Lá số VCD Thân mệnh đồng cung !!!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
notpro6868
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lá số VCD Thân mệnh đồng cung !!!

Gửi bài gửi bởi notpro6868 »

Đây là lá số của em con. Thân Mệnh đồng cung VCD lại gặp Tuần , con có tham khảo qua một số sách tử vi nhưng không biết luận giải thế nào.Nay con xin đưa lên để nhờ các bác, các anh các chị trao đổi và chỉ dạy giúp
Nói qua về e con thì khá xinh, thông minh, từ nhỏ đến lớn học lúc nào cũng đứng đầu lớp chuyên, có năng khiếu đặc biệt là môn Văn, từ lúc lên cấp 2 là đã sống xa gia đình để đi học. Thấy số mệnh tử vi của nó cũng khá là đặc biệt nên nhờ các thầy giúp đỡ

Xin chân thành cảm ơn mọi người và ban quản trị diễn đàn!:
Hình ảnh
Đầu trang

Thiên Tai
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Lá số VCD Thân mệnh đồng cung !!!

Gửi bài gửi bởi Thiên Tai »

Chú phán cho vài câu nhé!
Mệnh vcd giống như rắn mất đầu, làm ăn được trò trống gì trên XH này, phu quân nhìn đẹp quá, em là người ham mê sắc dục gặp trai nào cũng chiều hết, Tử tức VCD lại có thiên hư, e rằng ăn chơi trác táng phá thai chắc vài lần rồi, bây giờ bị trai bỏ, chán nản lại lên lyso xem bói hả.
Đầu trang

beheovtvn
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi beheovtvn »

Thiên Tai đã viết:Chú phán cho vài câu nhé!
Mệnh vcd giống như rắn mất đầu, làm ăn được trò trống gì trên XH này, phu quân nhìn đẹp quá, em là người ham mê sắc dục gặp trai nào cũng chiều hết, Tử tức VCD lại có thiên hư, e rằng ăn chơi trác táng phá thai chắc vài lần rồi, bây giờ bị trai bỏ, chán nản lại lên lyso xem bói hả.
Chém gì ít có ác ghê ta X( X( X(
Đầu trang

lythong123
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi lythong123 »

Đúng là Thiên Tai nghe kinh thế. Không biết thì đừng chém X( X( X( X( X(
Đầu trang

Thiên Tai
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thiên Tai »

lythong123 đã viết:
Đúng là Thiên Tai nghe kinh thế. Không biết thì đừng chém X( X( X( X( X(
Vậy chú chém xem nào, láu nhỉ :-? Lý thông là thằng dởi hơi nào thía =))
Đầu trang

notpro6868
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Trước hết xin bạn đọc kỹ topic của mình, đây là lá số của e gái mình, mình đưa lên diễn đàn với mục đích trao đổi học thuật nghiêm túc với mọi người. Bạn nên tôn trọng mình và xét đoán lá số dưới góc độ của Tử Vi chứ không nên phán bừa phán bậy dựa vào cảm tính thế, nếu bạn cảm thấy không thích hoặc không tin vào tử vi bói toán thì phiền bạn đừng comment trong topic của mình thế. Căn cứ vào những gì thực tế, hiện tại đang có đã có của em mình thì xin khẳng định những điều bạn nói ra không bao giờ xảy ra, đi ngược 180 độ và bóp méo sự thật hoàn toàn.
Thân Mệnh Đồng Cung VCD gặp Tuần là một trường hợp đặc biệt của cung VCD, cháu nghe nói trường hợp này thì sẽ hút được các chính tinh về và loại bỏ các hung tinh xấu ra khỏi bản mệnh. Nhưng cháu chỉ mới học qua tử vi, nên không rõ lắm về các chính tinh, thế đứng cũng như các yếu tố ảnh hưởng đến lá số này như thế nào.
Xin các bác, các anh chị, các cao nhân chỉ dạy giúp để cháu có thể hiểu thêm về số mệnh của e mình dưới góc độ Tử Vi và có thêm phần nào tiến bộ trong học thuật !!!
Được cảm ơn bởi: aftern00n
Đầu trang

aftern00n
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi aftern00n »

