã xem ba lá số cùng ngày sinh giừo tháng năm. Thì thấy ba người được sinh ra trong những gia đình có hoàn cảnh khác nhau. Sau này lớn lên có nghề nghiệp thu nhập khác nhau. Người làm taxi người làm nhà nước. Thì người làm nhà nước tốt nhất cũng là được sinh trong gia đình có hoàn cảnh tốt nhất trước bố mẹ cũng làm nhà nước. Nên để thấy rằng từ tử vi để suy ra hoàn cảnh gia đình sẽ tương đối thôi, ko chính xác 100%. Những gì e đạt được có đóng góp lớn từ sự hỗ trợ của gia đình e nên e hơi ngộ nhận về lá số của e
Cảm ơn anh đã tham gia trao đổi về vấn đề này. Em cũng có chút nghiệm lý về tử vi:

Em có 2 người bạn cùng ngày tháng năm giờ sinh, 1 người học cùng em cấp 3 (cô A), 1 người là nyc của bạn thân (cô B). Gia cảnh đơn giản, đều sinh ra lớn lên ở HN
cô A giờ làm phều (phều cấp thấp cặp với đội sếp tầm trung, mót vài đồng tiền lẻ)
cô B giờ làm công ăn lương, yêu đương bình yên
em và 2 bạn đó thanh tướng và hình tướng khác nhau.
Cô A rất xinh đẹp, cao ráo. cô B da rất trắng, ánh mắt giọng nói rất dễ chịu
Em thì như đã tả, ko xinh may ra được nhận xét là duyên, mắt sắc.

Nền tảng gia đình và định hướng của cha mẹ rất quan trọng với con cái; nhưng việc đứa con đó phát triển như nào là do chính bản thân nó lựa chọn. Em với 2 cô bạn kia đều có cùng xuất phát điểm, gia đình cơ bản, sinh ra và lớn lên ở HN; nhưng lựa chọn của từng người là khác nhau. Nên em không đồng ý với câu này của anh
Những gì e đạt được có đóng góp lớn từ sự hỗ trợ của gia đình e nên e hơi ngộ nhận về lá số của e"
1. Định hướng về ngoại ngữ của mẹ em từ trước 3 tuổi là chính xác và tạo tiền đề cực tốt cho sau này. Nhưng bà đã bỏ qua thiên phú về nhạc hoạ của em mà chỉ chú trọng vào thiên phú về ngôn ngữ của em.
Các mối quan hệ trong công việc (kinh doanh hay nhà nước) của em đều dựa vào thiên phú nhạc hoạ đó. Một câu hát đúng tâm trạng trên bàn nhậu, 1 câu thơ nói đúng vấn đề, 1 bức tranh đề thơ đúng nỗi niềm quyết định hợp đồng đó có về công ty em hay không và năm sau có duy trì tiếp hay không?
=> Cái này ngẫm lại với cô A cũng khá giống nhau, cô ý là phều còn em chính là cave trong các công việc của bản thân. 1 bên bán thân, 1 bên bán tâm ý.
2. Dù em vốn thích khối A0 ban tự nhiên, từng muốn học Y (có giải học sinh giỏi sinh) nhưng bố mẹ có tư vấn với sức khoẻ khó có thể đáp ứng được công việc ngành Y. => Việc lựa chọn nguyên vọng đại học đến việc chọn học FTU đều có sự tư vấn của gia đình; nhưng việc em tốt nghiệp bằng gì, tạo dụng các mối quan hệ đồng cấp và với trường ĐH cũ đều là do tự bản thân em không ngừng cải thiện bản thân. Và hiện nay việc em học thêm rất nhiều chứng chỉ, bằng cấp để phục vụ công việc không hề có sự can thiệp hay hỗ trợ của gia đình.
3. Gia đình em có điều kiện tốt khiến em khi làm ăn cũng ít phải rón rén suy nghĩ trước sau quá nhiều, có cơ hội là dám thử. Đó là điều may mắn và nền tảng tâm lý tốt hơn rất nhiều so với các bạn đồng trang lứa (áp lực thuê trọ, áp lực giúp đỡ gia đình, áp lực nuôi em nhỏ ăn học...) nên họ không thể bung hết sức của bản thân.
Còn nếu nói về hỗ trợ trực tiếp thì hoàn toàn không có, em kinh doanh tư nhân thuần tuý không dựa vào mối quan hệ của gia đình, cũng chưa từng dựa vào tiền của bố mẹ để mua cổ phần, đến tiền học đại học em cũng tự trả (em bán hàng online từ thời cấp 3), nhà xe đều là tự mua.
Anh không có ý e nhờ hoàn toàn vào gia đình. Có thể a dùng từ không gãy gọn nên e hiểu nhầm. Anh không hoàn toàn phủ nhận công lao của e. Nhưng a đang nói ở góc độ tử vi mà thôi. Các cụ đã nói tam thập nhi lập, trước 30 tuổi con cái hưởng phúc của bố mẹ. Nếu bố mẹ sung sướng, con cái sung sướng theo, nếu bố mẹ thông minh thì con cái cũng được hưởng phần nào nguồn gen thông minh đó. nên nếu e thông minh thì cũng phần nào từ bố mẹ. Anh đảm bảo người cùng h sinh với e chưa chắc thông minh bằng e mặc dù cùng một lá số. Vì vậy xem tử vi mà không được nhìn mặt hay trao đổi, hay được biết thông tin về bố mẹ nơi sinh sống khi xét đoán sẽ dẫn đến sai lầm. Không phải ngẫu nhiên trên lá số tử vi có cung Thân. Thân là của mình khi trên 30 tuổi, lúc đó mọi thành tựu đời người là do em. A chưa xem cung thân của e nên chưa thể khẳng định e thế nào.
Sinh giờ ngọ mệnh thân đồng cung, chỉ dựa vào vận để đoán định nên em mới cung cấp nhiều dữ liệu như vậy để mọi người gọt ra được lá phù hợp.

