Nhờ bạn NGOCHOANGDAIDE xem dùm lá số.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
langthang051
Tam đẳng
Tam đẳng

Nhờ bạn NGOCHOANGDAIDE xem dùm lá số.

Gửi bài gửi bởi langthang051 »

Bạn NGOCHOANGDAIDE xem dùm mình với nha!

1, Khi nào mình cưới vợ. Vợ mình là người thế nào?

2, Sau này mình có mấy đứa con? Con cái khá giả không? Có nhờ con không?

3, Mình nên kinh doanh ngành nghề gì là hợp?

4, Số sau này có giàu có không?

5, Số mình có vợ bé không?

Hình ảnh

Cám ơn bạn rất nhiều.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
NGOCHOANGDAIDE
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Nhờ bạn NGOCHOANGDAIDE xem dùm lá số.

Gửi bài gửi bởi NGOCHOANGDAIDE »

langthang051 đã viết:Bạn NGOCHOANGDAIDE xem dùm mình với nha!

Hình ảnh

Cám ơn bạn rất nhiều.

bạn này có cách khá hay , tướng mạo có tứ linh thiên hình song hao vũ phá tử tham là người khá cao thân hình chắc nịch cũng có body , sau 30 thân ở thiên tướng di có hóa lôc là người khá đẹp trai

tuy nhiên có đà la hóa kỵ là nhị ám khá là độc nên có thể lưng hơi bị gù , tham găp hóa kỵ sẽ bị bênh hôi nách hoặc bị khối u hay nốt ruồi chỗ kín , hoặc bị bênh đường ruột bị trĩ nội trí ngoại

- cung quan có liêm sát xương khúc

bạn có thể theo các ngành nghề : viêt bài quảng cáo , làm nghề mỹ nghệ , khéo tay , người mẫu , nhà tạo mẫu , vận động viên thẻ dục thể hình , diễn viên , thợ điêu khắc gỗ thợ điệu khắc đá cham khắc rất phù hợp với bạn

bạn thiên can là quý : quý là âm thủy , hợi là cung hợi là âm thủy , ha ha cung hợi chưa luôn cái mệnh

ngũ hành bản mênh và cục là thủy luôn oohhh là là tuyệt quá , vậy thì nên làm ngành nghề môi trường nó gần với nước với sông với hồ , với con người thì nên gần với đàn bà hay đàn ông mà tính cách họ nhẹ nhàng hay dịu dàng , môi trường thì mang tính nghệ thuật mỹ thuật cao , thời gian thiên về ban đêm sẽ hay hơn để phát triển công việc

dương là xuất ra còn âm là thu nập vào hấp thụ vào , dương là bạn ngày còn âm là ban đêm , dương là công khái bộc lô bộc phát còn âm thì là trầm mac khéo léo kín đáo dù là có ý đồ dã tâm bên trong cũng rất là tinh tế khéo léo chọn đúng thời điểm

coi phim tiếu ngạo giang hồ có 2 môn võ công là " quỳ hoa bảo điển và tịch tà kiếm phổ " hay cửu âm chân kinh , bạn cũng khá phù hợp với mấy cái nhẹ nhà khéo léo tối tối đó

cung điền bạn nhìn cũng được nhưng tối tâm , thiên cơ là mộc tinh mà ở cung mộc là cung dần dưới có chữ bênh là có thể là cây thành tinh lâu năm trong thân có nhiều âm hồn trú ngụ không hay

bạn phải chọn nhà phía tây hay tây bắc nhé , nhà bạn cũng có nhưng cũng vừa phải thôi quan trong là phát quang bụi rậm lắp thêm nhiều đèn bên ngoài trồng vài chậu hoa mang tính mặt trời hướng sáng như hoa loa kèn hoa ly hoay hướng dương , nhà phải gần hướng mặt trời , càng sáng càng tốt chứ con người bạn đã âm u mà chọn nhà tối thì ảnh hưởng tới vợ và con cái sau này

mấy câu hỏi khác có thời gian sẽ xem tiếp
Đầu trang

langthang051
Tam đẳng
Tam đẳng

Bạn nói khá đúng rồi đó. Mong bạn coi tiếp
Đầu trang

NGOCHOANGDAIDE
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi NGOCHOANGDAIDE »

vợ có thể lúc người phu nữ này lúc bé được nhận làm con nuôi có thể là trẻ mồ coi hay không hợp với cha mẹ ruột hoặc cha me ruot khong đủ tiền nuôi nên cho đi làm con nuôi

vợ bạn xài tiền cũng nhiều hay thay đổi chổ ở , tướng ốm khác chắc và gân guốc hơi cao , tính cách bộc trực nóng tính công bằng sắc sảo cũng hay giúp người

