Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Sao lại nói về mình như vậy, em gái... Em phải tự tin lên chứ! Em có sức khoẻ, em có tuổi trẻ, em có quyết tâm - vậy là có tất cả rùi :x

Chị hok tin về việc có ai đó kém hơn về "trí não".. chỉ cần em có khát khao vươn tới kiến thức, biết cách "tự đào tạo", "tự giáo dục" thì em sẽ chẳng phải nhận thua với ai hết 8->
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

kphungng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kphungng »

Chúc mọi người năm mới thật nhiều sức khoẻ và an yên trong lòng ạ.
Topic vui quá nên cho em xin góp vui với, đọc quá trời trang ít thấy mệnh VCD quá ạ =((

Miêu tả sơ qua về em:
- Ngoại hình: 1m50, da ngăm, tóc nhiều, xoăn sóng tự nhiên. Mụn dai dẳng từ cấp 3 đến lúc sinh con thì đỡ nhưng có để lại sẹo. Người cân đối, khoảng thời gian tròn nhất khoảng 55kg là cùng, hiện tại sinh con 5 tháng là 43kg.
Tập tin đính kèm
6743337E-7CBF-40A1-A364-615DB460EA76.jpeg (321.85 KiB) Đã xem 467 lần
13BB175C-E4BB-44B2-8A86-04E29DCCE657.jpeg (399.64 KiB) Đã xem 467 lần
Được cảm ơn bởi: LadyR, giutien166, 十面埋伏, TLXD, Mi la
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Cảm ơn em kphungng đã có công "làm đẹp" cho topic nhé hihi Ảnh và người ấn tượng quá em ah :x Topic được màn "khai xuân" như này là hên cả năm rùi hén :>

Để vài bữa nữa chị bớt làm biếng rùi mạn bàn lá số của em sau nhé! Stay tuned ;)
Được cảm ơn bởi: kphungng, TLXD
Đầu trang

giutien166
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi giutien166 »

LadyR đã viết: 17:32, 25/11/22
giutien166 đã viết: 07:11, 17/11/22 Em giống mệnh cự môn không ạ? Xin cảm ơn ạ!

Dạo này bớt “thị phi” chưa em Huyền? :> Theo chị thì trường hợp của em không xác định được giờ sinh chính xác thì cũng không cần xem số làm gì. Em cứ tập trung vào hoàn thiện bản thân, cố gắng hoà nhập tốt với những người xung quanh, làm tốt công việc của mình, quan tâm chăm sóc con em và chờ duyên lành đến thôi 8->

Còn nếu em vẫn tò mò thì có thể đi xem bói bài hoặc mấy thầy cô có khả năng về năng lượng, tâm linh đặc biệt gì đó...

Chúc em mọi sự tốt lành và có thời gian lên đây chia sẻ với mọi người về những nỗ lực, thành tựu của mình nhé :x Cứ có đợt em xuất hiện là diễn đàn sôi nổi hẳn lên đấy hihi

P.S.: Đã có dũng khí post hình lên sao lại cứ phải gỡ xuống vậy em :)) Phải tự tin vào quyết định của bản thân chứ!

P.P.S.: Nhân tiện chị hé lộ thêm quan điểm của chị xem có giúp được em sớm tìm thấy “ý trung nhân” không nhé :) Các bạn gái cứ hay lầm tưởng rằng nếu mình có sắc đẹp, sự thông minh, tiền của, công việc tốt, gia đình cơ bản thì dễ bén duyên... Thực ra mọi việc đơn giản hơn rất nhiều. Đàn ông bị cuốn hút và “hạ gục” trước tiên bởi “tố chất” (essence) của người phụ nữ, và đó là lòng tốt (đức hạnh), sự mềm mại và ấm áp (biết săn sóc và quan tâm người khác). Kể cả các em có tất cả yếu tố trên mà thiếu điều này thì cũng khó giữ chân chàng... Hoặc, ngược lại, em không có những yếu tố trên mà có lợi thế này thì vẫn có thể kiếm chồng tốt. Các em gái cứ rèn mấy đức tính này ở bản thân rồi hãy chứng kiến điều kỳ diệu xảy đến với mình... 8->
Vẫn thị phi chị à. Chúc chị năm mới vui vẻ, hạnh phúc, bình an nhé!
Em cảm ơn!
Tại em hay nói nhảm trên này đó. Đăng hình không tiện. Hahaha. Em lên diễn đàn là diễn đàn sôi nổi lên thật à. Chắc nổi tiếng vì độ nhảm level của đỉnh 🤣🤣🤣
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

