Người này là ngụy quân tử hay do bị trầm cảm

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Cát bụi @@@@
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Người này là ngụy quân tử hay do bị trầm cảm

Gửi bài gửi bởi Cát bụi @@@@ »

Em này làm cùng mình, chuyên kể với mình là bà nọ, bà kia nói xấu mình. Đến khi mình tới tận nơi hỏi cái người mà em ý bảo là nói xấu mình đó. Thì người đó nói không có nói.
VD em này bảo bạn A lên trên phòng kho kể là mình bị ma nhập với mọi người trên phòng kho. Thì chiều nay Bạn A có dẫn mình lên để hỏi khắp phòng Kho xem có ai thấy bạn A nói mình vậy không. Mình kết luận là bạn A bị oan.
Mình không hiểu nổi em gái mệnh thiên phủ này bản chất tiểu nhân, hay do bị bệnh trầm cảm,( em ý suốt ngày rạch tay. ) nên suy diễn linh tinh mọi người luôn có ý đồ xấu vậy không biết.
Sợ mấy người mệnh vòng thái tuế, thân vòng tuế phá. Sách nói là kiểu ngụy quân tử, hình như là đúng?
Mọi người xem giúp, để sau này mình biết đường tránh xa kiểu người này ra.
Em ý lúc nào gặp mình cũng kể đủ thứ chuyện khổ nọ, khổ chai, nhưng sau lưng mọi người thì hay bơm đặt, bịa chuyện. Thật không chấp nhận nổii.
Tập tin đính kèm
tải xuống (1).jpeg
tải xuống (1).jpeg (133.14 KiB) Đã xem 500 lần
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Người này là ngụy quân tử hay do bị trầm cảm

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Em này mệnh Linh Xương Đà Kị. Một tổ hợp mệnh cực kì nguy hiểm, bị vấn đề tâm lý cực kì nặng, hay có ý định tự tử. Em nên tha thứ, có sự đồng cảm, giúp đỡ em đó vượt qua bệnh tật.
Được cảm ơn bởi: Lavender91, Mua Ngau
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Lavender91
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Lavender91 »

coco87 đã viết: 17:43, 27/03/24 Em này mệnh Linh Xương Đà Kị. Một tổ hợp mệnh cực kì nguy hiểm, bị vấn đề tâm lý cực kì nặng, hay có ý định tự tử. Em nên tha thứ, có sự đồng cảm, giúp đỡ em đó vượt qua bệnh tật.
chuẩn luôn chị, ngoài ra mệnh thân em này còn có bộ tam ám ( diêu đà kị ) + linh tinh thì rất dễ mắc bệnh thần kinh hoang tưởng :( khi mà 1 người vu khống nói oan cho người kia thì thực chất chính họ đang phản ánh nội tâm bên trong phóng chiếu nỗi sợ lên người khác, haizz, bảo sao các cụ có câu:"suy bụng ta ra bụng người" là thế.
Được cảm ơn bởi: coco87
Đầu trang

Cát bụi @@@@
Mới gia nhập
Mới gia nhập

coco87 đã viết: 17:43, 27/03/24 Em này mệnh Linh Xương Đà Kị. Một tổ hợp mệnh cực kì nguy hiểm, bị vấn đề tâm lý cực kì nặng, hay có ý định tự tử. Em nên tha thứ, có sự đồng cảm, giúp đỡ em đó vượt qua bệnh tật.
Cảm ơn chị!
Em đoán em gái mệnh Thiên Phủ này có vấn đề về tâm lý, mới cả mới mang thai được 1 tháng.
Mang thai còn dấu mọi người ở chỗ làm, vì chưa chồng đã mang bầu, cũng không rõ có được kết hôn hay không...
Em chỉ bảo em ý là tại sao em lại đổ oan cho A. Em ý vẫn cãi được. Em thấy chán, em bảo em ý lươn lẹo.
Nghĩ mà bực mình, em với cái A đang hoà thuận tự nhiên sinh căng thẳng với nhau. Nhưng mà kiềm chế lại, kệ nó đi, chửi em gái ý làm gì, về nhà nhỡ đâu nó lại rạch tay, nghĩ linh tinh nhỡ đâu sẩy thai thì khổ. Mình tạo nghiệp.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
supachai749
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi supachai749 »

