Mẫu người Âm Long Trực - Từ thua Thiệt , nhẹ nhàng , cam chịu - đến khôn ngoan , khó lường .

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Mẫu người Âm Long Trực - Từ thua Thiệt , nhẹ nhàng , cam chịu - đến khôn ngoan , khó lường .

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Maybeimreal đã viết: 00:45, 24/12/23
begauhn đã viết: 12:27, 23/12/23
Anh Begauhn có thể xem giúp e vài lời về lá số này không ạ. Em cảm ơn anh!
Hình ảnh
Số này trở ngại tình duyên là điểm nổi bật , bất luận khi yêu có ngọt như ngôn tình , thì lâu dài mà nói cuộc sống hôn nhân ko hạnh phúc .
Con cái cũng phức tạp .

Số nầy có cách đi xa , xa xứ hoặc thuyên chuyển .
Bộ cách tạo ra những bước chuyển đem lại thành tựu và tài lộc kha khá .
Có quý nhân và trợ thủ đắc lực . Nói về công danh tài lộc , ta tạm xét là có điểm sáng .
Số thân cư tài thì cuộc đời chú tâm vấn đề tài chính hơn cả .
Tuy nhiên tài bạch nợ cung nhân quả , thì lên cao sẽ gãy . Số sẽ lên cao , nhưng ko bền .

Đời biết an gốc nhân quả này thì sự nghiệp và tình duyên an ổn .
Còn như k biết an gốc này , mọi thứ danh lợi tiền tài , yêu đương . chỉ như gió thoảng mây trôi .
Được cảm ơn bởi: Maybeimreal
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Mẫu người Âm Long Trực - Từ thua Thiệt , nhẹ nhàng , cam chịu - đến khôn ngoan , khó lường .

penthouse đã viết: 02:02, 24/12/23 Mệnh ôm dtp, thân ôm alt , cho đến trc nửa năm nay m luôn sống theo dtp,luôn muôn thể hiện bản thân cho thiên hạ thấy thì rước rất nhiều việc vào người,từ lúc chuyển qa ALT thấy bớt thị phi và thoải mái hơn nhiều :D
Ko phải là qua vận hay ko . Mà bạn là dạng ls song cách đối lập .
1 nhân cách thân cư di , là dạng hướng ngoại , đi lai thuyên chuyển nhiều .
Nhưng mệnh thì lại cô độc , hoặc coi như thụ động , ít đi lại , ngồi , và hay gặp thị phi .
Đây là 2 nhân cách đối lập .
Tạo ra 2 bản thể đi và ngồi khá đối lập , cảm giác như 2 bản thể trong ta .

Nguyên thần nắm khoa , song lộc , long , thì cái tên bạn đặt ko lấy j làm lạ , nghĩ lớn mà . Nguyên thần này mấy ai cam chịu lương ba cọc ba đồng ngày 8 tiếng đâu .

Nhưng khổ , tình duyên thì hết hơi , mà anh em thì hết hồn . Câu này cứ ghi nhớ tới cuối đời .
Nguyên thần tuy hay , nghĩ lớn , nhưng làm dc hay k , còn do trợ lực quyết định kết quả , nhóm trợ lực này nằm vòng nghịch cảnh , tức ta ko giúp họ thì thôi chứ mấy ai giúp ta .
Có cách phá ngầm , thì nên dè chừng họ chứ nào dc lợi bao nhiêu .

Đời biết an 2 vị trí nhân quả trên thì có tình có cả tiền .
Còn như ko biết an 2 gốc này sớm , thì đừng nói tới tình , ngay cả bạn có khi cũng ko còn , tiền cũng chẳng tụ .
Được cảm ơn bởi: penthouse
Đầu trang

Tinna Huyền
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tinna Huyền »

