Năm 2023

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
jade50280
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Năm 2023

Gửi bài gửi bởi jade50280 »

@Quan Nguyen : e ở gần chùa Hải Quang năm 1980 - 1982, ra sống gần Bùi Thị Xuân từ 1982 đến giờ. Chùa Long Hoa là chùa nào ta? Em chỉ thấy có chùa Biên Giác
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen
Đầu trang

Hnagnad
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hnagnad »

PHDI đã viết: 23:35, 27/12/22 Xem hạn 2023 cho 10 bạn , cái cần là ngày giờ sinh phải đúng , năm sinh đừng dưới 1999 , và cho biết là đang làm chuyên môn gì .
Chào bác PHDI, cho em xin phép gửi lá số nhờ bác xem giúp ạ.
Hiện em đang làm công việc kiểm nghiệm của một công ty dược đã đc 8 năm, nhà có mở một nhà thuốc (hoạt động từ đầu năm 2018 đến giờ)
Mong được bác hữu duyên xem giúp em với ạ, em cám ơn bác nhiều!
Tập tin đính kèm
Lá số tử vi.jpg
Lá số tử vi.jpg (184.84 KiB) Đã xem 511 lần
Đầu trang

PHDI
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi PHDI »

Hnagnad đã viết: 15:07, 03/11/23
PHDI đã viết: 23:35, 27/12/22 Xem hạn 2023 cho 10 bạn , cái cần là ngày giờ sinh phải đúng , năm sinh đừng dưới 1999 , và cho biết là đang làm chuyên môn gì .
Chào bác PHDI, cho em xin phép gửi lá số nhờ bác xem giúp ạ.
Hiện em đang làm công việc kiểm nghiệm của một công ty dược đã đc 8 năm, nhà có mở một nhà thuốc (hoạt động từ đầu năm 2018 đến giờ)
Mong được bác hữu duyên xem giúp em với ạ, em cám ơn bác nhiều!
1 . Đầu năm nay 2023 đến giờ bạn có học , hay có người truyền đạt kinh nghiệm về những j liên quan đến cv của bạn ko .?
2 . Có gặp áp lực về sự thụ hưởng , hạn mức, cũng như cần phải cố gắng nâng cấp cv vì có sự cạnh tranh đúng hay sai .?
3 . Những thg gần đây cho đến hết thg 11 al . Có công việc j mà bạn dự định tạm nghỉ cv 1 thời gian ngắn ko .?
Được cảm ơn bởi: Hnagnad, Quan Nguyen
Đầu trang

Hnagnad
Mới gia nhập
Mới gia nhập

1. Đầu năm cty có cử em tham gia hội thảo do Viện tổ chức, còn việc truyền đạt kinh nghiệm trong công việc thì hầu như ko có, bởi kiến thức kinh nghiệm của những anh chị chung tổ thì em đã nắm bắt được từ vài năm trước rồi.
2. Trong đầu năm nay đúng là có sự cạnh tranh trong công việc nên em có hơi áp lực.
3. Đúng là tầm 2, 3 tháng gần đây em có ý định nghỉ hẳn ở cty cũ để chuyển sang hướng khác hoàn toàn công việc trước đây, bởi em nhận ra nếu cứ tiếp tục làm ở chỗ cũ thì đích đến của e cũng sẽ giống những anh chị chung phòng ban.
Lá số tử vi của em có đề cập gì tới sự thay đổi công việc trong thời gian sắp tới không anh? Em cám ơn anh.
Đầu trang

PHDI
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi PHDI »

Hnagnad đã viết: 18:39, 04/11/23 1. Đầu năm cty có cử em tham gia hội thảo do Viện tổ chức, còn việc truyền đạt kinh nghiệm trong công việc thì hầu như ko có, bởi kiến thức kinh nghiệm của những anh chị chung tổ thì em đã nắm bắt được từ vài năm trước rồi.
2. Trong đầu năm nay đúng là có sự cạnh tranh trong công việc nên em có hơi áp lực.
3. Đúng là tầm 2, 3 tháng gần đây em có ý định nghỉ hẳn ở cty cũ để chuyển sang hướng khác hoàn toàn công việc trước đây, bởi em nhận ra nếu cứ tiếp tục làm ở chỗ cũ thì đích đến của e cũng sẽ giống những anh chị chung phòng ban.
Lá số tử vi của em có đề cập gì tới sự thay đổi công việc trong thời gian sắp tới không anh? Em cám ơn anh.
Ngoài câu hỏi như trên về năm 2023 thì bạn tự nhận xét thêm có vấn đề j nổi bật , rõ nét hơn trong năm 2023 ko !!? . Trong 2 năm 2016 và 2018 bạn có bị stress về vấn đề tình cảm ko . Nếu có thì 2016 đáng nhớ hơn 2018 đúng ko .?

