Nhận nghiêm lý lá số Tử Vì (2)

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
HaiPhannz
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhận nghiêm lý lá số Tử Vì (2)

Gửi bài gửi bởi HaiPhannz »

[/quote]
You'd better end up any relationship with a pretty full note
Hay quá. This is the first time I've heard this. Can you say it in Vietnamese for us to understand clearly? Hihi
[/quote]

Bạn chỉ cưới khi bạn đủ duyên!
Xin phép thay anh Thien quan dịch cho bạn để anh có thời gian xem lá số của mình ;;) ;;) :D :D
Được cảm ơn bởi: thien_quan
Đầu trang

hbangvip
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hbangvip »

thien_quan đã viết: 00:21, 18/01/23
hbangvip đã viết: 11:18, 20/12/22 Bác xem cho em với ạ
Chào em hbangvip .

Em còn ở đây không em ?

Anh Thiên Quan .
Dạ em đây ạ.
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

Snow Peak đã viết: 14:08, 21/01/23
thien_quan đã viết: 13:19, 21/01/23 Hồi anh còn đi học , có môt ông thầy người Mỹ dạy và giúp đỡ anh và gd anh rất nhiều ở những ngày đầu gd anh đinh cư . Có một câu thầy nói anh nhớ rất rõ . Thầy bảo ở đất nước này hay bất cứ ở đâu , khi mình gặp hay làm việc chung với một người , mình thường thì không biết tương lai mình sẽ ra sao và người đó có gặp lại , hay sẽ đối xử với mình như thế nào Cho nên "You'd better end up any relationship with a pretty full note "

Anh Thiên Quan
You'd better end up any relationship with a pretty full note
Hay quá. This is the first time I've heard this. Can you say it in Vietnamese for us to understand clearly? Hihi
Chào em Snow Peak

Synonyms for end up in English
end up; come; arrive at; result in; turn out; lead to; work out; finish; wind up; land up; fetch up; finish up.

Đây là những động từ đồng nghĩa với end up. Ở đây anh hiểu là to finish . Anh nghĩ ý thầy anh bảo khi mình phải ra đời va chạm ngoài xã hôi, rồi có lúc phải tiếp xúc và làm việc với một số người mình có thể không hợp . Trong quá trình quan hệ hợp tác với họ , có thể xảy ra mâu thuẫn , tranh chấp nhỏ nhặt , nhưng đến phút cuối cùng nếu mình biết không còn làm việc với họ nữa mình phải nên vui vẻ nói lời chào giã biệt .
Anh nghĩ ý thầy anh chỉ đơn giản vậy .

Nhóm từ to end up a relationship thông thường có ý nghĩa là chia tay với ai .

To end up a relationship means to break up with someone you love

Cho nên khi em Haiphannz đã dịch theo chiều hướng hôn nhân tình duyên, em H cũng có sự đúng đắn của em ý . Không phải là sai . Nếu anh không đem tình hình câu chuyện mà kể ra , anh dùng câu này để nói vói một ngươi Mỹ hay một người Anh , họ cũng sẽ nghĩ như vậy.

Tiếng Anh hay tiếng Việt đôi lúc khó hiểu vì cụm từ ( phrase or expression)

Thí dụ

She wanted to buy a dress in case someone
asked her to the dance, but I told her not to count her chickens before they hatched.

Cô ta đã muốn mua môt cái đầm trong trường hợp ai đó mời cô khiêu vũ , nhưng tôi bảo cô nghĩ quá xa . ( đừng có đếm gà trước khi trứng nở ) .

Rồi có môt câu bé nói với ông cha . Sau này cậu đi làm có tiền cậu sẽ đưa tiền hết cho cha . . - "Oh that's very nice but you counted the chicken too soon ! My son . " Said the father .
Ồ dễ thương quá , nhưng con đã đếm gà quá sớm ( nghĩ hơi xa ) rồi con trai .

Don't count her chickens before they hatched. Cụm từ bắt nguồn từ tích một cô bé bưng giỏ trứng mơ mộng. Vừa đi cô vừa mơ là sẽ có đàn gà nhưng sau cô bị vấp ngã , trứng bị vỡ hết và không còn gà nữa .

Và cụm từ này xài lâu nên nó rút ngắn gọn lại thành " to count the chicken too soon " . đôi lúc mình nghe sẽ thấy khó hiểu nếu không được giải thích rõ ràng

Cũng giống như ở VN nhiều người cũng thường dùng cụm từ những tích xưa hoặc nay nổi tiếng thí dụ như cá vượt vũ môn , nồi Thạch Sanh , bạn bè Lý Thông hoặc xoái ca, hoặc phi công trẻ . Nếu nói không như vậy mà không giải thích hay có câu chuyện mình họa đi kèm theo thì một người nước ngoài học tiếng Việt nghe sẽ không hiểu .

Cũng như cụm từ to end up a relationship thì người ta thường dùng để nói về chuyện chia tay đôi lứa trai gái . Và do dùng nhiều quá nên hễ nói to end up a relationship người ta chỉ nghĩ đơn thuần là chia tay tình yêu chứ ít người nghĩ là chia tay với môt người bạn bè thông thường . Cả bác Google cũng nghĩ vậy.

Hy vọng anh trả lời được câu hỏi của em .

Mấy hôm nay , anh bị xui xẻo , không kiểm soát kỹ thợ , làm đồ trong công ty bị hư nhiều quá . Vừa rồi bị ông bạn già nhắn tin than phiền. Hic Lúc làm giàu cho bạn già , bạn không nghĩ tới , lúc bị lầm lỗi thì bạn chửi thẳng . Cũng thấy nản chút đỉnh . Em đợi anh vài bữa tâm trạng anh ổn đinh lại anh sẽ luận số cho em nhé .

Text chửi của bạn anh .

Why we having so many errors. Started with the part 1/2" Al then .090 stainless and now appx 12 hrs with 1/4" Al. We are loosing lots of $$$$

U are not paying attention

Come on man

Anh làm việc bên sản xuất nên ngôn ngữ thợ thuyền . Có phần thô bạo một chút không lịch sự như ở trong nhà trường. Vì nghĩ em thích tiếng Anh nên gửi chia xẻ với em để em hiểu thêm cho vui . Anh và bạn anh bình thường tốt lăm. Nhưng hôm nay có lẽ vì tiền thiệt hại hơi nhiêu bạn kiếm người để hả giận . Bạn đã chửi mấy tên thợ kia rồi . Anh thì đỡ hơn , bạn chỉ text chửi trên phone vì muốn giữ mặt mũi cho anh . Anh cũng không lấy đó làm phiền đâu em . Bạn giận hôm nay, mai bạn chơi lại .

Chào em Haiphannz

Cảm ơn em nhé .

Anh Thiên Quan
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, Snow Peak, ASPIRE, thaiduongxthienluong
Đầu trang

HaiPhannz
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi HaiPhannz »

End up a relationship có nghĩa rộng hơn là " Bắt đầu từ sự kết thúc". Bản thân trong câu chuyện của anh thì vốn nghĩa là vậy nhưng theo em biết thì người native speakers khi họ nói "end up a relationship" với ai đó trong câu chuyện của họ mà full note thì là:
1. Bạn bè : Bũa tiệc nào cũng có lúc tàn, nên dành thời gian cho việc khác để về sau có cái mà chia sẻ cho nhau
2. Yêu nhau:Tôi không thích mối quan hệ này, thử cách khác xem!. Hoặc đừng gò bó, hãy thoải mái hơn!
Thế nên tốt nhất ta lấy vợ việt anh ạ, cãi nhau để hiểu nhau chứ bóng gió thế kia thì khó lắm!
Đầu trang

hbangvip
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hbangvip »

hbangvip đã viết: 11:11, 24/01/23
thien_quan đã viết: 00:21, 18/01/23
hbangvip đã viết: 11:18, 20/12/22 Bác xem cho em với ạ
Chào em hbangvip .

