Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Buonvacodon đã viết: 10:31, 26/07/24
十面埋伏 đã viết: 10:06, 26/07/24
Buonvacodon đã viết: 20:05, 25/07/24

Quễn, xác định ls đó là đúng xong mà chưa nói thêm gì
Cho bạn 2 lời khuyên. Bạn tự cân nhắc xem nghe hay ko? (Tỷ lệ toi dự đoán tưpng lai đúng sẽ xêm xêm tỷ lệ check quá khứ)

1/ ls của bạn năm nay có thay đổi cv hoặc chỗ ở, có thể lên chức đc. Tuy nhiên, nếu lên chức mà phải đi lại nhiều hơn thì nên cân nhắc yếu tố an toàn. Năm 2025 của bạn xấu, có thể xấu về tiền bạc HOẶC tai nạn hình thương. Tất nhiên, chết thì ko chết đc vì mệnh đóng ở đất trường sinh nhưng nếu nặng thì.. ảnh hưởng sau này. Nên đi xe buýt, taxi, có ngã cũng chỉ là ngã nhẹ.+ mua bảo hiểm y tế cao trong năm 2025

2/ 2027 có cơ hội cưới, cung thê ko đẹp nhưng nếu có cơ hội và còn muốn cưới thì nên cưới năm đó vì đối tượng năm đó là tốt nhất rồi
Dạ em cảm ơn anh ạ, em cũng mong gd bán nhà và trong cv cũng đang có mục tiêu phấn đấu để thăng tiến, nếu được một việc thì cũng toại , còn đc cả 2 thì tốt quá. Đúng như a nói ạ, nếu mà lên chức thì công việc em phải đi lại nhiều, nhưng nếu lên đc thì phương tiện để đi lại thì chắc chắn phải là xe khách, xe bus, taxi anh ạ ( các tỉnh).

Nhà em muốn bán đi để mua các mảnh khác nhau để đó, vì nhà hiện tại đất rộng nhưng để mà xây sửa thì quá tốn kém , chi phí rất cao, ko biết đến khi nào mới làm đc , quan trọng là ở cạnh hàng xóm chán quá , không muốn chuyện to nhỏ xảy ra nên muốn chuyển ạ. Về sức khoẻ thì em cũng ý thức được , lắng nghe cơ thể mình rồi và cũng đang cố để thay đổi lối sống như ngủ , nghỉ , ăn uống .

Về tình duyên thì có lẽ muộn rồi, em không còn nghĩ nhiều đến nó nữa , để theo tự nhiên, gặp thì gặp rất nhiều rồi, nhưng lại không có tình cảm cho họ, không cố đc , chắc do em mưu cầu công danh hơn là mưu cầu tình duyên anh ạ
Ok bạn. Chúc may mắn

Nói thêm 1 chút.

Lúc chơi, lúc nghỉ ngơi thư giãn, lúc yêu đương, trong gia đình thì ko nói.
Nhưng ra xã hội, nhất là àm sếp, dù nhỏ thì cũng cần nhất là phải công minh. Ko để cảm xúc xen vào công việc. Cái gì cũng vậy, cứ đơn giản nhất mà làm. Xem bói là xem bói, tranh luận trong lúc họp, trong công việc cũng vậy. Công là công, tư là tư, đúng thì nghe, nói sai thì cãi. Thế có phải là dễ sống ko? Có sao nói vậy. Ko vì yêu ai ghét ai mà nói khác đi.
Vậy mới đc.
Chứ cứ xen chuyện cảm xúc tình cảm vào mọi thứ thì rất rách việc.

Ví dụ xem bói thì chỉ xét đúng sai thoii đi. Đừng xét yêu hay ghét. Ví dụ như tôi xem bói thấy đẹp thì nói cho bạn cố gắng cho đẹp hơn, thấy xấu cũng nói ra cho bạn biết bạn tránh mà bạn lại nghĩ theo chiều hướng là tôi thích thì nói tốt, tôi ghét bạn nên nói xấu thì ... Nó lệch lạc lắm. Mà còn rất mệt và bực mình.
Ko có cảm xúc gì ở đây hết. Chỉ có đúng hay sai.