Pu trư tao.
Em không phải mẫu người âm long trực, nhưng bạn thân của em mệnh thân đều vòng âm long trực. Tính nó kiểu nhu mì, hay cả nể, ít tranh đấu để giành quyền lợi cho mình, cam chịu. Vì vậy ra ngoài đời sống như đi làm hay bị đồng nghiệp bắt nạt, hay bị sai việc chạy vặt, làm linh tinh cho người khác.
Còn em vòng thiếu dương thiên không thì khác. Em rất thẳng thắn và hay đối diện trực tiếp để bảo vệ quyền lợi và quan điểm của mình. VD như người ta sai việc cho em, mà em cảm thấy nó quá đáng như đang bắt nạt mình. Thì em sẽ hiện thẳng là em không làm, đó không phải việc của em. Và từ đó người ta biết là người ta không có cái quyền ra lệnh cho mình thì từ sau người ta không dám lên mặt, tỏ ra hống hách với mình nữa. Hay cả việc là người ta nói những điều khó nghe trái tai, khó chịu với mục đích muốn làm nhục mình hay lôi mình ra để làm trò hề cho thiên hạ. Thì mình cũng thẳng thắn đáp lại luôn là mình không thích nghe những điều người ta nói, mong người ta hãy lịch sự và tôn trọng em. Đừng để em phải tuôn ra những lời nói không có được nhẹ nhàng cho lắm với họ.
Biểu đồ ngày sinh của em có tận 4 ốc đảo cô đơn. Biểu đồ ngày sinh này dựa trên ngày tháng năm trên giấy khai sinh, căn cước mọi loại giấy tờ. Trước em thấy anh nói em nợ gốc cung phụ mẫu gì đó. Em thì không biết ngày sinh thật của mình là gì. Nhưng xem thần số học theo ngày căn cước thì thấy nó rất rất đúng với mình. Thần số học nó là chủ yếu về năng lượng. Những con số từ giấy khai sinh, căn cước công dân, bằng lái xe, bằng tốt nghiệp, tất cả mọi loại giấy tờ đều mùng 10/7/1993. Thì tất cả những gì lặp đi lặp lại nhiều nó tạo thành một nguồn năng lượng.
Số 7 là mất mát và đổ vỡ, mất mát một điều gì đó sẽ nhận thức được một điều gì đó tốt đẹp hơn.
Dạo này miền bắc quá lạnh trong nhiều ngày. Em nằm viện để điều trị bệnh trong 2 tuần. Từ lúc ra viện đã cố gắng hết mình để khỏi bệnh và bệnh tình không tái phát, bằng cách mình ăn uống, vệ sinh, sinh hoạt, sống vui vẻ, cả về việc tâm linh.
Vậy mà chỉ cần một đợt lạnh ập tới, bệnh tình của em lại tái phát và nó gây ảnh hưởng đến công việc của mình. Mình phải xin nghỉ làm để đi khám bệnh, mình không có sức khoẻ để làm nhanh, làm tốt công việc.
Trước khi em ra viện, em đã hỏi rõ kỹ lưỡng về bệnh tình của em rồi bác sĩ nói không thể khỏi được. Nhưng mình vẫn cố chấp ở trong lòng là tôi sẽ khoẻ mạnh, tôi có thể làm được, dù 1% tôi cũng phải cố gắng hết sức để thật khoẻ mạnh nhưng số 7 là thất bại.
Giờ em vẫn ráng đi làm công ăn lương coi như là kiếm chút vốn liếng để sau này buôn bán. Sức khoẻ mình như vậy và cái tính cách mình như vậy thì tốt nhất mình nên làm chủ. Làm chủ không nhất thiết là phải to lớn gì, mở một tiệm nail hay bán một sạp rau ngoài chợ cũng là làm chủ rồi.
Khoẻ mạnh thì làm việc, bệnh thì đi nằm viện. Mình thích làm hay thích nghỉ là do mình chủ động. Được bao nhiêu tiền thì được, miễn đủ mức lương cơ bản vùng để sống mỗi tháng. Mình tự do sáng tạo và chủ động với cuộc sống của mình là một điều hạnh phúc rồi.
Hiện tại, việc yêu đương hay kết hôn là điều mà em không quan tâm và thực sự không cần. Thật sự không cần. Em chỉ mong mình được sống vui vẻ, tận hưởng niềm vui với cuộc sống độc thân ở hiện tại này. Và tự do tung hoành bay nhảy làm mọi điều mà mình muốn, thích tự do.
Ngày sinh thật nó chỉ ảnh hưởng nhỏ đến thần số học thôi. Thực ra ngày sinh thật và ngày trên căn cước nó có sự liên quan giống nhau về cá tính.
Em có cô bạn ngày sinh trên căn cước là 7/7/1990. Và ngày sinh thật là 16/7/1990. Tính cả hai ngày đều ra thần số học con số đường đời là 6. Chị bạn đó đều có 3 ốc đảo cô đơn. Giờ kết hôn đã chung sống với nhau hơn 10 năm. Nhưng có chồng là để cho có thôi, cho con có bố có mẹ. Vợ chồng đã sứt mẻ từ lâu, sống cùng nhà mà đôi khi chẳng cần nhìn mặt nhau. Chị đó cũng giống em thôi, khắc khẩu bố mẹ, không hợp bố mẹ. Về mặt bố mẹ là cô đơn, cô độc. Không hợp cả bố mẹ chồng nữa. Anh chị em không hợp nhau. Vợ chồng không đồng cảm và chia sẻ, nội tâm cô đơn trong hôn nhân.
Và em có để ý thêm những người có xu hướng theo đuổi cuộc sống độc thân đúng nghĩa tức không chồng, không con thì trên biểu đồ ngày sinh của họ đều sở hữu nhiều ốc đảo cô đơn. VD tinna tình, ngôi sao tần lam của trung quốc....
Tập tin đính kèm
Screenshot_2023-12-24-10-10-38-48_a46319e96752a3a72ada6551c29ad481.jpg
Screenshot_2023-12-24-10-10-38-48_a46319e96752a3a72ada6551c29ad481.jpg (74.48 KiB) Đã xem 440 lần
Đầu trang

