Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Nay mới thử giọng với bài dân ca quan họ “Bèo Dạt Mây Trôi” hihi Có vẻ như nó thành version gì đó hơi giống pop song chứ hok phải folk song ;))

Mìn' thích bài này bởi sự da diết và tình cảm chan chứa............ 8-> Trước hay hát ru cho anh ku con.. cho đến khi lớn hơn chút nữa anh ý ứ cho hát ru bài nào nữa :">

https://soundcloud.com/romankid-5067882 ... t-may-troi

Mai nhà em quay ngược ra thủ đô HN mến iu "ngàn năm văn hiến" rùi các bác thầy các bạn ui! Hồi hộp quá ah :P
Được cảm ơn bởi: coco87, Dibui_HB
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Chị có nét giống Puka. :D
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Thanks, em gái quá khen hihi

Chị vừa phải Gúc mới bít Puka là nhân vật nào ;)) Cũng có thể hơi giống thiệt :P

Ah muh cái khăn quàng cổ chị tự đan đó.. đẹp hok em ;;) Định cho bọn trẻ con đeo muh chẳng đứa nào thèm cả.. đành tự trưng diện :))
Được cảm ơn bởi: coco87
Đầu trang

Dibui_HB
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Dibui_HB »

十面埋伏 đã viết: 17:04, 05/02/24 Có chứ. Ca này :))
Ca chính là 1 cuốn sách sống về chuyện cứ nghĩ rằng tình yêu sẽ cảm hoá tất cả, thay đổi tất cả, nghĩ rằng cứ chiều vợ mình, sợ vợ mình đi chứ có chiều vợ người đâu mà ngại, rồi gia đình là của chung, ai thích kiểm soát chẳng đc, vợ hay >:D< chồng thì ai chẳng vì gia đình chung...vân vân và mây mây.

Y như Trúc Trúc bây giờ :))
Trúc trúc cũng là zai SPT =))

Vấn đề là, cách xây dựng mô hình gia đình hạnh phúc kiểu ấy xưa rồi, diễm xưa rồi, lỗi thời rồi... Chỉ đúng với phụ nữ VN ngày xưa thôi, lấy chồng là xuất giá, là vì nhà chồng các kiểu. Đúng với mẹ, với bà ca. Chứ ko đúng cho phụ nữ VN hiện đại. Phụ nữ VN giờ bị vấy bẩn bởi internet, vì văn hoá tham lam, vụ lợi ích kỷ của châu âu, vì phong trào nữ quyền hiện đại rồi nên ca sai. Và rất nhiều đàn ông VN tử tế giống ca sai :(
Sao lại Sai vậy anh. Anh chia sẻ thêm được không anh. Em thấy em cũng đang như kiểu mà anh bảo là sai lầm.
Về lâu dài thì có vấn đề gì vậy ạ. Rất mong anh đi trước có kinh nghiệm qua rồi. Chia sẻ thêm với mn
Sửa lần cuối bởi Dibui_HB vào lúc 01:36, 07/02/24 với 2 lần sửa.
Đầu trang

Dibui_HB
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Dibui_HB »

Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 09:26, 06/02/24
Dibui_HB đã viết: 15:18, 02/02/24 Em chào mọi người
bài này cũng dài rồi
không rõ mn còn nghiệm lý tướng mạo nữa không
em đến sau xin đóng góp 1 chút

Cao 169, nặng 86kg, Bụng to
dầy mình, chân to như cột đình, mông to tròn vểnh ( cả bắp chân lẫn đùi - đùi ếch)
kể cả lúc không béo thì em cũng là tạng người tá điền ( do đá bóng, đạp xe, tập võ nhiều - sau thì này rất lười )
chân ngắn lưng dài, đầu to hơn người
1 bên chân có tật ( em tập bị đá thành tật 1 chân )

mặt em đây, hy vọng các bác đi qua không mang qua chỗ nào khác
Đúng số rồi đấy

Nên quay lại võ thuật, chân yếu thì mình tập boxing
Dạ em cảm ơn anh ạ
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Ca về quê ăn tết rồi. Say rồi. Chúc mn 1 mùa tết thật an lành, vui vẻ và Hp.
Xương máu riêng tư thì ko chia sẻ nha :))
Được cảm ơn bởi: cv111, LadyR, Rainbowlight
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