Em còn ở đây không em ?

Anh Thiên Quan .
Dạ em đây ạ.
Lá sao em đây ạ. Bác xem giúp em.
Tập tin đính kèm
tải xuống (1).jpeg
tải xuống (1).jpeg (131.17 KiB) Đã xem 540 lần
Đầu trang

Hoang123@@
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Hoang123@@ »

thien_quan đã viết: 09:13, 20/12/22 Chào các bạn 😀

Lâu lăm rồi mình mới quay lại diễn đàn . Tử Vì mình cũng đã bỏ lâu không xem nên trình trước đã gà mờ rồi , không bằng ai nay chắc lại càng thêm kém 😞 . Tuy nhiên mình vẫn thích nghiên cứu tv , và vì chỉ có ít thời gian nên mình muốn nhận 10 lá số để nghiệm lý cho vui và để đỡ quên . Mong các bạn ủng hộ . Mình xin ưu tiên cho những lá số dễ xem :D B-) . Những lá số khó xem , trình không đủ , mình chỉ xin nói 1 đôi câu thôi .

Thân mời các bạn up lá số .

Thiên Quan
Mong a nghiệm lý lá số này ạ e cám ơn
Đầu trang

Snow Peak
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Snow Peak »

thien_quan đã viết: 17:32, 24/01/23
Dạ em cám ơn anh Thiên Quan đã diễn giải chi tiết cho em hiểu ạ. Hihi có câu không ai giận người dưng. Trong trường hợp mất nhiều dollar như vậy nhưng người bạn vẫn bảo vệ sĩ diện của anh. Em tin rằng đó là 1 true friendship.

Mong anh và your friend sớm vượt qua khó khăn này ạ. Khi nào anh rảnh và có tinh thần ổn định luận cho em cũng được ạ. Dẫu biết tình yêu hôn nhân là duyên nợ, có cưỡng cầu cũng không được.

Nhưng nếu biết được tình duyên của mình nếu lắm trái ngang và éo le. Chắc em sẽ sớm từ bỏ ngay từ khi nó chưa thành hình. Để tránh khổ mình khổ người, nhất là giờ đây tình yêu rất dễ rẽ qua sự thù hận thật kinh khủng như những bản tin gần đây đề cập.

Nên em mới hỏi anh là: nếu có ai để ý, thì em có nên tiến bước không? Hihi và nếu tình yêu đã ko ổn thì hy vọng còn lại chỉ là công việc. Nên em có hỏi anh 2023 cv em có ổn không ạ?
Em cám ơn anh nhiều ạ.
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

Snow Peak đã viết: 23:46, 25/01/23
thien_quan đã viết: 17:32, 24/01/23
Dạ em cám ơn anh Thiên Quan đã diễn giải chi tiết cho em hiểu ạ. Hihi có câu không ai giận người dưng. Trong trường hợp mất nhiều dollar như vậy nhưng người bạn vẫn bảo vệ sĩ diện của anh. Em tin rằng đó là 1 true friendship.

Mong anh và your friend sớm vượt qua khó khăn này ạ. Khi nào anh rảnh và có tinh thần ổn định luận cho em cũng được ạ. Dẫu biết tình yêu hôn nhân là duyên nợ, có cưỡng cầu cũng không được.

Nhưng nếu biết được tình duyên của mình nếu lắm trái ngang và éo le. Chắc em sẽ sớm từ bỏ ngay từ khi nó chưa thành hình. Để tránh khổ mình khổ người, nhất là giờ đây tình yêu rất dễ rẽ qua sự thù hận thật kinh khủng như những bản tin gần đây đề cập.

Nên em mới hỏi anh là: nếu có ai để ý, thì em có nên tiến bước không? Hihi và nếu tình yêu đã ko ổn thì hy vọng còn lại chỉ là công việc. Nên em có hỏi anh 2023 cv em có ổn không ạ?
Em cám ơn anh nhiều ạ.

Chào em Snow Peak

Cảm ơn em .
Bạn anh và anh đã OK rồi em . Sau hôm ấy anh cũng chẳng nói gì . Một người thợ trong công ty của ông bạn già gọi anh , nhờ anh đến phụ giúp , anh nói không khỏe và cũng được rảnh , chắc phải đợi đến cuối tuần . Bình thường những chuyện như vậy là anh đi ngay . Anh trả lời không đi phần vì còn không vui với cách cư xử của bạn , phần vì thực sự lúc ấy anh rất mệt .Tối đó anh nhận được tin nhắn chúc Tết của bạn .

Bạn text

Hi D how r you . We're missing you .
Happy Lunar New Year. Is it today or?

Anh trả lời

Oh ! thanks R

It was on last Sunday .
We were so happy to have a family union in our house .. ..
2022 was my worst year ... so glad that it's over. I just see in the horoscope . 2023 would be one of your good year .

Happy Lunar New year .

Bạn texted.

Great thanks D. Good news but I'm very concerned abt why people are against orientals. So much shootings and harassment. It's crazy. Good nite D

Người bạn R này của anh không tin dị đoạn , bạn có nghe qua về horoscope, lại không biết về tử vi. Nhưng bạn cũng vui vẻ khi nghe anh bảo là bạn sẽ may mắn . Lời nói không mất tiền mua phải không em .?

Thực ra những chuyện vừa rồi khi anh tìm hiểu ra thì cũng chẳng chuyện gì . Những mặt hàng không đúng ấy cũng đã được sửa lại cho phù hợp với ý khách . Bạn cũng chẳng thiệt hại gì cả . Đôi lúc một người làm chủ rồi cũng muốn bày tỏ uy quyền một chút . Như anh nói trước anh cũng chẳng lấy đó làm phiền . Vài người bạn của anh nghe chuyện biết được cũng tức dùm cho anh . Anh chỉ nói với họ That's the nature of work . It happens everywhere .

Chuyện không vui đã qua , sau hôm nay, anh sẽ chuyên tâm nghiệm lý không chém gió nữa. Em và các bạn đợi lâu anh cũng thấy áy náy lắm . Anh đang nghiệm ls em halam , xem em ý xong rồi anh xem cho em nhé .

Ừ Đọc phản hồi của em , thấy em có vẻ không được vui . Cho anh đoán thử lí do nhé . tết này em chưa được ai lì xì phải không ? :)
Nói đùa cho vui thôi chứ lớn rồi , làm cô giáo rồi ai lại mơ ước được lì xì nữa đâu phải không em ? Học trò mà biết được thì cô giáo có nước xấu hổ em nhỉ ?

Có một bài văn này anh thấy cũng khá hay , em đọc nhé , hy vọng em đọc được em tìm được chút gì vui vui bất cứ lúc nào em muốn nhé . Anh sẽ nói chuyện nhiều với em khi luận ls của em

Một dòng cảm nghĩ về mùa xuân

Tôi nghĩ xuân là của đất trời . Tôi muốn xuân ở tại lòng người để mỗi kiếp giây của kiếp sống con người còn có mùa xuân dấy lên theo ý muốn .