Cung nô cặp đồng lương nè không xấu, chắc do gặp hạn xấu. Cặp hình kị xấu. Vòng vận đi cũng khá xấu, đi ngược lại thì đẹp. Phòng đuối nước.
Đầu trang

Cát bụi @@@@
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lavender91 đã viết: 18:03, 27/03/24
chuẩn luôn chị, ngoài ra mệnh thân em này còn có bộ tam ám ( diêu đà kị ) + linh tinh thì rất dễ mắc bệnh thần kinh hoang tưởng :( khi mà 1 người vu khống nói oan cho người kia thì thực chất chính họ đang phản ánh nội tâm bên trong phóng chiếu nỗi sợ lên người khác, haizz, bảo sao các cụ có câu:"suy bụng ta ra bụng người" là thế.
Cảm ơn chị! Lần sau rút kinh nghiệm không tin nghe người trầm cảm kể chuyện. Thế giới của họ nội tâm có vẻ đen tối quá.
Thật ra không ai nói em ý bị trầm cảm cả. Nhưng theo những gì em quan sát người bình thường sẽ không bao giờ rạch tay cả. Em ý không nói với em là em ý rạch tay, luôn bảo với mọi người là đi xe máy bị ngã. Em ý khoe với em, em nhìn là biết vết rạch tay, ( trên mạng giờ có hết mà, nhìn là biết). Em ý về sau cũng thừa nhận là rạch tay, không phải một lần mà rất nhiều lần, từ khi đi học đã rạch rồi. Em bảo với em ý là em ý bị trầm cảm, em ý còn chẳng biết mình bị trầm cảm nữa.
Cô bé này cứ gặp em là kể nọ nọ, chai chai, mà gặp người khác không kể. Chắc tính em kiểu thẳng thắn, có sao nói vậy, kiểu dễ bộc bạch suy nghĩ thật của mình, nên em để ý mấy đứa thuộc team sống hướng nội rất thích chơi với em. Kakaka. Nhưng mà một tuần có 6 ngày đi làm, mà cả 6 ngày mấy đứa gặp mình là chúng nó than vãn đủ thứ chuyện, nghe nhiều phát mệt.
Em Thiên Phủ cứ hay hỏi em sao dạo này không đi ăn cùng bạn thân nữa. Em bảo là dạo này thích phiêu một mình. Nhưng thật ra em thấy tại con bạn thân nó than thở lắm quá, em nghe em phát mệt. Em cũng nói thẳng cô bạn thân là em không muốn " nghe rác".
Cả cô bạn thân, lẫn em gái này đều có điểm rất chung là đều đường đời 7, sứ mệnh 9, trưởng thành 7, linh hồn 7. Cảm giác những cái đứa mà có quá nhiều 7 rất dễ bị bất ổn tâm lý. Cái này là do bệnh dương thế. Chứ không phải là do bệnh âm nha.
Đầu trang

