Luận đoán cung Vô chính diệu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
My Ping
Chính thức
Chính thức

Luận đoán cung Vô chính diệu

Gửi bài gửi bởi My Ping »

Mọi người cho mình hỏi khi một cung vô chính diệu thì luận đoán như thế nào? Có thể lấy chính tinh của cung xung chiếu làm chính tinh của cung vô chính diệu được không?
Chẳng hạn cung Phu thê hay cung Nô bộc vô chính diệu có cung xung chiếu (là Quan lộc và Huynh đệ) có Cô quả thì sao Cô quả đấy có ảnh hưởng đến cung Phu và cung Nô không?
Đầu trang

tphuonglt9
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Luận đoán cung Vô chính diệu

Gửi bài gửi bởi tphuonglt9 »

My Ping đã viết:Mọi người cho mình hỏi khi một cung vô chính diệu thì luận đoán như thế nào? Có thể lấy chính tinh của cung xung chiếu làm chính tinh của cung vô chính diệu được không?
Chẳng hạn cung Phu thê hay cung Nô bộc vô chính diệu có cung xung chiếu (là Quan lộc và Huynh đệ) có Cô quả thì sao Cô quả đấy có ảnh hưởng đến cung Phu và cung Nô không?
Up phụ bạn . mình cũng có thắc mắc giống bạn
Đầu trang

BDS.Tuvi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi BDS.Tuvi »

về cơ bản là lấy chính tinh của cung xung chiếu làm chính tinh để xem cho vcd. nhưng cần xem mệnh thân đồng cung hay không? ngoài ra. trong một số trường hợp người vcd sẽ không ăn theo cũng xung chiếu. vì vậy cần phải suy xét nhiều yếu tố. việc lấy cung xung chiếu để xem cũng chỉ là do các thầy có suy nghĩ như vậy và đời sau cứ theo coi như đó là lẽ đường nhiên. nhưng rất nhiều ls đã chứng minh nó không hoàn toàn đúng!
Đầu trang

clevering
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi clevering »

VCD thường phải cho là xấu bạn à, chỉ đẹp khi có âm dương sáng chiếu, đắc tam không hoặc tật ách VCD thôi.
Đầu trang

BDS.Tuvi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

vcd không phải là xấu. nói như vậy áp đặt tử vi. buồn!
Đầu trang

Châu Đại Hiệp
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Châu Đại Hiệp »

mún biết vcd xấu hay tốt thì up ls lên
Đầu trang

Tự Phòng
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tự Phòng »

Em xin đóng góp lá số của em cho các bác coi, 4 cung VCD. Các bác xem hộ em là tốt hay xấu :(
Hình ảnh
Đầu trang

clevering
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi clevering »

Tự Phòng đã viết:Em xin đóng góp lá số của em cho các bác coi, 4 cung VCD. Các bác xem hộ em là tốt hay xấu :(
Hình ảnh
xét ra thì chỉ có cung thê của em là lấy được chính tinh ở quan thôi, 3 cung còn lại vcd ko lấy được
Đầu trang

BDS.Tuvi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

vcd này khó. lại thêm mấy vận vcd không có cứu cánh. nên có thể không tốt lắm! còn tùy tướng ! có thể sẽ có cách cứu @@
Đầu trang

My Ping
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi My Ping »

Em xin ắp ls của em ạ. Các cao thủ xem cho em cung Nô và Điền vô chính diệu gặp Tuần Triệt thế này tốt hay xấu ạ
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”