Nhận xem 10 lá số tử vi để nghiệm lý!!!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Phuongthuy22april
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhận xem 10 lá số tử vi để nghiệm lý!!!

Gửi bài gửi bởi Phuongthuy22april »

Hình ảnh

Mong hữu duyên ạ.
Em là chủ doanh nghiệp ( trung tâm giáo dục)
Ở HN. Đã kết hôn 1 con
Cảm ơn bác an
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi mama mia »

hieupham87 đã viết: 15:29, 02/05/19 Mình xem có gì bạn chia sẻ để nghiệm lý nhé!
trước khi trả lời em xin dành đến anh sự tâm phục khẩu phục ạ.hihi

Mệnh vô chính diệu tại Dậu trong tổ hợp của Phủ Tướng, mệnh VCD có Địa không, tuần triệt tại mệnh. Âm dương nghịch lý Mệnh khắc cục tính khí hơi khép kín, nhiều khi thích gì làm nấy, hoàn cảnh không thuận lợi, suy nghĩ của bạn ít người hiểu và chia sẻ được, nhưng cũng nhờ tính cách này mà tạo cho bạn nghị lực vượt lên hoàn cảnh.
--> dạ vâng. em thích gì làm nấy, ko ai hiểu. chính em cũng ứ hiểu lun. tính như vậy nên mắc nhiều lỗi sai phải tự rút kinh nghiệm dần thui hihi

Mệnh dương hỏa đóng đất âm kim, cuộc sống vất vả, sinh ra dễ làm con riêng vợ lẽ.
--> em là con đầu vợ lẽ

Cung Quan có Đà La Phá Toái, cung Di có Đẩu quân mệnh không thân kiếp, bình thường hiền lành nhưng khi nóng tính lên thì hơi bốc đồng, tình cảm và lý trí không rõ ràng. Mệnh không thân kiếp, đắc tam không nhưng hội Không Kiếp, Kình Đà nhiều sát tinh cuộc đời luôn tiềm ẩn nhiều sóng gió.
--> dạ e bốc đồng lắm. mấy năm qua bị tai nạn giao thông, đánh đập, súng đạn gươm dao mà vẫn chưa chịu chết. chỉ có tinh thần hơi hoảng loạn

Tử Tham, Đào hồng chiếu mệnh thì khuôn mặt đầy đặn và khá xinh xắn “người thời lễ nghĩa đoan trang, sơ mi giày vải đắng cay mùi đời”.
--> dạ mặt em đầy đặn. mọi người bảo nhìn dễ thương.

Cung Phụ mẫu: Lục hại cung mệnh, khắc khẩu với cha mẹ, cha mẹ ít có sự quan tâm chia sẻ với con cái. Phụ mẫu có Thiên Đồng(H) Thiên diêu, Thái Tuế ở nơi Đất Địa võng trong tổ hợp có Thiên Hình Bạch hổ, Tuế Hư chiếu về thì hôn nhân cha mẹ khó bền.
--> cha mẹ đã ly dị. rơi nước mắt nhiều về ba mẹ.

Cung Phúc đức: Vũ Phá Thiên Không kiếp sát song hao, Trong họ ai xuất ly đi làm ăn xa thì rất khá còn ở quê nhiều người vất vả mưu sinh, con cháu chơi bời làm ăn gặp nhiều trở ngại.
--> dạ đúng. chuẩn

Cung Huynh đệ: VCD ở nơi đất tuyệt có tuần triệt ôm bộ tang tuế điếu, anh em có kẻ ăn chơi. Cha tình cảm phong lưu, dễ có anh em khác dòng.
--> em trai em có ăn chơi, đi tù năm 2013. nhìu khi thấy thương lắm mà cũng điên lắm. mới cưới vợ nên thấy cũng chịu khó kiếm tiền làm ăn

Cung Phu Quân: Cái bạn có là nghị lực, cái bạn cần là sự tin tưởng, là chỗ dựa vững chắc cho mình, bạn mong muốn ở người bạn đời sự trưởng thành, tạo cho bạn được sự an toàn, nể phục. Cung Phu Thiên Việt – Thiên khôi tọa quý hướng quý, Chồng thường là con trưởng trong gia đình, tính cách rắn rỏi, tài giỏi tốt tính, kinh tế khá. Vợ chồng hơi khắc khẩu, chồng làm trong ngành quân đội hay xuất ngoại thì tốt.
--> em mất niềm tin vào 2 chữ tình yêu đối với số phận của mình rồi.

