Nam mệnh Liêm Trinh- Mệnh không thân kiếp xin được luận giải

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
mymmym
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Nam mệnh Liêm Trinh- Mệnh không thân kiếp xin được luận giải

Gửi bài gửi bởi mymmym »

Kính chào các ông/bà/ cô/ bác trong diễn đàn!
Trước khi bầu cháu có nghe mọi người khuyên không nên đẻ tháng 10 âm, mệnh không thân kiếp sau bé vất vả.
Vợ chồng cháu kế hoạch để đẻ tháng 11 âm nhưng người tính không bằng trời tính bé đẻ thiếu tháng nên vẫn dính tháng 10 âm ạ :(( :(( :((
Mong các thầy xem giúp cháu gia đình cần lưu ý điều gì trong quá trình nuôi dạy bé ạ
Đây là lá số bé nhà cháu ạ : lasotuvi/2024/1N1R4MS4.jpg
Cháu xin chân thành cảm ơn ạ !
Được cảm ơn bởi: JamesNguyen2018
Đầu trang

Ngocvandav
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Nam mệnh Liêm Trinh- Mệnh không thân kiếp xin được luận giải

Gửi bài gửi bởi Ngocvandav »

Cháu mệnh Kim đóng tại cung Kim là được địa lợi, Địa không tại cung Kim tức Kim phùng Không tắc minh là sáng tốt. Nhân hòa được Tử vi, Thiên phủ, Vũ khúc (tam hợp) nên được hưởng những sao chính tinh này. Thân có Địa kiếp đắc địa tốt hơn hãm địa, nên vẫn có phát (Mệnh Không, Thân Kiếp tốt hơn Mệnh Kiếp, thân Không). Lá số Mệnh hưởng vòng Tràng sinh và Thân Tí Thìn là Tam giác kim cương nên vẫn được lợi hơn với những người bằng tuổi. Mệnh là quan trọng nhất lá số nếu cung an Thân có không đẹp bằng nhưng sức khỏe tốt là có của.
Được cảm ơn bởi: mymmym
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

mymmym đã viết: 10:34, 23/01/24 Kính chào các ông/bà/ cô/ bác trong diễn đàn!
Trước khi bầu cháu có nghe mọi người khuyên không nên đẻ tháng 10 âm, mệnh không thân kiếp sau bé vất vả.
Vợ chồng cháu kế hoạch để đẻ tháng 11 âm nhưng người tính không bằng trời tính bé đẻ thiếu tháng nên vẫn dính tháng 10 âm ạ :(( :(( :((
Mong các thầy xem giúp cháu gia đình cần lưu ý điều gì trong quá trình nuôi dạy bé ạ
Rất hiểu nỗi lo của bạn , có bậc cha mẹ nào ko mong con mình có 1 cuộc sống tốt đâu .
Mình ko xem cho trẻ con . Nhưng có đôi lời góp ý mà mình nghĩ nếu đọc hết và hiểu đc , thì bạn sẽ vui vẻ và ko còn lo lắng nữa .

Trong suốt triều dài lịch sử , có hoà bình phải có chiến tranh , đôi khi có chiến tranh mới có đc hoà bình .
Lịch sử ngàn năm trên toàn thế giới.đã chứng minh . Hoà bình quá , khiến ng ta bỏ bê triều chính , ăn chơi sa đoạ , tận hưởng lạc thú , coi trọng vật chất , từ đó lòng người sinh biến , tạo ra chiến tranh để thay đổi chế độ .

Và cũng nhờ có chiến tranh , bao triều đại huy hoàng đc khai sinh , ng dân thoát khỏi lầm than . Nói hoà bình tốt toàn diện , hay chiến tranh xấu toàn diện là sai . Ko có thời loạn thì lấy đâu ra anh hùng ,

Không kiếp hay hung sát thì đã sao , nó ví như những trở ngại , biến cố , để ta trưởng thành , ngã mà khôn , mà làm lại , mà thành tựu , huân chương phải qua gian khổ mới có , càng khó khăn thành công có ý nghĩa , và dc xem trọng .
Nguyên thần kém mới sợ ngã mà thôi .
Đầu trang

mymmym
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi mymmym »

Ngocvandav đã viết: 10:58, 23/01/24 Cháu mệnh Kim đóng tại cung Kim là được địa lợi, Địa không tại cung Kim tức Kim phùng Không tắc minh là sáng tốt. Nhân hòa được Tử vi, Thiên phủ, Vũ khúc (tam hợp) nên được hưởng những sao chính tinh này. Thân có Địa kiếp đắc địa tốt hơn hãm địa, nên vẫn có phát (Mệnh Không, Thân Kiếp tốt hơn Mệnh Kiếp, thân Không). Lá số Mệnh hưởng vòng Tràng sinh và Thân Tí Thìn là Tam giác kim cương nên vẫn được lợi hơn với những người bằng tuổi. Mệnh là quan trọng nhất lá số nếu cung an Thân có không đẹp bằng nhưng sức khỏe tốt là có của.
Cháu cảm ơn bác đã luận giúp Năm mới kính chúc bác thật nhiều sức khoẻ, vui vẻ và hạnh phúc ạ
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

