Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Vịt Béo
Chính thức
Chính thức

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi Vịt Béo »

LadyR đã viết: 17:36, 24/10/22
Vịt Béo đã viết: 20:26, 22/10/22 chào chị LadyR và mọi người, em mới gia nhập ạ. em cao 1m50 nặng 52 kg, hơi đầy người, mặt tròn có nọng cằm, mũi tẹt, da hơi vàng ạ. Tình duyên, công danh và tiền bạc e đều lận đận. Mong chị xem giúp em, em cám ơn ạ.
Hình ảnh

Em Vịt Béo thân mến! Chị mới nhìn lướt qua lá số của em và đọc đến em kể lể “tình duyên, công danh và tiền bạc e đều lận đận” thì thấy rất ngạc nhiên, vì lá số của em trông sáng sủa hơn đến chắc phải 50 - 60 % dân số là ít!

Mệnh Thân em có Song Lộc, thêm tam phương tứ phía hội đủ cả Tam Hoá là quá ổn ấy chứ! Cung Thân có cách cục tốt là Cơ Cự Song Lộc lại không có hung sát tinh phá, chắc từ ĐV 36-45 sẽ rất ok đó em nhé! Với điều kiện lá số chính xác hihi

Mặt khác thì Xương Khúc trên lá số gặp Hoá Kị thì em có bị không may mắn trong chuyện thi cử không? Hoặc có làm đúng ngành học không? Em làm công việc gì liên quan nhiều đến ăn nói là hợp đấy, ví như quảng cáo, sale, truyền thông, v.v...
Dạ chị LadyR em học hành chỉ qua môn thôi ạ, em không đậu Đại học, học Cao đẳng thì học lại và thi lại vài môn :D mà nghĩ lại do em lười học nữa ạ, với thấy em cũng không đầu tư cho việc học 1 thứ lắm, em cứ lan man linh tinh đâu đâu rồi góp nhặt mỗi thứ 1 ít kiến thức chứ không sâu ạ.
Về công việc em thay đổi liên tục ạ, em học về kỹ thuật và làm ở nhà xưởng sản xuất, em làm chuyên ngành được 5 năm từ lúc ra trường đến năm 27 tuổi mà đến 4 công ty lận ạ. Sau đó e vẫn làm ở xưởng sản xuất nhưng ngành khác được 4 năm, trong thời gian này em như dậm chân tại chổ ạ. Hiện tại em vừa qua làm sale Bất động sản mấy tháng nay từ giữa năm ạ, và em vẫn đang tiếp tục làm dù chưa bán được :D
Về tình duyên thì em hay bất đồng quan điểm với bạn trai rồi cãi nhau, hoặc do em xem tình duyên là không quan trọng.
Được cảm ơn bởi: LadyR, hoavan004
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Vịt Béo đã viết: 20:26, 22/10/22 chào chị LadyR và mọi người, em mới gia nhập ạ. em cao 1m50 nặng 52 kg, hơi đầy người, mặt tròn có nọng cằm, mũi tẹt, da hơi vàng ạ. Tình duyên, công danh và tiền bạc e đều lận đận. Mong chị xem giúp em, em cám ơn ạ.
Hình ảnh
Làm bds có phải bạn có duyên với cho thuê căn hộ hơn, kiểu năm nay hay cho thuê rồi kiềm tiền hoa hồng, ngoài ra còn có 1 nguồn thu nhập khác nhỏ lẻ nhưng khá đều đặn.

Năm nay thỉnh thoảng bạn được cho quà này nọ nhiều hơn.

Số hay được cho dữ tiền, hay tích trữ tiền khá kĩ, ngoài ra khoảng năm 2016 2017 dễ có lần đụng xe hoặc mất trộm tài sản.
Được cảm ơn bởi: LadyR, hoavan004, Vịt Béo
Đầu trang

Vịt Béo
Chính thức
Chính thức

quách xảo què đã viết: 11:05, 26/10/22
Hình ảnh
Làm bds có phải bạn có duyên với cho thuê căn hộ hơn, kiểu năm nay hay cho thuê rồi kiềm tiền hoa hồng, ngoài ra còn có 1 nguồn thu nhập khác nhỏ lẻ nhưng khá đều đặn.