Thế nhân theo năm tháng tưởng đến mùa xuân vào hội Tết. Tôi cũng thấy mỗi lần Tết đến là xuân về . Đất trời đổi tiết . Cành khô rủ lá lại hồi sinh . Gió Bấc không còn mang giá buốt . Hoa lá điểm sắc màu lên nền xanh tươi mơn mởn của mầm non . Đất trời đổi mới , một sức sống mới bắt đầu .

Tôi đã đi qua mùa nắng cháy rồi dẫm lên những lá khô úa của một ngày nào .Tất cả là những sự việc đã rồi , những cái gì đã và đang đi qua , những cái trở thành dĩ vãng , trong đó có cả những vẻ đẹp nhưng lại là những vẻ đẹp đang về chiều , đang tàn héo để rồi rơi mất vào hư vô .

Mùa hạ , mùa thu , mùa đông là gì ? Phải chăng là những đoạn đường nối tiếp nhau để đổ về nơi trơ trụi , giá rét , cằn cỗi , già nua ?
Đóa hoa đã nở thì phải tàn . Cái đẹp khi đã phô khai thì phải chấm dứt . Cái chua chát của thế gian ở nhân thế vốn là thờ ơ . Sinh để tử , nở để tàn , có để thành không !!!

Cho nên có người bi lụy trước đóa phù dung , có kẻ than dùm số kiếp hồng nhan bạc mệnh , rồi lại có người thúc dục hối hả tìm tận hưởng ngay trong khoảnh khắc hiện tại mọi vẻ đẹp của cuộc đời đang hiện đến trong tầm tay của mình .
- Hãy hái ngay hôm nay những nụ hồng của cuộc đời .
Chua xót quá ! Vội vàng quá !

Mùa xuân hoa mới nở và hoa chỉ nở trong mùa xuân ! Mùa hoa chỉ nở một lần và một lần đó hoa không còn tìm được thời gian ngưng đọng để nở được lâu dài . Thời gian cứ trôi và tuôn đổ mọi vẻ đẹp vào biển thẩm hư vô !!!

Mùa xuân của đất trời mỗi năm mỗi đến . Đến để những cái đang tàn thai nghén nên những mầm ấm đẹp . Mùa đông ấp ủ điêu tàn giá lạnh để nở ra xuân . Cái đẹp quá mùa phải rủ đi , chểt mất để tạo vật sống lại một cuộc sống mới trang hoàng bằng cái đẹp mới bắt đầu .

Tôi không nghĩ mùa xuân là đoạn đời đổi thay thời tiết. Tôi muốn tìm trong mùa xuân một sức sống mới bắt đầu .

Vẻ đẹp mùa xuân không phải là lá non , hoa nở , nắng ấm , trời tươi mà chính lại là lá mới bắt đầu xanh , hoa mới bắt đầu nở , nắng mới bắt đầu ấm và trời mới bắt đầu tươi ....Mà tất cả những gì mới bắt đầu đó đều không phải là của đất trời , bởi vì đất trời không thể mới bắt đầu , không gian vốn vô tận và thời gian không kể được thủy , được chung .

Mùa xuân là năm mới bắt đầu cũng như tuổi trẻ là cuộc đời mới phát khởi . Vẻ đẹp của mùa xuân là nguồn sống mới . Cũng như vẻ đẹp của tuổi trẻ vốn là cái đà sống dồn dập đang lên của nó để có đủ hơi ấm làm tan giá rét , đủ ngọt ngào để triệt tiêu hết chua cay . Tôi cho đó là mùa xuân . Và mùa xuân đó không còn riêng thuộc của đất trời nữa . Lòng tôi , lòng bạn , lòng con người có thể sáng tạo được mùa xuân . Vì xuân là rủ đi những nét úa tàn mà phát khởi một sức sống nồng nhiệt đi lên để kiến tạo thành vẻ đẹp dưới muôn hình vạn sắc . Con người có thể tìm thấy trong lòng mình bất cứ giây phút nào sự phát khởi ấm áp mới mẻ đó .

Lữ khách , con người đã khởi hành từ điểm hài nhi , trải qua đoạn đường niên thiếu để dấn thân vào địa phận một đời người . Mùa xuân trải dài theo thời tuổi trẻ , bởi vì nguồn sống bồng bột sống dậy trong tâm hồn niên thiếu nay thành những mầm hoạt động vui tươi .
Được cảm ơn bởi: Syxuan, Snow Peak
Đầu trang

tuananh29
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tuananh29 »

thien_quan đã viết: 10:20, 21/01/23
tuananh29 đã viết: 04:04, 20/01/23
thien_quan đã viết: 21:15, 17/01/23
Link lá số: lasotuvi/2023/B8WIBGPP.jpg

Chào em Tuấn Anh

Dù em chưa có việc làm nhưng anh cũng muốn bàn về tình hình tài chánh trong ls của em nhé

Nghiệm về cung Tài

Cung Tài can Bính Thiên Đồng Hóa Lộc , Liêm Trinh Hóa Kị .
Như vậy cung Tài có Phi Lộc nhập cung Di , Phi Kị nhập cung Điền .

Tượng chủ về tiền em kiếm được phần nhiều là ở bên ngoài ( anh nghĩ em sau này ngoài việc làm trong công ty chính , em cũng có những công việc khác nữa) và tiền em kiếm được phần nhiều em để dành mua nhà hay đầu tư vào bất động sản
Đây là tượng cát lợi

Nghiệm về cung Điền

Cung Điền can Quý Phá Quân Hóa Lộc , Tham Lang Hóa Kị .

Như vậy cung Điền có Phi Lộc nhập cung Tật Ách , Phi Kị nhập cung Mệnh .
Tượng chủ về sau này nhà cửa của em khá là thoáng , em quan tâm khá nhiều vào nơi ở của em , không nơi nào bằng nhà và cũng có thể vì điều này mà sau này em có ý thích nhà em ở là nơi làm việc của mình.( Nghề IT mà làm việc tại nhà là đúng thôi em nhỉ? :) )
Và từ đó việc kiếm tiền của em được thuận lợi hơn . Và những lợi nhuận này do phi Kỵ của Điền nhập Mệnh nên rất khó thất thoát

Đây cũng là tượng cát lợi .

Nghiệm về cung Huynh Đê

Cung Huynh Đê can Kỷ Vũ Khúc Hóa Lộc , Tham Lang Hóa Quyền, Văn Khúc Hóa Kị
Như vậy cung Huynh Đệ có Phi Lộc nhập cung Tật Ách , Phi Kị nhập cung Quan .

Như em cũng hiểu cung Huynh Đê là cung Điền hay là Kho của cung Tài . Nghĩa là cung Huynh Đê ngoài nghĩa anh chị em ruột thịt nó còn có nghĩa là cung chỉ về tiền bạc , của cải em dành dụm nữa

Và ở đây anh chỉ nói về ý nghĩa về Tài Chánh của cung Huynh Đệ .

Cung Huynh Đệ có Phi Lộc nhập cung Tật Ách chủ về kinh tế đầy đủ , kiếm tiền dễ dàng , đời sống vật chất tốt .
Nói như vậy chắc em lại thắc mắc tự hỏi mình bây giờ héo thấy thảm luôn , kiếm một việc làm cũng không ra mà anh Thiên Quan này lại bảo nào là tài lộc dồi dào , nào là kiêm tiền dễ dàng không hiểu có nên tin anh ý không nữa .

