Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Bác cờ vờ ơi là bác cờ vờ! Bác chưa ăn Tết nào ngoài này đúng hok?? ;)) Chui rúc vào chăn ấm nệm êm còn chưa ăn thua.. nữa là “nằm bừa ra nhà”…

Em Khanh đợt này việc gia đình đã xử lý ổn thoả chưa? :)
Đầu trang

Khanhnguyen2410
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Khanhnguyen2410 »

LadyR đã viết: 10:44, 09/02/24 Bác cờ vờ ơi là bác cờ vờ! Bác chưa ăn Tết nào ngoài này đúng hok?? ;)) Chui rúc vào chăn ấm nệm êm còn chưa ăn thua.. nữa là “nằm bừa ra nhà”…

Em Khanh đợt này việc gia đình đã xử lý ổn thoả chưa? :)
Dạ em chào chị,

Bây giờ việc gia đình cũng gọi là tạm ổn ạ, em đang về quê ăn tết mấy hôm rùi quay lại Sài Gòn dấu yêu :D

Chị vẫn ổn chứ ạ?
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Chúc các bác thầy và các bạn năm Giáp Thìn an khang thịnh vượng, mọi sự như ý nha!!!

Hok bít đến gần giao thừa có còn tỉnh táo để ra ngoài đốt pháo hoa nữa hok đây hihi
Được cảm ơn bởi: Khanhnguyen2410, cv111, coco87, TLXD, Phuong Lê, 十面埋伏
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

LadyR đã viết: 21:28, 09/02/24 Chúc các bác thầy và các bạn năm Giáp Thìn an khang thịnh vượng, mọi sự như ý nha!!!

Hok bít đến gần giao thừa có còn tỉnh táo để ra ngoài đốt pháo hoa nữa hok đây hihi
Mìn ko có thói quen nhậu xuyên giao thừa vì thường sẽ đọc kinh chào năm mới :v độ dăm phút rồi muốn làm gì thì làm. Đêm giao thừa ko nhậu nhưng mồng 1 là tới.... công chiện :))

Nay là ngày vui, mọi sự đều khớp nhau đáng ngạc nhiên, nay mình gặp một Thầy (1 đoạn thời gian sẽ lên linh mục), ông ấy ko biết mình nhưng hỏi mìn, sao vui vẻ thế, mặt mày tươi thế.

Tính ko kể nhưng thôi chuyện vui và hơi bất ngờ,coi như câu chuyện làm quà chia tay năm cũ và đón năm mới.

Thường bên xứ đạo, cuối năm sẽ có người đến từng nhà cho rút tờ lời Chúa, có 1 câu thôi, như rút thăm, năm trước rút đc tờ ngon quá đâm ra ngại rút tiếp, vì sợ :v, nên mình đưa cho bà ngoại rút. Đây là câu lời Chúa thể hiện những gì xảy ra vs mìn trong thời gian qua và riêng về mặt đạo ứng luôn kiểu như Chúa nhắc nhở =)))) Em gái nó đọc đc nó bảo, nghiệp cmnr.

Đi lễ Giao thừa, Giáo xứ cũng tổ chức cho bốc lời Chúa, kiểu 1 tờ có 1 câu, cuốn lại thành cái ống bé tí (để mang về dán ở nhà), có khoảng 10 khay, mỗi khay có 300-400 tở, kiểu bốc được là ngẫu nhiên.
Thường trong lễ sẽ đọc 1 đoạn lời Chúa, mỗi ngày là 1 đoạn khác nhau. Hôm nay có 1 câu mình rất thích, và mình nghĩ rằng hay Ngài chẳng bao giờ nghe tiếng mình tâm sự, Ngài bỏ quên mìn rồi, mình cũng hơi buồn. Lúc đi lên bốc trong 1 khay, mình rút đc đúng câu nãy mình nghĩ, nếu nay mà có vietlott khéo trúng thật :)) . Chợt nghĩ, hay Chúa vẫn dõi theo mìn, mìn ba gai quá nên Ngài dùng cách này để bảo là : Mài nói nhiều nhức cả đầu, nhưng chưa đến lúc, chờ đi sắp rùi B-)

Haha, Ngài đã bảo như vậy thì 2024 cứ ủn tới thôi, lo gì. Chúc mình, tức là bạn Tony '4 số 9', và các bạn, một năm mới nhiều may lành và đạt thành những gì bản thân ước muôn.