Nếu được mời anh và anh 十面埋伏 cùng thử đoán những thông tin sau dựa theo 2 lá số:
1. Mối quan hệ với bạn bè thời đi học cấp 1-2-3-đại học
2. Hạn năm 2017: có 1 hạn rất lớn em chưa kể, có vẻ chưa ai để ý hạn năm đó :D

Em cảm ơn 2 anh nhé!
Đầu trang

MaiAnhNgoc
Chính thức
Chính thức

Bạn đó giỏi tứ trụ, nên cũng có lúc ko thể khách quan tuyệt đối khi nói về tính cách cũng như tương lai của bản thân

Vả lại, làm gì có khách quan tuyệt đối. Kể cả bạn hay tôi xem cho bạn ấy cũng ko khách quan tuyệt đối đc.
Em cảm ơn anh ạ. Tứ trụ có ưu điểm là không bị ảnh hưởng bởi tháng nhuận, nhưng luận vận hạn chưa thật sự sát và chi tiết như tử vi (có thể phần nhiều là do kinh nghiệm và kiến thức của em chưa đủ) nên em phải kết hợp thêm kinh dịch.

Tìm hiểu về tứ trụ em mới hiểu bản thân có những thiếu xót gì, Tứ trụ vượng hoả, thuỷ hư nên nóng tính, sát phạt, lý trí lấn át cảm xúc, hành xử quyết đoán đến mức tuyệt tình ảnh hưởng rất nhiều đến cuộc sống cá nhân (gia đình, tình cảm: em tự đẩy bố mẹ và những người yêu thương mình ra xa). Từ đó em điều chỉnh rất nhiều về cách ăn nói, ứng xử, cách trang điểm, ăn mặc, hướng bản thân quay lại thiên phú về nhạc hoạ để trông nhẹ nhàng (nên mới có đoạn em kể nhiều người đoán em là Mệnh Đồng Âm).

5 năm trở lại đây cải thiện rất rõ rệt, nhìn dịu dàng và mặt mũi trông tròn trịa (mặt trông như tiêm filler vì má, hõm mắt, hóm thái dương tự đầy). Nhìn trẻ hơn cả hồi 5 năm trước (trước sắc như con cáo ý, em không thích hình ảnh đó bằng hình ảnh tròn trịa bây giờ). Em đoán tâm sinh tướng có phần đúng, hồi trẻ hiếu thắng, cái tôi rất cao (giờ vẫn hiếu thắng và cái tôi vẫn cao nhưng biết điều hoà hơn) ạ. Trộm vía 100 lần vì đã biết cách điều chỉnh bản thân. => Thế nên lúc anh Long Đức chọn lá thân Tử Vi Thất Sát em thấy có phần đúng.

