Mẫu người Âm Long Trực - Từ thua Thiệt , nhẹ nhàng , cam chịu - đến khôn ngoan , khó lường .

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Yoyo12345
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Mẫu người Âm Long Trực - Từ thua Thiệt , nhẹ nhàng , cam chịu - đến khôn ngoan , khó lường .

Gửi bài gửi bởi Yoyo12345 »

Em thấy mik hay nghĩ nhiều, thất thường, sức khoẻ ko dc tốt, mắc bệnh tâm lý, bạn bè cũng không có mấy, không có tri kỉ, hầu như một mik, cũng là một người tham vọng nhưng kém may mắn, bản thân đã quen nhường nhịn, không hay thổ lộ. Em mong muốn bản thân tốt hơn, đạt được nhiều thứ hơn nhưng mọi thứ nó cứ chậm chạp. Em không rõ hướng đi của mình như thế nào nữa, mong mọi người soi đường, dẫn lối giúp em thông qua lá số này ạ!
Tập tin đính kèm
E7GQGQ8S.jpg (289.83 KiB) Đã xem 482 lần
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Mẫu người Âm Long Trực - Từ thua Thiệt , nhẹ nhàng , cam chịu - đến khôn ngoan , khó lường .

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Yoyo12345 đã viết: 02:07, 29/11/23 Em thấy mik hay nghĩ nhiều, thất thường, sức khoẻ ko dc tốt, mắc bệnh tâm lý, bạn bè cũng không có mấy, không có tri kỉ, hầu như một mik, cũng là một người tham vọng nhưng kém may mắn, bản thân đã quen nhường nhịn, không hay thổ lộ. Em mong muốn bản thân tốt hơn, đạt được nhiều thứ hơn nhưng mọi thứ nó cứ chậm chạp. Em không rõ hướng đi của mình như thế nào nữa, mong mọi người soi đường, dẫn lối giúp em thông qua lá số này ạ!
Ls này bạn bè ko nhiều lại là cái hay , bản chất nhóm thần linh tại cung phúc đã chặn những cái cần thiết , bạn có thể hiểu là bạn bè ng giúp bạn ở xã hội nói chung , sẽ theo dang bất đồng và tranh chấp vs bạn , có dấu hiệu tốt đep hoa mỹ bên ngoài nhưng âm thầm ngấm ngầm bên trong .
Hoả sát đóng khảm cung , nó như núi lửa dưới biển vậy , bạn xem phim khoa học sẽ hiểu khái niệm núi lửa dưới biển là thế nào .
Nếu có 10 người xã hội tìm đến bạn , thì có tới 9 người sẽ theo dạng trên , nhưng cung Phúc có nhóm sao thần linh , sẽ triệt tiêu số lượng đó , nó ko tuyệt đối nhưng sẽ theo dạng , thà ko có bạn còn hơn có bạn xấu , tranh chấp cãi cọ , nên có thể cách ít bạn bè lại hay . Ít nhưng tốt , hoặc chí ít là giảm số lượng bạn xấu . Từ đông xuống ít .
Tuy vậy nhóm trợ lực cũng bị gốc nợ nhân quả đánh phá , nên ở đời sẽ có thời khổ vì kẻ khác ( xã hội ) , chiều hướng chủ về tranh chấp lôi thôi . Hoặc lừa gạt .
Được cảm ơn bởi: Yoyo12345
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Yoyo12345 đã viết: 02:07, 29/11/23 Em thấy mik hay nghĩ nhiều, thất thường, sức khoẻ ko dc tốt, mắc bệnh tâm lý, bạn bè cũng không có mấy, không có tri kỉ, hầu như một mik, cũng là một người tham vọng nhưng kém may mắn, bản thân đã quen nhường nhịn, không hay thổ lộ. Em mong muốn bản thân tốt hơn, đạt được nhiều thứ hơn nhưng mọi thứ nó cứ chậm chạp. Em không rõ hướng đi của mình như thế nào nữa, mong mọi người soi đường, dẫn lối giúp em thông qua lá số này ạ!
Bên trên là phân tích vấn đề bạn bè , trợ lực , số lượng .

Tuy nhiên vấn đề chính của bạn , lại nằm ở phu thê và con cái .
Bạn ko lập gdinh đc trc 30 , đây ko phải khuyên bạn chậm , mà số này ko thể lập trc 30 đc , ít nhất nó đúng với hơn chục năm nghiệm lý thực tế của mình qua các ls có dạng cách tương tự .

Thứ 2 là vấn đề con cái , cũng rất phức tạp , bạn là mẫu ng thân cư phu thê , sớm hay muộn bạn lo lắng đau đầu gia đào ck con , hơn là cv . Giờ bạn chưa lập gd , chưa con , có thể chưa yêu ai thật lòng , nên đương nhiên bạn lo nghĩ cv , nhưng điều này sớm sẽ dc thay thế bằng mối lo khác mang tên hp gia đình .

