Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
longnguyen_f1
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi longnguyen_f1 »

fx6789 đã viết: 20:14, 28/05/24
longnguyen_f1 đã viết: 20:07, 28/05/24
Trước cũng có người xem bảo e khó lấy vợ nhưng mà e có nhăng nhít đâu. Số cũng ko có tiền
lười mở quá, ms về nên đi chat dạo thôi, cái app nó phân tích tự động chứ anh chả nhớ gì :v
Ý anh bảo từ năm nay là yêu đương nhiều đấy, mài cứ úp sọt 1 bạn rồi hốt hụi, dm, úp sọt rồi xem có dám ko cưới ko. Còn đại vận này hợp trói tài, tài vượng nhưng ko biết thân có vượng ko, với có quan sát hỗn tạp cũng ko ra gì lắm :v

Thôi đợi lúc nào rảnh mài hú anh cái anh mở app, giờ chịu, đang chém gió vs gái. Ms bảo với bạn ấy là anh muốn chia tay nhưng sao nó dẫn anh lòng vòng 1 hồi lại vui lại, ui xời.
:)) :)) :))
Ok a, e thích bạn kia hơn 3 năm rồi
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Đương nhiên hok phải bác Hi Du rùi, bác cờ vờ :>

Bạn Bobbysir này đã 2 lần ghé thăm topic ở 2 thời điểm khác nhau.. đều với nội dung “đóng góp” tương tự… Rằng thì là.. thắc mắc seo chủ đề topic của em nó ít giá trị thực tế :))

Lần đầu em trả lời nhã nhặn.. lần 2 thì em coi là “chọc gậy bánh xe” nên hok còn lịch sự được nữa B-)

Em nhìn vậy muh “thù dai” lém hihi Vậy nên trường hợp này em nhớ rất kỹ…………… :-S
Được cảm ơn bởi: fx6789, Phuong Lê
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

十面埋伏 đã viết: 10:21, 26/05/24 Luận điểm đó là luận điểm của lòng tham thôi. Luận điểm của những người ko có nhưng muốn lấy ko của người khác thôi. Kiểu chủ nghĩa xã hội đòi tập thể sở hữu rồi chiếm tài sản của giai cấp quan lại hồi xuea vậy.
Người ta bỏ ra cả đời nghiên cứu, thậm chí các môn phái là bao thế hệ nghiên cứu tìm hiểu mới có đc 1 chút bí quyết, giờ đòi share miễn phí thì ai chấp nhận đc

Thực tế là chưa bao giờ có chuyện share miễn phí kiến thức cả. Các đồng chí muốn học chữ, vỡ lòng thôi thì cũng phải đóng học phí đến trường. Mà đó là kiến thức lạc hậu cả ngàn năm kiểu định luật new tơn 1, 2, 3 thôi. Muốn kiến thức mới, cao cấp thì mời samg Mỹ du học, Harvard nọ kia.
Bọn Âu Mỹ nó share đc cái gì? Có share cho Việt nam cách chế tạo tàu ngầm, tên lửa, vệ tinh, vũ khí nguyên tử ko?
Thậm chí đến mấy cái bí quyết vớ vẩn kiểu cocacola, gà rán kentucky, kfc còn phải trả tiền chuyển nhượng bản quyền bỏ mợ ra. Chưa nói là bản quyền in sách, phát minh... lấy ko của nó đem xài nó chẳng kiện cho sập nghiệp ấy chứ.

Cho nên, đừng tham lam hy vọng lấy ko cái gì của người khác. Đừng mơ đọc mấy cái vớ vẩn đc share miễn phítrên mạng xong là thành tài.
Cái gì cũng có giá cả, kiến thức kinh nghiệm là thứ đắt gía nhất.
Thành học trò Đan trì mà đc truyền cho là quá rẻ rồi. Sợ là sợ kiểu hàng ko bán hoặc bán hàng fake chất lượng thấp mà giá lại cao thôi

Hôm nọ em đi xa, hok ngồi bên PC để phản hồi đầy đủ cho bác thầy được, mặc dù hok đồng tình với luận điểm của thầy X…

Khi lúc trước em nói đến việc kiến thức và tri thức nên được chia sẻ rộng rãi và lan toả, đó là em đang nêu lên "điều kiện LÝ TƯỞNG của cuộc chơi"... Những điều bác đề cập bên trên hok phải hok đúng, nhưng chúng chỉ là hiện trạng, là sản phẩm của nền kinh tế thị trường đầy khiếm khuyết, hok phải môi trường lý tưởng cho sự phát triển của toàn nhân loại.