Sau này, nếu có rảnh thì quay lại cho tôi biết là tôi đoán đúng hay sai nha
Được cảm ơn bởi: Trúc Lâm
Đầu trang

Buonvacodon
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Buonvacodon »

十面埋伏 đã viết: 15:28, 26/07/24
十面埋伏 đã viết: 10:06, 26/07/24

Quễn, xác định ls đó là đúng xong mà chưa nói thêm gì
Cho bạn 2 lời khuyên. Bạn tự cân nhắc xem nghe hay ko? (Tỷ lệ toi dự đoán tưpng lai đúng sẽ xêm xêm tỷ lệ check quá khứ)

1/ ls của bạn năm nay có thay đổi cv hoặc chỗ ở, có thể lên chức đc. Tuy nhiên, nếu lên chức mà phải đi lại nhiều hơn thì nên cân nhắc yếu tố an toàn. Năm 2025 của bạn xấu, có thể xấu về tiền bạc HOẶC tai nạn hình thương. Tất nhiên, chết thì ko chết đc vì mệnh đóng ở đất trường sinh nhưng nếu nặng thì.. ảnh hưởng sau này. Nên đi xe buýt, taxi, có ngã cũng chỉ là ngã nhẹ.+ mua bảo hiểm y tế cao trong năm 2025

2/ 2027 có cơ hội cưới, cung thê ko đẹp nhưng nếu có cơ hội và còn muốn cưới thì nên cưới năm đó vì đối tượng năm đó là tốt nhất rồi
Dạ em cảm ơn anh ạ, em cũng mong gd bán nhà và trong cv cũng đang có mục tiêu phấn đấu để thăng tiến, nếu được một việc thì cũng toại , còn đc cả 2 thì tốt quá. Đúng như a nói ạ, nếu mà lên chức thì công việc em phải đi lại nhiều, nhưng nếu lên đc thì phương tiện để đi lại thì chắc chắn phải là xe khách, xe bus, taxi anh ạ ( các tỉnh).

Nhà em muốn bán đi để mua các mảnh khác nhau để đó, vì nhà hiện tại đất rộng nhưng để mà xây sửa thì quá tốn kém , chi phí rất cao, ko biết đến khi nào mới làm đc , quan trọng là ở cạnh hàng xóm chán quá , không muốn chuyện to nhỏ xảy ra nên muốn chuyển ạ. Về sức khoẻ thì em cũng ý thức được , lắng nghe cơ thể mình rồi và cũng đang cố để thay đổi lối sống như ngủ , nghỉ , ăn uống .

Về tình duyên thì có lẽ muộn rồi, em không còn nghĩ nhiều đến nó nữa , để theo tự nhiên, gặp thì gặp rất nhiều rồi, nhưng lại không có tình cảm cho họ, không cố đc , chắc do em mưu cầu công danh hơn là mưu cầu tình duyên anh ạ
Ok bạn. Chúc may mắn

Nói thêm 1 chút.

Nhưng ra xã hội, nhất là àm sếp, dù nhỏ thì cũng cần nhất là phải công minh. Ko để cảm xúc xen vào công việc. Cái gì cũng vậy, cứ đơn giản nhất mà làm. Xem bói là xem bói, tranh luận trong lúc họp, trong công việc cũng vậy. Công là công, tư là tư, đúng thì nghe, nói sai thì cãi. Thế có phải là dễ sống ko? Có sao nói vậy. Ko vì yêu ai ghét ai mà nói khác đi.
Vậy mới đc.

Ví dụ xem bói thì chỉ xét đúng sai thoii đi. Đừng xét yêu hay ghét. Ví dụ như tôi xem bói thấy đẹp thì nói cho bạn cố gắng cho đẹp hơn, thấy xấu cũng nói ra cho bạn biết bạn tránh mà bạn lại nghĩ theo chiều hướng là tôi thích thì nói tốt, tôi ghét bạn nên nói xấu thì ... Nó lệch lạc lắm. Mà còn rất mệt và bực mình.

Dạ em hiểu ạ , đôi khi em biết bản thân mình , hiểu mình nhưng bị cảm xúc nó chi phối đâm ra nó thiếu sự quyết liệt là vậy, ảnh hưởng trực tiếp lẫn con ng và công việc . Nhiều khi chưa cần xem số, chỉ đơn giản như việc học hành, công việc , tình duyên nó đã không đâu vào đâu rồi , nó đã không thuận rồi thì tương lai chắc hẳn sẽ mịt mù là đương nhiên đúng không ạ.

Lá em cần lưu ý gì thêm nữa không ạ anh .
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Buonvacodon đã viết: 16:56, 26/07/24

Ok bạn. Chúc may mắn

Nói thêm 1 chút.

Vậy mới đc.