Số hay được cho dữ tiền, hay tích trữ tiền khá kĩ, ngoài ra khoảng năm 2016 2017 dễ có lần đụng xe hoặc mất trộm tài sản.
Dạ em mới làm có mấy tháng nên kinh nghiệm chưa nhiều, cũng có vài khách hàng là người thân nhờ thuê căn hộ hoặc xem căn nào được để mua ạ, e cũng tính làm thêm gì đó để tăng thu nhập chứ hiện tại vẫn chưa làm. lúc đầu năm e có tham gia vào chứng khoán, nhưng giờ thì chưa vào lại ạ. Dạ hiện tại kinh tế của em cũng đang bế tắc tí xíu ạ :D
Vâng, năm nay e hay được người khác tặng quà lắm ạ.
Tính e cũng lạ lắm, lúc thì keo kiệt lúc xài tiền cũng nhiều. Giữ tiền hiện tại có bố mẹ hay đưa, do e bảo cho e mượn, đến giờ e vẫn chưa trả lại mà e xài hết rồi :D
2016 2017 e bị đụng xe nhiều lần lắm ạ, may mắn chỉ xây sát nhẹ. Năm nay e cũng bị té xe nhiều ạ :(
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Vịt Béo đã viết: 11:41, 26/10/22
Hình ảnh

Dạ em mới làm có mấy tháng nên kinh nghiệm chưa nhiều, cũng có vài khách hàng là người thân nhờ thuê căn hộ hoặc xem căn nào được để mua ạ, e cũng tính làm thêm gì đó để tăng thu nhập chứ hiện tại vẫn chưa làm. lúc đầu năm e có tham gia vào chứng khoán, nhưng giờ thì chưa vào lại ạ. Dạ hiện tại kinh tế đang bế tắc tí xíu ạ :D
Tính e cũng lạ lắm, lúc thì keo kiệt lúc xài tiền cũng nhiều. Giữ tiền hiện tại có bố mẹ hay đưa, do e bảo cho e mượn, đến giờ e vẫn chưa trả lại mà e xài hết rồi :D
2016 2017 e bị đụng xe nhiều lần lắm ạ, may mắn chỉ xây sát nhẹ. Năm nay e cũng bị té xe nhiều ạ :(
Tôi gợi ý cho 1 hướng, bạn nên hợp tác với ai đó làm về du lịch, kiểu như đặt phòng, năm sau theo hướng tôi gợi ý thử biết đâu kiếm khá đấy. Bạn làm cho thuê căn hộ, đặc biệt là kiểu du lịch này nọ tới đặt phòng, hưởng hoa hồng này nọ. Còn chứng khoán gì đó thì phải xem xét, nói chung năm nay sập chứng khoán nhiều quá.

Cho hỏi thêm tầm năm 2020 bạn được 1 khoản tiền kha khá, rồi sang năm 2021 lại dùng vào việc gì đó, câu hỏi thêm thôi, bạn trả lời tôi nghiệm lý, nhưng xem tới đây là được rồi.

