liệu thiên lương hãm địa có hoá giải được k?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thuancuchuoi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: liệu thiên lương hãm địa có hoá giải được k?

Gửi bài gửi bởi thuancuchuoi »

KMD đã viết: 04:55, 01/11/20
thuancuchuoi đã viết: 19:38, 31/10/20
KMD đã viết: 13:17, 28/10/20

Em hãy xem đoạn phim dưới đây.
https://www.youtube.com/watch?v=-YhcR3uLzec
Em cảm ơn về video rất hay của bác, em hiểu ý nghĩa của nó và đồng ý về quan điểm đó. Ý em là em đã chuẩn bị hết mọi thứ, đã nộp đơn, ngưng em muốn xem liệu có khả năng được tuyển dụng không - tức là khán hạn xem có dấu hiệu thay đổi không thôi ah. Chứ không phải ngồi chờ việc đó ah! Cảm ơn bác!
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

thuancuchuoi đã viết: 08:43, 04/11/20
thuancuchuoi đã viết: 19:38, 31/10/20

Em cảm ơn về video rất hay của bác, em hiểu ý nghĩa của nó và đồng ý về quan điểm đó. Ý em là em đã chuẩn bị hết mọi thứ, đã nộp đơn, ngưng em muốn xem liệu có khả năng được tuyển dụng không - tức là khán hạn xem có dấu hiệu thay đổi không thôi ah. Chứ không phải ngồi chờ việc đó ah! Cảm ơn bác!
Thiền sư Vân Cốc nói: "Mệnh do nhân trước đã định cần phải hiểu cho thấu suốt nhưng mà sau khi vào đời, tất cả lời nói hành động thì đều do chính bàn tay mình nắm giữ. Tránh ác hướng thiện, rộng kết thiện duyên đều do chính bản thân mình. Nếu như nhân duyên chưa đủ thì không nên cưỡng cầu. Chỉ cần kiên trì làm những gì mình thấy cần làm thì tự nhiên tâm trạng bình hòa, cả đời an nhiên thư thái."

Thiền sư Vân Cốc đã trả lời cho em rồi đó. ;)
Được cảm ơn bởi: thuancuchuoi
Đầu trang

thuancuchuoi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thuancuchuoi »

KMD đã viết: 19:08, 04/11/20

Thiền sư Vân Cốc nói: "Mệnh do nhân trước đã định cần phải hiểu cho thấu suốt nhưng mà sau khi vào đời, tất cả lời nói hành động thì đều do chính bàn tay mình nắm giữ. Tránh ác hướng thiện, rộng kết thiện duyên đều do chính bản thân mình. Nếu như nhân duyên chưa đủ thì không nên cưỡng cầu. Chỉ cần kiên trì làm những gì mình thấy cần làm thì tự nhiên tâm trạng bình hòa, cả đời an nhiên thư thái."

Thiền sư Vân Cốc đã trả lời cho em rồi đó. ;)

Cảm ơn bác đã phản hồi!
Đánh giá khách quan về bản thân, em/cháu tự thấy mình đã hiểu về bản thân mình, tức như bác nói là hiểu về cái Nhân trong hệ thức Nhân - Duyên - Quả!
Con người hiện tại, mệnh tạo của em/cháu là Quả của Nhân đời trước!
Như bác nói đã là người là phải có Tham - Sân - Si, tự đánh giá bản thân Mệnh cháu/em ôm Hoá Kỵ- cháu/em đã nhìn nhận tự đánh giá khách quan về mình từ bé đến lớn thì đúng là Hoá Kỵ luôn tham gia vào trong suy nghĩ và hành động, do đó cái Nhân hiện tại bị Kỵ mà mang thiên hướng trái với Thiện tâm mình đang hướng đến!
Vậy câu hỏi đặt ra:
1. Việc cháu/em tự nhận ra có thể coi là 1 sự thức tỉnh và mang đến 1 điểm cộng cho Nhân hiện tại??
2. Thân - phần hậu vận Cơ Âm Tuất đã tránh được Hoá Kỵ, nhưng theo cảm nhận thì Hoá kỵ ở mệnh vẫn luôn nằm trong đó trong mỗi suy nghĩ khi gặp 1 vấn đề nào đó(mặc dù ko phải ý nghĩ xấu chỉ là ích kỷ đặt mình lên trước, đòi hỏi cho bản thân trước - ko thể coi mọi thứ nhẹ nhàng cho đi là hư vô). Vậy thì như thế vẫn là sai?? Hay là vẫn có thể chấp nhận vì dù gì cháu/em vẫn là người, vẫn phải đòi hỏi cho bản thân, đòi hỏi sự công bằng chứ không phải chấp nhận thiệt thòi và cho đi.
Tâm luôn hướng Thiện nhưng lòng vẫn còn so đo với Đời!
Thân.
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

