Nghiệm lý, trao đổi lá số với các bạn ở HUẾ, ĐÀ NẴNG, QUẢNG NAM

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
ToQuangM
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Nghiệm lý, trao đổi lá số với các bạn ở HUẾ, ĐÀ NẴNG, QUẢNG NAM

Gửi bài gửi bởi ToQuangM »

Nhằm nghiên cứu thêm về sự ảnh hưởng của yếu tố khu vực địa hình, phong thủy, nói chung là yếu tố địa lợi lên lá số từng người cụ thể. Mình lập chủ đề này để trao đổi, nghiệm lý lá số với các bạn vốn sinh ra, lớn lên và hiện tại vẫn đang sống ở 3 tỉnh thành là Huế, Đà Nẵng, Quảng Nam.

Tất cả các bạn nam nữ ở tất cả độ tuổi chỉ cần là: sinh ra, lớn lên và hiện tại vẫn đang sống ở 3 tỉnh thành là Huế, Đà Nẵng, Quảng Nam.

Các bạn gửi lá số lên đây kèm vài thông tin giới thiệu sơ về bản thân, tỉnh mình đang sống để mình nghiệm lý lá số, trao đổi với các bạn. Nếu có ảnh để xem tướng nữa thì càng tốt.

Điều kiện cho chủ đề lần này hơi khó nên chắc cũng không có nhiều bạn có đặc điểm này, được bạn nào mình sẽ trao đổi kĩ với bạn đó vậy. Cảm ơn các bạn.
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, LadyR, Lanhoang2, ASPIRE, Mintleaf, NGUYENKIMBAO
Đầu trang

Lanhoang2
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Nghiệm lý, trao đổi lá số với các bạn ở HUẾ, ĐÀ NẴNG, QUẢNG NAM

Gửi bài gửi bởi Lanhoang2 »

ToQuangM đã viết: 06:44, 03/01/23 Nhằm nghiên cứu thêm về sự ảnh hưởng của yếu tố khu vực địa hình, phong thủy, nói chung là yếu tố địa lợi lên lá số từng người cụ thể. Mình lập chủ đề này để trao đổi, nghiệm lý lá số với các bạn vốn sinh ra, lớn lên và hiện tại vẫn đang sống ở 3 tỉnh thành là Huế, Đà Nẵng, Quảng Nam.

Tất cả các bạn nam nữ ở tất cả độ tuổi chỉ cần là: sinh ra, lớn lên và hiện tại vẫn đang sống ở 3 tỉnh thành là Huế, Đà Nẵng, Quảng Nam.

Các bạn gửi lá số lên đây kèm vài thông tin giới thiệu sơ về bản thân, tỉnh mình đang sống để mình nghiệm lý lá số, trao đổi với các bạn. Nếu có ảnh để xem tướng nữa thì càng tốt.

Điều kiện cho chủ đề lần này hơi khó nên chắc cũng không có nhiều bạn có đặc điểm này, được bạn nào mình sẽ trao đổi kĩ với bạn đó vậy. Cảm ơn các bạn.
Chào bác ,
Vậy là topic của bác chỉ lấy những người gốc Huế , Đà Nẵng , Quảng Nam từ lúc sinh ra tới bây giờ vẫn ở đây hay là chỉ cần gốc ở đây nhưng đi học khu vực khác hoặc sinh ra nơi khác nhưng sẽ gắn bó một khoảng ở đây cũng được vậy ạ ?
Đầu trang

ToQuangM
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Lanhoang2 đã viết: 09:38, 03/01/23
ToQuangM đã viết: 06:44, 03/01/23 Nhằm nghiên cứu thêm về sự ảnh hưởng của yếu tố khu vực địa hình, phong thủy, nói chung là yếu tố địa lợi lên lá số từng người cụ thể. Mình lập chủ đề này để trao đổi, nghiệm lý lá số với các bạn vốn sinh ra, lớn lên và hiện tại vẫn đang sống ở 3 tỉnh thành là Huế, Đà Nẵng, Quảng Nam.

Chào bác ,
Vậy là topic của bác chỉ lấy những người gốc Huế , Đà Nẵng , Quảng Nam từ lúc sinh ra tới bây giờ vẫn ở đây hay là chỉ cần gốc ở đây nhưng đi học khu vực khác hoặc sinh ra nơi khác nhưng sẽ gắn bó một khoảng ở đây cũng được vậy ạ ?

Tức là gốc phải ở 3 tỉnh thành này cái đã, có thể đi làm hay học ở tỉnh nào khác trong thời gian nào đó cũng được, nhưng đa phần thời gian cuộc đời (tính từ lúc sinh đến giờ) là sống ở nơi mình sinh ra. Vậy là được.

Nếu đã sống ở nơi khác một thời gian, nhưng bây giờ đã trở về quê sinh sống thì càng tốt.
Đầu trang

Dannguyenvo
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Dannguyenvo »

Dạ em chào anh,

Em xin phép gửi anh một lá số phù hợp với yêu cầu để anh nghiệm lý thử ạ.

