Mẫu người Âm Long Trực - Từ thua Thiệt , nhẹ nhàng , cam chịu - đến khôn ngoan , khó lường .

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ashura.tian
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Mẫu người Âm Long Trực - Từ thua Thiệt , nhẹ nhàng , cam chịu - đến khôn ngoan , khó lường .

Gửi bài gửi bởi ashura.tian »

begauhn đã viết: 19:34, 15/10/23
ashura.tian đã viết: 16:25, 15/10/23 Cháu là nam sinh giờ Dậu ngày 01/08/2001 ( âm lịch)
Cháu mong có thể nhận được 1 vài lời luận giải từ bác
Cháu cảm ơn ạ
Bạn up lá số lên nhé !
cháu xin phép gửi bác lá số ạ
Tập tin đính kèm
laso.png (336.81 KiB) Đã xem 373 lần
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Mẫu người Âm Long Trực - Từ thua Thiệt , nhẹ nhàng , cam chịu - đến khôn ngoan , khó lường .

Gửi bài gửi bởi begauhn »

ashura.tian đã viết: 12:17, 29/01/24
begauhn đã viết: 19:34, 15/10/23
ashura.tian đã viết: 16:25, 15/10/23 Cháu là nam sinh giờ Dậu ngày 01/08/2001 ( âm lịch)
Cháu mong có thể nhận được 1 vài lời luận giải từ bác
Cháu cảm ơn ạ
Bạn up lá số lên nhé !
cháu xin phép gửi bác lá số ạ
Số này sau dần đi đây đó , xa nhà xa xứ đối ngoại nhiều .
Tài chính công danh sau dần có ng nâng đỡ mà nên , ko lo , tránh làm các mảng đầu tư hoặc cần luân chuyển nhanh , vì có cách trì trệ ko mong đợi .
Ls này để mà nói thì quan ngại nhất sức khoẻ , bao gồn tật bệnh và tai nạn xa nhà khá phức tạp
Lâu dài mà nói thì Nút thắt trên ls này có chỗ đó thôi .
Đời biết an gốc nhân quả này thì vô sự an yên , dần dần thăng tiến , còn như k biết an gốc này thì khó tránh bận tâm sức khoẻ tai ách .
Được cảm ơn bởi: ashura.tian
Đầu trang

ashura.tian
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ashura.tian »

cháu cảm ơn bác,
đúng là noài tâm lí hỗn độn thì sức khỏe là vấn đề quan ngại nhất của cháu, cháu rất thần tượng vua Quang Trung nên việc sống lâu để hưởng thì không phải mục đích sống.
Cháu xin phép hỏi thêm về lá số của 1 người bạn nữa.
Tập tin đính kèm
ta.png (311.58 KiB) Đã xem 356 lần
Đầu trang

hihisunflower
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hihisunflower »

Dạ chào bác Gấu ạ. Nhờ bác xem qua cách Âm Long Trực của lá này. Có phải là người khá ghê gớm không ạ. Nửa sau cuộc đời có phần bình lặng hơn nửa trước nhưng nhìn tổng thể vẫn cứ an an nhàn nhàn phải không ạ.
Tập tin đính kèm
Messenger_creation_94656736-871e-47cb-968a-357164765e80.jpeg (119.12 KiB) Đã xem 293 lần
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

hihisunflower đã viết: 14:05, 06/02/24 Dạ chào bác Gấu ạ. Nhờ bác xem qua cách Âm Long Trực của lá này. Có phải là người khá ghê gớm không ạ. Nửa sau cuộc đời có phần bình lặng hơn nửa trước nhưng nhìn tổng thể vẫn cứ an an nhàn nhàn phải không ạ.
Âlt chỉ dc xét khi chính vị thiếu âm , bạn thuộc cách long đức , thì ko thể gọi là nhẫn nhịn thua thiệt như dạng thiếu âm đc .
1 số điểm nhấn cần qtam trên ls :
Ls bạn khi lập gdinh có thời sẽ phát , nhưng ko duy trì dc lâu , hôn nhân báo biến cố , trở ngại , vấn đề chỉ là thời gian .
Điều này sinh ra do gốc nhân quả cung phụ mẫu .
Từ thời phụ mẫu đã bị ảnh hưởng theo cách thị phi và thuyên chuyển , xa cách , đi xa .
Ngoài ra , nhánh thứ 2 nợ cung nhân quả kìm hãm lộc .
Tức cứ khi có tiền , thì lại hay phát sinh nhiều chuyện , sau dần là nạn tai hoặc sức khoẻ .
Đời biết an 2 vị trí gốc nợ then chốt kể trên , thì xem như vô sự an yên , hạnh phúc , tiền bạc cũng sẽ tụ khá tốt .
Ngược lại k an đc gốc này , thì luận giải như trên.
Đầu trang