vợ bạn lúc nhỏ do hoa ky kinh hinh ảnh hưởng có thể phải giải phẫu về ruột đường cơ địa vùng kín hoặc bị tài nạn do kim loại gây ra có để lại vết hay seo trên mặt

tính cách ở đất dưỡng chăm chỉ chịu khó tỉ mỉ chu đáo trong công việc
Đầu trang

langthang051
Tam đẳng
Tam đẳng

NGOCHOANGDAIDE đã viết:vợ có thể lúc người phu nữ này lúc bé được nhận làm con nuôi có thể là trẻ mồ coi hay không hợp với cha mẹ ruột hoặc cha me ruot khong đủ tiền nuôi nên cho đi làm con nuôi

vợ bạn xài tiền cũng nhiều hay thay đổi chổ ở , tướng ốm khác chắc và gân guốc hơi cao , tính cách bộc trực nóng tính công bằng sắc sảo cũng hay giúp người

vợ bạn lúc nhỏ do hoa ky kinh hinh ảnh hưởng có thể phải giải phẫu về ruột đường cơ địa vùng kín hoặc bị tài nạn do kim loại gây ra có để lại vết hay seo trên mặt

Cám ơn bạn. Bạn làm ơn xem tiếp dùm mình:

Đầu trang

nilegem
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi nilegem »

langthang051 đã viết:
NGOCHOANGDAIDE đã viết:vợ có thể lúc người phu nữ này lúc bé được nhận làm con nuôi có thể là trẻ mồ coi hay không hợp với cha mẹ ruột hoặc cha me ruot khong đủ tiền nuôi nên cho đi làm con nuôi

Cám ơn bạn. Bạn làm ơn xem tiếp dùm mình:

Lá số này năm 1989 (7 tuổi) có sự cố trong học tập, chắc ham chơi, mê chơi với bạn bè mà bỏ quên chuyện học, nói chung lúc trẻ (2- 12 tuổi) ham chơi

Số có mạng vững, tính cách rất mạnh và đột phá

Từ đv 12-22 số cha mẹ phát lên, cha mẹ làm gì đó đột phá, khác thường mà giàu, nhất là năm 2001 (19 tuổi), bố mẹ có tiền đi làm từ thiện, hoặc làm bên tôn giáo mà giàu, cũng có thể là về việc huyền học mà giàu, tuy nhiên cũng phải nói đến là năm 2000 (18 tuổi) cha mẹ bị bệnh, chắc cũng từ đó mà tin về tôn giáo hơn vào năm 2001

Từ 22-32 số này có phúc, vui vẻ

Năm 2008 có yêu nhẹ một người giỏi ăn nói (cô này giỏi ăn nói)

Năm 2009 (27 tuổi), có thể có gì đó ảnh hưởng tới mệnh, do cung mệnh bị xung, cung mệnh nó trừu tượng nên cũng không biết là gì, nhưng chắc nó liên quan tới rắc rối do dính tới đào hoa, tham vọng, tham dục, lãng mạn, rắc rối do giấy tờ
Đầu trang

langthang051
Tam đẳng
Tam đẳng

nilegem đã viết:
Lá số này năm 1989 (7 tuổi) có sự cố trong học tập, chắc ham chơi, mê chơi với bạn bè mà bỏ quên chuyện học, nói chung lúc trẻ (2- 12 tuổi) ham chơi
Rất ham chơi! Học cực ngu.
nilegem đã viết:
Số có mạng vững, tính cách rất mạnh và đột phá
Vững vàng, mạnh mẽ theo kiểu húc đầu vào đá, điếc không sợ súng.
nilegem đã viết: Từ đv 12-22 số cha mẹ phát lên, cha mẹ làm gì đó đột phá, khác thường mà giàu, nhất là năm 2001 (19 tuổi), bố mẹ có tiền đi làm từ thiện, hoặc làm bên tôn giáo mà giàu, cũng có thể là về việc huyền học mà giàu, tuy nhiên cũng phải nói đến là năm 2000 (18 tuổi) cha mẹ bị bệnh, chắc cũng từ đó mà tin về tôn giáo hơn vào năm 2001
Không có các sự kiện này
nilegem đã viết: Từ 22-32 số này có phúc, vui vẻ
Buồn bực, bất mãn
nilegem đã viết: Năm 2008 có yêu nhẹ một người giỏi ăn nói (cô này giỏi ăn nói)
Không có yêu ai hết
nilegem đã viết:
Năm 2009 (27 tuổi), có thể có gì đó ảnh hưởng tới mệnh, do cung mệnh bị xung, cung mệnh nó trừu tượng nên cũng không biết là gì, nhưng chắc nó liên quan tới rắc rối do dính tới đào hoa, tham vọng, tham dục, lãng mạn, rắc rối do giấy tờ
Không có luôn.