JasmiaP
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi JasmiaP »

begauhn đã viết: 09:44, 24/12/23
penthouse đã viết: 02:02, 24/12/23
Mình cũng ALT, cũng thấy luôn phải sống nhường nhịn, chịu thua thiệt so với ng khác, nên nhờ bạn begauhn xem giúp thêm lá số của mình với. Cảm ơn bạn nhiều
Tập tin đính kèm
JasmiaP.jpg (185.58 KiB) Đã xem 371 lần
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

JasmiaP đã viết: 17:02, 28/12/23
begauhn đã viết: 09:44, 24/12/23
penthouse đã viết: 02:02, 24/12/23
Mình cũng ALT, cũng thấy luôn phải sống nhường nhịn, chịu thua thiệt so với ng khác, nên nhờ bạn begauhn xem giúp thêm lá số của mình với. Cảm ơn bạn nhiều
Số này xoay quanh 2 từ .
Thị phi , tranh đấu - và xa cách , đi xa .
Liệu rằng cuộc đời bạn đã thấm 2 từ này hay chưa
Được cảm ơn bởi: JasmiaP
Đầu trang

Snow Peak
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Snow Peak »

begauhn đã viết: 17:28, 28/12/23
Em thấy em cũng nhịn nhưng mà mọi người nhận xét là cứ sồn sồn lên. Sang năm nhờ anh xem giùm công việc công danh của em có khá hơn không ạ?
Năm 2023 e được rất nhiều giấy khen ạ.
Tập tin đính kèm
Snow Peak (1).jpg
Snow Peak (1).jpg (186.14 KiB) Đã xem 345 lần
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Snow Peak đã viết: 18:13, 28/12/23
begauhn đã viết: 17:28, 28/12/23
Em thấy em cũng nhịn nhưng mà mọi người nhận xét là cứ sồn sồn lên. Sang năm nhờ anh xem giùm công việc công danh của em có khá hơn không ạ?
Năm 2023 e được rất nhiều giấy khen ạ.
Công danh của bạn thuộc bộ cách đế phủ , vua ngồi trong phủ , dùng cái đầu thiên ất để làm việc , chủ yếu ngồi và làm , thuộc diện văn cách sách vở , tuy nhiên dính cách thị phi nhị hợp thì cũng dễ gặp điều tiếng . Cviec thì tính chất ngồi , nhưng bản thân thì hay có cách đi lại , xa xứ xa nhà .
Ngoài ra cung phu thê cũng có cách cô độc . Anh chị em mâu thuẫn
Gốc nhân quả đc khởi từ thời phụ mẫu cha mẹ , tức biến cố phát sinh từ thế hệ họ , truyền tinh áp sang bạn đời này , có thể sẽ theo 1 dạng khác ko giống họ , nhưng cơ bản vẫn xoay quanh trở ngại lương duyên .
Ls này chỉ cần biết an điểm khởi gốc nhân quả , khắc mở đc cung nhân duyên , quý nhân , từ đó khắc có thành tựu .
Ko thì khó có đột phá , tức ta coi năm A có thể tốt , năm B có thể tốt , nhưng chưa đủ để coi là thay đổi csong .
Đó là sơ bộ đôi nét trên ls này .
Đầu trang

Snow Peak
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Snow Peak »

begauhn đã viết: 18:25, 28/12/23
Đúng rồi ạ. Hiện tại em ngồi làm việc rất nhiều. Nhưng không ngồi là đi miết. :D
Năm vừa qua giấy khen có, mà thị phi cũng có. Nguyên do vì cách làm việc của em đổi mới quá, mọi người theo không kịp.
Nhưng kết quả là được Đài truyền hình tỉnh về quay nhiều, gây được tiếng vang lắm.
Đầu trang

vubaduc_hungyen
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi vubaduc_hungyen »

begauhn đã viết: 10:45, 07/09/23 Âm Long Trực

Là tổ hợp 3 sao , Thiếu âm , Long Đức , Trực phù . Đại đa số ai cũng biết , người mệnh có cách này phần đông thua thiệt , cam chịu nhẫn nhịn với đời , ôn hoà , hiền , có thể hơi nhát và cũng dễ bị lôi kéo . ( Xét độc lập bộ này , ko pha trộn)