hihisunflower
Mới gia nhập
Mới gia nhập

begauhn đã viết: 18:18, 06/02/24
hihisunflower đã viết: 14:05, 06/02/24 Dạ chào bác Gấu ạ. Nhờ bác xem qua cách Âm Long Trực của lá này. Có phải là người khá ghê gớm không ạ. Nửa sau cuộc đời có phần bình lặng hơn nửa trước nhưng nhìn tổng thể vẫn cứ an an nhàn nhàn phải không ạ.
Âlt chỉ dc xét khi chính vị thiếu âm , bạn thuộc cách long đức , thì ko thể gọi là nhẫn nhịn thua thiệt như dạng thiếu âm đc .
Ls bạn khi lập gdinh có thời sẽ phát , nhưng ko duy trì dc lâu , hôn nhân báo biến cố , trở ngại , vấn đề chỉ là thời gian .
Từ thời phụ mẫu đã bị ảnh hưởng theo cách thị phi và thuyên chuyển , xa cách , đi xa .
Tức cứ khi có tiền , thì lại hay phát sinh nhiều chuyện , sau dần là nạn tai hoặc sức khoẻ .
Đời biết an 2 vị trí gốc nợ then chốt kể trên , thì xem như vô sự an yên , hạnh phúc , tiền bạc cũng sẽ tụ khá tốt .
ồ đúng là cha mẹ hôn nhân gãy đổ và mẫu thuẫn kéo dài từ lúc còn trong bụng nên ảnh hưởng rất nặng tới cả đời, điều này em đã dần nhận ra từ sau khi lớn, lúc bé em nghĩ chỉ cần có tiền là sẽ cứu được gia đình nhưng càng kiếm tiền em càng thấy đó không phải là giải pháp, có khi còn gây đổ vỡ nặng hơn. Từ lúc em học được điều đó và chấp nhận sống thuận theo nhân quả an bài thì thấy mọi chuyện nhẹ nhàng hơn. Tiền không kiếm được như nước nhưng không bao giờ thiếu thốn, cuộc sống trôi chảy nhẹ nhàng dìu dắt. Còn hễ khi nào gay gắt tham vọng điều gì đó bằng được là bị Thiên không Thiên hình phạt ngay. Bác Gấu hay quá !!!!
Được cảm ơn bởi: begauhn, ctnq89
Đầu trang

hihisunflower
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Bác Gấu cho em hỏi thêm về cung Nhân quả và Thiên Di của lá này. Theo em hiểu thì thiên không + hồng triệt là đệ nhất thông minh, ra đường hay bị gặp người khôn ranh vượt mặt, nhưng theo như em trải nghiệm em được gặp quý nhân rất nhiều, hầu như là người tốt và đàng hoàng. Còn nếu có khi nào phải gặp trường hợp bị đè đầu cưỡi cổ lợi dụng thì đều được hóa giải thuận lợi hết ạ. Em càng không phản kháng nhiều thì lại càng thuận lợi.
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

hihisunflower đã viết: 07:55, 07/02/24
ồ đúng là cha mẹ hôn nhân gãy đổ và mẫu thuẫn kéo dài từ lúc còn trong bụng nên ảnh hưởng rất nặng tới cả đời, điều này em đã dần nhận ra từ sau khi lớn, lúc bé em nghĩ chỉ cần có tiền là sẽ cứu được gia đình nhưng càng kiếm tiền em càng thấy đó không phải là giải pháp, có khi còn gây đổ vỡ nặng hơn. Từ lúc em học được điều đó và chấp nhận sống thuận theo nhân quả an bài thì thấy mọi chuyện nhẹ nhàng hơn. Tiền không kiếm được như nước nhưng không bao giờ thiếu thốn, cuộc sống trôi chảy nhẹ nhàng dìu dắt. Còn hễ khi nào gay gắt tham vọng điều gì đó bằng được là bị Thiên không Thiên hình phạt ngay. Bác Gấu hay quá !!!!
Thực tế thiên không , ko phải là khái niệm quá ghê gớm , ko phải tự nhiên nó luôn gắn liền với sự thông minh sáng suốt của dương tử phúc .
Ko phải tự nhiên nó hay gặp niềm vui thiên hỷ , hỉ thần .
Tất cả biến cố đều có nguyên nhân , có nút thắt , ta gọi là gốc nhân quả .
Như ls bạn t1 là tình duyên bị lặp lại thế hệ trc , t2 cần lo là sức khoẻ , sự an toàn nói chung .
Biết an các truyền tinh vị trí then chốt này thì khắc viên mãn , ngược lại khi nhập chu kỳ thì trở ngại khó tránh .
Đây hoàn toàn ko phải ảnh hưởng của thiên hình hay thiên không .
Được cảm ơn bởi: hihisunflower
Đầu trang

Hathuongduong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hathuongduong »

Chào bác gấu. Mong bác gấu xem giùm em lá số Âlt này với ạ. Em đang vào năm đầu vòng vận mới. Lá số này có gì nổi bật cũng như không hay cần chú ý không ạ? Em rất mong nhận được phản hồi từ bác ạ.
Tập tin đính kèm
NDT - 2.jpeg
NDT - 2.jpeg (211.5 KiB) Đã xem 190 lần
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Hathuongduong đã viết: 01:55, 12/02/24 Chào bác gấu. Mong bác gấu xem giùm em lá số Âlt này với ạ. Em đang vào năm đầu vòng vận mới. Lá số này có gì nổi bật cũng như không hay cần chú ý không ạ? Em rất mong nhận được phản hồi từ bác ạ.
Số này nổi bật gần thì có mốc 28t ( tức khoảng 2018 ) xoay quanh thuyên chuyển , nơi trốn , kich phát ảnh hưởng cung công danh .
Và mốc 32 ( 2022 ) , biến đông xoay quanh kinh tế tài chính xa gần nói chung .
Số này có cách đi xa thuyen chuyển tạo dựng .
Tình duyên hoặc họ hàng có dấu hiệu mâu thuẫn , cuộc đời vướng k ít thị phi .
Dc cái sau giàu , có tiền , và vị trí .
Tuy nhiên gốc nợ sau dần mà nói thì khiến tình duyên k ổn , và vướng cái nạn dễ phải nằm 1 chỗ .
Đời biết an gốc nhân quả này thì cuoc đời tươi sáng , an yên , từ đó bài toán trên ls xem như dc hóa giải .
Còn như k biết an gốc này , thì tuy sau khá thành đạt , nhưng từ tình duyên tới thọ yểu sức khỏe thì rất đáng ngại .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”