Mẫu người Âm Long Trực - Từ thua Thiệt , nhẹ nhàng , cam chịu - đến khôn ngoan , khó lường .

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Mẫu người Âm Long Trực - Từ thua Thiệt , nhẹ nhàng , cam chịu - đến khôn ngoan , khó lường .

Gửi bài gửi bởi begauhn »

cucbong đã viết: 14:19, 07/01/24 Nhờ bác Gấu xem giúp em mệnh ÂLT, thân DTP. Em không phải tuýp người giỏi nhẫn nhịn để bứt phá mà kiểu nuôi tham vọng mà làm. Nhưng vì thế mà đại vận DTP này đã từng rất thành công nhưng bây giờ lại mất rất nhiều, từ công danh sự nghiệp tiền bạc... đều lên voi xuống chó.
Vận số năm 2024 của bạn báo có 1 bược ngoặt gây hao tán kha khá , thất thoát ngoài dự tính .
Ngoài ra tình duyên năm 2024 cũng có dấu hiệu trở ngại .
Thực tế cung tình duyên của bạn k ổn và tiềm ẩn nhiều nguy cơ , nó ko phại dạng xấu trực tiếp , toàn diện , mà thực tế vẫn có điểm sáng , nhưng rồi sẽ k bền , do những trở ngại , chia cắt , có thể xảy ra bất cứ khi nào nhập chu kỳ , tất cả chỉ là sớm hay muộn ( đây là nói cuộc đời chứ k riêng 2024 ) .

Còn về ÂLT , thì bản chất bạn là long đức chứ k phải thiếu âm , Âlt chỉ đc kể là khi chính vị thiếu âm , nhất là khi đi với sự ham đột phá của phá quân , thì long đức của bạn ko còn xem là nhịn đc như thiếu âm .
Trái lại thiếu âm lại cư tài bạch , thì sẽ là nhịn trong vấn đề tài chính , tức nhieu khi bạn tham vọng kiếm đc để mua này mua nọ to lớn , nhưng rồi ko như ý nên đành nhịn lại . Nên rõ ràng bạn gặp nghịch cảnh và lên xuống tụ tán thất thường .

Ta đi tới nguyên nhân .
Ls này cung tử tức con cái và cung nô bộc tương trợ bị gốc nhân quả tàn phá .
Nô dở ko những bạn khó tạo sự nghiep bền vững , quý nhân đắc lực , mà nó còn mô tả tiểu tam của nửa kia của bạn , tất nhiên đây là yếu tố bổ sung cho tan nát hôn nhân sau này .
Như 1 lẽ hiển nhiên tử tức con cái sẽ bị phá .
Bởi tình duyên bạn k ổn , con cái ko thể hp.
Mặt khác bạn có cách pháp luật , giấy tờ , lao lý , cũng bổ sung cho vấn đề con cái trở ngại , ngoài ra con cái cũng mâu thuẫn với bạn gay gắt khi chúng trưởng thành .

Bắt bệnh là phụ, thuốc trị mới là chính .
Bên trên là khám sơ lược , muốn trị tận gốc chỉ khi biết an 2 gốc nhân quả này , thì vạn sự như ý , thăng tiến an vui .
Còn như k biết an gốc này sớm , thì lên voi xuỗng chó như bạn nói , thực tế chỉ là cái mở đầu hết sức nhẹ nhàng trên ls mà thôi .
Được cảm ơn bởi: JasmiaP
Đầu trang

JasmiaP
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Mẫu người Âm Long Trực - Từ thua Thiệt , nhẹ nhàng , cam chịu - đến khôn ngoan , khó lường .