Đặc biệt là sau khi chuyện tình cảm kia vỡ (cái năm 2020 mà anh đọc ra được ý) em thay đổi rất nhiều. Nhìn lại thì nhận ra nếu mình hiểu biết hơn thì đã không hành xử áp đặt người ta như vậy. Mong có thể thay đổi bản thân kịp thời để sau này (nếu may mắn) gặp được 1 người thật lòng với mình sẽ biết yêu thương người ta đúng cách. Còn đen quá mà gia đạo vấn nát thì đành tập trung vào công việc thôi :D

Chúc anh buổi chiều tốt lành và ngó thêm vận hạn 2017 của em nhé :D
Đầu trang

5278476262
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi 5278476262 »

2017 : có nhà mới ở.
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏, MaiAnhNgoc
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

MaiAnhNgoc đã viết: 13:51, 30/05/24

Em cảm ơn anh ạ. Tứ trụ có ưu điểm là không bị ảnh hưởng bởi tháng nhuận, nhưng luận vận hạn chưa thật sự sát và chi tiết như tử vi (có thể phần nhiều là do kinh nghiệm và kiến thức của em chưa đủ) nên em phải kết hợp thêm kinh dịch.

Tìm hiểu về tứ trụ em mới hiểu bản thân có những thiếu xót gì, Tứ trụ vượng hoả, thuỷ hư nên nóng tính, sát phạt, lý trí lấn át cảm xúc, hành xử quyết đoán đến mức tuyệt tình ảnh hưởng rất nhiều đến cuộc sống cá nhân (gia đình, tình cảm: em tự đẩy bố mẹ và những người yêu thương mình ra xa). Từ đó em điều chỉnh rất nhiều về cách ăn nói, ứng xử, cách trang điểm, ăn mặc, hướng bản thân quay lại thiên phú về nhạc hoạ để trông nhẹ nhàng (nên mới có đoạn em kể nhiều người đoán em là Mệnh Đồng Âm).

5 năm trở lại đây cải thiện rất rõ rệt, nhìn dịu dàng và mặt mũi trông tròn trịa (mặt trông như tiêm filler vì má, hõm mắt, hóm thái dương tự đầy). Nhìn trẻ hơn cả hồi 5 năm trước (trước sắc như con cáo ý, em không thích hình ảnh đó bằng hình ảnh tròn trịa bây giờ). Em đoán tâm sinh tướng có phần đúng, hồi trẻ hiếu thắng, cái tôi rất cao (giờ vẫn hiếu thắng và cái tôi vẫn cao nhưng biết điều hoà hơn) ạ. Trộm vía 100 lần vì đã biết cách điều chỉnh bản thân. => Thế nên lúc anh Long Đức chọn lá thân Tử Vi Thất Sát em thấy có phần đúng.

Đặc biệt là sau khi chuyện tình cảm kia vỡ (cái năm 2020 mà anh đọc ra được ý) em thay đổi rất nhiều. Nhìn lại thì nhận ra nếu mình hiểu biết hơn thì đã không hành xử áp đặt người ta như vậy. Mong có thể thay đổi bản thân kịp thời để sau này (nếu may mắn) gặp được 1 người thật lòng với mình sẽ biết yêu thương người ta đúng cách. Còn đen quá mà gia đạo vấn nát thì đành tập trung vào công việc thôi :D

Tôi ngó rồi nhưng chờ mấy bạn kêu lá tháng 8 đúng đoán trước. Bạn đừng mở bát vội:))

Chứ đoán thì ko đoán, cứ đợi tôi đoán xong nhảy vào nói linh tinh thì mệt lắm :))
Đầu trang

MaiAnhNgoc
Chính thức
Chính thức

十面埋伏 đã viết: 18:15, 30/05/24

Tôi ngó rồi nhưng chờ mấy bạn kêu lá tháng 8 đúng đoán trước. Bạn đừng mở bát vội:))

Chứ đoán thì ko đoán, cứ đợi tôi đoán xong nhảy vào nói linh tinh thì mệt lắm :))
Dạ anh. Em cũng chờ đông đông tý mới tiết lộ ạ :D
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Haizz, đoán chuyện quá khứ đã qua thôi mà. Có gì mà ko dám đoán.
Tử vi là 1 môn đoán mệnh chứ ko phải là môn gọt số cho nên chữ đoán là rất quan trọng. Lý thuyết có chắc có vững đến đâu thì cũng phải đoán. Đó là bắt buộc.
Giống tình cảm tình iu nam nữ vậy, mọi con đường đều dẫn tới Roma.
Dù bạn là ai, thích lãng mạn hay thực dụng, cổ hủ hay hiện đại... thì cuối cùng cũng vẫn phải qua bước XXX :))

