Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi truy mệnh »

fx6789 đã viết: 22:50, 08/05/24
truy mệnh đã viết: 22:31, 08/05/24 Cái đó nó nói chung chung thì ai xem chẳng đúng.
http://xemtuong.net/boi/que_thai_at/index.php
gieo 1 lần xem nó nói gì =))
456789 đã viết: 22:45, 08/05/24 Trang đo tôi xem từ năm 17 tuổi tới nay 37, nghĩa là 20 năm tên miền không đổi. Cái thái ất tử vi của trang đó năm nào tôi cũng xem.... Nó có phần tướng mệnh đàn bà hay lắm

e cảm ơn anh
bởi e cũng hơi băn khoăn chi tí, mão, dậu chỉ có 1 tang càn nên hiếm ai đại vận lại gặp thấu can luôn nữa
nếu điều kiện (1) mà k có thì vượng suy cần xét nữa k a
vượng suy thì ý nghĩa thập thần nó khác chứ, còn xem nó là hỉ hay kị nữa, ngoài ra quan hệ các chi còn có hình xung phá hại... nữa, qua các thập thần mà lý giải sự việc.

Còn tương tác ở các trụ thì khác, gặp ở đại tiểu vận thì khác.

Anh nghĩ em nên đọc bài bản chứ đọc 1 khúc rồi dò online khó đấy.
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

456789
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi 456789 »

fx6789 đã viết: 22:50, 08/05/24

vượng suy thì ý nghĩa thập thần nó khác chứ, còn xem nó là hỉ hay kị nữa, ngoài ra quan hệ các chi còn có hình xung phá hại... nữa, qua các thập thần mà lý giải sự việc.

Còn tương tác ở các trụ thì khác, gặp ở đại tiểu vận thì khác.

Anh nghĩ em nên đọc bài bản chứ đọc 1 khúc rồi dò online khó đấy.
vâng ạ, e mới ngồi đọc lý thuyết lúc rảnh
sang đoạn đại tiểu vận, lưu thì cảm thấy k ổn
có lẽ dừng lại 1 thời gian để tránh tẩu hoả =))
Được cảm ơn bởi: Trúc Lâm, LadyR
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Phương Lê là người duy nhất trong này áp dụng luật vũ trụ có thành tựu :))

Hồi xưa, lúc mới vào topic này và nói về 6 luật cơ bản, ca đã nghĩ đến số 3. Ý là có lẽ có tối đa 3 người có tố chất :))
Tất cả mọi người đều nghĩ rằng ca chém gió :))

Giờ thấy anh bạn này rất giống những gì em muốn hút hồi đó.
Ca nhớ hồi đó em đang thích 1 tay, đến cầm tay chỗ đông người cũng ko dám :))
Sau đó còn 1 bạn phi công tán/lợi dụng em nhưng bị em cho ăn đạp nữa
Hiệu quả lực hút vũ trụ của em là đến sau tầm gần 2 năm.
Cũng ko tệ :)

Mà kỳ nha, hồi ca xem tử vi thì bảo em lấy zai tân, nhưng nghĩ trong đầu là: tầm tuổi này mà còn là zai chưa vợ thì chắc chắn bị hâm.
Ai ngờ, cuộc đời vẫn có những trường hợp như này
Được cảm ơn bởi: Trúc Lâm, LadyR, Phuong Lê
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Bài viết trên của thầy X khiến em cảm thấy cần phản biện ở vài điểm ;))

- Anh zai này trên thực tế là đã qua đời vợ và có con riêng nha, hok thể tính là “zai tân” được…

- Em cũng đã từng áp dụng LOA thành công 1 cách vô thức, và giờ em cũng đang thực hành nó trong 1 số lĩnh vực đời sống đây B-)

- Chuyện tình của em PL chưa đến phần "hạ hồi phân giải".. bác thầy chưa nên "tự đắc" đến như vậy.. Và cũng hok nên ra chiêu "sức ép tâm lý" lên em PL.. hok rõ với mục đích thực sự mún tốt cho em ý.. hay mún "prophecy" của bác thành hiện thực và được ghi nhận.............. :-S

- Tiếp ý trên.. bác thầy càng lúc càng có thái độ "chấp" vào những lời luận giải của mình, mặc dù miệng bảo hok phải thế :)) Bác thầy khẳng định hok quan tâm đến "danh ảo trên mạng", nhưng đã từng "khẩu chiến" với rất nhìu người trên này chỉ vì có sự chia rẽ, bất đồng chính kiến liên quan đến lá số em Quý Dậu............. ^:)^

- Bác thầy đánh giá về người mới này của em PL hoàn toàn dựa vào cái muh bác thầy "thấy" được trên lá số... Trong khi lá số của em ấy Mệnh Liêm Tướng hay Thiên Lương thì cũng vẫn chưa ngã ngũ.............

- Theo em hỉu, bác thầy xem xét hạn tình duyên và mô tả về "người ấy" dựa theo phương pháp Bửu Đình (giống cô Liên trên này), muh phương pháp này rất "gây tranh cãi"... Nếu 1 người trong 1 năm có quan hệ tình cảm với vài người thì thầy sẽ mô tả về người nào trong số họ??