Dạ em hiểu ạ , đôi khi em biết bản thân mình , hiểu mình nhưng bị cảm xúc nó chi phối đâm ra nó thiếu sự quyết liệt là vậy, ảnh hưởng trực tiếp lẫn con ng và công việc . Nhiều khi chưa cần xem số, chỉ đơn giản như việc học hành, công việc , tình duyên nó đã không đâu vào đâu rồi , nó đã không thuận rồi thì tương lai chắc hẳn sẽ mịt mù là đương nhiên đúng không ạ.

Nhiều lắm, nói ko hết đc.

1 lá số thôi nhưng nó tóm tắt trăm năm cuộc đời, ai có thể nói hết những sai lầm, tiếc nuối, thành công thất bại của 1 đời người?

Nhưng cái cơ bản thì tôi nói rồi, chú ý cách linh xương đà kị/ vũ ở cung quan lộc. Bạn mới 32, mệnh vũ tham bị triệt nên giờ bạn mềm vậy thôi. Bản chất của vũ là chi tiết tập trung hiệu quả, nhưng bạn bị triệt thì sẽ ko có cơ hội thể hiên ra. Nói 1 cách dễ hiểu hơn là bạn nhiều khi bản chất là rất cố chấp nhưng vị thế, chức vụ, tuổi tác thua người ta, hoặc thương người ta mà thành ra cả nể ko thể hiện. Cái cố chấp của bạn nó ko có cơ hội thể hiện ra ngoài nên nó lặn vào trong làm cho bạn rất nóng tính. Mà khi đã nóng lên ko kiểm soát đc cảm xúc thì dễ đưa ra quyết định sai lầm mà kích phát bộ linh xương đà kị.
Cho nên phải tập khống chế cảm xúc bản thân, phải lý trí hơn trong công việc. Lý trí, chuyên nghiệp thì mới thăng tiến, công việc hiệu quả đc.
Nhưng lý trí đến mức nào để tay chân đệ tử cấp dưới người quen ko nghĩ là bạn lạnh lùng ko cận nhân tính là chuyện cần cân nhắc kỹ

Nếu bạn ko cân nhắc, ko suy nghĩ sớm thì khi lập thân, ảnh hưởng của triệt giảm đi thì bạn cũng sẽ lý trí hơn thôi. Nhưng là bị động và rất dễ sai lầm.
Đầu trang

fx6789
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi fx6789 »

Mìn mỗi khi mua hàng ở đâu là ở đó lát là đông khách, nay lên mạng thấy mấy người bàn về việc này cũng bảo là do vía tốt nên nhiều người cũn dc nhờ mở hàng cho người khác. Hehe, mìn chờ ít tháng nữa vận hội đi vào kì chuyển giao sẽ mở tiệm, vận mới, may mắn mới lại có bề trên trợ giúp thì việc nào chả ok :v

Giờ vẫn 50/50 ko nên lầm đường lỡ bước. Đánh ván nào phải chắc ăn ván đó, thế mới dưỡng ý chí để đi vào nấc thang cao hơn dc :3 Chờ quá lâu rùi nhẽ ko chờ dc đôi ba tháng xaoooooooooo
Được cảm ơn bởi: longnguyen_f1, Trúc Lâm
Đầu trang

Trúc Lâm
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Trúc Lâm »

Động lực cho các anh đã "có tuổi" mà vẫn chưa vợ này... cơ hội lúc nào cũng có đó nha... đừng từ bỏ hi vọng... :)) :)) :))

"CON GÁI KẾT HÔN VỚI ĐỒNG NGHIỆP CỦA BỐ
Gần đây, chuyện tình "chú - cháu" của cặp đôi G. (SN 2001) và Đ. (SN 1981) gây chú ý MXH, cả 2 yêu nhau 4 năm và vừa tổ chức đám hỏi ấm cúng.
Trong 1 chuyến du lịch năm 2020, khi Đ. được bố G. nhờ lái xe cho gia đình. Thấy anh tài xế điềm đạm, có gương mặt hài hước, G. về xin bố cách liên lạc với Đ. rồi nhắn tin làm quen và cả 2 nảy sinh tình cảm.
Được biết, Bố của G. và Đ. vốn là đồng nghiệp. Khi biết con gái đang yêu Đ., ông có chút e ngại vì sợ cả hai lệch tuổi, không hợp tính cách, suy nghĩ. Nhưng vì làm việc cùng nhau, ông cũng hiểu phần nào tính cách của Đ. nên yên tâm "giao phó" con gái.
Còn phía gia đình chồng cũng rất yêu thương và quan tâm tới nàng dâu gen Z. Chuyện tình của cả hai được cả gia đình ủng hộ nhiệt tình.
Theo: Đời sống pháp luật"