Gốc nhân quả này trc kia cũng đã ảnh hưởng phá cung phụ mẫu cha mẹ bạn ít nhiều đấy .
Nhìn chung an gốc nợ này trc khi lập gd thì thuận , trái lại số này chỉ khổ vì ck vì con , chứ hoàn toàn ko lo nhiều về sự nghiệp .
Được cảm ơn bởi: Yoyo12345
Đầu trang

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Bài viết rất hay 👍👍👍👍👌👌👌👌
Được cảm ơn bởi: begauhn
Đầu trang

Yoyo12345
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Yoyo12345 »

Em cảm ơn ạ, đúng là em cũng cảm thấy thế, nhiều lúc cũng ko hk mik sai ở đâu để còn sửa. Chung quy cũng là số mik rồi, ko thoát dc.
Còn về vấn đề tình duyên, em cũng có suy nghĩ rồi, cũng đã đi xem các thứ và cũng thấy rằng là đg tình duyên mik xấu thật, cảm nhận bên ngoài luôn là bạn bè ít, nhân duyên xấu, ko có nổi mối nào luôn.
Chính vì hk số mik nên em muốn bản thân luôn 100% tinh thần vào sự nghiệp và gia đình. Có lẽ em sẽ ko lấy chồng hoặc sẽ lấy chồng rất muộn nhưng em không sợ bỏ chồng đâu vì em cũng là ng nặng bản thân, em chỉ sợ lỡ có con thì mik phải có trách nhiệm với con cái, vì con cái làm sao không chỉ khổ mik mà còn hệ luỵ xã hội nữa.
Đầu trang

Duongphuongthuy265
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Duongphuongthuy265 »

Chào bác,
Em còn nhớ khi còn bé e khá hoạt bát, tự tin, hướng ngoại. Nhưng kể từ khi học lớp 7, e chuyển từ quê lên TP học, e không hoà nhập được với bạn bè, e bị cô lập, bắt nạt và lợi dụng. Từ đó e trở nên nhút nhát, hướng nội, nhẫn nhịn, ai nói hay chê e gì e đều cười trừ 1 cách vô tri. Đến nay, khi đã lớn e vẫn cười cho dù người ta có nói gì tổn thương e. Em đi làm gặp sếp nói lời cay nghiệt, không đúng thậm chí là xúc phạm mà e vẫn gắn bó được thời gian dài. Có lẽ vì vậy không ai ghét được e hoặc e không biết. May mắn, đầu óc e vô tư, không nghĩ được nhiều nên cuộc sống cũng nhẹ nhàng. Nhưng e cũng buồn bởi e chẳng tính toán, lo toán được gì, chỉ làm công ăn lương, nhân viên ngoan. Mong bác cho e 1 vài luận giải ạ
Tập tin đính kèm
-9_12_1997 (Âm Lịch).png
-9_12_1997 (Âm Lịch).png (28.61 KiB) Đã xem 353 lần
Đầu trang

Duongphuongthuy265
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Duongphuongthuy265 »

Duongphuongthuy265 đã viết: 23:57, 12/12/23 Chào bác,
Em còn nhớ khi còn bé e khá hoạt bát, tự tin, hướng ngoại. Nhưng kể từ khi học lớp 7, e chuyển từ quê lên TP học, e không hoà nhập được với bạn bè, e bị cô lập, bắt nạt và lợi dụng. Từ đó e trở nên nhút nhát, hướng nội, nhẫn nhịn, ai nói hay chê e gì e đều cười trừ 1 cách vô tri. Đến nay, khi đã lớn e vẫn cười cho dù người ta có nói gì tổn thương e. Em đi làm gặp sếp nói lời cay nghiệt, không đúng thậm chí là xúc phạm mà e vẫn gắn bó được thời gian dài. Có lẽ vì vậy không ai ghét được e hoặc e không biết. May mắn, đầu óc e vô tư, không nghĩ được nhiều nên cuộc sống cũng nhẹ nhàng. Nhưng e cũng buồn bởi e chẳng tính toán, lo toán được gì, chỉ làm công ăn lương, nhân viên ngoan. Mong bác cho e 1 vài luận giải ạ
Tập tin đính kèm
(869.84 KiB) Chưa tải về lần nào.
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Duongphuongthuy265 đã viết: 00:14, 13/12/23
Duongphuongthuy265 đã viết: 23:57, 12/12/23 Chào bác,
Bạn ko tag nên mình ko thấy thông báo bài bạn hỏi .

Ở ls này thì phức tạp nhất là tình duyên và con cái .
Vi sao minh nói là phức tạp nhất ? . Bởi nó mang tinh lâu dài do nợ cung nhân quả .
Còn cái khó của bạn trong định hướng hay sự nghiệp chỉ mang tính giai đoạn .
Gốc nhân quả tại phúc . Gốc ở đây ý nói là nguyên nhân , nguồn gốc phát sinh ra biến cố .
Nghiệp dc khởi tạo từ thời bên dòng họ mồ mả âm phần ( cung phúc ) , từ đó sản sinh ra hệ sao nhân quả phá phu thê và con cái của bạn .
Đời biết an gốc nhân quả này thì ko còn vướng mắc j , còn như k biết an gốc này thì cứ y như luận đoán trên .
Được cảm ơn bởi: Duongphuongthuy265
Đầu trang

Maybeimreal
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Maybeimreal »

begauhn đã viết: 12:27, 23/12/23
Anh Begauhn có thể xem giúp e vài lời về lá số này không ạ. Em cảm ơn anh!
Hình ảnh
Đầu trang

penthouse
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi penthouse »

Mệnh ôm dtp, thân ôm alt , cho đến trc nửa năm nay m luôn sống theo dtp,luôn muôn thể hiện bản thân cho thiên hạ thấy thì rước rất nhiều việc vào người,từ lúc chuyển qa ALT thấy bớt thị phi và thoải mái hơn nhiều :D
Tập tin đính kèm
X3WB9HDB - 2023-12-24T015501.233.jpg
X3WB9HDB - 2023-12-24T015501.233.jpg (183.91 KiB) Đã xem 254 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”