Cung Tử tức: Hơi muộn chồng, muộn con, có quý tử. Sinh con khó khăn dễ bị mổ đẻ.
--> em tính năm 30t sẽ nhận con nuôi. ko lấy chồng và không sinh con

Quan lộc: Cung quan bị hãm do Thiên Phủ phùng Không kiếp. Trong công việc tuy hay có người giúp đỡ nhưng nhiều khi nóng vội bốc đồng mà có những quyết định không chính xác, cũng như lý trí và tình cảm không rạch ròi nên thường thiếu đi sự quyết đoán. Với cung quan này bạn nên tìm công việc giảng dạy có thu nhập ổn định và vững tâm với nghề. Tả phụ hữu bật khôi việt chiếu về sẽ có rất nhiều trò giỏi, có tiếng tăm và có thể dạy thêm tại nhà.
--> dạ em sẽ nghe theo lời khuyên bảo của anh ạ. em hay bị lời rên rỉ than thở làm yếu lòng. giờ em đỡ rồi

Cung Tài: Song hao cư tại phúc tài đồng tiền tán tụ mấy ai nên giàu. Linh tinh đại hao đóng đó thì làm ăn có lúc đi lên rồi cũng có việc phải tiêu hao, rồi nhiều khoản nợ trên trời rơi xuống. Cung tài có LN. Văn Tinh thì thuận lợi cho việc học hành thi cử, Làm công tác giảng dạy cũng rất tốt.
--> dạ vâng. em đang cố gắng làm và theo dự tính 3 tháng nữa trả nợ xong.hehe toàn từ trên trời rơi xuống.

Cung Điền: nhị hợp cung Quan, sau này có nhà gần nơi công tác, gần nơi có sông hồ, có thể mở dạy thêm tại nhà. Trong nhà thờ cúng tốt.
--> dạ anh. em sẽ ghi nhớ.

Cung Tật: Cự môn vốn thủy cẩn thận các bệnh đại tràng, dạ dày, thận yếu, bệnh về răng miệng, vòm họng. Hay bị vạ miệng, nhiều khi không kiểm soát được trong lời ăn tiếng nói. Cung tật nhị hợp cung mệnh, cự môn gặp đất mộc dục nên chú ý nhiều hơn đến vấn đề sức khỏe.
-->đúng là em hay bị ko kiểm soát lời nói. nhiều đêm hối hận khóc sưng mắt vì lời nói của mình. nhưng rồi thôi.lại rút kinh nghiệm

Cung Thiên Di: Tử tham đóng đất thiên di có Đào Hoa Nguyệt đức, có duyên với phật pháp, có thể là 1 phật tử siêng năng lễ bái chùa chiền. Kình dương đóng đất thiên di, nhiều khi hay có mâu thuẫn giữa suy nghĩ và hành động, nhiều việc thì nóng vội, nhiều việc thì đủng đỉnh nước đến chân mới nhảy.
-->dạ đúng.hihi thế mới khổ chứ

Cung Nô: Cơ âm tại đất Lâm quan trong tổ hợp cơ nguyệt đồng lương, bạn bè nhiều người kinh tế rất khá, làm việc trong môi trường nhiều phụ nữ, bạn bè cơ bản tốt nhưng không nên kết hợp làm ăn buôn bán.
--> đúng là qua 5 6 lần thay đổi môi trường làm việc thì đâu cũng toàn phụ nữ.

Năm nay có sự thay đổi về công việc, phải đi lại và lo nghĩ nhiều, trong họ có tang.
Đại vận 24-33 có khá hơn các đại vận trước nhưng hội đủ song sát, thiên hình nên đi đứng cẩn thận nhất là vào năm 2023.
--> dạ năm nay chắc em lo trả các món nợ nên có lo nghĩ nhiều. em trai em mới cưới 21/3 âm đây. không biết tang này là tang gì. sau này e sẽ nghiệm lại.
hihi em giờ chỉ sợ nợ tiền thui chứ chết không sợ. chỉ mong mình chết không ảnh hưởng đến người khác là vui rùi.

em có thể hỏi anh 1 điều được không ạ?
- theo anh sau 30t em có được triệt bảo vệ nữa không ạ? em nghe bảo sau 30t triệt mở ra và tuần sẽ hút hết sao xấu vào mệnh em ạ?
Đầu trang

Chau_anh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Chau_anh »

Em mong em có duyên được nhờ anh xem giúp ạ, em mới thất nghiệp nên mông lung quá :(
Em ở Huế, vừa thất nghiệp T04/2019 , e còn độc thân ạ
Hình ảnh
Đầu trang

Yen vu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Yen vu »

hieupham87 đã viết: 10:36, 23/04/19 Yêu cầu thông tin về nghề nghiệp, nơi ở và tình trạng kết hôn (đã/chưa kết hôn) :) :) :)