@: Đoán hạn là rất khó, ai cũng biết. Đã gọi là đoán thì có đúng có sai, mới đầu thì sai nhiều đúng ít nhưng sau sẽ tăng dần xác xuất lên.
Nhưng mà cần dũng khí dám Đoán dám sai dám sửa cái đã. C

Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng
Gian khổ biết dành phần ai :(

Ai cũng một thời trẻ trai
Cũng từng nghĩ về đời mình
Phải đâu may nhờ rủi chịu
Phải đâu trong đục cũng đành
Phải không anh?
Phải không em?

Chân lý thuộc về mọi người
Không chịu sống đời nhỏ nhoi
Xin hát về bạn bè tôi
Những người sống vì mọi người
Ngày đêm canh giữ đất trời
Rạng rỡ như rừng mai nở chiều xuân

@: Năm 2017 của bạn ở cung phụ mẫu, tôi đoán người lớn trong nhà có chuyện, có thể có tang gần. Khả năng cao là đại tang. Cố đoán thì là bên họ mẹ, vai vế cao hơn bạn, người này có tuổi rồi, bị bệnh hiểm nghèo khó chữa, liên quan đến gan hoặc máu, có thể là ung thư, có chạy chữa mổ xẻ nhưng ko qua đc. Nguy hiểm nhất là tầm từ tháng 2 đến tháng 4 al năm 2017
Được cảm ơn bởi: MaiAnhNgoc
Đầu trang

Bobbysir
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Bobbysir »

MaiAnhNgoc đã viết: 13:01, 30/05/24
Bobbysir đã viết: 12:50, 30/05/24
MaiAnhNgoc đã viết: 12:25, 30/05/24
Cảm ơn anh đã tham gia trao đổi về vấn đề này. Em cũng có chút nghiệm lý về tử vi:

Em có 2 người bạn cùng ngày tháng năm giờ sinh, 1 người học cùng em cấp 3 (cô A), 1 người là nyc của bạn thân (cô B). Gia cảnh đơn giản, đều sinh ra lớn lên ở HN
cô A giờ làm phều (phều cấp thấp cặp với đội sếp tầm trung, mót vài đồng tiền lẻ)
cô B giờ làm công ăn lương, yêu đương bình yên
em và 2 bạn đó thanh tướng và hình tướng khác nhau.
Cô A rất xinh đẹp, cao ráo. cô B da rất trắng, ánh mắt giọng nói rất dễ chịu
Em thì như đã tả, ko xinh may ra được nhận xét là duyên, mắt sắc.

Nền tảng gia đình và định hướng của cha mẹ rất quan trọng với con cái; nhưng việc đứa con đó phát triển như nào là do chính bản thân nó lựa chọn. Em với 2 cô bạn kia đều có cùng xuất phát điểm, gia đình cơ bản, sinh ra và lớn lên ở HN; nhưng lựa chọn của từng người là khác nhau. Nên em không đồng ý với câu này của anh