Gửi bài gửi bởi JasmiaP »

begauhn đã viết: 17:28, 28/12/23
JasmiaP đã viết: 17:02, 28/12/23
begauhn đã viết: 09:44, 24/12/23
Mình cũng ALT, cũng thấy luôn phải sống nhường nhịn, chịu thua thiệt so với ng khác, nên nhờ bạn begauhn xem giúp thêm lá số của mình với. Cảm ơn bạn nhiều
Số này xoay quanh 2 từ .
Thị phi , tranh đấu - và xa cách , đi xa .
Liệu rằng cuộc đời bạn đã thấm 2 từ này hay chưa
Tới giờ thì thiệt là cũng mệt mỏi nhiều vì tranh đấu :( (chủ yếu trong cv) nhưng mình chỉ có đi học xa nhà 1 thời gian ngắn còn lại chủ yếu cũng chỉ quanh quẩn bên gia đình, cha mẹ. Cho mình hỏi thêm bạn @begauhn năm 2024 và cả đại vận này của mình áp lực tranh đấu này có giảm bớt đi phần nào không?
Đầu trang

trandinhcuong126
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi trandinhcuong126 »

Nhờ bác begauhn xem giúp mình,
Mình vòng ALT, nhìn bên ngoài thì thoải mái thành công, nhưng thật ra từ năm 30 tuổi tâm lý không ổn, 35 tuổi thì Tài chính gặp toàn họa lớn gần như mất tất cả, nhìn bên ngoài vẫn tươi cười nhưng thật ra bất ổn, cuộc đời như hư như ảo. Năm 2024 vào vận mới, không biết từ đây có thành công hơn không!
Cám ơn bác!
Tập tin đính kèm
Lá số Cương 2024.jpg
Lá số Cương 2024.jpg (175.95 KiB) Đã xem 363 lần
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

trandinhcuong126 đã viết: 11:22, 09/01/24 Nhờ bác begauhn xem giúp mình,
Mình vòng ALT, nhìn bên ngoài thì thoải mái thành công, nhưng thật ra từ năm 30 tuổi tâm lý không ổn, 35 tuổi thì Tài chính gặp toàn họa lớn gần như mất tất cả, nhìn bên ngoài vẫn tươi cười nhưng thật ra bất ổn, cuộc đời như hư như ảo. Năm 2024 vào vận mới, không biết từ đây có thành công hơn không!
Cám ơn bác!
Rất tiếc phải nói với bạn rằng , từ 2024 - bạn sẽ bước sang 1 chu kỳ vất vả , bẫt ổn và thị phi nhất từ xưa đến nay , nó kéo dài đến khi bạn qua đc vận 53t .
Công việc của bạn trở ngại , và nhiều điều tiếng , phức tạp thì đã rõ .
Nhưng tình duyên cũng có nhiều nguy cơ tiềm ẩn , trở ngại , mâu thuẫn , nó tựa như cái xe , binh thường ta thấy ổn , nhưng khi đi đường gập ghềnh sỏi đá , thì những điểm yếu của chiếc xe sẽ dc bộc lộ rõ hơn bao h hết .
Đồng nghĩa từ 2024 trở đi , tình duyên của bạn sẽ phát sinh vô vàn vấn đề , nếu k muốn nói đến trường hợp xấu nhất là chia cắt .
Gốc nợ nhân quả đánh phá nhóm tật ách và thiên di , thì cần lưu ý cả những vấn đề khi đi lại , mang tính ảnh hưởng tới xác thịt hay bệnh lý , tâm lý .
Nếu biết an gốc nhân quả này trong 2023 , trước 2024 , thì sang chu kỳ mới an ổn , thuận lợi . ( Thời gian khá gấp , chỉ Còn 1 tháng là nhập 2024 )
Còn như ko biết an gốc này , thì ngày này năm 2024 mời bạn quay lại đây , mình sẵn sàng nghiệm lý 2 từ trở ngại với bạn .
Đầu trang

trandinhcuong126
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi trandinhcuong126 »