Điểm sơ qua các đặc điểm trong cuộc đời đương số ạ:
_ Đương số gốc gác Đà Nẵng hoàn toàn, xuất thân trong gia đình có điều kiện, bên ngoại là thương lái có tiếng, nhưng đến đời cha mẹ đương số thì lụn bại vì nhiều lý do (bối cảnh lịch sử, trình độ các thế hệ sau không giỏi,...)
_ Bố qua đời rất sớm, trước khi sinh ra vài tháng. Đương số là con duy nhất. Mẹ không đi bước nữa.
_ Kết hôn năm 1996, sinh con đầu lòng năm 1997, con thứ 2 năm 2005, từng phá thai 1 lần trước khi kết hôn, ly hôn năm 2017.
_ Chồng từng phải vướng vào vòng lao lý, tội danh kinh tế, từ năm 1998 - 2000.
_ Rất có tài kinh doanh, nhạy bén nhưng không có khả năng về quản lý con người, đối xử với người xung quanh không dễ chịu. Làm nhiều ngành, lúc nào đầu tiên cũng thuận lợi, về sau lại khó khăn, cũng chính là vì vậy.
_ Đã từng sống ở nước ngoài, cũng như di cư vào thành phố Hồ Chí Minh một thời gian ngắn, nhưng tựu chung có vẻ không có số xuất ngoại vì nhiều lý do, nên luôn quay lại sống tại Đà Nẵng dù bản thân không muốn.
_ Người đậm, cao tầm trung, nhìn trẻ hơn so với tuổi.

Em gửi lá số để anh xem qua ạ.

Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

ToQuangM
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Dannguyenvo đã viết: 12:17, 03/01/23 Dạ em chào anh,

Em xin phép gửi anh một lá số phù hợp với yêu cầu để anh nghiệm lý thử ạ.

Điểm sơ qua các đặc điểm trong cuộc đời đương số ạ:
_ Đương số gốc gác Đà Nẵng hoàn toàn, xuất thân trong gia đình có điều kiện, bên ngoại là thương lái có tiếng, nhưng đến đời cha mẹ đương số thì lụn bại vì nhiều lý do (bối cảnh lịch sử, trình độ các thế hệ sau không giỏi,...)
_ Bố qua đời rất sớm, trước khi sinh ra vài tháng. Đương số là con duy nhất. Mẹ không đi bước nữa.
_ Kết hôn năm 1996, sinh con đầu lòng năm 1997, con thứ 2 năm 2005, từng phá thai 1 lần trước khi kết hôn, ly hôn năm 2017.
_ Chồng từng phải vướng vào vòng lao lý, tội danh kinh tế, từ năm 1998 - 2000.
_ Rất có tài kinh doanh, nhạy bén nhưng không có khả năng về quản lý con người, đối xử với người xung quanh không dễ chịu. Làm nhiều ngành, lúc nào đầu tiên cũng thuận lợi, về sau lại khó khăn, cũng chính là vì vậy.
_ Đã từng sống ở nước ngoài, cũng như di cư vào thành phố Hồ Chí Minh một thời gian ngắn, nhưng tựu chung có vẻ không có số xuất ngoại vì nhiều lý do, nên luôn quay lại sống tại Đà Nẵng dù bản thân không muốn.
_ Người đậm, cao tầm trung, nhìn trẻ hơn so với tuổi.

Em gửi lá số để anh xem qua ạ.

Chị cho em hỏi:

1) Chị có tài gì về nghệ thuật không ?
2) Chị có thuộc kiểu người tính toán kĩ lưỡng trong chi tiêu không ? Thậm chí là hơi keo ?
3) Trong giao tiếp hàng ngày, chị có ăn nói hùng hồn, khiến người khác kính nể không ?
4) Chồng chị là người khá ngây thơ, trẻ con hay là kiểu người thích ra oai ra vẻ, có mong muốn nhưng khi thực hiện thì không có nhiều thành tựu lâu dài ?
5) Chị sinh lúc mấy giờ mấy phút ( càng chính xác càng tốt), cha mẹ chị kể lại thời điểm sinh của chị như thế nào ? Có sự kiện gì để ghi nhớ không ?
Đầu trang

Dannguyenvo
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Dannguyenvo »

ToQuangM đã viết: 13:33, 03/01/23
Chị cho em hỏi:

2) Chị có thuộc kiểu người tính toán kĩ lưỡng trong chi tiêu không ? Thậm chí là hơi keo ?
3) Trong giao tiếp hàng ngày, chị có ăn nói hùng hồn, khiến người khác kính nể không ?
4) Chồng chị là người khá ngây thơ, trẻ con hay là kiểu người thích ra oai ra vẻ, có mong muốn nhưng khi thực hiện thì không có nhiều thành tựu lâu dài ?
5) Chị sinh lúc mấy giờ mấy phút ( càng chính xác càng tốt), cha mẹ chị kể lại thời điểm sinh của chị như thế nào ? Có sự kiện gì để ghi nhớ không ?
Dạ đây là lá số của người thân em, em xin trả lời các câu hỏi ạ.

