LÁ SỐ TỔNG GIÁM ĐỐC, TỬ PHỦ VŨ TƯỚNG LIÊM!!!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thienhamusic
Chính thức
Chính thức

LÁ SỐ TỔNG GIÁM ĐỐC, TỬ PHỦ VŨ TƯỚNG LIÊM!!!

Gửi bài gửi bởi thienhamusic »

Hôm nay em gởi lá số này lên mong mọi người luận giải cho em học hỏi thêm, em thấy lá số rất tốt rất giống với người này nhưng ko biết có phá cách ko xin mọi người cùng luận giải nhé! Người này du học bên Mỹ về,có 3 bằng Đại Học về Luật, ĐH Kinh Tế, ĐH Maketing 1 trong 3 cái tốt nghiệp xuất sắc. Hiện đang là giáo sư về luật và Bất Động Sản của các trường Đại Học và cũng là TGĐ của 1 công ty nước ngoài, chúc mọi người vui vẻ nhé!!!

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Gái Bán Dâm
Đầu trang

thienhamusic
Chính thức
Chính thức

TL: LÁ SỐ TỔNG GIÁM ĐỐC, TỬ PHỦ VŨ TƯỚNG LIÊM!!!

Các cao nhân và các anh chị bớt chút thời gian ghé wa cho em vài câu đi, để em học hỏi xem lá số như vậy có thực sự tốt ko hay còn gì nữa ah!!!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
UyenChi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi UyenChi »

hix, quả là lá số người tài
Đầu trang

kecatco
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi kecatco »

Lá số trên rất tốt, cung phúc tốt, cung quan tốt (nhưng không được rực rỡ lắm), cung tài tốt, cung di (mội người kính nễ nhưng nhiều người ghét), mệnh thân khá vững.

Số trên có Khúc, Khoa, đà, cái, long trì, hữu bật, thái tuế, đường phù, quyền, hỗ, hao, kị thọ, tấu phượng. Có đũ bộ khoa rất tốt, và chính tinh sáng. Có bộ quyền, và có bộ thái tuế. Chính tinh là lộc tinh và quyền tinh, quan tinh đứng ở đúng chỗ trên lá số.

Thiếu lãnh đạo tinh ở quan trường, thiếu lộc tinh ở phúc, thiếu văn tinh ở phúc, nhưng được quan quý, hữu bật và tã hữu là có người đứng đầu chỉ đầu thì coi như không cần lo gì. Không bị tuần triệt hay máy sát tinh mạnh xâm phạm.

Xem mệnh thân là đa số là quyền tinh chiếm điạ thế. Cung tài thì tài tinh, cung quan thì quan tinh, cung di thì quyền tinh và binh tinh, và sát tinh.

Cung thê, cung huynh đệ, cung tử tức vó vấn đề, không được tốt. Thiên hạ music có thể cho thêm chi tiết về 3 cung đó ?
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

thienhamusic
Chính thức
Chính thức

Cám ơn UyênChi và Kecatco nhé! Về phu thê thì nghe nói là tới bj vẫn chưa có vợ cho nên chưa có con,hihihi! Về gia đình thì mình vẫn chưa biết rõ, chỉ biết về người này thôi. Có phải vì cung Phu xấu nên bj vẫn chưa có vợ phải ko kecatco, con đường Tử Tức thì xấu như thế nào? Tính người này độc đoán muốn người khác phải làm theo mình, nhưng nói chuyện cũng vui vẻ có tính hài hước, trừ khi vào công việc mới thấy sự khó tính của ngưới này. Rất đam mê công việc, hầu như ngoài công việc ra ko có niềm đam mê nào khác, lúc nào cũng công việc công việc. Thân hình thấp, da trắng, mũi theo tướng rất tốt, khuôn mặt và lời nói rất có uy, tính tình cũng có hơi kĩ tính, đối với người khác hơi khô khan. Kecatco xem những cái mình nói co đúng giống lá số ko nhé, bạn thử xem lá số này có làm về chính trị và làm lớn hơn được nữa ko nhé!!! Thanks bạn!
Đầu trang

kecatco
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Số không có tài năng lãnh đạo. Cung quan khá yếu.
Liêm là Quan tinh và tượng chưng cho thân phận con gái. Xem cung ddó chỉ có vài sao như hữu gíup thì được người dẫn đi, từng bước, nhưng gặp đại hao tuy đắt đaị cũng mất vài phần Vướng điạ của Liêm. E rằng ở nhà (mệnh thân, gia đình bàn bè khen), khi đi ra ngoài (thiên di, thiên hạ ghét), rồi đi tới quan trường có người giúp nhưng (cười, không có tài lãnh đạo).
.

Có người ở trong gia đình thì không xem ra gì, khi ra ngoài thì ngươì đời khen thưởng nhiều, nễ, thích, yêu quí. Số này thì ngược lại. Và các khoa tinh, tướng tinh, quyền tinh lại ở mệnh thân. Cung quan tuy tốt, V, tượng chưng cho quan trường nhưng không đủ khả năng làm lãnh đạo chính trị.
Được cảm ơn bởi: GVR, songvuisongkhoe
Đầu trang

UyenChi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

hoàn toàn ko đồng ý với cách luận giải của kẻ cắt cỏ
Đầu trang

kecatco
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Có thể làm quan nhỏ ở chính trị được, không thể làm quan lớn được.

-----------------------------------------------------------------------------
Thiên di nhiều người ghét. -?
Trong gia tộc nhiều người năng đỡ ?
Là Trường tôn trong gia đình ?
Con người thích mua sắm để làm đẹp nhà cửa xe cộ ?

Xem cái nào đúng.
Đầu trang

UyenChi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Lá số này mệnh thân quá vững, quá mạnh. Chỉ riêng mệnh thân đấy thôi cũng đã nói lên được con người này tài giỏi như thế nào rồi. Mệnh thân tử tướng ở thìn, hóa quyền mà lại có thể nói rằng người này ko có khả năng lãnh đạo thì quả thật là ko phục chút nào. Cung quan đấy (Liêm trinh vượng ở thân) cũng ko hề suy yếu. Bộ TPVLT đẹp, không hội tuần triệt, cũng ko hội nhiều sát tinh, trong khi mệnh thân vững lại hội nhiều cát tinh, cát hóa. Ko còn j phải bàn về lá số này. Số này thành đạt là chuyện đương nhiên rồi
Được cảm ơn bởi: bopchop
Đầu trang

UyenChi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

làm quan thì đã có j là hay ho, là thành đạt. Còn phải xét thời thế nữa bạn ạ. Phá Kình thìn tuất hay những lá số hãm lạc hội nhiều sát tinh còn có thể làm quan to lắm bạn ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”