十面埋伏 đã viết: 10:23, 07/02/24 Ca về quê ăn tết rồi. Say rồi. Chúc mn 1 mùa tết thật an lành, vui vẻ và Hp.
Xương máu riêng tư thì ko chia sẻ nha :))
Thích nhỉ, Tết đận này mẹ em ko về, chán phết. =)))

Chúc anh cũng mọi điều tốt đẹp :))

---
Năm nay là năm thấm thía cái câu, bôn ba ko qua thời vận, haha.
Mình năm nay đầu tư ck bằng công nghệ của mình và bằng kinh nghiệm của đội hỗ trợ.
Thường công nghệ của mình thắng, mình có thể ăn ngay vào chân sóng của bất kì con sóng nào tăng, trừ trường hợp nó ảo diệu quá thì thôi chịu, tất nhiên, mình chưa đủ kĩ thuật để đánh giá những con sóng sẽ xảy ra nó tăng mạnh nhẹ như thế nào.
Vừa rồi, mình cũng đánh vòng 2 của bên bank, sau khi quăng 1 mã cho thằng nhóc em, mình lựa 1 mã khác ngay chân luôn, chắc mẻm là ăn.
Sau cú washout, tụi bank kéo mạnh phi mã, nhưng cái mã mình cầm tăng... chậm nhất trong các con bank, mìn cũng bó tay, trong một hai chục con bank, ko dễ chọn đc con ysl như vậy, trong khi nó "chạm" mọi điều kiện để tăng gấp như những con bank khác.

Cũng may là mọi thứ trong tuần qua đã kéo về như cũ. Có vẻ hơi thở thơm mùi pê ét đang phả vào tk những ngày cận tết nên mình cứ quăng mịa đó, kệ cho nó muốn làm gì thì làm B-)
Được cảm ơn bởi: LadyR, Dibui_HB
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Mấy nay các bạn đón Tết vui vẻ chứ hihi Riêng mình dành cho Tết miền Bắc 1 từ - “LẠNH” :-S

Mặc dù cũng không khí và sum vầy thật ;))

Lần nào ra ngoài này cũng có cảm giác mình hơi chủ quan và pack thiếu quần áo ấm hiccccc
Được cảm ơn bởi: cv111
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

Ừa, Tết gặp họ hàng, ăn nhậu là vui rồi. Thích nhất vẫn là cảm giác nằm bừa ra nhà, giữa cái không khí lành lạnh của ngày Xuân ùa về.
Mìn xem lá số của mìn, rất hay ăn vào cung phụ mẫu, tháng 2 âm gặp mẹ, hạn tháng ở tử tức , thái âm chiếu =)) hay chưa, đấy là ko chủ đích gì nhé, lịch đổi riết nó trùng luôn vào lá số kkk.
Thôi qua tết đi chơi bù.

https://www.facebook.com/ton.tit.3/post ... jmE6kYQacl
Ku này từ lò tuvivietnam ra nè anh X, nick gì đó quên rồi. Bạn này có 1 lý luận mình nhớ mãi là để bật đc sao nào ở cung nào, thì cung đó phải ở trạng thái active, ví dụng thê là lấy vợ, tử là có con, huynh là có anh em... chả hạn, thì các bộ sao đó, dù tốt hay xấu, ms dc bật :v
Lí luận hơi kì tí.

Tết rảnh nên đọc nhiều đi chém gió.
Đầu trang

Khanhnguyen2410
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Khanhnguyen2410 »

Em chào các anh chị,

Lâu lắm rồi em mới quay lại diễn đàn. Em muốn nhân dịp tết để chúc mọi người một năm Giáp Thìn nhiều sức khoẻ, niềm vui và bình an bên người thân.

Em cảm ơn sự quan tâm của các anh chị cho em trong thời gian qua.
Được cảm ơn bởi: LadyR, coco87, TLXD, 十面埋伏
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”