Tạm biệt một năm đi gieo mạ, xin chào một năm đi thu hạt. >:D<
Được cảm ơn bởi: coco87, TLXD, Phuong Lê, LadyR, 十面埋伏
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

Chúc mừng Tết con Rồng mọi người nhé. Mong chúng ta có thật nhiều sức khoẻ để hướng tới tương lai. Love you all.
Được cảm ơn bởi: Phuong Lê, LadyR, Khanhnguyen2410, 十面埋伏
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Mèo vàng đã trốn
Rồng lộn đã sang
Kính chúc cả làng
Vạn điều như ý :)
Được cảm ơn bởi: LadyR, Khanhnguyen2410
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Gớm, thầy X mấy ngày nay mải mê say sưa quá.. đến nay mới ngoi lên chúc Tết cả nhà ah hihi

Thơ này có phải copyright của thầy hok vậy :> Nghe đến “con rồng lộn” là em lại nhớ đến câu đố vui bắt nói nhanh liên quan…………… ;;) “Một con rồng lộn, hai con lộn rồng”

Báo cáo các thầy các bạn là đêm giao thừa hok những “tụi mình” (bao gồm già trẻ trai gái đủ cả!) đến đúng thời khắc giao thừa ra ngoài bắn pháo hoa rộn ràng, muh sau rùi còn rủ nhau đi ăn chè và món ăn vặt “thời thượng” của lũ trẻ - “lạp xưởng nướng đá”.. buôn chuyện đêm khuya đến 1h30 mới về đến nhà ;))

Muh theo kế hoạch thì mai nhà em quay lại ĐN rùi.. quay trở về routine cũ… Nhưng không khí ngày Tết chắc sẽ theo cả năm… Khởi đầu 1 năm vui vẻ ý nghĩa đến thế cơ muh! Còn cứ trêu nhau - “Ăn chè vào cho ngọt giọng!” :))
Được cảm ơn bởi: Khanhnguyen2410, 十面埋伏
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

20240210_160913.jpg (152.95 KiB) Đã xem 126 lần
Haha, thơ chôm trên zalo :))
Được cảm ơn bởi: cv111, LadyR
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

Tờ này đúng truyền thuyết lun, ghê thật chứ.

Nay mình gieo quẻ online đầu năm, đc cái quẻ ntn :

Ứng Với Quẻ: Địa Sơn Khiêm
Có Quẻ Hộ Là: Lôi Thủy Giải
Có 2 Hào Động Ứng Với Quẻ Biến: Lôi Địa Dự

Các bạn giải nghĩa giùm mìn với, cái món này mình dốt phết
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Hok tin quẻ này dành cho thầy X! Xem đến “hôn nhân thành sự” với “đẻ con zai” là bít “lạc quẻ” nghiêm trọng rùi haha Thầy X nghe đến đây chắc sợ phát khiếp.. run như cầy sấy =))

Nói chung, quẻ gì muh rõ “nịnh” người gieo.. gi gỉ gì gi cái gì cũng tốt……… :-S

Thầy yên tâm đi.. em nghi tờ này cứ ai đến họ cũng phát y hệt nhau.. đều với dụng ý “các thí chủ” tự an ủi là chính ấy muh :P

Nếu bói quẻ hỏi về năm nay qua phần mềm có ứng hok nhỉ.. để mai về em thử lèm 1 nhát :))
Được cảm ơn bởi: cv111, 十面埋伏, Dibui_HB
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”