- Xem sai là chuyện thường tình... Như em đã nói, Tử vi cũng có rất nhìu hạn chế và hok thể hiện hết được bản chất cũng như tất cả các khía cạnh đời sống con người... Bác cũng hok phải thánh sống, bác có sai vụ này cũng chẳng ai chê trách cả... C'est la vie [-O<
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏, Trúc Lâm, Phuong Lê
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Có gì đâu mà phản biện

Ko lễ bái tổ tiên, làm cỗ mời họ hàng thì kể cả kết hôn giả, đăng ký thật hay sống thử với nhau cả đời có 20 con thì ... trong tử vi cũng là zai tân

LadyR đã viết: 11:12, 09/05/24 Bài viết trên của thầy X khiến em cảm thấy cần phản biện ở vài điểm ;))

- Anh zai này trên thực tế là đã qua đời vợ và có con riêng nha, hok thể tính là “zai tân” được…

- Em cũng đã từng áp dụng LOA thành công 1 cách vô thức, và giờ em cũng đang áp dụng nó trong 1 số lĩnh vực đời sống đây B-)

- Chuyện tình của em PL chưa đến phần "hạ hồi phân giải".. bác thầy chưa nên "tự đắc" đến như vậy.. Và cũng hok nên áp dụng chiêu "sức ép tâm lý" lên em PL.. hok rõ với mục đích thực sự mún tốt cho em ý.. hay mún "prophecy" của bác thành hiện thực và được ghi nhận.............. :-S
Đúng vậy, nhưng ca phải nói từ bây giờ chứ đến khi hạ hồi phân giải rồi thì nói làm gì, vuốt đuôi tự sướng à

- Tiếp ý trên.. bác thầy càng lúc càng có thái độ "chấp" vào những lời luận giải của mình, mặc dù miệng bảo hok phải thế :)) Bác thầy khẳng định hok quan tâm đến "danh ảo trên mạng", nhưng đã từng "khẩu chiến" với rất nhìu người trên này chỉ vì có sự chia rẽ, bất đồng chính kiến liên quan đến lá số em Quý Dậu............. ^:)^

- đó ko phải là chấp. Ca đúng ca nhận/ sai cũng nhận luôn. Đó là nghiên cứu
Ca tranh cãi là vì ca xem thật, đã xem đc đúng quá khứ, còn bọn kia toàn chém gió sai bét mà cứ lảm nhảm hoài.

- Bác thầy đánh giá về người mới này của em PL hoàn toàn dựa vào cái muh bác thầy "thấy" được trên lá số... Trong khi lá số của em ấy Mệnh Liêm Tướng hay Thiên Lương thì cũng vẫn chưa ngã ngũ.............

Chưa ngã ngũ là với bọn ngu thôi. Vì ca lười thông não cho bọn nó. Với ca, em ấy là TL từ khi ca bắt đầu đoán tương lai cho em ấy

- Theo em hỉu, bác thầy xem xét hạn tình duyên và mô tả về "người ấy" dựa theo phương pháp Bửu Đình (giống cô Liên) trên này, muh phương pháp này rất "gây tranh cãi"... Nếu 1 người trong 1 năm có quan hệ tình cảm với vài người thì thầy sẽ mô tả về người nào trong số họ??

Câu này ko trả lời nha, ca tôn trọng họ nhưng ko xem như cô Liên hay bác Bửu Đỉnh

Được cảm ơn bởi: Trúc Lâm
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Tranh cãi là 2 bên phải cùng 1 trình độ, hiểu biết, công sức.

Ví dụ ls em đi, giờ nó là vcd. Nhưng giờ có 1 bạn nhảy vào và nói: Ko phải vcd đâu, là Thất sát thì em làm sao?
Nếu là anh, anh sẽ nói: Ok, vậy bạn dùng lá thất sát đó để coi cho tôi đi. Đừng coi tương lai vì tôi ko chờ đc, coi quá khứ đi, trong ls đó có chuyện gì mà tôi chưa kể trên mạng bao giờ ko?

Nếu họ kể đc, anh sẽ rất tôn trọng họ.
Nếu họ ko kể đc, anh sẽ nói: Cám ơn. Tôi ko nhờ bạn thêm nữa.

Nhưng nếu họ éo xem gì, ko dám nhận thử thách, hoặc có xem nhưng toàn chung chung những chuyện tương lai vài chục năm nữa. Cố đưa ls thành tranh cãi thì cũng kệ họ đi. Nhưng đừng bắt anh nghe họ nói lảm nhảm là đc
Được cảm ơn bởi: Trúc Lâm, LadyR
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Đương sự chọn tin theo ai là quyền của họ :)

Cũng như ai có quan điểm hoặc chính kiến như nào thì ta cũng chỉ có thể giúp họ cân nhắc thêm ý kiến, lập luận của ta, hoặc những chi tiết khách quan muh có thể họ hok biết... Họ có quyền tin ta hoặc giữ nguyên quan điểm ban đầu. Ta có thể tôn trọng (hoặc hok tôn trọng!) quyết định đó, nhưng thường rất khó để khiến 1 người thay đổi chính kiến của họ, nhất là in public..............