Tri thức sẽ làm con người trở nên hoàn mỹ và bác ái hơn, đặc biệt là những dạng cần thiết cho sự sinh tồn và sống sót của loài người, cho sự tiến bộ của văn minh nhân loại. Đó cũng chính là lý do trẻ em được đến trường gần như miễn phí hoặc với mức phí rất thấp để phổ cập những kiến thức chung...

Như vậy.. điều gì khiến bác thầy nghĩ là việc ai đó nghiên cứu, phát minh ra gì đó cần được "bảo vệ bản quyền", che giấu chỉ để 1 nhóm lợi ích nhỏ khai thác và sử dụng mới là cách chơi đúng?? Nếu những cổ nhân, bác học thời xa xưa cũng nghĩ như vậy.. liệu giờ đây chúng ta có được hưởng những thành quả của khoa học và công nghệ hok? Và bác thầy có nghĩ sâu xa.. động cơ cho việc "giữ khư khư làm của riêng" và "bảo vệ" đó thực chất là gì chưa? Liệu có phải là mong muốn được tận hưởng "profit" muh chủ nghĩa tư bản thần thánh hoá và lý tưởng hoá nó thành nghĩa lý của cuộc sống??

Bác thầy đã bao giờ suy ngẫm.. liệu nếu tất cả các luồng thông tin, từng mẩu kiến thức có ích cho toàn nhân loại được chia sẻ rộng rãi và MIỄN PHÍ.. sự tiến bộ sẽ còn có đà tăng trưởng thần tốc, vượt bậc hơn nữa hok? Khi muh chúng được đưa vào 1 "melting pot" chung và phân loại, chắt lọc những tinh tuý, loại bỏ những ý tưởng sai lệch và hok phù hợp, hoàn thiện và phát triển, đổi mới những ý tưởng có tiềm năng...............

Liên quan đến bộ môn Tử vi cũng vậy thôi... Nếu có 1 "sân chơi lành mạnh" chung để thảo luận và kiểm chứng những phương pháp luận giải lá số, em tin là bộ môn này sẽ có bứt phá chứ hok "vũng tù" và lùng bùng với rất nhiều trường phái và môn phái muh thực hư hok rõ hiệu quả và tính xác thực đến đâu như hiện nay.. cũng chỉ vì các thầy hok chịu công khai những "công thức" của mình để mọi người cùng kiểm nghiệm................

Thực tế, việc các đương sự có cơ hội tự nghiệm lý và kiểm chứng các phương pháp và "sáng tạo" của các thầy sẽ chỉ làm cho các thầy "vỡ lẽ" thêm được nhiều điều, điều chỉnh và tinh chỉnh chúng tốt hơn muh thui................... 8->

Có lẽ.. những điều kiện lý tưởng muh em mơ tưởng đến sẽ chỉ có thể tồn tại trong 1 utopia.. vì lòng tham của loài người quá lớn.................... :-S Và nhu cầu mưu sinh, "cơm áo gạo tiền" trong 1 xã hội "mạnh ai nấy lo" của tư bổn thì luôn cận kề [-O<
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

LadyR đã viết: 10:24, 30/05/24
十面埋伏 đã viết: 10:21, 26/05/24 Luận điểm đó là luận điểm của lòng tham thôi. Luận điểm của những người ko có nhưng muốn lấy ko của người khác thôi. Kiểu chủ nghĩa xã hội đòi tập thể sở hữu rồi chiếm tài sản của giai cấp quan lại hồi xuea vậy.
Người ta bỏ ra cả đời nghiên cứu, thậm chí các môn phái là bao thế hệ nghiên cứu tìm hiểu mới có đc 1 chút bí quyết, giờ đòi share miễn phí thì ai chấp nhận đc

Thực tế là chưa bao giờ có chuyện share miễn phí kiến thức cả. Các đồng chí muốn học chữ, vỡ lòng thôi thì cũng phải đóng học phí đến trường. Mà đó là kiến thức lạc hậu cả ngàn năm kiểu định luật new tơn 1, 2, 3 thôi. Muốn kiến thức mới, cao cấp thì mời samg Mỹ du học, Harvard nọ kia.
Bọn Âu Mỹ nó share đc cái gì? Có share cho Việt nam cách chế tạo tàu ngầm, tên lửa, vệ tinh, vũ khí nguyên tử ko?
Thậm chí đến mấy cái bí quyết vớ vẩn kiểu cocacola, gà rán kentucky, kfc còn phải trả tiền chuyển nhượng bản quyền bỏ mợ ra. Chưa nói là bản quyền in sách, phát minh... lấy ko của nó đem xài nó chẳng kiện cho sập nghiệp ấy chứ.