Anh chỉ nói tượng ls của em là vậy nhưng cái này còn gắn liền liền với hai chữ thời vận nữa phải không em ?.

Cung Quan trong ls của em là VCD có Âm Dương hội Khoa Lộc sáng chiếu thêm Triệt không Thiên Không nói chung sẽ có môt thời khá là vẻ vang , tỏa sáng . Nhưng do Triệt lại đi kèm với Tướng Ấn thì cách cục này cũng không tốt cho lắm .

Không tốt thì không có nghĩa là xấu em ạ .

Anh đã nghiệm nhiều lá số mà Quan có Tướng Ngộ Triệt thì thấy quả thật trong 30 năm đầu thì dường như làm điều gì đương số cũng không được như ý . Và điều đặc biệt là đúng y như khi anh ta vừa bước qua tuổi 30 là vận hạn của anh thay đổi đến 180 độ .
Kiểu như cụ Thiên Lương bảo sao Triệt như là cái thắng . Em như chiếc xe chạy ì ạch trong phố chợ đông người vì phanh bị hãm . Ngay cả người đi xe đạp hay khách bộ hành cũng qua mặt được cười thầm . Rồi đến con đường cao tốc , phanh được nhã ra . Những người quay lưng ấy với em chỉ biết hửi khói xe của em thôi :) .

Cung Huynh Đê có Phi Kị nhập cung Quan có nghĩa sau này những khoản tiền em dành dụm được đổ vào đầu tư .

Để anh xem đầu tư có tốt hay không anh phải xem Phi Kị của Quan chảy về cửa nào nhé .

Cung Quan can Nhâm Vũ Khúc Hóa Kị .
Quan có Phi Kị nhập cung Tật Ách .
Tượng chủ về nếu em sau này dùng những khoản tiền em dành dụm được đổ vào đầu tư thì lời cũng có nhưng em phải gánh vác khá là nhiều áp lực và có thể như vậy cho đến già .
Bản thân của Phi Kị của Quan mà nhập Tật Ách đã có nghĩa là em luôn có cảm giác mắc nợ với sự nghiệp nếu còn bỏ tiền đầu tư thêm thì sẽ chịu nhiều áp lực hơn .
Đây không phải là tượng cát lợi cũng không phải là hung tượng .

Như vậy luận về tài chánh em có 3 tượng : 2 tốt , 1 trung bình . Chốt lại anh nghĩ cũng gọi là khá . Tốt hơn hay xấu hơn sau này sẽ tùy thuộc nhiều vào những quyết định về hướng đi sau này của em .

Em phản hồi anh một chút . Nói những suy nghĩ và mơ ước trong em nếu em không ngại . Anh sẽ liệu và nhìn ls mà nghiệm lý tiếp cho sát với ý em . Anh chờ em nhé .

Anh Thiên Quan .
Em cảm ơn anh Thiên Quan nhiều ạ. Biết anh tết dù bận nhiều việc, nhưng anh vẫn dành thời gian ra luận giúp em chi tiết như vậy, em thực sự rất cảm kích ạ.

Anh nghiệm về cung điền, em nghĩ là đúng với em, em khá quan tâm đến nơi ở và không nơi nào bằng nhà.

Anh nghiệm về cung quan, đúng là hiện tại em làm điều gì cũng ko được như ý, em luôn có cảm giác bản thân mình luôn có thể làm tốt hơn hiện tại nhiều lần.

Nói về suy nghĩ, ước mơ tương lai. Thực sự hiện tại em chưa tính đến con đường lâu dài là sau này khi đi làm, thì sẽ làm những công việc gì khác, hay đầu tư gì đâu ạ. Mong muốn sau này có tiền giúp đỡ người thân, gia đình, lấy vợ và có 1 cuộc sống bình thường, chắc ai cũng mong muốn vậy và em ko phải ngoại lệ ạ.
Đặc biệt em có 1 ước mơ lớn nhất, ước mơ em hay suy nghĩ tới nhất, đó là sau này nếu kiếm được nhiều tiền em sẽ làm từ thiện anh à. Tự mình thành lập được 1 quỹ từ thiện, quỹ xã hội (hơi viển vông và ko thực tế, bản thân lo chưa xong mà bày đặt lo cho người khác, nhưng mà ko ai đánh thuế ước mơ anh nhỉ)
Từ hồi bắt đầu học đại học, em đã tự hứa với bản thân sau này khi có công việc ổn định, em sẽ dành một vài phần trăm nào đó tiền kiếm được hàng tháng để làm từ thiện, giúp đỡ những người khó khăn hơn mình.

Em mong được nghiệm lý từ anh ạ.

Chào em Tuananh29

Cảm ơn em đã phản hồi . Những câu trả lời của em đã làm anh khẳng định ls của em hơn . Thú thật với em đôi khi xem ls của một người anh cũng không chắc là họ có cho mình đúng ls của họ với giờ sinh . Phải đợi sau một vài lần nghiệm lí và tương tác với họ anh mới xác định được . Ý anh không phải là họ xấu đâu nhé , đôi khi chính họ cũng không hiểu đó có phải là ls của họ không nữa .

Có lẽ em thất vọng khi anh bảo Quan của em vì Tướng Ngộ Triệt nên phải sang 30 thì vận hạn em mới suôn sẻ lại.
Anh thật vô ý và vô duyên quá . Đã vậy còn hỏi em nói lên suy nghĩ , ước mơ . Biết em chưa có việc làm thì ước mơ làm công việc thôi . Chỉ đơn giản vậy thôi cũng hỏi . Đôi khi nhìn ls riết rồi đâm sảng , không nhớ em đã phản hồi những gì nữa rồi hỏi bậy . Nếu anh làm phật lòng em , em thông cảm nhé .

Thật ra ls em không kém đâu em . Chỉ một chút bất đắc chí thuở thiếu thời không thể kết luận cuộc đời mình sẽ mãi như vậy mà buồn bã để không thấy hân hoan đón xuân như mọi người trong lúc này .
Như anh nói ở post trước . Em có cách Nghịch Thủy Kị ( của Hóa Quyền năm sinh ) ở Tuyến Mệnh Di . Những người có cách này thông thường thì thành đạt và may mắn .

Sách nói người có cách Nghịch Thủy Kị của Hóa Quyền Năm Sinh như em thì nên theo những ngành đặc biệt ít người theo thì mới có cơ hội phát triển tốt .

Và anh nghĩ em đã có khá là đúng đắn khi em bảo

" Em hiện tại đang tập trung học một mảng của ngành IT là kỹ sư dữ liệu. Cái em đang theo học này cộng đồng cũng ko nhiều, hơi khó và khá kén người, mấy năm nay vì sự phát triển của trí tuệ nhân tạo nên nó đang hot lên một tí " .

Những ngành mang tích cách chuyên môn đặc biệt thường thì hợp với ls của em .

Ngoài ra trên thực tế anh nghiệm thấy những người có mệnh cách Nghịch Thủy ,ở Tuyến Mệnh Di có cái may đặc biệt là họ rất dễ tránh khỏi những lỗi lầm đáng tiếc trong công việc hoặc nếu phạm phải rồi thì cũng chỉnh sửa lại kịp thời không để lại hệ lụy gì cả . Điều này sách không nói nhưng anh nghiêm chứng lại những người anh xem mà có cách cục này thì họ đều nói như vây . Sau này em đi làm nếu em cũng thấy vậy thì phản hồi cho anh biết với nhé .