Năm 2024 là 1 bước thay đổi trong số của bạn .
Nó có 2 hướng :
1 . Bạn sẽ thay đổi cv với hình thức trúng tuyển theo như ý định .
2 . Nếu ko rời công ty cũ vì 1 lý do nào đó .! Thì trong cty sẽ thành lập thêm những team mới và bạn sẽ là người trong team đó .
3 . Dù rời cty cũ hay qua cty khác or cv mới thì mức độ cạnh tranh về cv điều lớn như nhau và nhiều vấn đề chứ ko phải là 1 .
Được cảm ơn bởi: Hnagnad, Quan Nguyen
Đầu trang

Hnagnad
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Dạ em cảm ơn anh đã nhín thời gian xem cho em ạ.
Đúng như anh nói, giữa năm 2016 em gặp stress về tình cảm khá lớn (bái phục anh luôn).
Lại đúng như anh nói, năm 2023 cty em lên kế hoạch xây dựng nhà máy mới ở Long An, em cũng có tên trong team sẽ được đào tạo đưa lên nhà máy này.
Năm 2023 nếu nói có gì nổi bật thì có lẽ là 2 điều:
1. Nhà thuốc buôn bán phát đạt hơn rất nhiều.
2. Sự thay đổi mạnh mẽ trong nhận thức về tương lai phía trước, đồng thời em có kinh doanh buôn bán nhỏ do nhà em sát cạnh trường mới xây xong.
Anh có thể xem thêm dùm em về đường tình duyên không anh. Dạ em cảm ơn anh nhiều ạ.
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen
Đầu trang

PHDI
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi PHDI »

Trong cái kinh doanh buôn bán nhỏ đó là trong chuyên môn của bạn hay làm thêm tay trái !? . Nếu như ko phải về chuyên môn của bạn thì có phải là có người hướng dẫn cho bạn làm hay tự bạn phát kiến ra và thực hiện .
Chuyện tình cảm cho những cách số như của bạn thường là ko bằng phẳng lắm đâu .
Sau cú stress của 2016 thì 2018 và 2020 có kết quả j cho chuyện tình cảm ko .! Hay nếu có thì năm nào . . ?
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, Hnagnad
Đầu trang

Hnagnad
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Dạ em cảm ơn anh PHDI.
Do cạnh trường học nên em bán thêm sạp bánh kẹo nhỏ (không liên quan chuyên môn), còn dược liệu và rượu ngâm dược liệu (có liên quan tới chuyên môn lúc em làm đề tài đại học), việc buôn bán liên quan về dược liệu là do em rất yêu thích mảng này của ngành Dược (khác với chuyên môn kiểm nghiệm em đang làm). Cơ hội cho mảng dược liệu ở nước ta là rất lớn nên công việc mơ ước mà em hướng đến trong tương lai như đã nói là trồng trọt dược liệu. Do tính chất công việc làm giờ hành chánh (7g-16g30) lại xa nhà, nên có thể nói ý tưởng là do e tự phát kiến và chuẩn bị thành phẩm, còn trực tiếp buôn bán lại do mẹ em thực hiện.
Sau năm 2016 thì trong chuyện tình cảm cả 2018 và 2020 hầu như không có gì xảy ra trừ chuyện cuối năm 2020 em có đi du lịch với nhóm bạn, trong đó có crush thời đại học của em. Thêm cú shock nữa là cuối tuần này crush của em đám cưới rồi.
"Chuyện tình cảm cho những cách số như của bạn thường là ko bằng phẳng lắm đâu" không bằng phẳng nhưng có đích đến không anh, mọi lần em đi gieo quẻ trong chùa thì rớt ra quẻ xăm đại ý là "muộn còn hơn không", thấy quẻ xăm xong muốn xịt keo luôn.
Trước kia, em không tin lắm vào lá số tử vi, vì em nghĩ lá số tử vi là hằng số có ngay từ khi 1 người chào đời rồi, trong khi đó con người là biến số, không thể gò ép 1 biến số phải đi vào khuôn khổ 1 con đường đã định được nhưng khi vô tình thấy những bình luận của anh về các lá số khác, xem thêm bình luận của các bác trên diễn đàn mình thì em đã thay đổi quan điểm về bộ môn khoa học huyền diệu này rồi.
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, PHDI
Đầu trang

Sale Assistant
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Sale Assistant »

K54 đã viết: 14:44, 29/12/22 Nhờ bác xem cho em năm 2023 !. em hiện tại đang kinh doanh buôn bán
Chào ngày mới, chúc anh thật nhiều năng lượng và thành công nhé ! :)

Cho hỏi anh đang kinh doanh buôn bán gì ạ?
Đầu trang

Sale Assistant
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Sale Assistant »

Nghe nói lương càng thấp, tiếng cười càng rộn rã. :D Không biết khi nào em mới bớt rộn rã hơn. :D
Em làm du lịch ạ. Xem giúp em! Help me!
Tập tin đính kèm
Hihihi (1).jpg
Hihihi (1).jpg (184.59 KiB) Đã xem 347 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”