Hình ảnh
Mong anh xem giúp em nên lựa chọn ngành nghề nào phù hợp ạ
Em tốt nghiệp ngành công nghệ may hiện tại đang ở nha thất nghiệp ạ
-Tháng 6/ 2017 bắt đầu đi làm nhân viên văn phòng tại công ty may mặc
- Thang 6/2018 nghỉ việc và tháng 8 đi làm bất động sản công việc ban đầu có vẻ suôn sẻ có giao dịch nhưng không thành công nên mất hoa hồng, nhiều giao dịch khác thì vì công ty nên cungz thất bại. Đến tháng 2/2019 vẫn không khá lên được
Tháng 2/2019 em nghỉ công việc bất động sản
Tháng 6/2018 em đã kết hôn, là con út trong gia đình
Em hiện đang ở hồ chí minh
Em rất phân vân không biết em nên làm công việc nào thì phù hợp, liệu có nên tiếp tục công việc bất động sản không ạ?
Mong duoc xem giúp về đại hạn và định hướng nghề nghiệp giúp em ạ
Đầu trang

vukhoa599071
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vukhoa599071 »

Em Vũ Anh Khoa , em ở tphcm , hiện tại e đang độc thân . Em đang tìm việc làm vì chỗ làm cũ em đóng cửa , coi giúp em sự nghiệp với ạ ? em cám ơn
Tập tin đính kèm
2629E33C-F512-4D10-B89B-3C1504EF831A.png (203.86 KiB) Đã xem 1167 lần
Đầu trang

hangvu7496@gmail.com
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hangvu7496@gmail.com »

Con/em mong hữu duyên với thầy
Đôi nét về bản thân:
- Dáng người: nhỏ người, mặt béo, tròn, có một số vết sẹo nhỏ, da hơi ngăm vàng.
- tính tình: biết điều, vui vẻ, đôi khi mưa nắng thất thường, biết quan tâm mọi người, coi trọng chi tiết
Công việc: em/con đã tốt nghiệp kinh tế quốc dân ngành tài chính, hiện đang làm trong phòng đối tác của một công ty startup công nghệ và đang có ý định chuyển việc về đúng ngành học nhưng không biết có được không ạ :((. Em/con đang khá hoang mang về điều này. Em/Con cũng đang nhen nhóm ý định vào sài gòn chớ thay đổi môi trường.
- em chưa kết hôn và đang đơn phương ạ 😪
Em/con cảm ơn anh/ chú và mọi người ạ.
Đầu trang

haiha3112
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi haiha3112 »

Hình ảnh
Em chào anh ạ. anh có thể xem giúp em lá số tử vi của em được không ạ, em chưa kết hôn, đang làm về kế toán ạ, em ở tp hải dương ạ
Đầu trang

lylysasa1
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi lylysasa1 »

Chào anh ạ, anh có thể luận giải hộ em được không ạ về công việc và tình duyên ạ
Giới thiệu về bản thân em: nhà em anh em trai, em là cả, bố mẹ thương yêu 3 anh em, em thì tính ít nói ngại đám đông, sống nội tâm ít chia sẻ nên bị trầm cảm được 3 năm, chưa lập gia đình và chưa có mối nào ạ
công việc em là thu ngân siêu thị, làm trái nghành
mong hữu duyên ạ :x
Hình ảnh
Đầu trang

linh278
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi linh278 »

Luận giúp e với ạ Hình ảnh
Đầu trang

hieupham87
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi hieupham87 »

mama mia đã viết: 17:27, 02/05/19
hieupham87 đã viết: 15:29, 02/05/19 Mình xem có gì bạn chia sẻ để nghiệm lý nhé!
em có thể hỏi anh 1 điều được không ạ?
- theo anh sau 30t em có được triệt bảo vệ nữa không ạ? em nghe bảo sau 30t triệt mở ra và tuần sẽ hút hết sao xấu vào mệnh em ạ?
Tính cách của em có thay đổi đc không? những gì em đã trải qua có thay đổi được không? Tuần triệt đóng ở mệnh cũng thế, em bao nhiêu tuổi thì tuần triệt vẫn đóng tại đó, mấy chục năm nữa thì vẫn an tại đó trên lá số của em và những gì đã qua là không thay đổi được. Chỉ có điều khi em còn nhỏ thì tỉnh cách chưa phát triển hết, cuộc sống còn phụ thuộc vào gia đình, khi đối mặt với nhưng khó khăn, nguy hiểm em hoàn toàn vượt qua 1 cách bị động. Nhưng Khi em lớn lên thì tính cách đã hình thành rõ nét và có thể tự quyết định cuộc sống của bản thân, đối mặt với khó khăn cũng có sự chai lỳ và mạnh mẽ hơn và cũng có thể tự bảo vệ chính mình bằng những suy nghĩ chín chắn hơn ở tuổi trưởng thành. Còn về chuyện tình cảm thì a nghĩ nếu có người mà e cảm thấy tin tưởng được thì cũng nên mở lòng cho họ và cho mình 1 cơ hội!!!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”