Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Em thấy cũng hok có gì khó hỉu cả hihi

Như em nhìn nhận thì em HH trêu đùa bác cờ vờ, bác ý giỡn cợt lại, tất cả mọi người đều vui vẻ ;))

Nó cũng giống như giờ em "vặn vẹo" lại bác là seo trước bác à ơi, cò cưa với bao nhiu là em gái trên này muh giờ lại để các em ý đi lấy chồng hết là seo.. vụt mất khỏi tầm tay.. thử hỏi có phải là "hok có nghề" hok.. tán quá dở hok.. hok bít nắm bắt cơ hội hok =))
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

LadyR đã viết: 20:57, 02/04/24 Em thấy cũng hok có gì khó hỉu cả hihi

Như em nhìn nhận thì em HH trêu đùa bác cờ vờ, bác ý giỡn cợt lại, tất cả mọi người đều vui vẻ ;))

Nó cũng giống như giờ em "vặn vẹo" lại bác là seo trước bác à ơi, cò cưa với bao nhiu là em gái trên này muh giờ lại để các em ý đi lấy chồng hết là seo.. vụt mất khỏi tầm tay.. thử hỏi có phải là "hok có nghề" hok.. tán quá dở hok.. hok bít nắm bắt cơ hội hok =))
Béo và Lốp là có thật, có đùa. Gọi là nửa đùa nửa thật

Haha, ca và Lốp khác nhau nha, khác ở chỗ ca thích dở vậy, ca thích đc ế còn nó thì ko. Nó muốn có vợ nha
Được cảm ơn bởi: LadyR, cv111
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Mà hỏi thật Lady nhé? Lý do để cưới vợ đẻ con thì ca biết. Làm tronf trách nhiệm với xã hội, tổ tiên, để thành 1 ngưowif trưởng thành đúng nghĩa. Ca đã từng rồi
Nhưng lý do gì để ra tập 2 nhỉ? Ca ko hiểu.
Trừ vì yêu ra, muốn cống hiến sức khoẻ chất xám vì người khác ra
Nói lý thôi thì thật sự ko tìm ra lý do gì để hoãn cái ế sung sướng này lại cả
Nhu cầu tình dục ư? Ko vợ còn dễ hơn là có vợ
Ăn uống sinh hoạt ư? Đâu phải cô vợ nào cũng biết nấu ăn bằng mình? Công việc to nhỏ cũng thế, ở xã hội dịch vụ này, chỉ sợ ko có tiền, chứ chuyện gì cũng 1 mình làm đc cả, kể cả tang gia hiếu hỷ hay gà trống nuôi con.

Sao bọn bạn ca lại vội vã cơi nới lên tầng 2 tầng 3 vậy nhỉ
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Nhu cầu tình cảm (chứ hok phải tình dục nhé!) của con người là rất tự nhiên và đáng khuyến khích…

Em nghe bác nói trên này thì hùng hổ lém hihi Chứ em dám cá là hok ít lần bác cảm thấy trống vắng và cô đơn khi về nhà chỉ có mình với mình.............. :-S

Cuộc sống hôn nhân gia đình (hoặc chỉ là dọn về sống chung với nhau) là hình thức cho phép 2 người từ xa lạ trở nên gần gũi, thân thiết, gắn bó... Em đoán chắc bác lâu nay chưa có mối quan hệ tình cảm mật thiết với ai.. chứ nếu có.. sớm hay muộn cũng sẽ mún dọn về "thổi cơm chung" với nhau :))

Hok dám khuyên nhủ gì bác thầy.. vì tuổi đời cũng như kinh nghiệm sống hok thể so sánh được với bác :> Nhưng sống 1 mình càng về sau càng não nề, bùn chán :( Càng có tuổi, môi trường xã hội càng thu hẹp lại.. con cái hay cháu chắt có khi hok ở gần, hoặc hok có những mối quan tâm chung... Lúc đó, nếu như ai đó có người bạn đời bên cạnh.. hok cần là người tình, chỉ là người bạn tri kỷ, tâm tình thui cũng được.. cũng sẽ là niềm an ủi tinh thần rất lớn................ 8->

Nếu xác định sự cần thiết và tìm kiếm từ bây giờ thì có lẽ sẽ tránh được sự "chênh vênh" về sau này................. [-O<
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏, cv111, Hi Du
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Cái này hoàn toàn có trong tình bạn chứ ko nhất định là vc
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

cảm giác thói quen bị thay đổi cũng thích, như 5h phải dậy rồi làm linh tinh, 6h phải gọi điện, cứ tưởng như mình là cái đồng hồ báo thức, gọi đến báo "cúc cu cúc cu", xong rồi mệt quá ngủ típ.