Em biết không nói nếu bảo em trước tuổi 30 em không may mắn cũng không đúng . Nghiêm lại cung Di em sẽ thấy . Di tại Thìn có Thanh Long Lưu Hà .

Mình ôn lại một chút về sao Thanh Long em nhé

Thanh Long rất đẹp nếu ở hai cung Thủy là Hợi, Tý, hoặc ở cung Thìn (Long cư Long vị) cũng rực rỡ như trường hợp Long Kỵ, Long Hà.
Ngoài ra, các cách tốt kể trên, nếu có tại cung Mệnh, Thân, Quan, Di, Tài hay Hạn đều đắc dụng, đắc lợi cho đương số.

Còn Thanh Long, Lưu Hà thì có ý nghĩa Người gặp thời rực rỡ, có lợi cho phú quí, hôn nhân, sinh nở, thi cử (được ví như rồng xanh vùng vẫy trên sông lớn)

Cung Di trong ls em có Thanh Long Lưu Hà nằm tại Thìn tức Long Cư Long Vị . Thêm Khoa Lộc Quyền tụ hội và Di là phần cung được ảnh hưởng nhiều ưu điểm của Nghịch Thủy Kị cho nên về ý nghĩa danh lộc , sư nghiệp của em sẽ rực rỡ hơn .

Thêm vào đó Quan lại có Thiên Không thì em theo ngành IT lại càng hợp hơn nữa . Nói không phải nịnh chứ ngành IT mà không có những người Quan Thiên Không như em thì khó phát triển đến đỉnh cao được .

Cho nên lúc này anh chỉ biết khuyên em nên lạc quan , tích cực thì sớm hay muộn gì cũng được hồi đáp xứng đáng .

Có lẽ em sẽ tự hỏi không lẽ em phải đợi cho đến lúc 30 mới có việc làm . Không phải như vây đâu em . Bạn anh , những nguòi anh xem , có câch cục Quan có Tướng Ngộ Triệt như em đều có công ăn việc làm đàng hoàng trước 30 . Việc làm em sẽ có , vẫn tìm được ( sẽ nói với em ở phần vận hạn nhé ) nhưng sự phát triển vượt trội của Long Hà ấy thì em phải đợi đến sau 30 . Kiểu em bây giờ còn là cá chép , phải chờ lúc vượt vũ môn xong thì em mới đươc thành rồng và trổ được cái tài ngàn dặm của em . Anh nói đùa ví von vậy cho vui , em đừng tự ái và đừng giận nhé .

Em biết không đôi lúc nghiêm lí ls của em , không hiểu sao , anh lại thấy rõ ràng hình ảnh của anh ở nhiều năm trước . Có lẽ em và anh cũng xuất thân là con nhà giáo ,cũng có lúc học ra trường kiếm không ra việc làm và cũng có khoảng thời gian dài chia tay với người yêu .
. Mà không , em khác với anh nhiều lắm chứ , em giỏi hơn anh , đẹp trai hơn anh , tướng tá lịch sự, tính tình hiền lành hơn anh ( anh cũng hiền nhưng hơi ma giáo một chút hihi) và sau này em có vợ đẹp lắm luôn ấy .
Thê có Cơ Âm Hồng Hỉ Khoa Quyền Lộc thì vợ giỏi , trí thức , đẹp vui tính , duyên dáng . Chỉ có điều do có Tuần nên đường thê tử của em hơi bị chậm lụt và có lẽ vì vợ của em đẹp nên để được bé yêu em phải qua nhiều cạnh tranh .( Phục Binh)
Còn nói về tình duyên thì anh tệ lắm .
Sẳn ngày xuân , cho anh ôn lại chuyện cũ của anh để em nghe cho vui nhé . Hay ít ra tuy giờ em hơi héo tí nhưng em cũng cảm được hạnh phúc vì còn thấy mình hơn được một người :)

Hồi đó sau khi bạn gái anh bỏ đi , anh buồn lắm chắc cũng cỡ như em bây giờ hic. Rồi anh có việc làm , công việc cũng làm anh khuây khỏa . Nhưng thỉnh thoảng cuối tuần anh cũng theo bạn bè bia bọt vài chai . Ba anh lúc ấy cũng lo cho anh lắm,. Người bảo với mẹ anh là thằng Đ dạo này sinh tật , đi làm có tiền rồi bày đặt bia bọt rượu chè . Tôi sợ nó sinh hư , chắc hai vợ chồng mình phải kiếm cho nó một con vợ . Để vợ nó dạy nó , cho nó khỏi lêu lổng . Rồi không hỏi ý anh , ông cụ tìm được tấm hình của anh gửi cho một bác người làng ở Cali cho bác ấy xem mặt . Bác người làng này ngày ấy cũng vừa ở VN sang định cư , bác có cô con gái 9x . Nghe đâu lúc ấy cô cũng có ý chống lầy lắm vì khi được hỏi cô ý bảo bác người làng là phải xem mặt trước rồi cô ý mới quyết định . Nhưng khi xem được hình anh , cô ý cũng chẳng nói là ưng hay không , chỉ nói với bác người làng là cô ý muốn đi học tiếp và thích sống ở Cali hơn . Chuyện tưởng qua nhưng khoảng vài năm sau , trong một buổi trò chuyện thăm hỏi , bác người làng nhắc lại chuyện cũ và ngỏ ý muốn làm xui gia với ba anh . Lúc ấy ba anh vừa ở bệnh viện ra. Ông cụ bị tim em ạ . Ông cụ hỏi ý anh . Anh nói với ông cụ là thôi ba ráng khỏe mạnh hết bệnh đi rồi ba tính thế nào con theo thế ấy. Nhưng chẳng may , sau đó ba anh lại mất .

Chuyện tình cảm xui xẻo của anh chưa hết đâu em . Và năm vừa rồi ông anh Hai lại kiếm đâu môt bà 8x nọ và muốn làm mai cho anh . Bà này xem mặt anh rồi nói với anh Hai .Cái ông này ( ý bả nói anh) hồi nhỏ chắc té giếng hay sao mà cái mặt buồn thiu vậy . Chẳng là vì khi anh Hai anh giới thiệu , ảnh dấu anh . Ảnh gọi anh ra quán ngồi để bà đó ngồi ở môt góc xem mặt . Lúc ấy chắc anh đang ngồi suy tư về một lstv nào đó nên mặt mũi trầm tư không tươi tăn cho lắm. Nếu biết được xem mặt thì anh đã vuốt tóc tai , chải chuốt lại , nhăn răng cười cho được đẹp mặt rồi .
Mỗi lần có chuyên tình cảm không vui anh thường gọi bạn bè tâm sự . Nói chung nhờ có bạn bè anh cũng không thấy có một chuyện tình cảm nào làm anh buồn lâu cho được . Anh lại gọi một thằng bạn thân ra quán tâm sự. Nhưng lần này nó bận thay tã cho con nên không ra được . Nó nói tao bận bịu với con cái nên không ra được với mày . Mày đừng lo , trên đời này có nhiều người thất tình lắm . Tuy tao không ra an ủi mày được nhưng tao gửi mày bài thơ này đọc mày sẽ hết buồn ngay . Và nghe lời nó anh đọc bài thơ anh cũng thấy hết buồn thật . Ngày Tết , anh gửi bài thơ đó em đọc cho vui nhé .
Em phản hồi anh chút ,. Anh sẽ luận phần vận hạn ở bài post kế nhé . Cảm ơn em đã nghe chuyện của anh .