1. Đương số không có năng khiếu về nghệ thuật, nhưng có con trai đang làm việc khá ổn định trong lĩnh vực nghệ thuật.
2. Đương số tính toán rất kĩ lưỡng trong chi tiêu hằng ngày, nhưng những khoản đầu lớn như để làm ăn, hùn hạp, hoặc để nâng cao chất lượng cuộc sống thì rất thoải mái.
3. Trong giao tiếp hằng ngày, đương số ăn nói rất hùng hồn, lúc đầu sẽ khiến người khác kính nể, nhưng sau dần hay bị người khác hiểu lầm và khó chịu.
4. Chồng đương số là người có cái tôi cao, gia trưởng, từng có thời gian khá thành công, nhưng bây giờ thì không còn mấy thành tựu.
5. Đương số không thể nhớ được chính xác đến phút sinh. Có sự kiện là khi sinh đương số, mẹ đương số chuẩn bị đi bầu cử, bỏ phiếu.
Đầu trang

ToQuangM
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Dannguyenvo đã viết: 13:48, 03/01/23
ToQuangM đã viết: 13:33, 03/01/23
Chị cho em hỏi:

Dạ đây là lá số của người thân em, em xin trả lời các câu hỏi ạ.

1. Đương số không có năng khiếu về nghệ thuật, nhưng có con trai đang làm việc khá ổn định trong lĩnh vực nghệ thuật.
2. Đương số tính toán rất kĩ lưỡng trong chi tiêu hằng ngày, nhưng những khoản đầu lớn như để làm ăn, hùn hạp, hoặc để nâng cao chất lượng cuộc sống thì rất thoải mái.
3. Trong giao tiếp hằng ngày, đương số ăn nói rất hùng hồn, lúc đầu sẽ khiến người khác kính nể, nhưng sau dần hay bị người khác hiểu lầm và khó chịu.
4. Chồng đương số là người có cái tôi cao, gia trưởng, từng có thời gian khá thành công, nhưng bây giờ thì không còn mấy thành tựu.
5. Đương số không thể nhớ được chính xác đến phút sinh. Có sự kiện là khi sinh đương số, mẹ đương số chuẩn bị đi bầu cử, bỏ phiếu.
Chuẩn bị đi bầu cử thì sinh nghĩa là trời phải tương đối sáng rồi, nhưng 4h thì mặt trời chưa lên. Vậy có khả năng là người này không phải sinh giờ Dần rồi, vì những đặc điểm của người này không giống lá số giờ Dần, mà lại giống giờ Mão hơn. Bạn thử hỏi lại về giờ sinh đi !
Đầu trang

ASPIRE
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ASPIRE »

Kính nhờ anh nghiệm lý giúp em.

1/ Sinh ra và lớn lên ở Tam Kỳ, Quảng Nam.
2/ Ba mất tháng 6.1997
3/ Năm 2010 thì vào SG học đại học, năm 2015 chính thức trở về và làm việc ở ĐN 5 năm.
4/ Năm 2020 vào lại SG thi chứng chỉ và quyết định ở lại lâu dài. (được nhiều người tư vấn đi xa sẽ ổn hơn)
5/ Hiện tại, cuộc sống vẫn chưa có gì ổn đinh. Cuối năm thất nghiệp, chưa vợ con, bệnh mãn tính uống thuốc hằng ngày.

Đầu trang

ToQuangM
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

ASPIRE đã viết: 19:48, 03/01/23

Kính nhờ anh nghiệm lý giúp em.

1/ Sinh ra và lớn lên ở Tam Kỳ, Quảng Nam.
2/ Ba mất tháng 6.1997
3/ Năm 2010 thì vào SG học đại học, năm 2015 chính thức trở về và làm việc ở ĐN 5 năm.
4/ Năm 2020 vào lại SG thi chứng chỉ và quyết định ở lại lâu dài. (được nhiều người tư vấn đi xa sẽ ổn hơn)
5/ Hiện tại, cuộc sống vẫn chưa có gì ổn đinh. Cuối năm thất nghiệp, chưa vợ con, bệnh mãn tính uống thuốc hằng ngày.

Hỏi bạn một chút:
1) Tính bạn có dễ bị kích động nóng nảy hay không ? Mau nóng cũng mau nguội ?
2) Cuộc đời bạn trước giờ có hay gặp các tai nạn bất thình lình, đột ngột hay không ?
3) Khi bạn làm điều gì đó thì nếu nó thành công nhanh thì cũng thất bại nhanh ?
4) Bạn có bệnh dai dẳng gì liên quan đến ống tiêu hóa dưới (ruột già, hậu môn,..) ?
5) Bạn có bị hư răng từ sớm không ? Cấu trúc hàm răng không được vững chải ? Thêm nữa làn da hơi vàng và khô ?
6) Bạn có hứng thú nhiều với mấy lĩnh vực triết lý nghiên cứu, bay bổng lãng mạn hay là đầu óc thiên về thực dụng, hơi khô khan ?
Được cảm ơn bởi: LadyR, ASPIRE
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Tôi là dân Huế, sinh ra và lớn lên cách Huế 40CS về phía Bắc . Sống ở Huế 40 năm , từ câu Mỹ chánh cho đến Lăng cô, không chổ nào là không biết .
Được cảm ơn bởi: LadyR, THTA01
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”