452303051_334533736394001_2330375956234913463_n.jpg (109.97 KiB) Đã xem 177 lần
Được cảm ơn bởi: coco87, fx6789
Đầu trang

Buonvacodon
Nhất đẳng
Nhất đẳng

十面埋伏 đã viết: 08:06, 27/07/24
Buonvacodon đã viết: 16:56, 26/07/24

Ok bạn. Chúc may mắn

Nói thêm 1 chút.

Vậy mới đc.

Nhiều lắm, nói ko hết đc.

1 lá số thôi nhưng nó tóm tắt trăm năm cuộc đời, ai có thể nói hết những sai lầm, tiếc nuối, thành công thất bại của 1 đời người?

Nhưng cái cơ bản thì tôi nói rồi, chú ý cách linh xương đà kị/ vũ ở cung quan lộc. Bạn mới 32, mệnh vũ tham bị triệt nên giờ bạn mềm vậy thôi. Bản chất của vũ là chi tiết tập trung hiệu quả, nhưng bạn bị triệt thì sẽ ko có cơ hội thể hiên ra. Nói 1 cách dễ hiểu hơn là bạn nhiều khi bản chất là rất cố chấp nhưng vị thế, chức vụ, tuổi tác thua người ta, hoặc thương người ta mà thành ra cả nể ko thể hiện. Cái cố chấp của bạn nó ko có cơ hội thể hiện ra ngoài nên nó lặn vào trong làm cho bạn rất nóng tính. Mà khi đã nóng lên ko kiểm soát đc cảm xúc thì dễ đưa ra quyết định sai lầm mà kích phát bộ linh xương đà kị.
Cho nên phải tập khống chế cảm xúc bản thân, phải lý trí hơn trong công việc. Lý trí, chuyên nghiệp thì mới thăng tiến, công việc hiệu quả đc.
Nhưng lý trí đến mức nào để tay chân đệ tử cấp dưới người quen ko nghĩ là bạn lạnh lùng ko cận nhân tính là chuyện cần cân nhắc kỹ

Nếu bạn ko cân nhắc, ko suy nghĩ sớm thì khi lập thân, ảnh hưởng của triệt giảm đi thì bạn cũng sẽ lý trí hơn thôi. Nhưng là bị động và rất dễ sai lầm.
Vâng, những lời a nói nó đúng vs thực tế của em rồi anh ạ, e sẽ cố gắng thay đổi và thực tế hơn.
Về các mốc anh đã nói ở trên, e sẽ vào phản hồi lại vs anh những gì đã xảy ra vào 2027 a nhé, e cảm ơn a ạ
Đầu trang

Buonvacodon
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Trúc Lâm đã viết: 16:31, 27/07/24 Động lực cho các anh đã "có tuổi" mà vẫn chưa vợ này... cơ hội lúc nào cũng có đó nha... đừng từ bỏ hi vọng... :)) :)) :))

"CON GÁI KẾT HÔN VỚI ĐỒNG NGHIỆP CỦA BỐ
Gần đây, chuyện tình "chú - cháu" của cặp đôi G. (SN 2001) và Đ. (SN 1981) gây chú ý MXH, cả 2 yêu nhau 4 năm và vừa tổ chức đám hỏi ấm cúng.
Trong 1 chuyến du lịch năm 2020, khi Đ. được bố G. nhờ lái xe cho gia đình. Thấy anh tài xế điềm đạm, có gương mặt hài hước, G. về xin bố cách liên lạc với Đ. rồi nhắn tin làm quen và cả 2 nảy sinh tình cảm.
Được biết, Bố của G. và Đ. vốn là đồng nghiệp. Khi biết con gái đang yêu Đ., ông có chút e ngại vì sợ cả hai lệch tuổi, không hợp tính cách, suy nghĩ. Nhưng vì làm việc cùng nhau, ông cũng hiểu phần nào tính cách của Đ. nên yên tâm "giao phó" con gái.
Còn phía gia đình chồng cũng rất yêu thương và quan tâm tới nàng dâu gen Z. Chuyện tình của cả hai được cả gia đình ủng hộ nhiệt tình.
Theo: Đời sống pháp luật"