Chúc em và gia đình môt năm mới như ý và tràn đầy hạnh phúc.

Anh Thiên Quan

Năm mới em xin kính chúc anh Thiên Quan và gia đình vạn sự như ý, nhiều sức khỏe, bình an, may mắn, hạnh phúc và ngày càng thành công ạ.

Em thực ra ko để ý mấy cái anh nói đâu ạ, em ko có gì phật lòng hết anh à, nhiều khi đến em còn ko hiểu được bản thân mình nữa là, em cũng ko phải cái nào cũng tốt, cũng nhiều cái xấu lắm.
Tương lai dù xấu hay tốt thì em cũng chấp nhận, để cố gắng thôi ạ.
Đôi khi em còn ước cuộc đời phải vùi dập mình hơn bây giờ nữa thì mình mới mạnh mẽ, mới khá lên được.
Em thấy mình là người khá lạc quan anh à, miễn còn 1 ít hi vọng là em lạc quan.
Em cũng thấy mình là người cũng hay gặp may mắn, và cũng hay có người giúp đỡ (ko biết có phải do em lạc quan nên mới nghĩ vậy ko nữa). Có nhiều chuyện ko tốt em cứ sợ nó xảy ra là thường nó lại xảy ra theo chiều hướng khác ko xấu hoặc có lợi cho em.

Em cảm ơn anh về câu chuyện tình cảm của anh, cảm ơn vì bài thơ anh gửi cho em, những ngày đầu năm đọc những bài thơ, những chia sẻ của anh em thấy tâm trạng mình tốt lên ạ. (Mấy bài thơ thú vị lắm anh ^_^).
Nhưng em cũng xin chia buồn với anh vì những gì anh phải trải qua.
Anh thật may mắn khi có những người bạn tốt, em thì khá ít bạn anh à. Nếu nói bạn thân để chia sẻ những lúc buồn chắc chỉ có 1.
Anh nói em hơn anh, làm em ngại quá. Thật ra em biết anh nói vậy để cho em vui, chứ em biết mình làm sao bằng được anh ạ.

Tiện thể em cũng xin phép chia sẻ anh một chút về chuyện tình cảm của mình ạ.
Em với ny yêu nhau cũng được hơn 5 năm. Tháng 6/2022 cô ấy đi xklđ Nhật, đến tháng 11/2022 thì cô ấy nói chia tay em với lý do hết tình cảm. Em bất ngờ lắm, cả tuần đó ko làm được gì nên hồn, lúc đầu cứ tưởng cô ấy có người mới nhưng ko phải, mà do em đôi lúc vô tâm, cộng yêu xa rồi áp lực công việc nữa làm cô ấy mệt mỏi.
Từ lúc đó đến nay em cũng cố gắng nói chuyện, xin lỗi năn nỉ ỉ ôi các kiểu, dù chưa có kết quả nhưng em nghĩ bọn em vẫn có thể quay lại được anh à. Em biết cô ấy vẫn còn tình cảm với em, nên em cố gắng ko bỏ cuộc nhất định sẽ có kết quả.
Em vs ny đều là mối tình đầu của nhau, cũng trải qua đủ thứ chuyện, sướng khổ có đủ cả. Lúc đầu cô ấy là người theo đuổi em, tỏ tình em, nhưng bị em từ chối, nhưng mà lâu dần em cũng bị sự chân thành của cô ấy làm lay động.
Ny em tuy ko phải là xinh nhưng là người chịu khó, chăm chỉ, biết nghe lời, là mẫu con gái truyền thống, chung thủy, yêu em hết lòng và ko bao giờ dấu diếm em điều gì. Nhưng mà có 1 vấn đề ko được hay, đó là gia đình cô ấy hơi phức tạp, bố mẹ cô ấy ly hôn cách đây 3 năm, bố cô ấy làm phụ hồ, mẹ làm nông, bố thường xuyên đánh đập mẹ, nên mẹ cô ấy chịu ko được mới phải ly hôn. Cuộc sống cô ấy vất vả từ nhỏ, nhiều lúc cô ấy ngồi kể với em rồi khóc mà thấy thương.

Hồi còn đi học em cứ nghĩ người con gái mình thích là người xinh đẹp, nhưng bây giờ em nhận ra vẻ bên ngoài chỉ là ấn tượng thời gian đầu thôi, còn ở với nhau lâu dài ko thì do con người bên trong mới là quan trọng và em thấy chỉ cần 1 người như ny cũ của em là em hạnh phúc lắm rồi ạ. Dù em ko biết liệu sau này có đến với nhau ko.

Về công việc em dự kiến khoảng 3,4 tháng nữa hoàn thành khóa học là bắt đầu xin việc anh à.

Rất mong nghiệm lý từ anh ạ.
Đầu trang

1m77
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi 1m77 »

[quote=tuananh29 post_id=1781494 time=1675077168 user_id=229598]
[quote=thien_quan post_id=1780399 time=1674271254 user_id=74733]
[quote=tuananh29 post_id=1780261 time=1674162280 user_id=229598]

Em cảm ơn anh Thiên Quan nhiều ạ. Biết anh tết dù bận nhiều việc, nhưng anh vẫn dành thời gian ra luận giúp em chi tiết như vậy, em thực sự rất cảm kích ạ.

Anh nghiệm về cung điền, em nghĩ là đúng với em, em khá quan tâm đến nơi ở và không nơi nào bằng nhà.

Anh nghiệm về cung quan, đúng là hiện tại em làm điều gì cũng ko được như ý, em luôn có cảm giác bản thân mình luôn có thể làm tốt hơn hiện tại nhiều lần.

Nói về suy nghĩ, ước mơ tương lai. Thực sự hiện tại em chưa tính đến con đường lâu dài là sau này khi đi làm, thì sẽ làm những công việc gì khác, hay đầu tư gì đâu ạ. Mong muốn sau này có tiền giúp đỡ người thân, gia đình, lấy vợ và có 1 cuộc sống bình thường, chắc ai cũng mong muốn vậy và em ko phải ngoại lệ ạ.
Đặc biệt em có 1 ước mơ lớn nhất, ước mơ em hay suy nghĩ tới nhất, đó là sau này nếu kiếm được nhiều tiền em sẽ làm từ thiện anh à. Tự mình thành lập được 1 quỹ từ thiện, quỹ xã hội (hơi viển vông và ko thực tế, bản thân lo chưa xong mà bày đặt lo cho người khác, nhưng mà ko ai đánh thuế ước mơ anh nhỉ)
Từ hồi bắt đầu học đại học, em đã tự hứa với bản thân sau này khi có công việc ổn định, em sẽ dành một vài phần trăm nào đó tiền kiếm được hàng tháng để làm từ thiện, giúp đỡ những người khó khăn hơn mình.

Em mong được nghiệm lý từ anh ạ.

[/quote]

Chào em Tuananh29

Cảm ơn em đã phản hồi . Những câu trả lời của em đã làm anh khẳng định ls của em hơn . Thú thật với em đôi khi xem ls của một người anh cũng không chắc là họ có cho mình đúng ls của họ với giờ sinh . Phải đợi sau một vài lần nghiệm lí và tương tác với họ anh mới xác định được . Ý anh không phải là họ xấu đâu nhé , đôi khi chính họ cũng không hiểu đó có phải là ls của họ không nữa .