begauhn đã viết: 15:44, 09/01/24
trandinhcuong126 đã viết: 11:22, 09/01/24 Nhờ bác begauhn xem giúp mình,
Cám ơn bác!
Rất tiếc phải nói với bạn rằng , từ 2024 - bạn sẽ bước sang 1 chu kỳ vất vả , bẫt ổn và thị phi nhất từ xưa đến nay , nó kéo dài đến khi bạn qua đc vận 53t .
Công việc của bạn trở ngại , và nhiều điều tiếng , phức tạp thì đã rõ .
Nhưng tình duyên cũng có nhiều nguy cơ tiềm ẩn , trở ngại , mâu thuẫn , nó tựa như cái xe , binh thường ta thấy ổn , nhưng khi đi đường gập ghềnh sỏi đá , thì những điểm yếu của chiếc xe sẽ dc bộc lộ rõ hơn bao h hết .
Đồng nghĩa từ 2024 trở đi , tình duyên của bạn sẽ phát sinh vô vàn vấn đề , nếu k muốn nói đến trường hợp xấu nhất là chia cắt .
Gốc nợ nhân quả đánh phá nhóm tật ách và thiên di , thì cần lưu ý cả những vấn đề khi đi lại , mang tính ảnh hưởng tới xác thịt hay bệnh lý , tâm lý .
Nếu biết an gốc nhân quả này trong 2023 , trước 2024 , thì sang chu kỳ mới an ổn , thuận lợi . ( Thời gian khá gấp , chỉ Còn 1 tháng là nhập 2024 )
Còn như ko biết an gốc này , thì ngày này năm 2024 mời bạn quay lại đây , mình sẵn sàng nghiệm lý 2 từ trở ngại với bạn .
Cám ơn bác đã tư vấn, mình sẽ xem xét toàn cục, và xem cách xử lý phù hợp.
Cám ơn bác nhiều.
Đầu trang

juengtran
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi juengtran »

Nhờ bạn gấu xem giúp lá số ALT của mình ! Mình chân thảnh cảm ơn bạn , mình sự nghiệp chưa ổn định , không hiểu vì sao không có định hướng phát triển nghề nghiệp cho bản thân mặc dù đã gần 34 rồi .. Bạn xem giúp mình lá số với :(
Tập tin đính kèm
Gia (1).jpg
Gia (1).jpg (249.75 KiB) Đã xem 285 lần
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

juengtran đã viết: 02:03, 22/01/24 Nhờ bạn gấu xem giúp lá số ALT của mình ! Mình chân thảnh cảm ơn bạn , mình sự nghiệp chưa ổn định , không hiểu vì sao không có định hướng phát triển nghề nghiệp cho bản thân mặc dù đã gần 34 rồi .. Bạn xem giúp mình lá số với :(
Số này thuộc mẫu người tình duyên gia đạo là điểm nhấn cuộc đời , chứ ko phải công danh , tốt thì xem nặng tình cảm vk ck gia đạo , xấu thì cũng xoay quanh lo nghĩ tình duyên gia đạo là chính .
Tình duyên ls này tiềm ẩn nhiều nguy cơ và sự bất ổn nếu tính theo thời gian . Đường dài mới biết ngưah hay , bất luận giờ có hạnh phúc hay chăng , thì trở ngại lương duyên vẫn là khó tránh .

Nợ nhân quả điền trạch phá cung huynh đệ , huynh đệ phạm vi bao gồm anh chị em xa gần , và đối tác ngang hàng ta coi là anh em ngoài xã hỗi , dễ phát sinh mâu thuẫn , hoặc âm mưu kế hoạch nào đó ảnh hưởng tới ta mà đôi khi ta ko chú ý .

Xet về công danh , do ảnh hưởng nợ nhân quả cung nô , và cung điền , thuộc bộ hành động bản thân và trợ lực xã hội , vướng 2 vị trí này do nợ cung nhân quả thì rõ ràng công danh it nhiều trở ngại , đó là nguyên nhân , chứ cung công danh ko hẳn là xấu , nên nó sẽ thành tựu , sẽ phát khi an dc gốc nhân quả này .
Đời biết an 2 vị trí nhân quả trên , thì tài lộc công danh tinh cảm đều an ổn , thăng tiến .
Còn như k biết an gốc này , thì lao đao trở ngại rõ ràng khó tránh ,
Được cảm ơn bởi: juengtran
Đầu trang