Cho nên, đừng tham lam hy vọng lấy ko cái gì của người khác. Đừng mơ đọc mấy cái vớ vẩn đc share miễn phítrên mạng xong là thành tài.
Cái gì cũng có giá cả, kiến thức kinh nghiệm là thứ đắt gía nhất.
Thành học trò Đan trì mà đc truyền cho là quá rẻ rồi. Sợ là sợ kiểu hàng ko bán hoặc bán hàng fake chất lượng thấp mà giá lại cao thôi

Hôm nọ em đi xa, hok ngồi bên PC để phản hồi đầy đủ cho bác thầy được, mặc dù hok đồng tình với luận điểm của thầy X…

Khi lúc trước em nói đến việc kiến thức và tri thức nên được chia sẻ rộng rãi và lan toả, đó là em đang nêu lên "điều kiện LÝ TƯỞNG của cuộc chơi"... Những điều bác đề cập bên trên hok phải hok đúng, nhưng chúng chỉ là hiện trạng, là sản phẩm của nền kinh tế thị trường đầy khiếm khuyết, hok phải môi trường lý tưởng cho sự phát triển của toàn nhân loại.

Tri thức sẽ làm con người trở nên hoàn mỹ và bác ái hơn, đặc biệt là những dạng cần thiết cho sự sinh tồn và sống sót của loài người, cho sự tiến bộ của văn minh nhân loại. Đó cũng chính là lý do trẻ em được đến trường gần như miễn phí hoặc với mức phí rất thấp để phổ cập những kiến thức chung...

Như vậy.. điều gì khiến bác thầy nghĩ là việc ai đó nghiên cứu, phát minh ra gì đó cần được "bảo vệ bản quyền", che giấu chỉ để 1 nhóm nhỏ khai thác và sử dụng mới là cách chơi đúng?? Nếu những cổ nhân, bác học thời xa xưa cũng nghĩ như vậy.. liệu giờ đây chúng ta có được hưởng những thành quả của khoa học và công nghệ hok? Và bác thầy có nghĩ sâu xa.. động cơ cho việc che giấu khư khư và "bảo vệ" đó thực chất là gì chưa? Liệu có phải là mong muốn được tận hưởng "profit" muh chủ nghĩa tư bản thần thánh hoá và lý tưởng hoá nó thành nghĩa lý của cuộc sống??

Bác thầy đã bao giờ suy ngẫm.. liệu nếu tất cả các luồng thông tin, từng mẩu kiến thức có ích cho toàn nhân loại được chia sẻ rộng rãi và MIỄN PHÍ.. sự tiến bộ sẽ còn có đà tăng trưởng thần tốc, vượt bậc hơn nữa hok? Khi muh chúng được đưa vào 1 "melting pot" chung và phân loại, chắt lọc những tinh tuý, loại bỏ những ý tưởng sai lệch và hok phù hợp, hoàn thiện và phát triển, đổi mới những ý tưởng có tiềm năng...............
Chủ nghĩa xã hội cũng vậy. Họ cướp hết của cải vật chất, ko chấp nhận tài sản tư nhân, muốn tập hợp toàn bộ tài sản chung để xây dựng 1 xã hội hoàn hảo mà ở đó mọi người đều bình đẳng, giàu có, bác ái, ko còn người bóc lột người....
Kết cục thì sao?
Kết cục là ko ai làm việc cả. Làm làm gì khi mà thằng khác làm mình vẫn đc hưởng thành quả? :))
Bình đẳng thì có, nhưng là tất cả cùng nghèo, ngu và lười nhác, giả dối như nhau.
Xã hội lý tưởng mà LadyR vẽ ra hiện nguyên hình là 1 cái bánh vẽ to tướng.