Nhưng nếu ta thật sự tự tin vào sự hiểu biết của mình, ta sẽ hok chấp nhặt vào những chuyện như vậy... Kể cả bên kia có tiếp tục "lảm nhảm" về "sự thật" của mình đi chăng nữa... ^:)^

Điều đó cũng thể hiện sự cao thượng về mặt tinh thần của 1 người.. biết bỏ qua sự "ignorance" hoặc cố chấp của người khác.............. [-O<

Ngoài ra, khả năng tranh luận chỉ dựa vào lý lẽ, lập luận logic hoặc các phương pháp khoa học khác, muh hok sa đà vào công kích, hạ thấp, bêu rếu đối phương cũng là 1 tiêu chí để đánh giá IQ và EQ của 1 người...

Công chúng cũng là những người có lý trí và sự suy xét riêng, mỗi người sẽ tự có nhìn nhận đánh giá của họ về từng vấn đề và từng con người. Có căng lên hay gồng mình để cố chứng tỏ gì đấy thì càng cho thấy sự hok vững về vị thế của 1 người muh thui...

Em đang nói chung về mặt nguyên tắc. Nếu thầy X thấy như mình đang bị chỉ trích.. thì đó là do thầy tự nhận vào mình đấy nhé B-)
Được cảm ơn bởi: Trúc Lâm, 十面埋伏, Phuong Lê
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Kekeke, ca cũng nói rồi.
Em ko tin là quyền của em.

Em nghĩ đó là chấp nhặt cũng đc.
Ko sao, ca vẫn tôn trọng em vì nhiều chuyện khác.

Nhưng em cũng nên tôn trọng ca, ca ko giống em, cũng chẳng giống người khác
Ca phán rất ít, rất trọng tâm và bỏ nhiều công sức cho những lời phán đó. Cho nên chuyện ca phán gì vài năm trước giờ ca vẫn nhớ. Chứ ko phải phán loại phán tung trời xong 3 phút sau quên sạch.
Đó ko phải là CHấp nhặt.
Đó là nghiên cứu 1 cách khoa học và có trách nhiệm với lời phán của mình
Được cảm ơn bởi: LadyR, Trúc Lâm
Đầu trang

0981324132
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi 0981324132 »

Keke lót dép ngồi hóng :D đây em xử vụ này cho , ai nói nhiều người đó Thua , ai không nói người đó Thắng . Đó kkk ai làm chủ được cảm xúc thì người đó Thắng kkkkkk :D Muốn lời nói của mình Nặng tựa Thái Sơn thì trước tiên phải có Từ Tâm rộng như Biển và có sự Công Bằng hehe trên diễn đàn còn biết bao nhiêu người hỏi số nhưng ít ai giải , chỉ tập trung vào 1 người thì hơi Nặng Nhẹ quá kkkk nên từ đó xảy ra mâu thuẩn nội bộ là chuyện đương nhiên ( Theo em nghĩ là vậy đừng gạch đá em nhé ) tại rãnh rỗi em ghé qua hữu duyên đôi lời kkkk :D Mà anh chị thấy em nói có lý không ? Kkk Anh chị có muốn nghe nhạc thư giản 1 chút cho bớt căng thẳng ko em up lên cho nghe :D hà hà hà

- Nói chứ có gì đâu ai sâu thẩm trong lòng củng có ý đồ riêng tại ko chiệu mở lòng nch với nhau :D Bởi vậy trong người mình nó hay lắm nó lừa mình mà mình ko biết , anh chị sửa đc cái đó là anh chị đạt được cảnh giới Cao trong nghề bói số này đó kkk
Đầu trang

fx6789
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi fx6789 »

ôi mình thích xem thiên hạ cãi nhau lắm :v cái tật thích hóng chuyện mà toàn cãi nhau dưới góc nhìn cá nhân, đương nhiên góc nhìn cá nhân của ng này sao hợp vs người khác dc :v

Ví dụ như nay mình bán 1 mã kéo 5% xong bán xong nó còn có 1.5%, ăn 17-18% gì đó sau 4 ngày, mà giang hồ chê nó dở :v Có thể nay mình bán hay nhưng mai nó kéo tiếp thì xao, rồi tay kia nó nói dở nhưng sau 1 tháng nữa nó ms dở thì xao.

Kết luận là phải đúng người đúng thời điểm, nhỡ may bạn PL nay chia tay nhưng vài ngày nữa buồn ơi là sầu thế lại hun khói đống rơm lại thì xao. Cho nên là, hãy yêu người và yêu đời, và yêu thương người khác, ví dụ như các bạn có thể tập yêu thương mềnh (là người đang gõ nè ) nhiều hơn chả hạn.

https://youtu.be/KFmQUJ2dj3k?si=W2XlQVVXBiN96FWv
Cơ mà mình nhất định phải cưới vợ :3
Được cảm ơn bởi: LadyR, Phuong Lê
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”