bạn Thiên Tai chém bậy chém bạ... Khổng Minh ngày xưa mệnh VCD vẫn nổi tiếng đấy... Chú phán võ đoán quá, sao không nhìn cái mặt tốt đi?
p/s: người ta muốn tìm hiểu giúp em gái, mong nó được tốt. Bạn là một trong những người comment đầu tiên mà dám nói "1 cách tinh vi" vậy... Chậc... hơi thất vọng đó.
@notpro6868: cứ yên tâm đi bạn, ai đó chưa chịu tìm hiểu mà phát ngôn ngông cuồng thôi. Giờ mình không có nhiều thời gian, không luận giúp bạn được. :D Nhưng mình là mình rất quý cái tính biết giúp anh em của bạn. Cho nên mình sẽ cố gắng vô giúp sớm thôi :)
Được cảm ơn bởi: notpro6868
Đầu trang

notpro6868
Mới gia nhập
Mới gia nhập

aftern00n đã viết:bạn Thiên Tai chém bậy chém bạ... Khổng Minh ngày xưa mệnh VCD vẫn nổi tiếng đấy... Chú phán võ đoán quá, sao không nhìn cái mặt tốt đi?
p/s: người ta muốn tìm hiểu giúp em gái, mong nó được tốt. Bạn là một trong những người comment đầu tiên mà dám nói "1 cách tinh vi" vậy... Chậc... hơi thất vọng đó.
@notpro6868: cứ yên tâm đi bạn, ai đó chưa chịu tìm hiểu mà phát ngôn ngông cuồng thôi. Giờ mình không có nhiều thời gian, không luận giúp bạn được. :D Nhưng mình là mình rất quý cái tính biết giúp anh em của bạn. Cho nên mình sẽ cố gắng vô giúp sớm thôi :)
Cảm ơn bạn nhé, lúc nào có thời gian mong bạn vào luận giải về lá số giúp mình. Chờ tin bạn !!!!
Đầu trang

duclam
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi duclam »

chào bạn!
Mình cũng có thân VCD.hì..đủng là Mệnh thân VCD là xấu.nhưng cung VCD cũng có cách tốt trong những trường hợp đặc biệt sau:
Cung VCD Đắc tam không (tuần ,triệt ,thiên không),nếu k có thiên không mà có địa không cũng đc nhưng k hay bằng thiên không) thì phú quý nhi khả kì .(tức là đc hưởng phú quý nhưng chỉ dc hưởng trong 1 giai đoạn ngắn) hội thêm đc cả hóa khoa, hóa quyền , song lộc thì mới đc hương lau dài tron vẹn.đây là cách của nhà cố vấn,quân sư bên cạch các nguyên thủ quốc gia.
Đắc nhị không thì bình thường nhưng vẫn đc coi là tốt.
Cung VCD có Nhật Nguyệt sáng chiếu thì lại hay cũng hiển hách.
CUng VCD có hung tinh đắc địa độc thủ gọi là cách hung tinh đôc thủ.
E bạn VCD đắc tam khong( tuần ,Địa không,thiên không) hội Hóa Quyền,Thiên quan ,thiên Phúc quý nhân (2 sao nay` cực tốt) và Khôi Việt,tam đức .thiếu KHoa,Lộc làm cho cách đó bị khuyết .Những trung tinh tọa thủ trong cung Mẹnh VCD là phúc tinh,và tài tinh và bản chất những ng` có mẹnh VCD là ngf thông minh,sắc sảo,thích ứng tốt với hoàn cảnh bên ngoài nên e ban học giỏi là đúng thôi .như vây tam đoán mệnh e ban tương đối tốt nhưng k hưởng trọn vẹn vẻ đẹp của cách đó thôi.Thân có cách Cơ NGuyệt Đồng Lương là cách của công chức thư lại cách này thiên về văn hơn võ bạn nhé rất hợp với con gái . Cung Quan Lộc có Cự Cơ đắc địa thì tốt rồi .
Còn về việc e ban xinh xắn cũng dễ hiểu thôi vì mệnh có ĐÀO Hồng,lại ngộ thiên đức nguyệt đức.

CUng Phu quân e bạn cũng rất tốt.
Good luck!!!!!!!!!!!!!!
Được cảm ơn bởi: notpro6868
Đầu trang

buihung
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi buihung »

Là người giỏi giang xinh đẹp, khéo léo sau này gần quý nhân.
Chồng giỏi nhưng vợ xinh mà lại gần quý nhân, lại được quý nhân quý nên đôi lúc cũng trục trặc đó, tuy gặp Triệt nhưng cung Phúc và Thân - Mệnh vững thế kia chắc cũng không đến mức đổ vỡ.
Cung Tử tức VCD gặp Tuyệt + Đẩu quân, Thiên Hư may mà có Thanh Long, Mệnh lại có Cô thần nên chú ý đến con cái, không là có con mà chẳng được nhờ.
Xin các cao nhân chỉ giáo thêm!
Được cảm ơn bởi: notpro6868, perry
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”