Thực ra những ng đàn ông ngoài 30 mà chưa lập gd ,thì rào cản lớn bây giờ đa phần nó là về kinh tế anh ạ ,

Nếu có điều kiện kinh tế tốt thì tuổi nào cũng lấy đc vợ hết , bởi vì khi đến tuổi kết hôn, phụ nự họ cũng chẳng quan tâm là chồng đẹp hay xấu, cao hay thấp mà họ chỉ quan tâm tới ng đàn ông có bao nhiêu tài sản, có thể cho họ csong ko phải lo toan cơm áo gạo tiền hay ko anh ạ
Được cảm ơn bởi: Trúc Lâm, fx6789
Đầu trang

Trúc Lâm
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Trúc Lâm »

Anh thì nghĩ hơi khác chút, ông bà ta nói: "không giàu thì phải đẹp trai, không thông kinh sử phải dài một gang"

Có nhiều cách để có được vợ... giàu chỉ là một cách hoy... :)) :)) :))...
Được cảm ơn bởi: fx6789, 十面埋伏
Đầu trang

fx6789
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi fx6789 »

Nam nữ giờ ế nhiều mà, tiền chỉ là vấn đề rất nhỏ thôi, chứ đợi mình giàu rồi thì... ờ tao ổn rùi thì tao kiếm mây cùng tầng chứ mắc gì phải ngó xuống tầng thấp hơn. Giới tính nào cũng vậy thôi, quan trọng là nhìn thấy ngày mai, và ngày mai sẽ ntn :v

Hôm anh đọc group tử vi ở fb (thực ra đọc chém gió thôi), các bạn nữ từ 25 - 30, xếp hàng than ế, do các bạn nữ í nói chuyện cùng nhau, ko dưới chục mạng, mà trông cũng ổn đấy vì anh có vào fb vài bạn ngó ảnh thường ngày =)))

Cho nên anh cho rằng tỷ lệ nam nữ ế nhiều lắm :v xấu hay xinh gì cũng vậy thôi, tiền nhiều hay ít cũng vậy thôi, quan trọng là phải đúng phương thức, cơ mà anh cũng đang bị kẹt haha.
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Thực ra, nam hay nữ mà ngoài 30 tuổi ế thì chỉ có 1 lý do thôi. Hoocmon suy giảm :))
Giang hồ bảo là yếu sinh lý

Nói: Ko lấy vợ là do kinh tế kém.
Phản biện: Ko đúng. Vì kinh tế ngày nay khá hơn xưa nhiều, tỉ lệ đói nghèo liên tục giảm, hiện nay Ở vN, số người nghèo theo định nghĩa của liên hợp quốc đã gần 0%. Chỉ tồn tại 1 lượng rất nhỏ người nghèo ở vùng sâu vùng xa. Tuy nhiên, số người nghèo mà ế lại nhỏ hơn trung bình xã hội. Vậy ko phải số người ế hiện nay tăng cao là vì nghèo.Ngày xưa các cụ nghèo hơn giờ nhiều nhưng các cụ ko ế nhiều như hiện tại

Nói: Do ko gặp người phù hợp
Phản biện: Sai, ngày xưa giao thông khó khăn, các cụ khó gặp nhau hơn bây giờ nhiều

......

Nguyên nhân tỷ lệ ế hiện nay tăng cao thì chỉ có 1 thôi. Do lượng hoocmon sinh dục của loài người đang ngày 1 giảm. Dân dã gọi là yếu sinh lý hoặc lãnh cảm tình duc. :)):(
Do hoocmon giảm nên họ giảm hứng thú với người khác giới, ko muốn kết hôn, rồi vì ko muốn kết hôn mà họ nghĩ ra đủ lý do để ngụy biện cho hiện tượng ế của họ =))
Đồng thời cũng sinh ra đủ thứ bệnh hoạn tình dục đồng tính

Ngày xưa, tử vi có 12 cách cục có thể kết hôn. Xác xuất đúng rất cao. Giờ số cách cục kết hôn khả tín giảm còn 1/3 :((

....

Nói có sách, mách là có chứng cứ

https://nld.com.vn/suc-khoe/ly-giai-ngu ... 817054.htm

Chẳng cứ Nam giới mà phụ nữ cũng ghi nhận việc khó thụ thai gia tăng do trứng giảm cả về số lượng và chất lượng
Sửa lần cuối bởi 十面埋伏 vào lúc 10:59, 28/07/24 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”