Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Ghi chép mới của Lady vào nhật ký “Ấn Tượng VN”: "Nông dân Vịt vừa ăn gian vừa vụ lợi." =))
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

Mình vừa pha cà phê từ cái bình moca pot mua trên Sop-pi có hơn 100k săn sale mà ổn hết hi hi. Giờ giao thương online với các bạn Trung Quốc, trung tâm sao chép của thế giới nên nhiều đồ ghê. M nhớ thấy cái bình đó cách đây cả hơn 1 thập kỷ rồi mà kg mua đc vì hồi đó hơi khó mua. Giờ mình pha cà phê bằng cái bình nhanh gọn đó, chất lượng kg thua pha phin mấy, lại tiện. Bồ Lady thử làm cà phê trứng đi, uống trong mấy ngày mệt mỏi cũng okie lah lắm.
Công thức tớ làm đơn giản lắm tách hai lòng đỏ trứng khoảng 10 giọt rượu và 1 muỗng mật ong hoặc đường trưng lên, đánh với máy đánh trứng tốc độ cao đến khi nó cứng gần như kem, cho ra cốc rồi từ từ rót cà phê đen vào rồi uống. Tớ cho nhiều rượu hơn vì tớ thích. Lòng đỏ chọn của trứng gà ta nhé, bé nhưng đanh hơn. Hôm nọ có bạn này trên mạng truyền bí lớp là muốn hết hẳn tanh phải tách kỹ hai lòng đặc biệt phải rút hết cái trắng trắng dính giữa lòng đỏ và trắng í.
Sửa lần cuối bởi TLXD vào lúc 14:54, 06/02/24 với 3 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: LadyR, Phuong Lê, cv111
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Thế huh, để tớ nghiên cứu hihi Tớ đợt này lại thèm cafe trứng mới chít chứ.. sắp nghiện đến nơi rùi ý! Cứ ra hàng là đặt 1 cốc.. chỉ có ở nhà thì vẫn pha thường theo thói quen...

Cafe trứng thì phải sắm thêm cái máy đánh trứng cho hiệu quả nhanh gọn nhỉ :>

Ok, thanks bồ.. công thức có vẻ hay đấy! Rượu thì bồ cho loại gì? Rum ah? ;))

Muh chắc tớ cũng chỉ dám nhỏ vài giọt cho thơm thui hiccccc Rượu hay lèm tớ bùn ngủ.. cho nhìu vào cafe khéo lại "tác dụng ngược" :))
Được cảm ơn bởi: cv111
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

LadyR đã viết: 14:08, 06/02/24 Thế huh, để tớ nghiên cứu hihi Tớ đợt này lại thèm cafe trứng mới chít chứ.. sắp nghiện đến nơi rùi ý! Cứ ra hàng là đặt 1 cốc.. chỉ có ở nhà thì vẫn pha thường theo thói quen...

Uh, phải có máy mới đánh đc vì đánh cứng như kem cơ.
Được cảm ơn bởi: LadyR, cv111
Đầu trang

Hi Du
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hi Du »

LadyR đã viết: 13:13, 06/02/24
Ngoài ra.. những điều muh em được nghe và được chứng kiến trên diễn đàn này cũng góp phần lèm nên "trải nghiệm cuộc sống" của em... Các bác thầy cứ cẩn thận với các "phát ngôn" của mình, vì có thể sau này em sẽ tổng hợp nó thành profile về "thế giới quan" của đàn ông Vịt đấy................
Chết chết! Em mà lấy thông tin trên dd này để nói về đàn ông Việt là hỏng!
Hầu hết các cô lên đây than vãn về hôn nhân nên phần lớn gặp ck có vấn đề!

Em cần lấy mẫu khách quan hơn, trong đó phải có những chị em không lên dd để phàn nàn, mà rảnh thì đi làm móng mới khỏi oan cho đàn ông Việt! :))
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Thế bác Hi Du giúp em “phỏng vấn” chị nhà với nhé! Bác nhờ “bà xả” đánh giá mức độ hài lòng về bác trên thang bậc từ 0 đến 10 coi ;))

Bác nhớ trung thực để em còn có số liệu khách quan.. đừng như "nông dân Vịt" bên trên............. :-S

Íu điểm.. nhược điểm lớn nhứt của mìn' là.. hok giận được mấy bác thầy trên này lâu cơ :(
Được cảm ơn bởi: Hi Du, cv111
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

LadyR đã viết: 14:08, 06/02/24 Thế huh, để tớ nghiên cứu hihi Tớ đợt này lại thèm cafe trứng mới chít chứ.. sắp nghiện đến nơi rùi ý! Cứ ra hàng là đặt 1 cốc.. chỉ có ở nhà thì vẫn pha thường theo thói quen...

Ok, thanks bồ.. công thức có vẻ hay đấy! Rượu thì bồ cho loại gì? Rum ah? ;))

Muh chắc tớ cũng chỉ dám nhỏ vài giọt cho thơm thui hiccccc Rượu hay lèm tớ bùn ngủ.. cho nhìu vào cafe khéo lại "tác dụng ngược" :))
Tớ có sẵn rượu trắng nên tớ cho vào dù sao đánh với trứng thì nó cũng chỉ còn vị rượu thôi nên loại okie là đc. Nhà tớ luôn có loại rượu Làng Vân j đó, cái món j cần r tớ cũng cho vào cho gọn. Sốt vang hay cafe trứng vẫn thơm ngon như thường.
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Ùa, tớ cũng hay dùng rượu trong nhà bếp! Vodka thì để ướp thịt và chà rửa cá mú cho đỡ tanh, rượu vang đỏ thì cho các món sốt vang và spaghetti bolognese với mấy sốt chấm steak, rượu vang trắng thì sốt trắng và pasta dạng carbonara gì đó... Toàn nấu là chính chứ chẳng bít uống hihi

Nhưng nếu trữ mấy rượu liqueur hay rum muh pha cafe kỉu Irish, cafe trứng hay cho vào salad hoa quả (ăn như dessert) cũng hay phết đấy :>
Được cảm ơn bởi: cv111
Đầu trang

Hi Du
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hi Du »

Mức độ hài lòng thì trên cả tuyệt vời, không cần hỏi cũng biết! :))

Giận đó chẳng qua vì iu quá đó mà! :))
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

Hem quan tâm, sau này mìn cưới 1 em xinh thật nà xinh, dễ thưn thật nà dễ thưn, ngoan thật nà ngoan, trong khi bạn ấy rúc vào nách mìn, mìn sẽ vào pic này để nghe mọi người bàn típ về cục đời B-)
Được cảm ơn bởi: LadyR, Hi Du
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”