thuancuchuoi đã viết: 16:37, 05/11/20
KMD đã viết: 19:08, 04/11/20

Cảm ơn bác đã phản hồi!
Đánh giá khách quan về bản thân, em/cháu tự thấy mình đã hiểu về bản thân mình, tức như bác nói là hiểu về cái Nhân trong hệ thức Nhân - Duyên - Quả!
Con người hiện tại, mệnh tạo của em/cháu là Quả của Nhân đời trước!
Như bác nói đã là người là phải có Tham - Sân - Si, tự đánh giá bản thân Mệnh cháu/em ôm Hoá Kỵ- cháu/em đã nhìn nhận tự đánh giá khách quan về mình từ bé đến lớn thì đúng là Hoá Kỵ luôn tham gia vào trong suy nghĩ và hành động, do đó cái Nhân hiện tại bị Kỵ mà mang thiên hướng trái với Thiện tâm mình đang hướng đến!
Vậy câu hỏi đặt ra:
1. Việc cháu/em tự nhận ra có thể coi là 1 sự thức tỉnh và mang đến 1 điểm cộng cho Nhân hiện tại??
2. Thân - phần hậu vận Cơ Âm Tuất đã tránh được Hoá Kỵ, nhưng theo cảm nhận thì Hoá kỵ ở mệnh vẫn luôn nằm trong đó trong mỗi suy nghĩ khi gặp 1 vấn đề nào đó(mặc dù ko phải ý nghĩ xấu chỉ là ích kỷ đặt mình lên trước, đòi hỏi cho bản thân trước - ko thể coi mọi thứ nhẹ nhàng cho đi là hư vô). Vậy thì như thế vẫn là sai?? Hay là vẫn có thể chấp nhận vì dù gì cháu/em vẫn là người, vẫn phải đòi hỏi cho bản thân, đòi hỏi sự công bằng chứ không phải chấp nhận thiệt thòi và cho đi.
Tâm luôn hướng Thiện nhưng lòng vẫn còn so đo với Đời!
Thân.
1. Thức tỉnh là em nhìn sự vật đúng như thật. Khi em nhìn sự vật đúng như thật thì em nhận ra rõ ràng đâu là Nhân, đâu là Duyên và đâu là Quả.

2. Thiền sư Vân Cốc nói: "Điên đảo vọng tưởng cố nhiên là vọng niệm, phó mặc cho số phận cũng là vọng niệm đó. Suốt cả đời làm người, lúc nào cũng có vọng niệm vọng tưởng, con làm sao mà đem hết cả dục vọng của đởi người buông bỏ hoàn toàn chứ?".

"Tâm luôn hướng Thiện nhưng lòng vẫn còn so đo với Đời!" cũng là vọng niệm vậy.
Được cảm ơn bởi: thuancuchuoi
Đầu trang

linh278
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi linh278 »

Liệu e muốn tiếp tục xa quê hương lập nghiệp được không
Đầu trang

Yennamthien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Yennamthien »

linh278 đã viết: 17:34, 01/08/13 nhờ mọi người xem giúp em , em đã cố gắng nhiều nhưng k thu được kết quả như mong đợi
Hình ảnh
Bạn có phải mặt hơi vuông răng hơi xấu tính cách hơi cao ngạo chút ham quyền lực
Đầu trang

linh278
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi linh278 »

Các bác xem có biến chuyển gì k có cách nào để cứu giải k
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”