Tử vi cũng vậy thôi. Nếu tất cả cùng chia sẻ mọi kiến thức, bí quyết họ biết thì ai nghiên cứu, phát triển làm gì?
Để LadyR nghiên cứu xong vụ hình dáng tướng mạo rồi vẽ ra 1 cái bánh vẽ khác để lừa LadyR chia sẻ là xong :))
Có khi vừa ăn cắp thành quả công sức của LadyR lại vừa to mồm chê bai nói xấu kìa :))
Sửa lần cuối bởi 十面埋伏 vào lúc 11:00, 30/05/24 với 1 lần sửa.
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Em khác với các bác thầy ở điểm, em luôn chia sẻ và đóng góp những điều muh em nghĩ sẽ có lợi cho việc nghiên cứu huyền học… Đó cũng là 1 trong những lý do em lập ra topic này.. mặc dù sau này có mấy ông tướng vào chê bai này nọ.. rằng việc nghiệm lý về tướng mạo qua Tử vi là vô nghĩa :))

Chỉ có điều.. việc tìm ra chân lý trong Tử vi cần phải qua kiểm nghiệm thực tế nhiều lá số khác nhau, muh em thì hok chú tâm theo đuổi vụ này, nên hiện giờ chưa có kết luận chính thức nào cho việc, những người có cùng cách cục hay lá số có ngoại hình giống nhau hay hok...

Đánh giá sơ bộ, chưa thấy có trường hợp nào Mệnh VCD Nhật Nguyệt Sửu Mùi chiếu có chiều cao vượt trội... Muh cũng có thể chiều cao của em là do Thiên Lương hãm chứ hok phải do cách cục kia.............

Như các bác thầy thấy đó.. với thắc mắc trên của em.. nếu có bác thầy nào đủ "rộng rãi" và "hào phóng" muh chia sẻ kinh nghiệm "hành nghề" của mình, hay những observations của mình.. thì có phải là đã gỡ rối được cho em hok :))

Tất cả các hành động của mình sẽ xuất phát từ tâm.. từ mục đích và ý nguyện của bản thân... Ví dụ, cách hành xử của 1 người có ý nghĩ là mình phải kiếm thật nhiều tiền bất chấp thủ đoạn sẽ khác.. muh của 1 người chú trọng mặt tinh thần, xây dựng các mối quan hệ tốt đẹp với mọi người và nghĩ đến lợi ích chung sẽ khác................. 8->
Được cảm ơn bởi: fx6789, 0981324132
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Uh, vậy tùy em. Em cứ làm những gì em thích thôi
Được cảm ơn bởi: fx6789
Đầu trang

fx6789
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi fx6789 »

ui, anh X và bạn LadyR hiểu sai ý mình rồi :v Thực ra, cái khó ở tử vi nằm ở căn bản, vì nắm dc căn bản 1 cách kĩ càng thì cái gì cũng học dc cả, ví dụ như tử bình, mình nắm căn bản kĩ và cả phần mềm hỗ trợ, nên khi các thầy toàn xét xung hợp rồi chiêu bay từa lưa, mà đến 90% bỏ qua hình - hại - phá và các thần sát liên quan ở vận, đó thực sự là bỏ qua căn bản đó.

Tử vi cũng vậy, những điều căn bản mà mình đọc dc, ở trong tài liệu nào đó, thì toàn nói cổ nhân nói 1 nửa, giữ 1 nửa, nói 2 câu phải tự suy ra 2 câu sau, ủa chứ như vậy làm sao hiểu rõ dc căn bản? Làm sao hiểu rõ dc cái này phối với cái này vì lý do này, mà ko phải tự nhiên vậy và vì lý do kia :v
Đó là vấn đề nên khi vươn cao mà mất cái gốc này thì phi ráo trọi nhưng... đôi khi vì tự suy diễn nên mâu thuẫn với cái căn bản (mà ko thấu đáo) nên sinh ra các trường phái mới.

Hehe, cũng như học toán, toán cơ bản là free, nhưng khi cao cấp hơn, cũng free nhưng ko có thầy dạy thì đọc 10 hiểu 1 thôi, ko phải ai cũng có khả năng lĩnh hội dc.