Cám ơn bạn xem cho
Đầu trang

langthang051
Tam đẳng
Tam đẳng

Mời bạn NGOCHOANGDAIDE xem tiếp dùm tôi với. Cám ơn nhiều!
Đầu trang

langthang051
Tam đẳng
Tam đẳng

Mời bạn NGOCHOANGDAIDE xem tiếp dùm tôi với. Cám ơn bạn nhiều!
Đầu trang

Mệnh VCD
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Mệnh VCD »

langthang051 đã viết:Bạn NGOCHOANGDAIDE xem dùm mình với nha!

Hình ảnh

Cám ơn bạn rất nhiều.
Mình đang có một cô cháu bên nội có cách cục lá số khá giống bạn, nhưng mới 4 tuổi, cuộc sống của bạn đến giờ như thế nào, có ổn không để mình nghiệm lý ^^.
Tiện coi qua tí luôn, tham khảo thôi nhé: (đúng sai thế nào bảo mình nhé)

Mệnh Âm dương thuận lý, mệnh cục tị hòa là nhất bạn rồi, ra ngoài đời hay gặp hoàn cảnh thuận lợi, ít gặp trắc trở từ tình duyên tới công danh, nếu có chậm thì chẳng qua là do bạn kén chọn thôi.

Mệnh bạn là Đại Hải Thủy (nước biển lớn) bản thân lại là âm nam, mệnh đóng ngay tại cung âm Thủy, thủy nhị cục, sao cư mệnh cũng là âm Kim và âm Thủy nên bạn ăn mạnh hai sao này và vì vũ khúc có tính chất cô độc nên thời niên thiếu thường sống xa gia đình. Mệnh bạn thiên về âm, lại có tử tham hoa cái chiếu về nên bạn có tâm linh tín ngưỡng mạnh.

Mệnh Vũ Phá hãm nhưng gặp hóa lộc lại thành hay, tính can đảm, đường hoàng đứng đắn, lì lợm, không chịu khuất phục, tạo bạo, tướng mạo cao ráo, sang quý (khá đẹp trai).

Mệnh có Thái Tuế đứng đầu vòng Tuế hổ phù, thêm xương khúc tấu thơ là ăn nói hay, có sức thuyết phục người khác, nói năng gãy gọn. Mệnh có Phá Quân thêm Tuế Phá chiếu về thì trong lòng có sự bất mãn, có lúc muốn đi xuất ngoại mà ko đi dc.

Có lực sỹ tại mệnh thì sức khỏe tốt. Tuyệt hành thổ, cư mệnh là thủy, cung âm thủy nên trong cuộc sống có những việc không được như bạn tính toán.

Hồi nhỏ (12-21 tuổi) học dốt, ham ăn ham chơi, dễ tin người, hay gặp nhiều chuyện đưa tới khiến bản thân phải chịu thua thiệt người khác, tính cách kén cá chọn canh, thay đổi thất thường, đôi lúc thích ăn thích chơi, đôi lúc lại thích úp mặt vào tường tự kỷ :v

Mệnh nhiều thủy, quan có long trì nên bạn làm nghề liên quan tới nước là phải cách, cũng hợp với nghề thủ công, nếu làm thợ thủ công thì sẽ là thợ giỏi, có Thiên Khôi thì trong công việc cũng là người có tiếng nói, có uy tín, công việc hay được tiếp xúc với người có học thức.

Số bạn khó lấy vợ, cao số do cung Thê có Thiên Hình, hóa kỵ, nên tính bạn kén chọn, có yêu cầu cao với người bạn đời, trong cuộc sống vợ chồng sau này thì cũng dễ xảy ra cãi vã do những bất đồng trong đời sống vợ chồng. Thêm nữa cung Quan của bạn có Tử Tham song hao, cung Nô có Cự Môn, Đào Hồng thì dễ có bồ, mà cô bồ này cũng ghê lắm chứ chả vừa đâu, thích ra sáng chứ ko thích trong tối, trong khi bạn thì muốn giấu, còn cô ý thích phơi ra. Và vợ bạn phải lo nghĩ nhiều về cô bồ này của bạn lắm.

Thân cư Di thì ngoài 30 hay phải di chuyển, thích ra ngoài hơn ở nhà, hay phải lo nghĩ nhiều, hay gặp nhiều sự bất mãn. Là mẫu người ngoài cứng, trong mềm, nhanh nhẹn, bản chất sâu thẳm thì hiền lành, đôi lúc nóng tính, lười làm việc nhà, thích đi đây đi đó.

Đây là mẫu người có tính tự lập cao, bản thân kiếm ra tiền, không được nhờ vả bố mẹ, có nhiều con, ít nhà đất, nhà đất khó bán, nhà đất dễ có vong.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”