Cát bụi @@@@
Mới gia nhập
Mới gia nhập

supachai749 đã viết: 18:54, 27/03/24 Cung nô cặp đồng lương nè không xấu, chắc do gặp hạn xấu. Cặp hình kị xấu. Vòng vận đi cũng khá xấu, đi ngược lại thì đẹp. Phòng đuối nước.
cảm ơn ạ!
Bỏ qua chuyện cô bé này đi ạ!
Vì mình không bị mắc bệnh lý về trầm cảm. Nên cảm thấy khó hiểu về cái cô bé này. Tất cả những gì mình cảm nhận chỉ là suy đoán.
Nếu là một người bình thường thì mình sẽ chửi thẳng vào mặt là:" thích đâm chọt sau lưng người khác, thì kiếm con đó mà chửi nhau, đừng có mà giở cái thói đi chia rẻ tình cảm của đồng nghiệp, khiến mọi người hiểu nhầm lẫn nhau, gây mất đoàn kết."
Rất muốn nói điều đó với con bé, nhưng trước khi nói mình cần phải phân tích kỹ, ruốt cuộc là nó có thói tiểu nhân như vậy hay tất cả chỉ là do nó bị hoang tưởng, mắc bệnh suy diễn. Vậy mình mới lên diễn đàn hỏi đó.
Mình kết luận là sẽ không nói gì cả. Nếu lần sau nó có kể lể cái gì thì nói thẳng là:" chị không muốn nghe."
Nguyên 2 buổi trưa đi ăn cơm rồi đó, ngày nào cũng khóc lóc kể lể, mình chỉ nghe một phía từ nó thôi. Thấy bố mẹ của nó, và chồng sắp cưới ( cưới hay không cũng chẳng rõ) của nó tệ thật tệ luôn. Khéo khi tất cả chỉ là do nó ảo tưởng, suy diễn, nói quá lên. Thật sự bất ổn, mới tháng 9/2023 mới ly hôn. Nay đã có bầu với người nam khác, kiểu ly hôn xong phát có người yêu luôn.
Mới tháng 12/2023 kể là yêu một anh ở miền nam. Xong bây giờ là 2/2024 bảo có bầu lấy anh khác ở gần nhà. Chịu chả hiểu nghĩ gì, không hiểu nổi. #-o
Con thì mới 2 tuổi, đã mang bầu với người khác, mà không rõ có được kết hôn hay không. Chịu không hiểu nổi nghĩ gì nữa. Nghe những điều không có thật thì không nên nghe làm gì cả. Tốn thời gian. Vì mình có khuyên có nói để tốt cho họ, thì tất cả những thứ đó chỉ là do họ tưởng tượng lên. Họ nên đi tìm gặp bác sĩ tâm lý. Chứ mình không có bệnh lý về trầm cảm, nên không biết cách làm thế nào để chữa trị được cho họ, để giúp họ vượt qua. Nếu như họ bị bệnh âm, thì khả năng mình có thể giúp được điều gì đó.
Đóng top nha!
Đầu trang

Cát bụi @@@@
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mình có một cô bạn. Cô bạn này rất thích chơi với mình. Nhưng mình không thích tính nó ở điểm là hay than vãn, trách móc. Lần nào gặp cũng xả rác cho mình một đống thứ bực tức, lo lắng trên đời.
Mình không rõ lá số của mình là gì. Nhưng mà kiểu của mình là mình không có tính kiêu ngạo, chê người. Nên chỉ cần ai thích chơi với mình, thì mình sẽ chơi với họ.
Cái họ tên và ngày sinh nó cũng nói lên khá nhiều điều về bản thân, tính cách. Cô bạn mình đường đời 7, sứ mệnh 9, trưởng thành 7, linh hồn cũng là 7, nhân cách 2, thái độ 5 và ngày sinh 5. Có quá nhiều 7, nên nó kiểu sống nội tâm nhiều suy nghĩ ý.
Mình thì đường đời 3, sứ mệnh 1, trưởng thành 4, linh hồn cũng 4, ngày sinh 1, nhân cách 6, thái độ 8.
Tuy bên ngoài mình đường đời 3, nhân cách 6, thái độ 8. Đó là cách mình thể hiện ra bên ngoài rất vui vẻ, cởi mở, nhiệt tình, quan tâm, thẳng thắn với mọi người. Có lẽ nên người nhiều số 7, họ cảm thấy mình dễ bắt chuyện, cởi mở, thân thiện chăng? Nhưng bên trong con người mình nó là sứ mệnh 1, và linh hồn 4. Ngày sinh 1, trưởng thành 4. Mình hướng nội, kiểu bề ngoài vui vẻ, cười cười nói nói là thế. Nhưng lại không thích chia sẻ những điều mình buồn, mình không vui với mọi người. Chỉ muốn tự mình vượt qua.
Có lẽ cô bạn của mình sẽ buồn. Nhưng mình cần bảo toàn năng lượng của bản thân khỏi những nguồn năng lượng tiêu cực.
1 trong những lý do mà mình không than vãn, trách móc, tỏ ra buồn bã, chán nản với mọi người là mình không muốn truyền năng lượng tiêu cực.

