Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Bác Hi Du nói cứ như đúng rùi ấy nhỉ hihi Đương nhiên.. nếu chọn giữa gái Vịt chìu chuộng ngoan ngoãn với gái Tây "nữ quyền" thì kết quả quá rõ rùi :)) Vậy em mới nói.. đàn ông Vịt may mắn là có được gái Vịt.. chứ hok phải lấy đàn ông Vịt là "may mắn".............. ^:)^

Còn em hok lấy chồng Tây thì lý do em đã giải thích ở post trước rùi.. mời bác đọc cho kỹ!

Ơ kìa, bồ TLXD.. tớ đang chỉ nói đến zai Âu - Mỹ thui, hok đề cập đến zai châu Á nha!

Có khi em LA nên giải thích rõ cho các bác.. "gia trưởng" là như nào.. để như mấy bác đang tích cực tìm kiếm vợ như bác cờ vờ còn "lo liệu" ;))
Được cảm ơn bởi: Hi Du, TLXD, cv111
Đầu trang

Hi Du
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hi Du »

LadyR đã viết: 12:46, 06/02/24 Bác Hi Du nói cứ như đúng rùi ấy nhỉ hihi
Không đúng sao em không lấy một anh Ivan mà về lấy ck Việt? :))
Được cảm ơn bởi: cv111
Đầu trang

Hi Du
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hi Du »

LadyR đã viết: 12:46, 06/02/24
Còn em hok lấy chồng Tây thì lý do em đã giải thích ở post trước rùi.. mời bác đọc cho kỹ!
Anh không có tg dõi các posts và nhường cái khoản tâm sự với chị em pn cho gã X và thèn Lốp!

Nhưng theo anh, thì vì chỉ có đàn ông Việt mới đánh giá cao cái má đào tiên, còn mấy anh Tây lại cho rằng nó vẫn còn nhỏ! :))
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

LadyR đã viết: 12:26, 06/02/24
Tớ có bít hok thiếu cặp vợ Vịt chồng Tây.. chưa thấy cô nào chê bai hay nói xấu chồng cả............ 8-> Hok bít bên trong như nào, nhưng nhìn bề ngoài thì ông nào trông cũng rất "mẫu mực"... Những trường hợp đó ông chồng Tây đều khá giả, đối xử với con riêng vợ như con đẻ, cho đi học trường quốc tế đàng hoàng, cho mang họ của mình lun ^:)^ Muh các bà vợ thì cũng bình thường thui nhé, cũng đều là gái Vịt đảm đang tần tảo nhưng về mẹt ngoại hình hok phải "người mẫu diễn viên" gì đâu...............

Ít nhất là đàn ông Tây hok dính vào mấy vụ nhậu nhẹt bù khú tùm lum, cờ bạc cá độ, gia trưởng vũ phu hống hách, ngoại tình thì cũng chỉ khi tình cảm vợ chồng hok còn.. chứ hok lấy đó lèm đìu "đương nhiên được hưởng" và còn hãnh diện khoe khoang về điều đó................
LadyR phản biện sai rồi, thứ nhất là ko biết bên trong ntn nhưng bên ngoài rất mẫu mực, đấy, sai ngay từ luận điểm rồi, với lại, chồng hay vợ mà mang chuyện nhà hiện tại của mình ra chê bai trước mặt thiên hạ thì đúng đáng vất đi, khỏi nói nhiều :v

Thứ 2, LadyR luôn có luận điểm từ khá giả trở lên, mà từ khá giả trở lên thì họ ko bao giờ đánh đập đâu, cùng lắm li hôn kiếm bạn ngon hơn chứ đánh đập làm chi? Còn lại thì chuyện quá bình thường.
Khoan lấy ví dụ, khi người ta đủ ăn đủ mặc, thì theo tháp nhu cầu Maslow, họ cần gì?

Còn ngay trong lời nói của LadyR đã bộc lộ, vợ thì yếu thế, cho nên rất ngoan, cứ ngoan và ko chống đối anh chồng khá giả, thì anh chồng gia trưởng làm gì? Như cặp shark Bình và bạn gì ấy nhỉ, quên tên, bạn ấy lên mạng, dù diễn, nhưng ngoan thế, thì làm gì cũng ko nỡ cả, vậy là thái độ của hậu phương rất quannnnn trọng. :))

Còn nhậu nhẹt, bar pub, tây ta như nhau cả, ko nhậu thì khỏi bạn bè, khỏi đối tác. Ngay cụ Elon Musk, idol của LadyR, mới khoe lôi cả sếp nhì đi uống rượu, tới bến luôn kìa, lên mạng up hình khoe luôn. Tin này vừa rồi coi như 1 scandal nho nhỏ đó.
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

LLLLLLA
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi LLLLLLA »

cv111 đã viết: 12:44, 06/02/24
LLLLLLA đã viết: 12:10, 06/02/24
Vậy theo quan điểm của anh thế nào là gia trưởng ạ
Em là phe còn lại, nhận xét về đối tác, anh hỏi tiêu chuẩn nào em nhận xét như vậy, thì em lại hỏi anh.
Em ko có câu giả lời thì lấy đâu để làm căn cứ?