Đúng là người hem tầm thường làm chuyện thật tầm phào =)) haha.

https://youtu.be/neCmEbI2VWg?si=D78QYWip353x9Jdt

Làm gì có ai thương em như vậy
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Ùa, em cũng đồng ý là các bác thầy với các bạn nỗ lực tìm kiếm hok ngừng nghỉ.. nhưng cũng nên trân trọng giây phút "độc lập - tự do - hạnh phúc" này.. vì sau này có đôi rùi thì nó hạnh phúc kỉu khác.. muh lại ít có những khoảnh khắc "riêng tư" hok kém phần "đáng quý"............... 8->
Được cảm ơn bởi: cv111
Đầu trang

Hi Du
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hi Du »

LadyR đã viết: 21:56, 02/04/24 Nhu cầu tình cảm (chứ hok phải tình dục nhé!) của con người là rất tự nhiên và đáng khuyến khích…

Em nghe bác nói trên này thì hùng hổ lém hihi Chứ em dám cá là hok ít lần bác cảm thấy trống vắng và cô đơn khi về nhà chỉ có mình với mình.............. :-S

Cuộc sống hôn nhân gia đình (hoặc chỉ là dọn về sống chung với nhau) là hình thức cho phép 2 người từ xa lạ trở nên gần gũi, thân thiết, gắn bó... Em đoán chắc bác lâu nay chưa có mối quan hệ tình cảm mật thiết với ai.. chứ nếu có.. sớm hay muộn cũng sẽ mún dọn về "thổi cơm chung" với nhau :))

Hok dám khuyên nhủ gì bác thầy.. vì tuổi đời cũng như kinh nghiệm sống hok thể so sánh được với bác :> Nhưng sống 1 mình càng về sau càng não nề, bùn chán :( Càng có tuổi, môi trường xã hội càng thu hẹp lại.. con cái hay cháu chắt có khi hok ở gần, hoặc hok có những mối quan tâm chung... Lúc đó, nếu như ai đó có người bạn đời bên cạnh.. hok cần là người tình, chỉ là người bạn tri kỷ, tâm tình thui cũng được.. cũng sẽ là niềm an ủi tinh thần rất lớn................ 8->

Nếu xác định sự cần thiết và tìm kiếm từ bây giờ thì có lẽ sẽ tránh được sự "chênh vênh" về sau này................. [-O<
Nàng này nhớn tướng rồi mà vẫn chưa thuộc bài hát “Đêm qua em mơ gặp Bác Hồ” à?
:))
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Trong làn nắng ửng: khói mơ tan
Đôi mái nhà tranh lấm tấm vàng
Sột soạt gió trêu tà áo biếc
Trên giàn thiên lý. Bóng xuân sang

Sóng cỏ xanh tươi gợn tới trời
Bao cô thôn nữ hát trên đồi
- Ngày mai trong đám xuân xanh ấy
Có kẻ theo chồng bỏ cuộc chơi...

Tiếng ca vắt vẻo lưng chừng núi
Hổn hển như lời của nước mây
Thầm thì với ai ngồi dưới trúc
Nghe ra ý vị và thơ ngây...

Khách xa gặp lúc mùa xuân chín
Lòng trí bâng khuâng sực nhớ làng
- “Người ấy... năm nay còn gánh thóc
Dọc bờ sông trắng, nắng chang chang?"
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Đấy, thầy X cũng đang có ý phản bác.. rằng thì là chiện tình cảm mới quan trọng trên hết kia kìa hihi

Muh thầy ý hok xác định đúng mục tiêu thì sau này còn than thở dài dài.. ngầm tiếc các nàng "theo chồng bỏ cuộc chơi" :))

Nhu cầu muh bác Hi Du đề cập đến chẳng phải thuộc tầng thấp nhứt của tháp Maslow đó seo?? 1 người hok đủ tài chính để đảm bảo an sinh và hok cảm thấy thật sự an toàn mới đặt "kiếm tiền" lèm ưu tiên... Trừ khi ai đó mún đạt "đỉnh cao của nghệ thuật".. hiến dâng đời mình để lèm con người vĩ đại đi vào lịch sử.. Elon Musk thứ 2 của VN............ :-S

Bài học cho thấy.. đến Elon còn than vãn trong cuộc phỏng vấn với tạp chí Rolling Stone đâu đó năm 2017-2018.. rằng đi về nhà nghe mỗi bước chân của mình vang khắp các phòng.. nỗi cô đơn trống trải muh chàng ý hok tài nào chịu đựng được và mún chấm dứt............. 8->

Theo em ý.. tầng cao nhất của tháp nhu cầu của con người phải là tình yêu và sự hoà hợp với vạn vật.. sự cân bằng nội tâm và an nhiên, hok mưu cầu............. [-O<
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”