juengtran
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn bạn gấu nha ! Mình thì đúng thật trước đó có phiền não về điền trạch phá cung huynh đệ liên quan đến a c e trong nhà ! Nhưng đã và đang hướng tới cách giải quyết êm đẹp hơn. Còn cung nô thì bạn bè mình rất ít vì mình luôn cảm thấy không ai tốt đẹp mặc dù mình chơi với bạn hết lòng nhưng bạn làm mình hết hồn. Mình luôn bị ám hại hoặc dễ tin bạn nên tiền bạc cũng vơi dần nên quyết định là không duy trì mqh quá thân thiết hay tin tưởng bạn bè nữa ! Đúng là khó an ở cung nô thật , bạn gấu à 😔
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

juengtran đã viết: 11:24, 22/01/24 Cảm ơn bạn gấu nha ! Mình thì đúng thật trước đó có phiền não về điền trạch phá cung huynh đệ liên quan đến a c e trong nhà ! Nhưng đã và đang hướng tới cách giải quyết êm đẹp hơn. Còn cung nô thì bạn bè mình rất ít vì mình luôn cảm thấy không ai tốt đẹp mặc dù mình chơi với bạn hết lòng nhưng bạn làm mình hết hồn. Mình luôn bị ám hại hoặc dễ tin bạn nên tiền bạc cũng vơi dần nên quyết định là không duy trì mqh quá thân thiết hay tin tưởng bạn bè nữa ! Đúng là khó an ở cung nô thật , bạn gấu à 😔
Cách của bạn là khắc phục hậu quả , dung hoà hậu quả , cố gắng dung hoà , giải quyết và vượt qua những cái vốn đã rồi .
Ví như hướng đến cái ngọn chứ ko phải cái gốc , cái ngọn dù có dc lo êm đẹp , nhưng khi còn gốc , thì vấn đề phức tạp nó sẽ tiếp tục xảy ra , chuyện này qua chuyện khác tới , ko nhất thiết huynh đệ phải là anh chị em , mà có thể là đối tác , bạn trai bạn gái ngang hàng ..v..v.. đất đai ko gói gọn là chỗ ở nhà cửa , mà là bất cứ nơi đâu ta dừng chân .
Việc bạn làm là chống chọi từng cái xúc tu , chứ ko phải con bạch tuộc .
Phương án của bạn có thể xem là tạm thời , nhưng ko phải phương án mà mình đề cập !
Đầu trang

juengtran
Mới gia nhập
Mới gia nhập

begauhn đã viết: 13:45, 22/01/24
juengtran đã viết: 11:24, 22/01/24 Cảm ơn bạn gấu nha ! Mình thì đúng thật trước đó có phiền não về điền trạch phá cung huynh đệ liên quan đến a c e trong nhà ! Nhưng đã và đang hướng tới cách giải quyết êm đẹp hơn. Còn cung nô thì bạn bè mình rất ít vì mình luôn cảm thấy không ai tốt đẹp mặc dù mình chơi với bạn hết lòng nhưng bạn làm mình hết hồn. Mình luôn bị ám hại hoặc dễ tin bạn nên tiền bạc cũng vơi dần nên quyết định là không duy trì mqh quá thân thiết hay tin tưởng bạn bè nữa ! Đúng là khó an ở cung nô thật , bạn gấu à 😔
Cách của bạn là khắc phục hậu quả , dung hoà hậu quả , cố gắng dung hoà , giải quyết và vượt qua những cái vốn đã rồi .
Ví như hướng đến cái ngọn chứ ko phải cái gốc , cái ngọn dù có dc lo êm đẹp , nhưng khi còn gốc , thì vấn đề phức tạp nó sẽ tiếp tục xảy ra , chuyện này qua chuyện khác tới , ko nhất thiết huynh đệ phải là anh chị em , mà có thể là đối tác , bạn trai bạn gái ngang hàng ..v..v.. đất đai ko gói gọn là chỗ ở nhà cửa , mà là bất cứ nơi đâu ta dừng chân .
Việc bạn làm là chống chọi từng cái xúc tu , chứ ko phải con bạch tuộc .
Phương án của bạn có thể xem là tạm thời , nhưng ko phải phương án mà mình đề cập !
Cảm ơn Gấu ! Mình sẽ triệt để giải quyết vấn đề chứ không đánh ngọn nữa ❤
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”