Mong hữu duyên giải đáp. Mệnh tử tham tại mão

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
khanhtrandinh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mong hữu duyên giải đáp. Mệnh tử tham tại mão

Gửi bài gửi bởi khanhtrandinh »

Nhờ quý Thầy giải đáp đôi lời về công danh cũng như tiền tài về lá số của em. Hiện em 26 tuổi rồi nhưng xét ra thì cũng trong tay cũng chưa có gì cả. Và em cũng được nghe nói là số này nếu lấy vợ sẽ cải thiện được khá nhiều. Mong các Thầy chỉ giáo
Tập tin đính kèm
khanhtrandinh.jpg (186.41 KiB) Đã xem 167 lần
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Mong hữu duyên giải đáp. Mệnh tử tham tại mão

Gửi bài gửi bởi begauhn »

khanhtrandinh đã viết: 12:11, 02/04/24 Nhờ quý Thầy giải đáp đôi lời về công danh cũng như tiền tài về lá số của em. Hiện em 26 tuổi rồi nhưng xét ra thì cũng trong tay cũng chưa có gì cả. Và em cũng được nghe nói là số này nếu lấy vợ sẽ cải thiện được khá nhiều. Mong các Thầy chỉ giáo
Số này làm ăn kinh tế cũng rất khá , cơ mà phải từ 42 trở đi , ko phải dạng cách làm thuê hay ăn lương hàng tháng , mà theo dạng có quý nhân dẫn lối , mang quan niệm làm cho cả đời chứ ko muốn cả đời phải đi làm .
Dám quyết dám chơi , cũng khá thông minh , nhiều khi vì có người dẫn dắt nên càng ko sợ , chơi lớn thì ăn nhiều .
Tuy đc nhưng nó là dạng cách xung động chứ ko ôn hoà , giống như nghệ nhân chơi dao vậy , nó vẫn sẽ có những hiểm hoạ rủi ro nhất định , mà chính người nghệ nhân phải lường trc ( ý nói bạn ) .

Còn về tình duyên , thì số này nợ nhân quả phá tình duyên chằng chịt , gia thêm cách cô độc thì dễ j mà gặp ng như ý , dễ gì mà lập gia đình sớm mà phát với chả ko phát ?
Đc cái có của ng đi trc tạo dựng cho đôi chút , chứ sống vs nhau cũng đủ thứ chuyện . Gốc nợ này từ thời cha mẹ 1 trong 2 bên đã gánh chút ít , và bạn sau này lặp truyền tinh ở cường độ cao hơn .
Số sau dần cũng hay đi , thêm cung tình duyên bất ổn , công danh có nhưng tình cảm thì còn mệt , nói cung xã hội , khi ta thành danh nhiều kẻ trc mắt ta coi là ae , nhưng sau lưng nó muốn phá , cái này sau bạn ngẫm sẽ thấm , còn giờ thì có j cho kẻ khác ghen đâu .
Then chốt ls này có vậy , đời biết an gốc nhân quả này thì cũng tạm xét là có phần hơn người .
Còn như k biết an gốc này , thì tình duyên khó bền , dù thành danh cũng dễ bị kẻ khác mưu lật .
Đầu trang

khanhtrandinh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi khanhtrandinh »

xin cảm ơn Thầy rất nhiều ạ. Em có nghe nói tử tham mão dậu là 1 trong những cách cục xấu nhất trong tử vi, không biết thực hư ra sao, mong tiền bối chỉ giáo.
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Mệnh và Thân ở Mão, Cách Tử Tham Mão Dậu là cách của Thầy tu . Đã vậy 2 sao nầy biến hóa ra Hóa Khoa và Hóa Lộc mà có Anh Thiên không đi chung đó, có nghĩa là số đã là Thầy rồi mà 2 anh Khoa Lộc đều bị Thiên không làm mất hiệu lực .
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
marco
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi marco »

Số này thì nên theo nghiệp nhà binh hoặc kinh thương buôn bán.
Âm dương hãm nên xa nhà để phát triển, chú ý đến dòng họ tổ tiên để được hưởng phúc.
Cung thê gặp triệt thì cũng khó khăn trong việc lập gia đình, nên trễ thôi.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”