Chứ anh đã lấy vợ đâu, nhận xét của các bạn về gia đình đâu có thuộc phạm trù anh phải quan tâm nên anh đang hóng gió và đánh giá các luận điểm của mọi người thôi >:D<
À do em cũng muốn lắng nghe quan điểm của mọi người trước ạ
Được cảm ơn bởi: LadyR, cv111
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Các bác zai cứ việc “giãy giụa”, “vùng vẫy” tiếp trong mớ lý luận của mìn’ nhá! Nếu các bác mún nghe sự thật thì chị em sẵn lòng "khai sáng"... Còn mún tiếp tục sống trong "lầm lẫn" muh lun "tự sướng".. tưởng rằng đàn ông Vịt như thế đã là hoàn hảo lém rùi, gái Vịt thật "may mắn" khi lấy được mìn' thì cứ tiếp tục chịu ế ^:)^

Còn thì việc "đàn ông Vịt gia trưởng" - cả xã hội này họ đều bít và "ngầm hỉu", chẳng ai thèm nói ra muh thui................
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

LadyR đã viết: 12:46, 06/02/24 Bác Hi Du nói cứ như đúng rùi ấy nhỉ hihi Đương nhiên.. nếu chọn giữa gái Vịt chìu chuộng ngoan ngoãn với gái Tây "nữ quyền" thì kết quả quá rõ rùi :)) Vậy em mới nói.. đàn ông Vịt may mắn là có được gái Vịt.. chứ hok phải lấy đàn ông Vịt là "may mắn".............. ^:)^

Ơ kìa, bồ TLXD.. tớ đang chỉ nói đến zai Âu - Mỹ thui, hok đề cập đến zai châu Á nha!

Có khi em LA nên giải thích rõ cho các bác.. "gia trưởng" là như nào.. để như mấy bác đang tích cực tìm kiếm vợ như bác cờ vờ còn "lo liệu" ;))
Cái câu trên là tớ trêu Hà ca còn ý tớ là ở xã hội Việt, môi trường Việt thôi chứ đàn ông Châu Âu ở Việt cũng kg nhiều đến thế và nếu muốn sang trời Tây để tìm hạnh phúc cơ hội cũng kg dễ đến vậy. Vấn đề quan trọng theo tớ là hiểu mình, hiểu người, hiểu thời cuộc. Bản thân tớ nếu có sẽ lụa chọn tớ sẽ kg lấy chồng hay sinh con cho đến khi tìm đc 1 người thực sự ăn ý trong lúc đó tự do hẹn hò có lựa chọn.
Thực ra đã lấy chồng rồi mà nói vậy cũng kg đúng lắm nhưng cái tớ nhấn mạnh là luôn nhìn thẳng vào sự thật thì m sẽ thấy thoải mái hơn.
Được cảm ơn bởi: Phuong Lê, LadyR, cv111
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

ko, mìn ko quan tâm đâu, thấy mọi người hứng thì vào tranh luận cho vui, chứ các bạn hết hứng rồi thì ngừng thôi. :v
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Các bác thầy nên hỉu.. kinh nghiệm và các nhận xét của em nó thường mang tính “bao trùm” và khái quát... Khi em nêu lên vấn đề gì.. hok nhất thiết nó là vấn đề cá nhân em gặp phải, muh nó là hiện tượng em thấy trong xã hội nói chung và những case em gặp thường ngày ở xung quanh em............

Vậy nên.. nothing personal here... Em có thể hoàn toàn hài lòng với ông chồng em.. hok có nghĩa là em sẽ ra ngoài xã hội và bảo là đàn ông Vịt nào cũng được như thế.............

Ngoài ra.. những điều muh em được nghe và được chứng kiến trên diễn đàn này cũng góp phần lèm nên "trải nghiệm cuộc sống" của em... Các bác thầy cứ cẩn thận với các "phát ngôn" của mình, vì có thể sau này em sẽ tổng hợp nó thành profile về "thế giới quan" của đàn ông Vịt đấy................
Được cảm ơn bởi: TLXD, Phuong Lê
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Ca là nông dân, mà nông dân VN thì có cái thói quen là luống rau nào ko phun thuốc sâu thì để nhà ăn. Luống nào phun thuốc sâu rồi thì mang ra chợ bán. Luống nào vừa phun thuốc vừa bón phân thì đem xuất khẩu. Vì bán ở chợ thì người ta vẫn tìm đến nhà mắng vốn đc nên cứ xuất khẩu ra nước ngoài cho chắc :(
Được cảm ơn bởi: LadyR, cv111, Rainbowlight
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”