Có lẽ mình đúng với bản thân mình. Cứ né nhau một thời gian thì tự bạn mình nó bình thường lại.
Mình chuyển chỗ làm ý, không làm cùng 2 đứa bạn đồng nghiệp này nữa. Nên khỏi liên lạc gì nữa luôn.
Cứ không phải giống nhau là sẽ hút nhau, 2 đứa bạn trên có chỉ số giống nhau ở đường đời, sứ mệnh, trưởng thành mà chúng nó không ưa nhau. Cô bạn mình nó bảo ghét cô bé mệnh Thiên phủ, nó chỉ thích đi ăn với mình, không thích cô bé thiên phủ đi cùng. Team hướng nội sẽ có xu hướng chơi với đứa team hướng ngoại.
Miệng của tôi là miệng lúc nào cũng có thể nói chuyện được, mà thậm chí là rất thích nói, thích thể hiện, chủ động bắt chuyện, mở đầu câu chuyện. Chứ giờ nghĩ 2 thằng hướng nội chơi với nhau im như thóc thì im lặng quá.
Hướng nội hay hướng ngoại thì mình đều thích chơi được hết. Nhưng mình cần sự tích cực ở nơi họ. Mình linh hồn 4, số 4 nó tượng trưng cho sự cẩn trọng, nguyên tắc và kế hoạch, lý trí, thực tế. Trước khi hành động và quyết định mình cần thời gian để phân tích, đánh giá, suy nghĩ kỹ lưỡng và lên kế hoạch cụ thể. Rồi mới bắt tay vào hành động. Nghĩ nhiều rồi quyết định cho 2 đứa bạn vào danh sách nghỉ chơi luôn. Chơi với ai mà mình và họ cùng mang đến những điều tích cực trong cuộc sống thì chơi, chứ chơi với người khác mà họ toàn đem điều tiêu cực thì nghỉ chơi cho khoẻ. Thà một mình còn hơn cứ cố gắng lắng nghe và làm bạn với họ. Mình chẳng phải người vô tâm, không quan tâm đến cảm nhận của người khác, có thể bạn mình sẽ buồn, nhưng mình mà mình thấy mệt. Hồi xưa, nó thất nghiệp, ở nhà gọi một buổi sáng gọi điện cho mình chục cuộc để kể lể tâm sự, mình đã bảo về nhà rồi nói chuyện sau. Đồng nghiệp thấy vậy, thấy bực mình bảo mình nên xem lại bạn của mình, gặp chuyện gì thì tự tìm cách giải quyết, chị đã nói đang đi làm mà cứ gọi, 5 phút sau lại gọi.
Cho next cả hai, next hết luôn! :-h
Đóng tóp!
Tập tin đính kèm
Bạn (1).jpg
Bạn (1).jpg (185.64 KiB) Đã xem 361 lần
Đầu trang

bkg123
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi bkg123 »

Mình cũng Linh Xương Kị đây (ko có đà), kiểu tâm lý dễ mất kiểm soát, nóng này...nhưng không đến mức cực kỳ nguy hiểm.
Đầu trang

Hnagnad
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hnagnad »

Lá số của em cũng có Linh Xương Đà Kị nữa Bác, tâm lý của em cũng hơi bình thường chứ không vặn vẹo lắm, là do có sao nào hóa giải nên khác lá số bạn kia hay chưa tới thời điểm vậy Bác
Tập tin đính kèm
Thanh.jpg (184.84 KiB) Đã xem 336 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”