Chúc may mắn!
Được cảm ơn bởi: Vịt Béo, LadyR, hoavan004
Đầu trang

Vịt Béo
Chính thức
Chính thức

quách xảo què đã viết: 11:46, 26/10/22

Dạ em mới làm có mấy tháng nên kinh nghiệm chưa nhiều, cũng có vài khách hàng là người thân nhờ thuê căn hộ hoặc xem căn nào được để mua ạ, e cũng tính làm thêm gì đó để tăng thu nhập chứ hiện tại vẫn chưa làm. lúc đầu năm e có tham gia vào chứng khoán, nhưng giờ thì chưa vào lại ạ. Dạ hiện tại kinh tế đang bế tắc tí xíu ạ :D
Tôi gợi ý cho 1 hướng, bạn nên hợp tác với ai đó làm về du lịch, kiểu như đặt phòng, năm sau theo hướng tôi gợi ý thử biết đâu kiếm khá đấy. Bạn làm cho thuê căn hộ, đặc biệt là kiểu du lịch này nọ tới đặt phòng, hưởng hoa hồng này nọ. Còn chứng khoán gì đó thì phải xem xét, nói chung năm nay sập chứng khoán nhiều quá.

Cho hỏi thêm tầm năm 2020 bạn được 1 khoản tiền kha khá, rồi sang năm 2021 lại dùng vào việc gì đó, câu hỏi thêm thôi, bạn trả lời tôi nghiệm lý, nhưng xem tới đây là được rồi.

Chúc may mắn!
Dạ e đang theo mảng Bất động sản nghỉ dưỡng nên đang tham khảo bên liên kết ạ. Năm 2020 mẹ e có cho e 1 ít tiền, e tích thêm đến 2021 thì có mua 1 tài sản nhỏ nhỏ (chưa đến 100 triệu) mà từ trước đến giờ e chưa nghỉ đến là sẽ mua nó ạ. Em cám ơn ạ!
Được cảm ơn bởi: quách xảo què, LadyR, hoavan004
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Vịt Béo đã viết: 12:07, 26/10/22

Chúc may mắn!
Dạ e đang theo mảng Bất động sản nghỉ dưỡng nên đang tham khảo bên liên kết ạ. Năm 2020 mẹ e có cho e 1 ít tiền, e tích thêm đến 2021 thì có mua 1 tài sản nhỏ nhỏ (chưa đến 100 triệu) mà từ trước đến giờ e chưa nghỉ đến là sẽ mua nó ạ. Em cám ơn ạ!
Cho tôi hỏi thêm trong 2 năm 2018 và 2019 bạn có bị công ty nợ lương , hoặc ai đó quỵt 1 khoản tiền, thất thoát ra ngoài không.

Tôi chỉ hỏi thêm để nghiệm lý, vì lâu rồi không xem tử vi.
Đầu trang

Vịt Béo
Chính thức
Chính thức

quách xảo què đã viết: 12:20, 26/10/22
Vịt Béo đã viết: 12:07, 26/10/22

Chúc may mắn!
Cho tôi hỏi thêm trong 2 năm 2018 và 2019 bạn có bị công ty nợ lương , hoặc ai đó quỵt 1 khoản tiền, thất thoát ra ngoài không.

Tôi chỉ hỏi thêm để nghiệm lý, vì lâu rồi không xem tử vi.
2 năm đó e chỉ có đóng tiền lãi ngân hàng, trả tiền vay trước đó có mượn và có 1 lần bị chậm lương chứ hình như ko bị mất tiền hay quỵt lương. 2021 và năm nay em có bị thất thoát tiền do cho bạn mượn, gửi tiền cho bạn, cọc tiền. Họ có hứa sẽ trả lại cho em nhưng ko biết bao giờ mới trả lại :(( .
Được cảm ơn bởi: quách xảo què, LadyR, hoavan004
Đầu trang

Ali26
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Ali26 »

LadyR đã viết: 18:28, 25/10/22
Ali26 đã viết: 01:05, 23/10/22 Chào chị LadyR và mọi người. Em xin đóng góp lá số mệnh Thiên Phủ. Em cao 1m65, người đầy đặn cân đối, da trắng, mặt hơi nghiêm nghị và có nét buồn. Từ nhỏ đến giờ chưa bao giờ gầy. Cảm ơn chị và mọi người ạ

