LẦN CUỐI CÙNG NÀY THÔI!!! CHỈ MONG 4 THỨ...

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
kacanka
Chính thức
Chính thức

LẦN CUỐI CÙNG NÀY THÔI!!! CHỈ MONG 4 THỨ...

Gửi bài gửi bởi kacanka »

Năm nay Kacanka hạnh phúc tột cùng mà cũng đau khổ đến mất ngủ nhiều đêm... Mong các Bác trên diễn đàn tư vấn và luận giải giùm 4 cung : Phụ Mẫu, Phu Thê, Điền Trạch và Tử Tức.

Lần cuối lập topic và chờ... Hy vọng còn có người thương tình lá số xấu ghé mắt vào luận...:(

Hình ảnh
Đầu trang

nguyenquynhhuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

TL: LẦN CUỐI CÙNG NÀY THÔI!!! CHỈ MONG 4 THỨ...

Gửi bài gửi bởi nguyenquynhhuong »

chém đại tí:
cha mẹ cũng khá là có của, có quyền, nhưng hơi cô đơn, ko hiểu nhau lắm, thẳng tính ?
phu cung cũng bình thường, sợ 2 đời chồng
cũng có khá đất đai...coi chừng con thiên không
tử có vẻ khá: con có tài, hơi ngại con thiên tướng với con tham
chém sơ sơ, lấy tinh thần noel, đừng tin hết ^^
Được cảm ơn bởi: kidboy173, kacanka
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi tutruongdado »

Phụ mẫu: chị muốn hỏi gì?
Phu Thê: Với cung Thê này nếu chị khó cưới sau 35 được là tốt nhất. Cưới sớm dễ có cảnh 2 chồng. Vợ chồng khắc nhau nặng. Có khả năng sát chồng nếu lấy sớm.
Điền Trạch: em không luận riêng cung này.
Tử tức: Dễ 2 con, gái đầu trai sau. Con gái ngoan ngoãn giỏi giang nhưng sức khỏe hơi yếu, sinh dễ dàng. Con trai khó sinh, nuôi cũng mệt, tính không hợp mẹ lắm, như ông tướng trong nhà, phá tiền bố mẹ. Về sau sự nghiệp của con cái cũng tạm tạm, không nổi bật lắm.
Được cảm ơn bởi: Ngàn Phố, kacanka
Đầu trang

kacanka
Chính thức
Chính thức

nguyenquynhhuong @<-- Cảm ơn nguyenquynhhuong nhìu lắm!!! Chúc nguyenquynhhuong cuối tuần dzui dzẻ nhé!!!:x Đúng là Cha Mẹ kacanka tuy thương yêu nhau nhưng khắc khẩu và không hợp tính nhau!!! Mà con "thiên không" trong cung Điền trạch của kacanka có cách nào hoá giải không nguyenquynhhuong??? Chẳng nhẽ tất cả sau bao nhiêu năm gầy dựng đến cuối đời đều trở thành con số 0 tròn trĩnh hay sao? :(
tutruongdado@<-- Cảm ơn em nhìu lắm... vì đã vào đây!!!:D
Sang năm sau chị có một sự thay đổi khá lớn và chị đang phân vân giữ 2 con đường...

Về cung Phụ mẫu, Mẹ chị đã mất cách đây 5 năm, giờ chị đang ở với Cha... Chị muốn hỏi về sức khoẻ cũng như khả năng Cha sống bên chị có dài lâu không em? Cha chị sắp đầu tư một khoản không nhỏ nên chị cũng muốn hỏi tình hình của Cha các năm sau như thế nào? Liệu có phát triển được không hay là trắng tay mất hết tất cả? Vì chị sống với Cha nên chị nghĩ ít nhiều lá số mình cũng có liên quan đến sự thành bại của Cha!!! (và cũng vì Cha chị không biết ngày giờ sinh chính xác của mình)

Còn về cung Phu Thê của chị xấu dữ dzậy hở em? Giả dụ như việc nếu lấy người ở xa khác quốc tịch thì có hoá giải được phần nào ko em???:D

Năm sau chị sẽ bận rộn phải quyết định rời bỏ rất nhiều thứ... Không biết rồi cuộc đời của chị còn lênh đênh mãi đến chừng nào nữa???...8-> Chúc em cuối tuần ấm áp nhé!!!;)
Sửa lần cuối bởi kacanka vào lúc 09:50, 25/12/11 với 1 lần sửa.
Đầu trang

haitb
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi haitb »

e gái mình cũng mệnh hỏa có thái dương cư tý. Cuộc đời không biết rùi sẽ ra sao
Đầu trang

kacanka
Chính thức
Chính thức

Lá số và cuộc đời mỗi người khác nhau mừ haitb... Có thể em gái haitb lá số tốt và đỡ vất vả hơn kacanka nhìu... ;-)
Đầu trang

kacanka
Chính thức
Chính thức

Có Cao nhân nào vào giúp kacanka nữa ko ạ?;;)
(Sẵn up topic mình lên luôn cho các Cao nhân đã từng ghé vào dễ thấy \:D/ )
Đầu trang

tutruongdado
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi tutruongdado »

Cung Phu của chi có tang hổ, lại thêm lục sát tinh vào. Thiên Đồng chịu sao được. Mặc dù có tuần, nhưng tuần cũng ám chỉ việc nhiều lần đò. Vì thế khả năng sát chồng cao. Cứ tránh cái vận xấu, chịu khó lấy muộn sau 35 thì mới yên được.

Về phụ mẫu, chị và cha chị khắc nhau khá mạnh. Nếu có thể thì nên sống xa cha, như vậy cha sẽ đỡ hơn. Cha chị đầu tư gì thì em không rõ, nhưng qua LS thì thấy cha khó mà phất mạnh được.

Riêng cung điền, em không xem riêng vì điền phụ thuộc vào tài bạch, và nhiều thứ khác. Nhiều người điền xấu nhưng vẫn có nhà đẹp, do họ ở nhà do chồng đứng tên, hoặc ở nhà bố mẹ chồng v.v.... Vì thế đừng nên nghĩ ngợi nhiều về cung Điền. Có người cung điền rất xấu, nhưng ở đất và nhà bố mẹ, vẫn đứng tên bố mẹ, đến khi bố mẹ chuyển quyền thì người đó chuyển luôn cho con trai, cũng có cung điền đẹp. Thế là nhà cửa yên ổn thoải mái. Đó cũng là 1 cách cải số đó chị.
Được cảm ơn bởi: linhchi54990, kacanka, nguyenquynhhuong, Mattroinho, babygal
Đầu trang

linhchi54990
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi linhchi54990 »

hehe cung điền mình đẹp vậy sau này mình sẽ đứng tên hết nhà cửa ruộng đất của chồng ^^!
Được cảm ơn bởi: kidboy173
Đầu trang

kidboy173
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi kidboy173 »

linhchi54990 đã viết:hehe cung điền mình đẹp vậy sau này mình sẽ đứng tên hết nhà cửa ruộng đất của chồng ^^!
Nhờ em đứng tên giúp a nữa có được không :-&
Được cảm ơn bởi: nguyenquynhhuong
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”