Mong giải đáp về giờ tử vi. ngày tháng tứ trụ ??

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
khongminhdao
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Mong giải đáp về giờ tử vi. ngày tháng tứ trụ ??

Gửi bài gửi bởi khongminhdao »

Mình là fan học hỏi - mong chia sẽ kinh nghiệm về tử vi - tứ trụ... Mình đã đọc rất kỹ về Tử Vi Áo Bí của Huỳnh Liên và đã lý giải rất nhiều lá số cho mọi người đủ lứa tuổi đồng thời đang bảo quản sách rất kĩ ( vì nghề tay trái .hehe ). Hầu như mình thuộc lòng nghĩa chính của các sao , từ bệnh tật , món ăn,....

Tử Vi Aó Bí tính 0g-2g = giờ Tý , 2g-4g = giờ Sửu ...

Tử Vi Hàm số - Tử Vi Đẩu số... Nhưng ở đây Lý Số thì tính giờ khác hoàn toàn , 21g-1g = giờ Tý ...

Vậy mình không biết lấy giờ nào là chính xác nhất.? Lý giải là số theo sách nào bây giờ ?

Khi đọc Tứ trụ của Thiệu Vĩ Hoa thấy cũng rất hay . Do đó ,mình vô Tứ trụ của Tử Bình mỗi ngày để tập lý giải - dự đoán và nhận thấy mới 2-3 ngày hôm nay mới được xét là năm Nhâm - tháng Nhâm . Các ngày trước vẫn xét là năm Tân Mão - tháng Tân Sửu cho dù đã mùng 9 - 10 rồi .Vậy lịch Việt Nam có sai sót gì không ? Các bô lão vẫn nói là lịch in sai ? Sai cách biệt đến 10 ngày ?

Rất mong các bậc tiền bối xác nhận dùm . Đa tạ.
Đầu trang

hungmanhksxd
Lục đẳng
Lục đẳng

TL: Mong giải đáp về giờ tử vi. ngày tháng tứ trụ ??

Gửi bài gửi bởi hungmanhksxd »

Tứ trụ không có thầy học rất dễ lầm
Nếu có đam mê thì bạn nên đọc qua về dịch lý trước,thuyết âm dương,hà đồ...v...v..đó là cái gốc cho mọi môn huyền học
Đầu trang

khongminhdao
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Re: Mong giải đáp về giờ tử vi. ngày tháng tứ trụ ??

Gửi bài gửi bởi khongminhdao »

hungmanhksxd đã viết:Tứ trụ không có thầy học rất dễ lầm
Nếu có đam mê thì bạn nên đọc qua về dịch lý trước,thuyết âm dương,hà đồ...v...v..đó là cái gốc cho mọi môn huyền học

Thanks. Tử Vi Áo Bí cũng có hà đồ lạc thư lun rồi. Hiện nay trên thị trường ko có sách nay ( gần 700 trang), có 20 lá số mẫu . Lá số của Bạn gần giống lá số đại tư bản Thạch Sùng đó. Phá Quân + Quyền Khôc Hư Tý Ngọ .Đặc cách như Tái Dương Tại Ngọ của Tưởng giới Thạch = bá chủ thiên hạ.
Đầu trang

hungmanhksxd
Lục đẳng
Lục đẳng

TL: Mong giải đáp về giờ tử vi. ngày tháng tứ trụ ??

Gửi bài gửi bởi hungmanhksxd »

Hà đồ và lạc thư trong tử vi ảo bí mình thấy khôg ổn.kiếm hẳn 1 cuổn riêng mà đọc,đọc rồi suy ngẫm.Biết tử vi cũng có cái hay vì mình biết mà lánh đi.ví dụ trong hạn xấu ko nên ném tiền...
Ls của mình còn thua ông thạch sùng lắm.lá ông ấy hội song lộc lại có phuọng các thanh long cư thìn là cách long cư long vị.Phá khốc hư là cách nổi danh thiên hạ chớ sai.Ngoài ta ông ấy còn có bộ Quyền mã khốc khách.Mình không có Hóa quyền thì thua đi rất nhiều rồi lại còn bộ Quyền Mã Thai Cáo
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”