Đương nhin là nói tử vi thôi, chứ tử bình đến tiểu hạn thì chỉ có 6 trụ với 12 can chi, có muốn giấu cũng ko giấu dc vì nó có 12 chữ à, chém chán rồi cũng phải mở chiêu ra cho thiên hạ coi hết, ko như tử vi, tổ hợp của trăm mấy sao, có cả ngàn cách suy luận :v
Đầu trang

0981324132
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi 0981324132 »

Kkk sao anh biết Cổ Nhân muốn giấu là vì Tư Lợi :D . Đó là góc nhìn của mỏi Cá Nhân . 1 người mà có thể sáng tạo ra 1 môn huyền bí có thể xem được Vận Mạng của 1 người thì anh suy nghĩ ngược về sau và anh tưởng tượng ra người đó như thế nào . Anh tưởng tưởng được Tâm người đó như thế nào , ra sao là trình độ của anh về Môn Huyền Học nó sẽ ở Mức Độ đó kkkkkk mình muốn học gì trước tiên mình phải hình dung ra được Vi Sư của mình người mà sáng tạo ra môn đó như thế nào mới được , thường họ suy nghĩ gì , làm gì , Tâm họ như thế nào . Thì mình chỉ cần học được 1/10 tầm nhìn của các vị đó là thành tụ lớn rồi kkkk lúc đó là đi Múa May Quay Cuồng ở thời này được rồi kkkk

- 1 phần công lực là Múa được vòng vòng bạn bè , 3 phần công lực là múa được trên MXH , 5 Phần công Lực là múa được ở phạm vi Quốc Gia kkkkk

- Không nên xem môn Huyền Học nó giống môn mình học ở trường . Môn huyền học đòi hỏi cái Tâm phải lớn hơn mâý môn bình thường , vì nó có thể ảnh hưởng tới 1 người chứ ko đơn giản . Vì thế các Vị Cổ Nhân giấu là ko phải Tư Lợi mà vì trao cho Truyền Nhân Đời sau 1 điều gì đó mà để tự người Truyền Nhân đó Lĩnh Hội và Suy Ngẫm chĩnh sửa bộ môn này phù hợp với Thời Thế Con Người và Tâm của người Truyền Nhân ở Thời Đại đó .kkkk

- Dài dòng quá mà đôi lời hữu duyên hehe theo em nghĩ là vậy kkkkkk các vị đó tuy đã Tịch , nhưng đoán được tương lai có người nghĩ như anh nói về mình luôn . Vậy đó mới là Đẳng Cấp của Người xưa . Mấy vị đó Tạo ra rồi sắp xếp luôn cho các Truyền Nhân thời sau này ra sao luôn , biết luôn sẽ có những Truyền Nhân từng loại ra sao ( Tuy rằng các vị đó đã Tịch ) , các vị đó Phòng hết rồi kkkk Vì Các Vị đó là Thần Nhân chứ ko phải Phàm Nhân :D
Đầu trang

fx6789
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi fx6789 »

cổ nhân ko vì tư lợi, nhưng mô típ văn hoá ngày xưa của cao nhân là nói 1 nửavà chỉ truyền nghề cho đệ tử, hầu hết phương đông và các môn xuất phát từ phương Đông đều vậy, ko phải là ẩn ý hay gì lạ cả, điều đó xuất phát từ văn hoá co cụm và làng xã co cụm, đó là thực tế chứ có cái gì đâu mà phải né tranh vấn đề.

Còn họ là người khai sáng, người đặt nền tảng thì tất nhiên là họ giỏi rồi, ko cần tranh luận điều đó, điều anh nói là cảm nhận của anh thôi, chứ ko phải khao khát cái gì, hay rất muốn cái gì, vì mọi thứ đều là chơi cho vui, vậy thôi.
Đầu trang

longnguyen_f1
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi longnguyen_f1 »

fx6789 đã viết: 14:46, 30/05/24 cổ nhân ko vì tư lợi, nhưng mô típ văn hoá ngày xưa của cao nhân là nói 1 nửavà chỉ truyền nghề cho đệ tử, hầu hết phương đông và các môn xuất phát từ phương Đông đều vậy, ko phải là ẩn ý hay gì lạ cả, điều đó xuất phát từ văn hoá co cụm và làng xã co cụm, đó là thực tế chứ có cái gì đâu mà phải né tranh vấn đề.

Còn họ là người khai sáng, người đặt nền tảng thì tất nhiên là họ giỏi rồi, ko cần tranh luận điều đó, điều anh nói là cảm nhận của anh thôi, chứ ko phải khao khát cái gì, hay rất muốn cái gì, vì mọi thứ đều là chơi cho vui, vậy thôi.
Đóng cửa phiên hôm nay anh thấy thế nào?
Được cảm ơn bởi: fx6789
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”