Có lẽ em thất vọng khi anh bảo Quan của em vì Tướng Ngộ Triệt nên phải sang 30 thì vận hạn em mới suôn sẻ lại.
Anh thật vô ý và vô duyên quá . Đã vậy còn hỏi em nói lên suy nghĩ , ước mơ . Biết em chưa có việc làm thì ước mơ làm công việc thôi . Chỉ đơn giản vậy thôi cũng hỏi . Đôi khi nhìn ls riết rồi đâm sảng , không nhớ em đã phản hồi những gì nữa rồi hỏi bậy . Nếu anh làm phật lòng em , em thông cảm nhé .

Thật ra ls em không kém đâu em . Chỉ một chút bất đắc chí thuở thiếu thời không thể kết luận cuộc đời mình sẽ mãi như vậy mà buồn bã để không thấy hân hoan đón xuân như mọi người trong lúc này .
Như anh nói ở post trước . Em có cách Nghịch Thủy Kị ( của Hóa Quyền năm sinh ) ở Tuyến Mệnh Di . Những người có cách này thông thường thì thành đạt và may mắn .

Sách nói người có cách Nghịch Thủy Kị của Hóa Quyền Năm Sinh như em thì nên theo những ngành đặc biệt ít người theo thì mới có cơ hội phát triển tốt .

Và anh nghĩ em đã có khá là đúng đắn khi em bảo

" Em hiện tại đang tập trung học một mảng của ngành IT là kỹ sư dữ liệu. Cái em đang theo học này cộng đồng cũng ko nhiều, hơi khó và khá kén người, mấy năm nay vì sự phát triển của trí tuệ nhân tạo nên nó đang hot lên một tí " .

Những ngành mang tích cách chuyên môn đặc biệt thường thì hợp với ls của em .

Ngoài ra trên thực tế anh nghiệm thấy những người có mệnh cách Nghịch Thủy ,ở Tuyến Mệnh Di có cái may đặc biệt là họ rất dễ tránh khỏi những lỗi lầm đáng tiếc trong công việc hoặc nếu phạm phải rồi thì cũng chỉnh sửa lại kịp thời không để lại hệ lụy gì cả . Điều này sách không nói nhưng anh nghiêm chứng lại những người anh xem mà có cách cục này thì họ đều nói như vây . Sau này em đi làm nếu em cũng thấy vậy thì phản hồi cho anh biết với nhé .

Em biết không nói nếu bảo em trước tuổi 30 em không may mắn cũng không đúng . Nghiêm lại cung Di em sẽ thấy . Di tại Thìn có Thanh Long Lưu Hà .

Mình ôn lại một chút về sao Thanh Long em nhé

Thanh Long rất đẹp nếu ở hai cung Thủy là Hợi, Tý, hoặc ở cung Thìn (Long cư Long vị) cũng rực rỡ như trường hợp Long Kỵ, Long Hà.
Ngoài ra, các cách tốt kể trên, nếu có tại cung Mệnh, Thân, Quan, Di, Tài hay Hạn đều đắc dụng, đắc lợi cho đương số.

Còn Thanh Long, Lưu Hà thì có ý nghĩa Người gặp thời rực rỡ, có lợi cho phú quí, hôn nhân, sinh nở, thi cử (được ví như rồng xanh vùng vẫy trên sông lớn)

Cung Di trong ls em có Thanh Long Lưu Hà nằm tại Thìn tức Long Cư Long Vị . Thêm Khoa Lộc Quyền tụ hội và Di là phần cung được ảnh hưởng nhiều ưu điểm của Nghịch Thủy Kị cho nên về ý nghĩa danh lộc , sư nghiệp của em sẽ rực rỡ hơn .

Thêm vào đó Quan lại có Thiên Không thì em theo ngành IT lại càng hợp hơn nữa . Nói không phải nịnh chứ ngành IT mà không có những người Quan Thiên Không như em thì khó phát triển đến đỉnh cao được .

Cho nên lúc này anh chỉ biết khuyên em nên lạc quan , tích cực thì sớm hay muộn gì cũng được hồi đáp xứng đáng .

Có lẽ em sẽ tự hỏi không lẽ em phải đợi cho đến lúc 30 mới có việc làm . Không phải như vây đâu em . Bạn anh , những nguòi anh xem , có câch cục Quan có Tướng Ngộ Triệt như em đều có công ăn việc làm đàng hoàng trước 30 . Việc làm em sẽ có , vẫn tìm được ( sẽ nói với em ở phần vận hạn nhé ) nhưng sự phát triển vượt trội của Long Hà ấy thì em phải đợi đến sau 30 . Kiểu em bây giờ còn là cá chép , phải chờ lúc vượt vũ môn xong thì em mới đươc thành rồng và trổ được cái tài ngàn dặm của em . Anh nói đùa ví von vậy cho vui , em đừng tự ái và đừng giận nhé .

Em biết không đôi lúc nghiêm lí ls của em , không hiểu sao , anh lại thấy rõ ràng hình ảnh của anh ở nhiều năm trước . Có lẽ em và anh cũng xuất thân là con nhà giáo ,cũng có lúc học ra trường kiếm không ra việc làm và cũng có khoảng thời gian dài chia tay với người yêu .
. Mà không , em khác với anh nhiều lắm chứ , em giỏi hơn anh , đẹp trai hơn anh , tướng tá lịch sự, tính tình hiền lành hơn anh ( anh cũng hiền nhưng hơi ma giáo một chút hihi) và sau này em có vợ đẹp lắm luôn ấy .
Thê có Cơ Âm Hồng Hỉ Khoa Quyền Lộc thì vợ giỏi , trí thức , đẹp vui tính , duyên dáng . Chỉ có điều do có Tuần nên đường thê tử của em hơi bị chậm lụt và có lẽ vì vợ của em đẹp nên để được bé yêu em phải qua nhiều cạnh tranh .( Phục Binh)
Còn nói về tình duyên thì anh tệ lắm .
Sẳn ngày xuân , cho anh ôn lại chuyện cũ của anh để em nghe cho vui nhé . Hay ít ra tuy giờ em hơi héo tí nhưng em cũng cảm được hạnh phúc vì còn thấy mình hơn được một người :)

Hồi đó sau khi bạn gái anh bỏ đi , anh buồn lắm chắc cũng cỡ như em bây giờ hic. Rồi anh có việc làm , công việc cũng làm anh khuây khỏa . Nhưng thỉnh thoảng cuối tuần anh cũng theo bạn bè bia bọt vài chai . Ba anh lúc ấy cũng lo cho anh lắm,. Người bảo với mẹ anh là thằng Đ dạo này sinh tật , đi làm có tiền rồi bày đặt bia bọt rượu chè . Tôi sợ nó sinh hư , chắc hai vợ chồng mình phải kiếm cho nó một con vợ . Để vợ nó dạy nó , cho nó khỏi lêu lổng . Rồi không hỏi ý anh , ông cụ tìm được tấm hình của anh gửi cho một bác người làng ở Cali cho bác ấy xem mặt . Bác người làng này ngày ấy cũng vừa ở VN sang định cư , bác có cô con gái 9x . Nghe đâu lúc ấy cô cũng có ý chống lầy lắm vì khi được hỏi cô ý bảo bác người làng là phải xem mặt trước rồi cô ý mới quyết định . Nhưng khi xem được hình anh , cô ý cũng chẳng nói là ưng hay không , chỉ nói với bác người làng là cô ý muốn đi học tiếp và thích sống ở Cali hơn . Chuyện tưởng qua nhưng khoảng vài năm sau , trong một buổi trò chuyện thăm hỏi , bác người làng nhắc lại chuyện cũ và ngỏ ý muốn làm xui gia với ba anh . Lúc ấy ba anh vừa ở bệnh viện ra. Ông cụ bị tim em ạ . Ông cụ hỏi ý anh . Anh nói với ông cụ là thôi ba ráng khỏe mạnh hết bệnh đi rồi ba tính thế nào con theo thế ấy. Nhưng chẳng may , sau đó ba anh lại mất .