La so day :
Hình ảnh
Đầu trang

Fightforjustice
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Fightforjustice »

Quẻ quỷ cốc tốt
Chúc mừng bé
xemtuong.net/quicoctoanmenh/index.php?isLunar=&day=20&month=11&year=2022&gio=5&phut=00
Những người địa không địa kiếp nhưng đắc địa mà số tốt đừng lo.
Tập tin đính kèm
Screenshot_2024-02-11-21-55-35-349_com.android.chrome-edit.jpg (172.21 KiB) Đã xem 223 lần
Đầu trang

JamesNguyen2018
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi JamesNguyen2018 »

Ngocvandav đã viết: 10:58, 23/01/24 Cháu mệnh Kim đóng tại cung Kim là được địa lợi, Địa không tại cung Kim tức Kim phùng Không tắc minh là sáng tốt. Nhân hòa được Tử vi, Thiên phủ, Vũ khúc (tam hợp) nên được hưởng những sao chính tinh này. Thân có Địa kiếp đắc địa tốt hơn hãm địa, nên vẫn có phát (Mệnh Không, Thân Kiếp tốt hơn Mệnh Kiếp, thân Không). Lá số Mệnh hưởng vòng Tràng sinh và Thân Tí Thìn là Tam giác kim cương nên vẫn được lợi hơn với những người bằng tuổi. Mệnh là quan trọng nhất lá số nếu cung an Thân có không đẹp bằng nhưng sức khỏe tốt là có của.
Kim Phùng không tắt minh là áp dụng cho Mệnh Ngũ Hành mà gặp Tuần triệt mà bạn có nhớ lộn không
Đầu trang

mymmym
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi mymmym »

begauhn đã viết: 11:17, 23/01/24
Rất hiểu nỗi lo của bạn , có bậc cha mẹ nào ko mong con mình có 1 cuộc sống tốt đâu .
Mình ko xem cho trẻ con . Nhưng có đôi lời góp ý mà mình nghĩ nếu đọc hết và hiểu đc , thì bạn sẽ vui vẻ và ko còn lo lắng nữa .

Trong suốt triều dài lịch sử , có hoà bình phải có chiến tranh , đôi khi có chiến tranh mới có đc hoà bình .
Lịch sử ngàn năm trên toàn thế giới.đã chứng minh . Hoà bình quá , khiến ng ta bỏ bê triều chính , ăn chơi sa đoạ , tận hưởng lạc thú , coi trọng vật chất , từ đó lòng người sinh biến , tạo ra chiến tranh để thay đổi chế độ .

Và cũng nhờ có chiến tranh , bao triều đại huy hoàng đc khai sinh , ng dân thoát khỏi lầm than . Nói hoà bình tốt toàn diện , hay chiến tranh xấu toàn diện là sai . Ko có thời loạn thì lấy đâu ra anh hùng ,

Không kiếp hay hung sát thì đã sao , nó ví như những trở ngại , biến cố , để ta trưởng thành , ngã mà khôn , mà làm lại , mà thành tựu , huân chương phải qua gian khổ mới có , càng khó khăn thành công có ý nghĩa , và dc xem trọng .
Nguyên thần kém mới sợ ngã mà thôi .
Cảm ơn bạn đã chia sẻ Tính mình hay lo hihi Nhưng thiết nghĩ mình cứ cố gắng hết sức ở phận mình Con cái tự khắc học tập nhìn gương bố mẹ. Hi vọng vào 1 tương lai tươi sáng
Chúc bạn năm mới thật nhiều sức khoẻ
Đầu trang

mymmym
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi mymmym »

CHUONGZKHUE đã viết: 20:36, 11/02/24
La so day :
Hình ảnh
Đầu năm xin kính chúc thầy sức khoẻ dồi dào, vạn sự như ý Mong được thầy chia sẻ đôi điều về lá số con trai cháu ạ
Đầu trang

leroicuaphat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi leroicuaphat »

đứa trẻ sinh ra chịu ảnh hưởng phúc khí của dòng họ, nếu phúc đức dòng họ kém mà cố gắng chọn ngày tháng năm sinh cho thật tốt thì kết quả cũng không tốt hơn. Sau này đứa bé này kém cỏi thì không phải do bạn nuôi dạy kém, mà là nhân duyên - số mệnh chỉ đến đó mà thôi. lá số này không hề xấu, tiền vận công danh sự nghiệp ổn, đến hậu vận thì vấn vả 1 chút vì cung thân có triệt chặn đầu. có kiếp nạn vì tình ái , do đương số khá đào hoa. tôi thấy cung phúc của lá số này chưa ổn , nếu sau này gặp hạn xấu thì nên xem lại phúc khí dòng họ có vấn đề gì không
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”