Rất hân hạnh được làm quen với em Ali26! Lần này mới được diện kiến nữ nhi Mệnh Thiên Phủ, quả là không hổ danh :x Qua hình ava của em chị cũng cảm nhận được khí chất Thiên Phủ Xương Khúc Thiên Riêu ở đó .. “mặt hoa da phấn” và rất nữ tính, hút mắt, "hớp hồn" các anh ấy nhỉ ;;)

Nếu em có tấm hình nào khác, không ngại thì gửi lên nhé, chị còn lưu trong kho dữ liệu cá nhân :P Hoa đẹp đôi lúc cũng phải biết khoe sắc chút để các anh thưởng thức chứ, em nhỉ :>

Về tính cách em thì chị đoán là khá kín đáo, dè chừng, không thích thể hiện mình trước đám đông, đồng thời cũng thích làm đẹp, làm điệu, ăn diện ;)) Nội tâm phúc thiện, cử chỉ phong cách mềm mại, có “râm” muh hết sức thầm kín.. đúng đối tượng mới bộc lộ.. chỉ có “người trong cuộc” mới biết... :">

Về cách cục lá số của em sách có lời khuyên như này.. chị trích nguyên văn: “có thể phá bỏ tính bảo thủ, tìm sự đột phá, tuy đời người do đó mà trồi sụt thất thường nhiều hơn, nhưng lại có thể thành tựu khá lớn.. năng lực vận dụng tiền bạc cũng nhờ đó mà tăng lên”. Tuy nhiên, nhìn chung thì với cách Phủ Tướng như này chị nghĩ em làm cho cơ quan, tổ chức kinh tế - tài chính nào thì có lẽ tốt hơn làm riêng :)

Vận này của em đang rất thuận lợi.. em có ý định học cao học hay gì không?
Cảm ơn chị ạ. Em chưa có ý định học cao hơn vì chưa rõ định hướng. Hiện tại thì em đang làm ở Big4 kiểm toán, công việc không đúng ý em lắm nhưng mà vẫn ok. Trông vậy nhưng em ế trường kì chị ạ, chắc do tính cách dè dặt kín đáo với không thích nổi bật. Em sợ không lấy được chồng mất
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Ali26 đã viết: 15:22, 26/10/22
LadyR đã viết: 18:28, 25/10/22
Ali26 đã viết: 01:05, 23/10/22 Chào chị LadyR và mọi người. Em xin đóng góp lá số mệnh Thiên Phủ. Em cao 1m65, người đầy đặn cân đối, da trắng, mặt hơi nghiêm nghị và có nét buồn. Từ nhỏ đến giờ chưa bao giờ gầy. Cảm ơn chị và mọi người ạ

Rất hân hạnh được làm quen với em Ali26! Lần này mới được diện kiến nữ nhi Mệnh Thiên Phủ, quả là không hổ danh :x Qua hình ava của em chị cũng cảm nhận được khí chất Thiên Phủ Xương Khúc Thiên Riêu ở đó .. “mặt hoa da phấn” và rất nữ tính, hút mắt, "hớp hồn" các anh ấy nhỉ ;;)

Nếu em có tấm hình nào khác, không ngại thì gửi lên nhé, chị còn lưu trong kho dữ liệu cá nhân :P Hoa đẹp đôi lúc cũng phải biết khoe sắc chút để các anh thưởng thức chứ, em nhỉ :>

Về tính cách em thì chị đoán là khá kín đáo, dè chừng, không thích thể hiện mình trước đám đông, đồng thời cũng thích làm đẹp, làm điệu, ăn diện ;)) Nội tâm phúc thiện, cử chỉ phong cách mềm mại, có “râm” muh hết sức thầm kín.. đúng đối tượng mới bộc lộ.. chỉ có “người trong cuộc” mới biết... :">

Về cách cục lá số của em sách có lời khuyên như này.. chị trích nguyên văn: “có thể phá bỏ tính bảo thủ, tìm sự đột phá, tuy đời người do đó mà trồi sụt thất thường nhiều hơn, nhưng lại có thể thành tựu khá lớn.. năng lực vận dụng tiền bạc cũng nhờ đó mà tăng lên”. Tuy nhiên, nhìn chung thì với cách Phủ Tướng như này chị nghĩ em làm cho cơ quan, tổ chức kinh tế - tài chính nào thì có lẽ tốt hơn làm riêng :)