Chuyện tình cảm xui xẻo của anh chưa hết đâu em . Và năm vừa rồi ông anh Hai lại kiếm đâu môt bà 8x nọ và muốn làm mai cho anh . Bà này xem mặt anh rồi nói với anh Hai .Cái ông này ( ý bả nói anh) hồi nhỏ chắc té giếng hay sao mà cái mặt buồn thiu vậy . Chẳng là vì khi anh Hai anh giới thiệu , ảnh dấu anh . Ảnh gọi anh ra quán ngồi để bà đó ngồi ở môt góc xem mặt . Lúc ấy chắc anh đang ngồi suy tư về một lstv nào đó nên mặt mũi trầm tư không tươi tăn cho lắm. Nếu biết được xem mặt thì anh đã vuốt tóc tai , chải chuốt lại , nhăn răng cười cho được đẹp mặt rồi .
Mỗi lần có chuyên tình cảm không vui anh thường gọi bạn bè tâm sự . Nói chung nhờ có bạn bè anh cũng không thấy có một chuyện tình cảm nào làm anh buồn lâu cho được . Anh lại gọi một thằng bạn thân ra quán tâm sự. Nhưng lần này nó bận thay tã cho con nên không ra được . Nó nói tao bận bịu với con cái nên không ra được với mày . Mày đừng lo , trên đời này có nhiều người thất tình lắm . Tuy tao không ra an ủi mày được nhưng tao gửi mày bài thơ này đọc mày sẽ hết buồn ngay . Và nghe lời nó anh đọc bài thơ anh cũng thấy hết buồn thật . Ngày Tết , anh gửi bài thơ đó em đọc cho vui nhé .
Em phản hồi anh chút ,. Anh sẽ luận phần vận hạn ở bài post kế nhé . Cảm ơn em đã nghe chuyện của anh .

Chúc em và gia đình môt năm mới như ý và tràn đầy hạnh phúc.

Anh Thiên Quan
[/quote]

Năm mới em xin kính chúc anh Thiên Quan và gia đình vạn sự như ý, nhiều sức khỏe, bình an, may mắn, hạnh phúc và ngày càng thành công ạ.

Em thực ra ko để ý mấy cái anh nói đâu ạ, em ko có gì phật lòng hết anh à, nhiều khi đến em còn ko hiểu được bản thân mình nữa là, em cũng ko phải cái nào cũng tốt, cũng nhiều cái xấu lắm.
Tương lai dù xấu hay tốt thì em cũng chấp nhận, để cố gắng thôi ạ.
Đôi khi em còn ước cuộc đời phải vùi dập mình hơn bây giờ nữa thì mình mới mạnh mẽ, mới khá lên được.
Em thấy mình là người khá lạc quan anh à, miễn còn 1 ít hi vọng là em lạc quan.
Em cũng thấy mình là người cũng hay gặp may mắn, và cũng hay có người giúp đỡ (ko biết có phải do em lạc quan nên mới nghĩ vậy ko nữa). Có nhiều chuyện ko tốt em cứ sợ nó xảy ra là thường nó lại xảy ra theo chiều hướng khác ko xấu hoặc có lợi cho em.

Em cảm ơn anh về câu chuyện tình cảm của anh, cảm ơn vì bài thơ anh gửi cho em, những ngày đầu năm đọc những bài thơ, những chia sẻ của anh em thấy tâm trạng mình tốt lên ạ. (Mấy bài thơ thú vị lắm anh ^_^).
Nhưng em cũng xin chia buồn với anh vì những gì anh phải trải qua.
Anh thật may mắn khi có những người bạn tốt, em thì khá ít bạn anh à. Nếu nói bạn thân để chia sẻ những lúc buồn chắc chỉ có 1.
Anh nói em hơn anh, làm em ngại quá. Thật ra em biết anh nói vậy để cho em vui, chứ em biết mình làm sao bằng được anh ạ.

Tiện thể em cũng xin phép chia sẻ anh một chút về chuyện tình cảm của mình ạ.
Em với ny yêu nhau cũng được hơn 5 năm. Tháng 6/2022 cô ấy đi xklđ Nhật, đến tháng 11/2022 thì cô ấy nói chia tay em với lý do hết tình cảm. Em bất ngờ lắm, cả tuần đó ko làm được gì nên hồn, lúc đầu cứ tưởng cô ấy có người mới nhưng ko phải, mà do em đôi lúc vô tâm, cộng yêu xa rồi áp lực công việc nữa làm cô ấy mệt mỏi.
Từ lúc đó đến nay em cũng cố gắng nói chuyện, xin lỗi năn nỉ ỉ ôi các kiểu, dù chưa có kết quả nhưng em nghĩ bọn em vẫn có thể quay lại được anh à. Em biết cô ấy vẫn còn tình cảm với em, nên em cố gắng ko bỏ cuộc nhất định sẽ có kết quả.
Em vs ny đều là mối tình đầu của nhau, cũng trải qua đủ thứ chuyện, sướng khổ có đủ cả. Lúc đầu cô ấy là người theo đuổi em, tỏ tình em, nhưng bị em từ chối, nhưng mà lâu dần em cũng bị sự chân thành của cô ấy làm lay động.
Ny em tuy ko phải là xinh nhưng là người chịu khó, chăm chỉ, biết nghe lời, là mẫu con gái truyền thống, chung thủy, yêu em hết lòng và ko bao giờ dấu diếm em điều gì. Nhưng mà có 1 vấn đề ko được hay, đó là gia đình cô ấy hơi phức tạp, bố mẹ cô ấy ly hôn cách đây 3 năm, bố cô ấy làm phụ hồ, mẹ làm nông, bố thường xuyên đánh đập mẹ, nên mẹ cô ấy chịu ko được mới phải ly hôn. Cuộc sống cô ấy vất vả từ nhỏ, nhiều lúc cô ấy ngồi kể với em rồi khóc mà thấy thương.

Hồi còn đi học em cứ nghĩ người con gái mình thích là người xinh đẹp, nhưng bây giờ em nhận ra vẻ bên ngoài chỉ là ấn tượng thời gian đầu thôi, còn ở với nhau lâu dài ko thì do con người bên trong mới là quan trọng và em thấy chỉ cần 1 người như ny cũ của em là em hạnh phúc lắm rồi ạ. Dù em ko biết liệu sau này có đến với nhau ko.

Về công việc em dự kiến khoảng 3,4 tháng nữa hoàn thành khóa học là bắt đầu xin việc anh à.

Rất mong nghiệm lý từ anh ạ.
[/quote]
Đàn ông thì nên yêu nhiều lên ông, mình càng trải nghiệm nhiều sau này mình sẽ hiểu rõ bản thân mình. Tình đầu là tình dang dở mấy ai thành đâu ông. Mình đàn ông mà, trải nghiệm hết cung bậc cảm xúc đi, rồi từ từ tính đến chuyện hôn nhân gia đình.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”