giutien166
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Dạo này bớt “thị phi” chưa em Huyền? :> Theo chị thì trường hợp của em không xác định được giờ sinh chính xác thì cũng không cần xem số làm gì. Em cứ tập trung vào hoàn thiện bản thân, cố gắng hoà nhập tốt với những người xung quanh, làm tốt công việc của mình, quan tâm chăm sóc con em và chờ duyên lành đến thôi 8->

Còn nếu em vẫn tò mò thì có thể đi xem bói bài hoặc mấy thầy cô có khả năng về năng lượng, tâm linh đặc biệt gì đó...

Chúc em mọi sự tốt lành và có thời gian lên đây chia sẻ với mọi người về những nỗ lực, thành tựu của mình nhé :x Cứ có đợt em xuất hiện là diễn đàn sôi nổi hẳn lên đấy hihi

P.S.: Đã có dũng khí post hình lên sao lại cứ phải gỡ xuống vậy em :)) Phải tự tin vào quyết định của bản thân chứ!

P.P.S.: Nhân tiện chị hé lộ thêm quan điểm của chị xem có giúp được em sớm tìm thấy “ý trung nhân” không nhé :) Các bạn gái cứ hay lầm tưởng rằng nếu mình có sắc đẹp, sự thông minh, tiền của, công việc tốt, gia đình cơ bản thì dễ bén duyên... Thực ra mọi việc đơn giản hơn rất nhiều. Đàn ông bị cuốn hút và “hạ gục” trước tiên bởi “tố chất” (essence) của người phụ nữ, và đó là lòng tốt (đức hạnh), sự mềm mại và ấm áp (biết săn sóc và quan tâm người khác). Kể cả các em có tất cả yếu tố trên mà thiếu điều này thì cũng khó giữ chân chàng... Hoặc, ngược lại, em không có những yếu tố trên mà có lợi thế này thì vẫn có thể kiếm chồng tốt. Các em gái cứ rèn mấy đức tính này ở bản thân rồi hãy chứng kiến điều kỳ diệu xảy đến với mình... 8->
Em chỉ biết em mệnh Thiên Không. Chính xác sinh 16h. Còn ngày ko rõ ngày nào. Chỉ biết đầu tháng 7. Mà đầu tháng 7 ngày nào 16h cũng là mệnh Thiên Không ạ. 🤣🤣🤣
Mà cũng ứng đúng mệnh Thiên Không thật. Còn trẻ đã quy y Tam Bảo khi 26 tuổi. 17 tuổi làm lễ trình mở phủ.
Thích ăn chay, thích tụng kinh, thích tu tập, tìm hiểu về nhân quả, Phật giáo, tôn giáo, vũ trụ,...vv và đặc biệt là muốn thoát khỏi vòng luân hồi luôn. 2022 đến giờ thì thích Thiền, tu Mật tông.
Để khi khác em lập 1 cái nick ko hề nói nhảm, rồi em post hình em lên. Chắc mọi ng trong diễn đàn nhìn là biết ai rồi. Nhưng chủ yếu có ng ít vào lại gặp đúng ng quen thì sao. Họ đọc rồi họ đi nói em, a con Huyền thế này thế nọ thế chai....
Đầu trang