Vận này của em đang rất thuận lợi.. em có ý định học cao học hay gì không?
Cảm ơn chị ạ. Em chưa có ý định học cao hơn vì chưa rõ định hướng. Hiện tại thì em đang làm ở Big4 kiểm toán, công việc không đúng ý em lắm nhưng mà vẫn ok. Trông vậy nhưng em ế trường kì chị ạ, chắc do tính cách dè dặt kín đáo với không thích nổi bật. Em sợ không lấy được chồng mất
Làm ở Big4 luôn à, cho hỏi lương trung bình bên đó bao nhiêu vậy bạn.
Đầu trang

freeh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi freeh »

LadyR đã viết: 17:46, 25/10/22
freeh đã viết: 14:41, 22/10/22
Nếu em có hứng thú và không ngại bị “mổ xẻ” thì chúng ta tiếp tục trao đổi :x Sự “bàng quan” của em đối với vấn đề trai gái theo chị còn có thể giải thích như sau! Mặc dù Thân em cư Phu, nhưng chính diệu thủ cung Phu lại là Thất Sát, một sao không “mặn mà” gì lắm chuyện tình cảm lãng mạn. Ngoài ra, về mặt tính cách và thụ hưởng tinh thần thì em có phần hơi “phá cách” đó nha :> cũng khá nóng nảy và thích tranh luận, ưa làm trung tâm của sự chú ý ;)

Nếu luận theo thuyết cung Phu ẩn nấp hình dáng người đàn ông lý tưởng của mình thì em dễ bị cuốn hút bởi một anh chàng nghiêm nghị, nghiêm túc, đầy nam tính và quyết đoán, giỏi giang tháo vát, tính tình mạnh mẽ và có thể còn có thói quen “chỉ tay năm ngón” nữa cơ hihi Chứ chưa chắc đã phải là “người có thể quẩy, hoà cuộc chơi” như em nghĩ đâu ;))

Và đồng thời cũng có thể sau này em trở này một người khắt khe, khó tính và trầm lặng hơn chăng? Nói chung, riêng đối với những trường hợp Thân cư Phu thì chị cho rằng rất khó luận đoán, vì có thể 1 cung mà ứng với nhiều điểm...
Cảm ơn chị LadyR đã phản hồi ạ. Em không ngại "mổ xẻ" đâu, em còn biết ơn không hết nữa ấy chứ >:D< Em xin được phản hồi ạ:
1. Em cực kỳ thích tranh luận để tìm ra cái đúng nhưng em không phải người cố chứng minh bằng được là mình đúng, em sẵn sàng nhận sai, xin lỗi và sửa đổi. Đúng là em khá nóng tính với những việc liên quan đến những người em cực kỳ quan tâm còn những người khác em có sự bàng quan nhất định ạ. Em không phải người ưa là trung tâm của sự chú ý, em sống low-key ạ.
2. Hihi, trừ thói quen chỉ tay 5 ngón ra chị nói cũng đúng ạ, nhưng mà mấy anh như thế thì thường nghiêm túc quá so với em nên hy vọng có anh chồng tương lai biết làm và cũng biết quẩy ạ =))
3. Có thể là không cần đến sau này để nhìn ra những điểm ấy đâu ạ. Ở một vài phương diện thì em có tiêu chuẩn riêng, khắt khe với bản thân, khó tính với người nhà, tâm trạng nhiều lúc lên thật cao và có những lúc cũng xuống thật sâu. Em luôn cố gắng để mọi thứ dĩ hòa vi quý ạ.

Nếu có thể mong anh/chị tiếp tục "mổ xẻ". Em xin cảm ơn.
Trân trọng!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”