Tuy nhiên thực tế , thì Âm Long Trực ko phải lúc nào cũng mô tả như vậy . Một phần Âm Long Trực lại cực khôn , theo dạng sãn sàng nhịn để tiến , nhịn có sự tính toán , sẵn sàng thua để chờ cơ lật đổ , sẵn sàng chịu nhục để đc êm xuôi , phía sau 1 cậu bạn nhút nhát , là 1 âm mưu , án mạng tinh vi gây rúng động , dù trc đó là người nhút nhát hay bị bắt nạt . Cũng có thể họ là người biết mình biết ta , và thực sự cũng rất tham vọng .

Ẩn sâu trong âm long trực , chính là cái nhìn về bộ Dương Tử Phúc ( tạm coi là Thông minh )
Cụ thể Thiếu Âm luôn đối cung với sao Phúc đức
Long Đức luôn đối cung thiếu dương , trực phù thì đối cung tử phù .

Cái khôn của âm long trực , có chiều sâu hơn cái sự thông minh khôn ngoan của Dương tử phúc .
Âm long trực nhìn vào Dương tử phúc , và biến đổi sự khôn ngoan theo cách riêng của nó .

Tức ví dụ , mẫu người Dương Tử Phúc có khả năng thơ ca , diễn xuất , thì họ thi vào ngạch giải trí , âm nhạc , thơ ca , và phát huy tài năng của họ để đạt dc thành tựu , chứ ko nghĩ quá nhiều , và họ là người có tài .
Thì người âm long trực lại khác .
Khả năng thơ ca diễn xuất của họ ko cao , nhưng họ sẽ suy tính , vạch ra những kế hoạch lâu dài , sẵn sàng nhịn nhục , bị chà đạp , để đạt đc mục đích , có thể cái họ đạt đc là cưới đc ông Chủ Tịch Âm Nhạc VN , chứ ko cần là 1 ca sỹ giỏi ..v..v..

Hay ví như 10 vạn quân giặc tràn vào thành , quân ta có 1 vạn , người Dương tử phúc sẽ khôn ngoan thiết lập vườn ko nhà trống , thu quân , đời thời cơ chiếm lại . Đẩy quân giặc ra khỏi xã tắc .

Nhưng người Âm Long Trực thì khác , họ cũng bị vây hãm tương tự , họ sẽ làm giống vai Tứ Ca trong Dương Gia Hổ Tướng , Tứ Ca đầu hàng giặc để lấy lòng công chúa phe địch , vì công chúa từ lâu đã ưng Tứ Ca . Đó là chịu nhục , chịu thử thách của giặc , phải tự tay đánh lại người nhà ruột thịt , nhìn chúng giết anh em mà phải tươi cười , tự tay đem quân đánh mẹ , bị cả triều đại lăng mạ .
để rồi Tứ Ca lấy đc tấm bản đồ quân địch , hiểu quân tình kẻ địch .
Ko những quay về giúp vua đuổi đc quân địch , mà còn vạch trần đc nội gián trong triều , tấn công chiếm đất của chúng , diệt 1 lần và mãi mãi .

Vậy nên Dương Nghiệp trc khi chết mới nói với Tứ Ca rằng . Cha giao cho con trọng trách , còn khó hơn cả cái chết , muốn trả thù cho gd , con phải làm đc
Rõ ràng cái âm mưu , khả năng lùi để tiến của người Âm Long Trực , vẫn hơn Dương Tử Phúc 1 bậc . Và kết quả cũng cao hơn .
Tất nhiên ko phải người Âm long trực nào cũng có bản lĩnh để làm như thế , nó còn phụ thuộc rất nhiều yếu tố , nhưng đừng quên , đây cũng là bản chất của Âm long trực .
Anh gấu cho em xin mấy câu về vận hạn năm sau.
Cảm ơn anh
Tập tin đính kèm
IMG_0083.jpeg (210.59 KiB) Đã xem 299 lần
Đầu trang

cucbong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi cucbong »

Nhờ bác Gấu xem giúp em mệnh ÂLT, thân DTP. Em không phải tuýp người giỏi nhẫn nhịn để bứt phá mà kiểu nuôi tham vọng mà làm. Nhưng vì thế mà đại vận DTP này đã từng rất thành công nhưng bây giờ lại mất rất nhiều, từ công danh sự nghiệp tiền bạc... đều lên voi xuống chó.
Tập tin đính kèm
z5046783851788_9bafa3e496cf3d50271009b9e357f635.jpg (106.66 KiB) Đã xem 248 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”