1. Định hướng về ngoại ngữ của mẹ em từ trước 3 tuổi là chính xác và tạo tiền đề cực tốt cho sau này. Nhưng bà đã bỏ qua thiên phú về nhạc hoạ của em mà chỉ chú trọng vào thiên phú về ngôn ngữ của em.
Các mối quan hệ trong công việc (kinh doanh hay nhà nước) của em đều dựa vào thiên phú nhạc hoạ đó. Một câu hát đúng tâm trạng trên bàn nhậu, 1 câu thơ nói đúng vấn đề, 1 bức tranh đề thơ đúng nỗi niềm quyết định hợp đồng đó có về công ty em hay không và năm sau có duy trì tiếp hay không?
=> Cái này ngẫm lại với cô A cũng khá giống nhau, cô ý là phều còn em chính là cave trong các công việc của bản thân. 1 bên bán thân, 1 bên bán tâm ý.
2. Dù em vốn thích khối A0 ban tự nhiên, từng muốn học Y (có giải học sinh giỏi sinh) nhưng bố mẹ có tư vấn với sức khoẻ khó có thể đáp ứng được công việc ngành Y. => Việc lựa chọn nguyên vọng đại học đến việc chọn học FTU đều có sự tư vấn của gia đình; nhưng việc em tốt nghiệp bằng gì, tạo dụng các mối quan hệ đồng cấp và với trường ĐH cũ đều là do tự bản thân em không ngừng cải thiện bản thân. Và hiện nay việc em học thêm rất nhiều chứng chỉ, bằng cấp để phục vụ công việc không hề có sự can thiệp hay hỗ trợ của gia đình.
3. Gia đình em có điều kiện tốt khiến em khi làm ăn cũng ít phải rón rén suy nghĩ trước sau quá nhiều, có cơ hội là dám thử. Đó là điều may mắn và nền tảng tâm lý tốt hơn rất nhiều so với các bạn đồng trang lứa (áp lực thuê trọ, áp lực giúp đỡ gia đình, áp lực nuôi em nhỏ ăn học...) nên họ không thể bung hết sức của bản thân.
Còn nếu nói về hỗ trợ trực tiếp thì hoàn toàn không có, em kinh doanh tư nhân thuần tuý không dựa vào mối quan hệ của gia đình, cũng chưa từng dựa vào tiền của bố mẹ để mua cổ phần, đến tiền học đại học em cũng tự trả (em bán hàng online từ thời cấp 3), nhà xe đều là tự mua.
Anh không có ý e nhờ hoàn toàn vào gia đình. Có thể a dùng từ không gãy gọn nên e hiểu nhầm. Anh không hoàn toàn phủ nhận công lao của e. Nhưng a đang nói ở góc độ tử vi mà thôi. Các cụ đã nói tam thập nhi lập, trước 30 tuổi con cái hưởng phúc của bố mẹ. Nếu bố mẹ sung sướng, con cái sung sướng theo, nếu bố mẹ thông minh thì con cái cũng được hưởng phần nào nguồn gen thông minh đó. nên nếu e thông minh thì cũng phần nào từ bố mẹ. Anh đảm bảo người cùng h sinh với e chưa chắc thông minh bằng e mặc dù cùng một lá số. Vì vậy xem tử vi mà không được nhìn mặt hay trao đổi, hay được biết thông tin về bố mẹ nơi sinh sống khi xét đoán sẽ dẫn đến sai lầm. Không phải ngẫu nhiên trên lá số tử vi có cung Thân. Thân là của mình khi trên 30 tuổi, lúc đó mọi thành tựu đời người là do em. A chưa xem cung thân của e nên chưa thể khẳng định e thế nào.
Sinh giờ ngọ mệnh thân đồng cung, chỉ dựa vào vận để đoán định nên em mới cung cấp nhiều dữ liệu như vậy để mọi người gọt ra được lá phù hợp.

Nếu được mời anh và anh 十面埋伏 cùng thử đoán những thông tin sau dựa theo 2 lá số:
1. Mối quan hệ với bạn bè thời đi học cấp 1-2-3-đại học
2. Hạn năm 2017: có 1 hạn rất lớn em chưa kể, có vẻ chưa ai để ý hạn năm đó :D

Em cảm ơn 2 anh nhé!
Năm 2017, năm đó thấy có yêu đương nam nữ. Thấy thấy rất vượng. Còn thấy cả va chạm xe cộ, tai nạn
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏, MaiAnhNgoc, Bobbysir
Đầu trang

Bobbysir
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Bobbysir »

十面埋伏 đã viết: 18:15, 30/05/24

E cũng muốn đoán hạn lắm. Mà tham gia 2-4 thớt một lúc nhiều khi không thấy thông báo tin comment nên bỏ sót. Nhiều bạn tha thiết người khác giải đoán mà thớt mình lập ra bảo up lá số lên được rất nhiều người giải đoán cho thì ko thấy up.
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Mở bát Ngọc ơi :))

Ai đoán thì đoán rồi, ai ko đoán thì sẽ ko đoán đâu.

Có 3 người dám chơi dám chịu cũng là số nhiều rồi.
Người ta hơn mình cái giàu cái sang, còn mình hơn họ cái đàng hoàng :))

Mở bát xem ai đúng?
Hay cả 3 cùng sai ;;)
Được cảm ơn bởi: MaiAnhNgoc
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”