giutien166
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Em cảm ơn! Em không mở lòng ra để đón nhận tình yêu đó chị! Từ trước đến nay, cứ có trai tán em là em đuổi hết. Hoặc có yêu được một thời gian thì em cũng đuổi đi hết. Em không muốn kết hôn. Khi trong tay mình chẳng có một cái gì gọi là an toàn cho chính mình về tài chính.
Người yêu cũ của em bị em bỏ. Giờ cứ níu kéo quay lại. Em bỏ chồng cũ được hơn 1 năm rồi. Giờ chồng cũ cứ níu kéo quay lại. Quen người mới thì họ muốn kết hôn. Nhắc đến 2 chữ kết hôn. Em không muốn. Không muốn phụ thuộc kinh tế vào bất kỳ ai.
Đầu trang

giutien166
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Giờ giả sử mở lòng yêu rồi kết hôn. Rồi chán nhau và ly hôn thì lúc đó mình không có công việc ổn định, không có tài chính vững vàng, không có nhà. Ly hôn lại bế 2 đứa con ra ngoài đường ở thì biết sống ra sao.
Nghĩ đến cảnh như vậy là em ko muốn yêu ai rồi ạ.
Cứ bảo lấy chồng giàu rồi chồng nuôi. Mở miệng ra là xin tiền để em được mua cái này cái kia thì đó không phải là tính cách của em.
Mình có tiền thích gì mình mua lấy. Không phải xin phép ai.
Đầu trang

giutien166
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mà điều em nên quan tâm nhất bây giờ là sức khoẻ của em.
Gần đây em bị tụt huyết áp ngất xỉu. Đi bệnh viện khám bác sĩ nói bị suy nhược cơ thể.
Em nghĩ rằng tình yêu, lấy chồng hay không chẳng quan trọng. Quan trọng là em luôn khoẻ là được. Em mà không khoẻ là ngoại hình xấu đi, không đi làm được, không kiếm được tiền, không lo cho con cái được... Tóm lại không có sức khoẻ thì không làm gì được ý. Tình yêu chỉ là phù du thôi, đến rồi đi, sẽ chẳng có gì là mãi mãi. Không ai yêu ai suốt cuộc đời được, rồi cũng sẽ có ngày chán nhau, sống với nhau chỉ vì đứa con. Gặp nhau thấy thích nhau rồi yêu nhau và lấy nhau. Nó lại trở thành cái nợ.
Có khi không yêu ai mà cũng chẳng lâý ai là lúc đó mình thảnh thơi nhất.
Cứ bảo lấy chồng về già có người nuôi. Thì chồng mình nhiều tuổi hơn mình, lúc đấy chồng cũng ốm yếu, già. Thì không biết là ai lo cho ai. Người phụ nữ lúc nào cũng chịu thiệt thòi. Già rồi vẫn phải nấu cơm cho chồng ăn đó, hoặc có đau ốm thì chồng cũng già yếu đâu giúp được gì. Có chăng là nằm viện thì con cái nên chăm. Mà em thì ko muốn làm gắng nặng cho những đứa con. Ko muốn con mình phải nghĩ làm để chăm sóc cho mình.
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

Hình ảnh

Mãi ms tìm dc 1 tấm, các bạn xem giùm mình với. :>

Xem bao giờ giào vợi
Được cảm ơn bởi: LadyR, 十面埋伏
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

cv111 đã viết: 11:56, 28/01/23 Hình ảnh

Mãi ms tìm dc 1 tấm, các bạn xem giùm mình với. :>

Xem bao giờ giào vợi
Quần đùi đã small và ngắn mà mặc lên lại còn rộng thùng thình thế này thì..... Quá thất vọng :(

Cơ mà 2 quả tạ tay trong bức ảnh này thì đẹp thật, trông 2 quả tạ thật menly :)
Được cảm ơn bởi: LadyR, cv111
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”