La so Tu Phu Vu Tuong

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
vukhuc79
Chính thức
Chính thức

La so Tu Phu Vu Tuong

Gửi bài gửi bởi vukhuc79 »

Moi cac bac luan giai la so Tu Phu Vu Tuong nhung giap con Kinh Duong.
Hình ảnh
Đầu trang

vukhuc79
Chính thức
Chính thức

TL: La so Tu Phu Vu Tuong

Mình là thành viên trong gia đình lý số, đã đăng lá số mấy tháng này rồi mong các cao nhân xem giúp hai vấn đề :
- Cung tử tức : Hiện nay mình đã có 1 bé gái 6 tuổi, năm 2010 dự định có baby nhưng không giữ được ;( . Nhìn cung tử tức thấy...nhiều sao xấu quá, hix... mình chưa hoàn thành " nhiệm vụ" nên năm 2012 rất muốn có thêm baby nữa. Các anh chị xem giúp .
- Cung quan lộc ( xem giúp mình hợp với nghề gì ) . Mình mới nhập môn tử vi thấy Thiên tướng / Liêm trinh giáp Kình dương dễ bị hình ngục. Nếu thiệt như vậy mình cần các cao nhân tư vấn nghề nghiệp để tránh được chút nào hay chút đó.
Vukhuc79 xin cảm ơn.
---- Kiên trì chờ đợi ------
Đầu trang

Ngon_gio_Dong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ngon_gio_Dong »

Ko sao đâu bác ơi. Cách Tử Phủ Vũ Tướng của bác là tốt đấy. TPVT toàn miếu vượng địa, ko gặp Tuần Triệt, ít bị sát tinh xâm phạm. Chỉ có con Linh tinh thôi, mà nó lại đắc địa

Cung Tài bạch của bác là đáng nể lắm đấy, vơ vét bao nhiêu tài tinh mạnh của tử vi. Thiên Phủ tọa thủ miếu địa, lại còn được Vũ Khúc miếu, Lộc tồn miếu, Hóa lộc vượng chiếu thế kia thì hẳn bác phải là đại phú gia rồi ! Chỉ hiềm Âm dương nghịch lý, và Phúc bị Triệt mà thôi

Cung Tử tức có Thái Âm, thảo nào bác có con gái. Cũng đáng lo thật, thôi thì bác cố gắng tẩm bổ sức khỏe để hoàn thành nhiệm vụ vậy
Sửa lần cuối bởi Ngon_gio_Dong vào lúc 09:47, 17/05/11 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: vukhuc79
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi tutruongdado »

Lá số khá đẹp, chính tinh hãm toàn ở những cung không quan trọng lắm. Cung Tử Tức có Không kiếp, con giải thần ở đó xem ra hơi đuối, nhưng cũng được phần nào. Anh nên sinh cách nhau ra, đừng sát quá. Có thể chỉ toàn con gái thôi, nhưng con xinh xắn dễ thương :D.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
khoabachvongoc
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi khoabachvongoc »

vukhuc79 đã viết:Moi cac bac luan giai la so Tu Phu Vu Tuong nhung giap con Kinh Duong.
Hình ảnh
đẹp thì cũng đẹp thật , nhưng vẫn chưa được bách gia triều củng tuy là lá số tốt nhưng các trung tinh phò tá chưa đủ cặp chưa đủ bộ , nhưng vẫn là lá số hằng mong ước của nhiều người đấy :D
Đầu trang

donaldnguyen
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi donaldnguyen »

Anh tuổi Kỷ Mùi nên sinh con tuổi Giáp Ngọ sẽ tốt hơn, nhất là cực kỳ tốt nếu muốn sinh con trai. Tại sao? Vì can Giáp hạp can Kỷ nhất, Ngọ với Mùi là lục hạp, tuy sẽ có khắc mạng (Kim với Hỏa) nhưng còn tố chán so với tuổi Nhâm Thìn 2012 (tứ hành xung, Thủy VS Hỏa).
Đầu trang

vukhuc79
Chính thức
Chính thức

em post bài mà sao không được vậy nhỉ. Em xin chỉnh lại chút. Em là... Âm Nữ ( Sai lầm chết người hihihii ) Mong tiếp tục nhận được lời nhận xét của các bác. Em cảm ơn nhiều.
Đầu trang

vukhuc79
Chính thức
Chính thức

Là phụ nữ em : Chồng và con là 2 vấn đề em quan tâm nhất. Mong rằng con cái mạnh khỏe ngoan ngoãn ( không quan trọng trai/gái ). Con gái chuẩn bị vào lớp 1, em đi lo việc học cho con cái đã rồi mọi chuyện tính sau hihihi. Các bác biết gì thêm về cung Tử tức luận giải giúp em với nhé. Khi nào rảnh rỗi em lên hội quán mời các bác cafe :) . Cô con gái nhỏ sinh 17/01/2005 giờ 00:05 phút .

--- Tiếp tục chờ đợi ----
Đầu trang

Ngon_gio_Dong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ngon_gio_Dong »

Nữ thì về cơ bản lá số vẫn thế, chỉ có đường đi của đại vận sẽ theo chiều ngược lại
Đầu trang

hoaithuongdh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hoaithuongdh »

Ngon_gio_Dong đã viết:
Cung Tử tức có Thái Âm, thảo nào bác có con gái. Cũng đáng lo thật, thôi thì bác cố gắng tẩm bổ sức khỏe để hoàn thành nhiệm vụ vậy
Không lo đâu bác ạ, em cung tử tức cũng là Thái Âm, mà thằng ku đầu là con trai đấy. Bác có thêm thằng ku nữa là nếp tẻ đầy đủ rồi
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”